จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 25 สิงหาคม 2009.

1. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    praphot เหมือนนัทเลยเนาะ ยังไม่เห็นอะไรทั้งสิ้น มีเพียงอาการขนหัวลุกไปตามปกติ แต่ก็มิได้ใส่ใจมากเพราะยายบอกไว้ว่าปล่อยไปน่ะค่ะ 555+ เรามาแลกเปลี่ยนความรู้กันเถอะค่ะ ดีออก ยังไงก็พี่น้องกันทั้งนั้นเนาะ จริงไม่ค่ะยาย

2. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ครั้งแรกที่เห็นประกาศครอบครูทรงธรรม มีความสนใจที่จะร่วมในพิธีนี้จึงลงชื่อไว้ก่อน
    แต่ตัวเองก็ยังไม่แน่ใจว่าจะได้ไป ชวนน้องชายเขาก็บอกสนใจ เขาจึงถามกลับว่าแล้ว
    เราจะไปหรือเปล่า ผมจึงถามภรรยาว่าจะไปครอบครูด้วยกันไม๊ ได้รับคำตอบว่าไป
    ทั้งๆที่เขายังไม่ทราบว่าครอบครูคืออย่างไร จึงทำให้ได้มีโอกาสไปร่วมครอบครูได้
    พร้อมทั้งได้ชวนน้องสาวน้องเขยและหลานสาว ซึ่งทุกคนไม่ปฎิเสธที่จะไปร่วมพิธีนี้
    ก็ทำให้รู้สึกแปลกใจ(คงเป็นบุญเก่าของทุกคน) สาธุ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนก่อนไปกฐินให้ทิดเก๋เล่น ๕๘ กับ ๖๘ ล่าง แต่เขาบอกว่าไม่เอาได้น้อย

เจ้าแม่ใบตองแน่มากๆ ลุง ดร.ตั้มศักดิ์ ถูกสองตัวล่างอีกแล้วครับท่าน เพราะตัดเล่นสองตัว

ยายได้วิ่ง ๐ ห้าร้อยบาท แต่เจ๊า วิ่ง ๕ กับ ๘ ไป บนไม่ลงล่าง

เจ้านางบอกแล้วไงว่า เศียร ปู่กับย่ารวมกัน (๑๔) ระวังหัวโผล (หาอะไรมาเสริม)

4. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๋า..รายงานจ้ะ
    เช้านี้ไปทอดกฐินที่สำนักสงฆ์เขาพระครู ศรีราชา ก่อนไปก็ตื่นมาปฏิบัติ มีอาการหัวซ่าๆ (ซ่านะคะ ไม่ใช่ชา) เหมือนทุกครั้งที่ปฏิบัติ แต่วันนี้พอถึงตอนที่พระกำลังกรานกฐิน ขณะยกมือขึ้นพนมและน้อมจิตฟัง เกิดอารการมือสั่นค่ะ แรงขึ้นเรื่อยๆ พยายามฝืนไว้กลับรู้สึกเหมือนจะสั่นทั้งตัว ไม่เหมือนตอนที่ฝึกกับอาจารย์ฝุ่นเลยค่ะ ตอนนั้นอาจารย์บอกให้ปล่อยออกมาอย่าฝืนแต่ก็ยังฝืนไว้ได้..กลัวไม่สวย อิอิ แต่วันนี้ฝืนไม่ได้จนต้องนึกภาวนาในใจว่า หลวงปู่ขา หลานอายเค้าเจ้าค่ะ อาการจึงค่อยสงบลงค่ะ ก่อนออกจากบ้านได้อาราธนาหลวงปู่ใหญ่ หลวงปู่สำเร็จลุน หลวงปู่สรวงและครูศีลครูธรรม รวมทั้งเจ้านางและท่านอื่นๆไปด้วยค่ะ เพราะขับรถไปคนเดียว เมื่อไปถึงก็อาราธนาอีก ตอนเริ่มพิธีถวาย ก็อาราธนาอีกครั้ง ไม่ทราบว่าบทสวดมนต์ มีผลอย่างไรคะ
    แต่ตอนที่ไปปฏิบัติที่บ้านหลังใหญ่ ตอนที่นั่งล้อมวงสวดอยู่ ก็รู้สึกได้ว่ามีคนหลายๆคนเดินอยู่ข้างหลังเราจนพื้นบ้านกระเทือนไปหมด(อันนี้ทราบหลังจากที่ได้คุยกับคุณหมูหินระหว่างเดินทางกลับค่ะ ตอนแรกเข้าใจว่าคุณที่ยืนคุมระหว่างพิธีสวด เดินไปมาแต่คุณหมูหินบอกว่าไม่ใช่เค้าไม่ได้เดิน วันนั้นเลยไม่ได้บอกยายค่ะ)

5. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ตอนครอบครูรู้สึกขนลุก น้ำตาไหลค่ะ

6. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ถามยายเอาไฟล์เสียงมาลงจะดีหรือคะ ยายบอกว่าให้สงวนคำภาวนาไว้

7. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะมีห้องส่วนตัวหรือห้องหลัก คุยกันในกลุ่มครอบครู (เวลาจะเข้าไปคุย จะต้องใส่ password ) น่าจะดีนะครับ เวลาโพสต์อะไรที่เป็นเฉพาะกลุ่ม หรือ ต้องการแจ้งอะไรที่ลับ ก็จะสามารถทำได้ ส่วนห้องรองก็เป็นการสื่อสารทั่วไป ที่สามารถให้คนสนใจรับทราบได้ ผมว่าเวปน่าจะทำได้

8. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

สงสัยอ่ะยาย จากชื่อกระทู้ "สายเลือดที่ 4 สายตรง" รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ 4 เหรอครับ คือแบบว่า เคยถามคุณตา ท่านบอกว่าลูกศิษย์ท่านเป็นร้อยเป็นพัน เลยไม่ทราบว่ารุ่นล่าสุด (22-24 ตุลาคมที่ผ่านมา) จะได้ขึ้นทะเบียนไว้ในความจำเลยครับ ว่าเป็นศิษย์รุ่นที่เท่าไหร่? แต่รุ่นที่ 4 ก็ดี ศิษย์ร่วมรุ่นเยอะดี อิอิ ....

9. DevilBitch

คุณใจหม่นไม่ต้องอายนะคะ ปล่อยไปเลย ครูที่ท่านมาสงเคราะห์ท่านยินดีและเติมเชื้อให้เราจ้า ยายผีป่่าตอนงานโสฬส หลวงปู่ศุขท่านมาสงเคราะห์ แล้วท่านย่านาคีท่านก็มาพร้อมเจ้าพี่นางนาคิณี มือนี่สั่น น้ำตาพรากเลย ไหว้เหมือนคนจับไข้ ปากก็ภาวนาบทสวดแบบพญานาคไป (คนคงมองว่าเป็นร่างทรงเนาะ แหะๆ ไม่ใช่ก็เหมือนใช่) ก็ปล่อยไปท่านยินดีเลยออกอาการ น่าเสียดายที่ระงับ เพราะว่าปล่อยสักพักก็จะสงบแล้วท่านจะพาเราไปดูอะไรที่เราไม่เคยเห็นในโลกนี้ ส่วนที่บ้านหลังใหญ่นั้น เขามาเต็มไปหมดแหละ ดีใจเลยโลดเต้นรอบๆ ตัวเรา กลางวงยังมีเลยนะคะ

.............................................

เรือนหลังเล็กนั้น ที่เจ้าบอยคนคุมทีมหลัง บอกว่า ตอนที่เราถามว่า "ที่มีมีคตปรอทไหม" เจ้าบอยเปิดตานะคะ แต่เห็นจอมปลวกขนาดใหญ่ผุดขึ้นมา

และวันนี้ยายผีป่าไปที่เรือนหลังนั้น พบจอมปลวกขนาดใหญ่หลังเรือนไปทางลำห้วย มีศาลพ่อปะขาวอยู่เจ้าค่ะ

......................................

เสียงที่นำมาลงนี้นะคะ เป็นตอนสนทนาธรรมของอาจารย์ใหญ่ทั้งสองท่าน ไม่ใช่การเริ่มพิธีการครอบครู จึงไม่มีผู้ใดทราบว่าขั้นตอนมีอะไรบ้างนะคะ

....................................

ส่วนจะทำเป็นห้องลับนั้น คิดว่าไม่ต้องก็ได้นะคะ เพราะว่า "เมื่อรู้เห็นเรื่องดี ควรนำมาเผยแผ่" แต่เราไม่เปิดเผยขั้นตอนการเริ่มพิธีติดเทอร์โบเท่านั้นเองนะคะ

........................................

...............................

10. DevilBitch

ขอบคุณน้อง MBNY ได้มาช่วยลงให้ แต่วาสนายายผีป่าคงเดี้ยง เพราะเห็นว่าต้องใช้หูฟัง แหะๆ ไม่มีหูฟังจ้า

..............................................

ส่วนที่บอกว่า "สายเลือดที่ ๔ " ก็คือว่า

อาจารย์ต้นที่เรียกว่าเป็นผู้ถ่ายทอดวิชานั้น คือพระพุทธเจ้า แต่ผู้สอนในยุคที่ใกล้ที่สุดคือ "สำเร็จลุน" เรียกเป็นสายเลือดที่ ๑ สอนท่านอาจารย์บุญมี และอีกบางท่านที่ไปเรียนกับท่าน ซึ่งท่านเหล่านี้เรียกสายเลือดที่ ๒ และท่านตาแพงตอนบวชเป็นภิกษุ ได้รำเรียนจากพระอาจารย์บุญมี จึงนับว่าเป็นสายเลือดที่ ๓ พวกเราเป็นสายเลือดที่ ๔ คือเรียนจากอาจารย์ที่เป็นสายเลือดที่ ๓ ...ส่วนคนที่เรียนต่อจากเรานั้น เขาจะต้องเป็นสายเลือดที่ ๕ ยายผีป่ามีสายเลือดที่ ๕ อยู่เช่นกัน แต่ไม่ได้ครอบครูกับท่านตาแพง อยากให้เขามาเป็นสายเลือดที่ ๔ เช่นเรา แต่เขาก็พลาดจนได้ สงสัยจากเป็นศิษย์ยายผีป่าจอมเพี้ยน เลยพากันเพี้ยนไปใหญ่ ฮ่า ฮ่า

........................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2009
  11. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุที่มาเจอญาติธรรมถ้ำเขาทะลุ

ขอธรรมะ สู่จิตใจเหล่าเพื่อนพี่ น้องทุกท่านครับ

ขออนุญาติ นำบทความเล็กๆน้อยๆครับ

จากในการเข้าพรรษา ปี 2550 ประมาณ 3วัน ผมใด้ทำความสะอาด ห้องพระเล็กน้อย ตามประสา คน มีเวลา เล็กน้อยครับ

เมื่อเหนื่อย จึง นอนพัก ในห้องพระ ประมาณ บ่ายๆ ในความฝัน...

เที่ยวบ้านเพื่อน ลักษณะ บ้าน 2ชั้น (รู้สึกงานแต่งงาน ) เพื่อนถามว่า...จะคุยกับ พญานาคไหม..

ผมถามว่า...คุย ได้ เหรอ.... เพื่อน ยิ้มๆ และ เดินหายไป
    ขณะนั้น มี นาคราช (นาคี ) เลื้อย มา ชูคอ ที่ หน้าต่าง ใหญ่มาก ...ผมเองตกใจ แต่ เดินไปที่หน้าต่าง และ เปิด หน้าต่างออก...

นาคี่ สีเขียวมรกตท่านนี้ โฉบ ส่วนเศียร มาก ที่ หลังมือผมเอง ลํกษณะ แบบ คุ้นเคยกันมากกว่า.. จากนั้น ตื่น..

และเมื่อ ผ่านไปประมาณ ครึ่งเดือน ของพรรษา 2550 ท่านอ.ไก่ คนเมืองบัว มาภูเก็ต ทางกลุ่ม โดยมี ท่านอ.ไก่ คนเมืองบัว , ท่านรัตนวโย ,คุณโอ (เจ้าของศูนย์ มโนมยิทธิคนเมืองบัว ภูเก็ต ) และแวะ มาส่งท่านอ.คนเมืองบัว ที่ นนทบุรี

เราตกลงใจ ทั้ง 3ท่าน แวะ มาเยี่ยม.......ยายผีป่า ที่ ทองผาภูมิ (ครั้งแรก )

มาถึงบ้าน ยายผีป่า ยายพาไปเลี้ยงอาหาร ที่..ใกล้ๆ วัดท่าขนุน (หรือเปล่าไม่แน่ใจ ) จากนั้น ยายเลี้ยงอาหารรอบค่ำ ผมเองขอตัว อยู่ในห้องพระบ้านยายต่ออีกนิด จึงใด้เห็น สัมผัส นาคี องค์เขียวมรกต ท่าน เมตตา โฉบเศียร มาที่หน้าต่างบ้านยาย เหมือน ในความฝัน

ยามค่ำ ตัดสินใจ ที่ นอน ค้างในถ้ำเขาทะลุ
    หลวงพี่.... ท่านถาม ว่า..ไหวไหม... ถ้าไม่ไหว นอนที่ศาลา ที่วัดใด้น่ะ... (3 หนุ่มหน้าเด็กๆ ) ผมถามการตัดสินใจ ทั้ง 2 ท่าน....ตกลง ว่า

เมื่อเรา มาแล้ว ทำไหมจะกลัว กลัวอะไร ตอบตกลงหลวงพี่....แล้วหอบเสื่อ ขึ้นไปในถ้ำ

มีเทียน เล่มขนาดปานกลาง จุดส่องสว่างในถ้ำ ด้านหน้า สมเด็จองค์ปฐม เราถ่ายภาพกัน (แต่ภาพที่ออกมา จากกล้อง นั่น มีลักษณะ คล้ายเป็นเส้น สีเขียวมรกต ด้านบนขวา จะมีลักษณะส่วนหัว นิดหนึ่ง ) จากนั้น เราทั้ง 3 เริ่ม หาที่ปูเสื่อ กัน เพื่อ การ ปลีกวิเวก และ พักผ่อน... คุณรัตนวโย จัดให้ผม นั่งนอน ด้านนอก ,ส่วนคุณโอ นั่งนอน ด้านใน...

อ้างถึง
    ตอน กลางคืน นั่งธรรมะ ภายในถ้ำ ขณะ ที่ อีก 2 ท่าน เริ่ม จะนั่ง และจะพักผ่อนสมาธิ กันแล้ว ปรากฏ ว่า

หลวงปู่ใหญ่ ท่าน เมตตา มาดูแล ผม จึง เอ๋ย คำอารธนาท่าน

" พุทโธ คุนัง อรหังพุทโธ " " โย มหาเถโร นามะอุตโร..."

" โลกุตตโล ......."

ทั้ง 2 ท่าน และ ผม หลับตา อารธนา หลวงปู่ใหญ่ ปรากฏ ว่า...

เทียน พรรษา เล่มพอประมาณ มีลมพัด มาช้าๆๆๆๆๆๆ และเทียนเริ่มจะ มอด มืด นิดหนึ่งประมาณ 1 นาที ในจิต ผม บอก ว่า .

.......ปู่ใหญ่ พร้อม ทั้ง ปู่นาคราช เหล่านาค เจ้านาง พระน้องนาง....นาค มา....

สักพัก เทียน เริ่ม สว่างต่อ......
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2009
  12. DevilBitch

ฟังได้นิดหน่อย ก้อขาดหายไป เพิ่งทราบว่ามีการอัดช่วงการนำสวดด้วย ก็ไม่เป็นไรนะคะ เพราะว่าขาดขั้นตอนเบื้องต้นไป แต่ถ้าคนที่เขามีฐานบ้าง เขาเอาไปประมวลได้ แต่จะเห็นว่าทุกครั้งที่ท่านครอบครูให้แต่ละคณะนั้น จะเชิญครูต่างสำนวนกันบ้าง ถือว่าคนที่เขาหวังมาก๊อปปี้ไปดัดแปลงถืออ้างเป็นวิชาตน เขาก็ได้ไม่ดีเท่าหรอกนะคะ

มีหลายคนที่มีวิชา มาดูดวิชาไป ก็ขอบอกว่า ไม่เหมือนมาครอบครูด้วยตนเองนะคะ

ดูดให้ดีนะคะ ดูดไม่ดีเดี้ยงได้เน้อ

ท่านพี่นาคาก็มาเยี่ยมเยือน เชิญสนทนาได้จ้า อันใดควรอันใดมิควร

................................

เมื่อคืนจิตไปดูอนาคต โอโห..ในเวลาไม่นาน คนจะนิยมกินเนื้อคนมากขึ้นหรือคะเนี่ย น่ากลัวมาก ส่วนมากจะเป็นพวกคนรวย มีอำนาจ เขาชอบการกินเนื้อคนแบบเปิดเผยและเชื่อว่าเป็นผู้ยิ่งใหญ่อมตะ โดยเฉพาะเนื้อสาวๆ หวังว่าคงไม่เกิดขึ้นจริงนะคะ

13. DevilBitch

เดี๋ยวท่านพี่นาคาโพสต์ต่อเนื่องนะคะ อันข้าฯจำต้องขอตัวนอนเสียหน่อย พรุ่งนี้ว่าจะไปวัดท่าขนุน หากไม่ติดขัดประการใด

อนุโมทนาทุกท่านเจ้าค่ะ

อ้อ...ขอบอกว่า อาหารที่ซื้อเผื่อคนที่ไม่มา ๑๐๐ คนนั้น (ฝากไว้บ้านญาติสองลังเย็นขนาดใหญ่มาก) ได้นำมาปรุงเป็นอาหารเลี้ยงงานกฐิน เหลือห่อกลับบ้านมากมาย คนไปวัดยิ้มได้กับข้าวมื้อเย็น และเหลือทำอาหารเลี้ยงวันเกิดลูกสาวคนโต "ลูกสาวพระอินทร์"

กะว่างานนี้ไม่ต้องไปจ่ายตลาดอีกทั้งสัปดาห์ ทุ่นเงินเนาะ

................................

ไปที่บ้านคุณตาแพง เจอวัดข้างบ้าน หลวงลุง (หลานชายท่านตาแพง) ท่านได้ช่างไม้ที่ราคาดี ฝีมือดี สองคนผัวเมีย และเชื่อไหมว่า นำไม้มาจากชายแดนสุรินทร์ ถูกมากๆ นี่กะว่าถ้าจะสร้างเรือนรับรองอาจารย์ใหญ่ จะต้องจ้างช่างสองคนนี้ และซื้อไม้จากป่าที่นั่น จ้างรถบรรทุกขนมายังถูกกว่าเลยนะคะ

14. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุที่มาเจอญาติธรรมถ้ำเขาทะลุ

อ้างอิง <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wonderisland<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_695373", true); </SCRIPT>
    นั่งสมาธิอยู่กับคุณ นาคานั้นแหละ พอจิตเริ่มรับรู้เรื่องราวว่า ปู่ใหญ่ท่านมา หลังจากที่คุณนาคา กล่าวคำอารธนาบารมี ท่าน พอจบ ก็ถึงครา กระผมบ้างละ ก็อธิฐานจิต ต่อว่า ขอข้อธรรมใดที่ไม่เกินสติปัญญา ก็ขอให้ข้าพระเจ้าบังเกิดความเข้าใจ และขอ อภิญญาตางๆในอดีตชาติจงกลับมาร่วมตัวโดยเร็วพลัน เพื่อ งานพระพุทธศาสนา และ ชาติบ้านเมื่อง ขอขอบารมีที่สั่งสมมาช่วยให้ชาติบ้านเมืองบ้านเมืองสงบสุข.............
    อีกประมาณครึ่งนาที เทียนก็ค่อยๆมอดลง จนมืดสนิท ในใจคิดว่าเทียนคงดับสนิท ใจก็สงบนะครับ ไปกับความืดสนิทที่บังเกิด

ขณะนั้นก็รับรู้ถึงบารมีขอหลวงปู่ใหญ่ท่าน ท่านบอกในจิตว่า "ทุกอย่างล้วนธรรมดา เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป " ผ่านไปขณะจิตหนึ่ง เทียนก็ค่อย สว่างขึ้นเรื่อยๆจนเป็นปกติ พร้อมๆกับ จิตที่รับรู่ว่าท่านเสด็จไปแล้วหลังจากให้ข้อธรรม .....................
    จิตก็ยังสัมผัสถึงเหล่าพี่น้อง พญานาค นาคา นาคี ทั้งหลายอยู่เป็นระยะ บ้างก็เลื้อยลอยไปลอยมาตามพนังถ้ำ ................เป็นที่ให้ดีใจที่ได้เจอสหายเก่า.................
    เมื่อเจริญสมาธิจนอิ่มจึงเอนตัวลงนอนจับลมหายใจจนหลับไป หูบางครั้งก็ได้ยินเสียงเหมือนคนเดินไปมา................ครอกใหญ่ๆ กรนกันมาระเบียบ

ช่วงเข้าตรู่ หูเริ่มได้ยินเสียงคุณ นาคาทำวัตรเช้า และหลวงพี่ท่านเดินขึ้นมาดูว่ายังอยู่กันครบหรือไม่....

ก็เริ่มลุกมานั่งสามธิต่อ ครานี้จิต ย้อยไปเห็นว่า สถานที่นี้เคยเป็นทะเลมาก่อน มาเห็นชายหาดทอดยาวระหว่างเกาะสองเกาะเหมือนทะเลแวกที่กระบี่ ระหว่างทะเลทั้งสองด้านก็เห็น เหล่านาค นาคา นาคี เล่นน้ำกันเริ่งร่า บ้างเป็น กายนาค บ้างเป็นกายแบบมนุษย์

จนภาพนั้นค่อยๆหายไปแล้วเห็นแผ่นดินค่อยๆยกตัวขึ้นมาเป็นถ้ำเขาทะลุ และเมื่อเพ่งตามองไปที่ผนังถ้ำตรงกันข้ามกับที่นั่งอยู่ก็เห็นเป็นถ้ำใหญ่ ซ้อนอยู่ในพนังถ้ำ ลึกลงไป.............[/quote]

ผมเอง นั่ง - นอน สมาธิ เกือบตลอดคืน
    ต่อมา หลวงพี่เผื่อน ท่านเดิน มาบนถ้ำ ผมนิมนต์ ท่าน คุยนิดหนึ่ง จากนั้น พระ สวดมนต์ ทำวัตรเช้า ที่ศาลา ในวัด

ส่วนผม นั่งสวดมนต์ ทำวัตรเช้า ในถ้ำต่อ จากนั้น สวดมนต์ ธรรมจักร์ ฯ เพื่อส่งกระแสจิต ถึง เหล่า นาค , เพื่อน ต่าง มิติ เมื่อ มอง ในมิติ จึงออกมาคล้ายในความฝัน
    เมื่อจิต นิ่ง จึงมีมโนภาพ เข้ามา ( อาจจะเป็น ที่ พญานาคราช เหล่านาค ให้เห็น มั้ง ....) เป็นโพรง เหมือนความฝัน ลึกสุดประมาณ พร้อม วังบาดาล ลูกหลาน นาคราช.... บริเวณ ผนังถ้ำ ด้าน หน้า รูปปั้น พระแม่ ธรณี ติด กับ พระพุทธ ซึ่ง มี ที่นั่งคล้ายๆ เตียง ตั้ง อยู่ ครับ ..

[​IMG] [​IMG] [​IMG] เช้าๆ เมื่อกราบลา พ่อ แม่ ครูอาจารย์ เหล่านาคราชในถ้ำ ต่างเดินลงจากถ้ำมาที่บรรได ผมยืนส่งจิต ถึง น้อง...(ภาพที่ 3 ) เพราะ เมื่อหันหลัง จึงเห็นเต็มตา น้องสาว ท่านหนึ่ง เธอ เมตตา มาส่ง ที่ บรรได นาคราช

ขอทุกท่าน ใช้ วิจารณญาณ ครับ เพราะ เป็น ปัจจัตตัง รู้ใด้เฉพาะตน ...ผมเอง ยัง มีวิชชา และ จิต ยังไม่สะอาดพอ

จริงๆ แล้ว ....บางสิ่ง บางอย่าง ขอให้เป็นความลับเฉพาะ ...มากกว่า ครับ แต่ เมื่อ ไหนๆ แล้ว ก็ ไม่เป็นไร ครับ...

15. DevilBitch

รายชื่อผู้ได้รับประกาศนียบัตรรับรอง "ศิษย์สายเลือดที่ ๔"

หมายเหตุ...หากตกหล่นท่านใด ผิดพลาดประการใด ขอให้ผู้เกี่ยวข้องชี้แจงทันที เพื่อการออกใบรับรองได้เร็วขึ้นนะคะ

๑. คุณ W.สุรพล

๒. คุณ ภูริ ๑ พาน
    ๓. คุณ Blue Nude
    ๔. คุณ Osz ๑ พาน
    ๕. คุณ sanya
    ๖. คุณกีรติศักดิ์
    ๗. คุณหยกแดง

๘. คุณ chaiyo6600 พิสิทธิ์ เลิศเรืองวุฒิ 39/38 หมู่ หมู่บ้านสวนหลวงวิลล์ 2 เฉลิมพระเกียรติ 28 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพ
    ๙. คุณ sirapong s
    ๑๐. คุณ sirapong s
    ๑๑. คุณสีกาอร
    ๑๒. คุณ ta2498

๑๓. คุณ jinngee
    ๑๔. คุณ chanunnon (นัท)
    ๑๕. คุณ chanunnon (น้องชาย)

๑๖. คุณ nut 1663
    ๑๗. คุณ nut 1663
    ๑๘. คุณ nupong
    ๑๙. คุณภาคิณ
    ๒๐. คุณ banjerdw
    ๒๑. คุณ h pisit

๒๒. คุณ nom bua

๒๓. คุณ นาคา

๒๔. คุณอักขระสัญจร
    ๒๕. ลูกสาวคุณ nut 1663
    ๒๖. ภรรยาคุณ nut 1663
    ๒๗. ภรรยาคุณ w. สุรพล
    ๒๘.คุณ pmntr
    ๒๙. คุณ ใจหม่น
    ๓๐. คุณ Thamsin

๓๑. ภรรยาคุณ Thamsin
    ๓๒. คุณ Kermit
    ๓๓. คุณ praphot
    ๓๔. คุณ ทศพล 01
    ๓๕. ครอบครัวคุณ w. สุรพล
    ๓๖. ครอบครัวคุณ w. สุรพล
    ๓๗. ครอบครัวคุณ w. สุรพล
    ๓๘. คุณ TAMSAK
    ๓๙. คุณ iamTHA.chincho
    ๔๐.คุณ พิมพาภรณ์ (พี่ตุ่น)
    ๔๑.คุณ ดวงแก้ว (มากับทีมบึงลับแล สมาชิกเว็บวัดท่าขนุน)
    ๔๒.คุณ maleena ( สุมาลี จาง )
    ๔๓.คุณ วีรวิทย์ (WEERAWITL)
    ๔๔.ภรรยาคุณวีรวิทย์
    คุณ yordnakorn
    ๔๕.ภรรยาคุณ yordnakorn
    ๔๖.บุตรชายคุณ yordnakorn
    ๔๗.คุณ PRAPHOT
    ๔๘. ภรรยาคุณภูริ

............................

มีรายชื่อของเพื่อนคุณ สีกาอร ที่ยายผีป่าจำไม่ได้ว่ากี่ท่าน (รวมคุณสีกาอรแล้วน่าจะ ๖ ท่าน) ขอให้คุณสีกาอรส่งรายชื่อทางข้อความส่วนตัวด้วยนะคะ

..............................

เชิญตรวจสอบเจ้าค่ะ จากยอกจองผ่านกระทู้ เกือบ ๗๐ ท่าน และจากยอดจองโทรศัพท์ยืนยันแล้วยืนยันอีก ๘ คณะประมาณ ๙๐ ท่าน

...............................................

จึงขอย้ำว่า ...ดีใจที่พวกท่านไม่มาครอบกัน เพราะว่าคุณตาท่านจะได้มีพลังดูแลผู้สนใจรับดวงธรรมจริงๆ และยายผีป่าก็ไม่ต้องมารับมือกับพวกที่มาลองของด้วยนะคะ ส่วนบางท่านอยากมาจริงๆ แต่ติดขัด ไม่เป็นไรค่ะ คราวหน้ามีทริป เชิญนะคะ

....................................................

ทิดเก๋กำลังเตรียมตัวไปลุยหาปรอทมาเพื่อเรียนวิชาปรอทสำเร็จ แต่จะสำเร็จหรือไม่ โปรดรอคำตอบนะคะ ส่วนท่านที่สนใจลุยหาคตปรอท ปรอทไหล เหล็กไหลมีองค์ (คือเคลื่อนไหวได้อย่างที่พวกเราไปพบกันในถ้ำ)และโครตเหล็กไหลต่างๆ ขอให้ทิดเก๋เขาเทคทีมกับอาจารย์มืดก่อนนะคะ และต่อไปจะมีอาจารย์ชาวพม่าเป็นพระภิกษุท่านเก่งด้านเชิญปรอทสำเร็จ เป็นหัวหน้าทีมด้วยนะคะ งานนี้นอนกลางป่าเสียส่วนใหญ่ ใครอยากลุย ต้องรอหน้าแล้งนะคะ เพราะว่าไม่ค่อยแฉะและไม่มีสัตว์อันตรายนัก

...................................................

16. DevilBitch

สาเหตุที่ต้องนำเทปการบันทึกมาลงไว้นั้น มีความเสี่ยงเช่นกัน แต่ได้ตั้งจิตขออนุญาตครูบาอาจารย์ ท่านบอกว่า "สงเคราะห์โลกเถิด ลางทีมีผู้จิตมืดมาฟังแล้ว สว่าง เป็นอานิสงส์ยิ่ง จักกันพวกทรามออกไป มันจักไม่เป็นผลเสียมากกว่าผลดีดอก"

........................

สาธุเจ้าค่ะทุกท่านที่เกี่ยวข้อง เสียดายที่ไม่มีการบันทึกตลอดการทำพิธีและตลอดทริป เนื่องจากไม่มีอุปกรณ์และไม่มีแผนกบันทึก ที่บันทึกกันมานั้น คือใครสะดวกก็ทำกันไป ไม่ใช่มืออาชีพนะคะ เขาจะมีแผนกบันทึกภาพเสียง และเขียนสคริป เขียนบอกเล่า นี่เราด้นกันเอาเอง เพราะให้เป็นจริงที่สุด มากกว่าการสร้างภาพนะคะ

..................................

ถ้าใครเคยอ่านที่ยายเคยเขียนเกี่ยวกับถ้ำทะลุนะคะ (อันที่จริงอาณาเขตกว้างรอบแนวตำบลสหกรณ์นิคม ต. หินดาด และใกล้เคียงทีเดียวนะคะ แต่ทำไมเราจึงไปพบมิติท่านที่ถ้ำทะลุ ก็เพราะว่าจิตเราสื่อถึงท่านที่นั่น ท่านมาที่นั่นได้ท่านก็มา

น้ำตกหินดาด พาดไปถึงผาสวรรค์และถ้ำลำคลองงู ถ้ำเสาหิน นั่นแหละ คือแดนนาคามาก่อนนะคะ ยายผีป่ากับญาตินาคิณีสีเขียวมรกตเหลือบทองเคยหนีออกนอกเขตไปเที่ยวกับทะเลที่เชื่อมต่อแถวกระบี่ และรู้สึกว่าจะตายที่นั่น ตายบนโขดหินที่เกาะแห่งหนึ่งนะคะ

..................................

17. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

..ได้อ่านคำตอบของยายแล้ว..เสียดายโอกาสจังเลย
    ..ใช่ค่ะยาย..ที่บ้านหลังใหญ่ก็รู้สึกได้ที่กลางวงเหมือนกัน
    ..ยายคะมีประสบการณ์แปลกที่นึกได้อีกเรื่องค่ะ เมื่อตอนที่ยังเด็กๆเคยฝันว่าไปเที่ยวถ้ำที่ไหนสักแห่ง ได้เห็นสิ่งที่มีลักษณะคล้ายงูแต่ลำตัวแบน ตาสีแดง บนหัวมีหงอนด้วย เลื้อยออกมาจากผนังถ้ำ ในความฝันนั้นบอกว่านี่คือพญานาค ก็มองดูเฉยๆไม่ได้รู้สึกกลัว ที่น่าแปลกก็คือความฝันนั้นนานมากแล้วสมัยยังเป็นเด็กหญิงอยู่เลย น่าจะลืมไปแล้วเหมือนความฝันทั่วไปแต่ยังจำได้อย่างแจ่มชัดจนถึงทุกวันนี้

18. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    อืมรู้สึกว่าเกือบทุกท่านจะมีความเกี่ยวพันกันด้วยเรื่องของท่านพญานาคน่ะค่ะ เหมือนว่าเป็นจุดเชื่อมต่อให้เรามาเจอกันเลยเนาะ อย่างของนัทเนี่ย ที่มาเจอกระทู้ของยายได้ก็ด้วยเรื่องของท่านพญานาคเหมือนกัน และก็เคยฝันถึงท่านแต่เป็นองค์สีทองอร่ามน่ะค่ะ เห็นในห้องนอนตัวเองเนี่ยล่ะ และก่อนที่จะได้ไปครอบครู นัทมีอาการปวดข้อมือซ้ายมาได้สักพัก และขณะที่กำลังจะนอนสลึมสลือ ฝันไปว่ามีงูมาพันรอบข้อมือค่ะ จิตบอกว่าพญานาคหรือ เราก็อุทิศกุศลไป ก็หายปวดทันที แต่ไม่อยากคิดมากอ่ะ กลัวจะอุปทาน เพราะนัทเป็นจำพวกคิดไปเรื่อย เลยกลัวตัวเองอุปทานอ่ะคะ แต่ในห้องแห่งนี้เข้ามาก็ยิ้มทุกทีอันนี้ไม่อุปทานจ้า อิอิ

19. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนากับพี่น้องผองเพื่อนร่วมสำนักทุกท่านครับ ที่ได้มาเล่าประสบการณ์ต่างๆ และที่ได้โพสรูปบ้าง เสียงบ้าง ให้ทุกท่านได้ชื่นชมกัน

ส่วนตัวผมเองแล้ว นอกจากตอนทำพิธีต่อหน้าคุณตาแพงแล้ว ซึ่งมีผลให้เกิดปิติอารมณ์ตลอดเวลาที่อยู่ที่นั่น ก็ไม่มีอาการหรือรู้สึกอะไรตามสถานที่ต่างๆ ผมเข้าใจดีว่าเรื่องแบบนี้เป็นประสบการณ์ส่วนบุคคล

ไม่ขอส่งการบ้่านนะครับ เพราะยังไม่ได้ทำการบ้านเลย

หวังว่า คุณยายและแม่นางทั้งสี่คงจะสบายดีนะครับ

20. DevilBitch

ลืมแจ้งชื่อครอบครัวคุณหมูเล็ก โคราช ที่เดินทางด้วยรถส่วนตัว

........................

ท่านที่เข้าร่วมการครอบครู กรุณาส่งข้อความส่วนตัวไปยังคุณ nut 1963 นะคะ

อนุโมทนาเจ้าค่ะ

วันนี้วันดี อย่าลืมเปลี่ยนดอกไม้ และพลู บำเพ็ญเพียรต่อยอดนะคะ

อย่ากลัวผิด อย่ากลัวจิตหลอน ตราบใดที่เป็นการเชื่อมต่อพลังจากครูทิพย์ข้างบน ไม่มีหลอนค่ะ