จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 25 สิงหาคม 2009.

1. หมูเล็ก

หมูเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    จัดให้ด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับคุณหมอ
    ส่งทางเมลล์ได้เลยครับ eagle1s@hotmail.com

2. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    คุณยายครับ วันนี้(29-10-52) เวลา 16.41 น.- ผมได้โอนเงินที่ตู้ ATM ธนาคารกรุงไทย บนรถไฟฟ้า ซอยอารีย์ จำนวนเงิน 15,000.- บาทให้แล้วนะครับ
    ตามจริงอยากช่วยหมดนะครับ แต่กำลังมีเพียงเท่านี้ ไงก็ขออนุโมทนาบุญกับคุณยาย
    คุณตา และก็หลายๆ ท่านด้วยนะครับที่ช่วยให้งานนี้สำเร็จไปได้ด้วยดี
    ขอบคุณครับ
    ปล.เสียดายอย่างเดียวผมอยู่ไม่ครบทั้งที่ตั้งใจจะอยู่ให้ครบ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้ำใจจากทุกท่านมากนะคะ ขอให้ผลบุญส่งให้ท่านมีผู้สงเคราะห์ท่านหลายเท่าทวีคูณยามขัดสนค่ะ (ขออย่าให้มีคำว่าขัดสน จนใจเลยจะดีกว่านะคะ)

............................................................

ส่วนเรื่องที่พี่สีกาอรขอคำแนะนำนั้น ถูกต้องตามนั้นนะคะ ยืนยันว่าทำตามนั้นใช้ได้เลยเจ้าค่ะ

...............................................

สำหรับท่านที่มาบ้านยายผีป่า จะเห็นว่าในบ้านเลี้ยงนกกรงไว้หลายกรงทีเดียว คือที่มาเขามาฝากเลี้ยงไว้ เพราะบ้านเขาไม่สะดวกเลี้ยง ก็เลยรับเลี้ยง และมีนกเขาสองตัว ตัวแรกนั้น มันตกมาตั้งแต่ปีกยังเปียก เลยเลี้ยงไว้ แต่อีกตัว เพื่อนเขาให้มา บอกว่าอยากให้มาผสมกับนกของเรา ก็ขังมันไว้ และจะเห็นว่าวันที่มีงาน มีการขังเจ้าห่านไว้ เพราะเกรงจะรบกวนทุกท่าน ทั้งๆ ที่เคยปล่อยอิสระ ขี้ราดเต็มถนนหนทางช่างมันคิดเสียว่าทำปุ๋ย มันจะแซะดินจนเจิ่งนองเละช่างมัน ถือว่าช่วยทำทางน้ำไหล (คิดบวกไว้ก่อน)

ทีนี้ขังไว้สามสี่วัน กลับมาจากส่งคุณตา ลูกบอกว่า

"แม่ๆ นกเขาเหลือหนึ่งตัว มันหายไปไหน กรงก็เปิด"

ยายผีป่าคิดว่าเด็กมาเปิด จึงบอกให้ลูกปิด ทิดเก๋บอกว่า เขาเปิดเอง เปิดกรงตั้งแต่วันที่ตากลับไป ห่านก็ปล่อย เพราะว่าตอนที่ท่านตาแพงท่านเป่าหัวให้ทิดเก๋ หลังจากนั้นไม่นาน เขาได้ยินเสียงคนคุยกัน แต่มองหาคนไม่เจอ

จึงมองไปที่กรงนกเขา

ฟังๆ ไป น่าจะใช่นกสองตัวนี่คุยกัน อีกตัวมันบอกว่า โดนจับมา คิดถึงแม่มันเหลือเกิน เคยบินไปหลายที่ต้องมาอยู่ในนี้ อาหารมีให้กินโดยไม่ต้องบินหาก็ไม่ทำให้สบายใจเลย ตอนโดนคนจับมานั้น แม่ฉันกำลังสอนฉันบิน ฉันบินไม่แข็งเลยโดนจับมา อยู่มาสองบ้านแล้ว บ้านนี้ใจดีหน่อย แต่คิดถึงแม่"

สักพักเจ้าตัวที่หล่นมาเลี้ยงตั้งแต่เล็กบอกว่า

"ฉันกับพี่ของฉันอีกตัว โดนพายุพัดรังตกมา ลูกบ้านนี้ช่วยไว้ แต่พี่ฉันโดนมดกัดตาย ฉันเลยรอด ตอนฉันบินได้ บ้านนี้เขาเคยปล่อยฉันไป แต่ฉันบินไปได้นิดเดียวตัดสินใจกลับมา บ้านนี้คือพี่น้องของฉัน"

.........................................................

ก็แปลกนะคะ ตอนนี้ก็ยังคงเปิดกรงให้เจ้าตัวเล็กบินออก เขาก็ไม่ออก

เลยถามเก๋ว่า
    คิดว่ามันจะบินออกไปไหม

เก๋บอกว่าเปิดไว้อย่างนี้แหละ แต่ทีนี้ยายผีป่่าจะไปปิดกรงหลังจากโพสต์ เพราะปู่มากระซิบว่า ไปปิดเสีย เดี่ยวเจ้าแมวป่าจะมากินมัน

.......................

ทิดเก๋เป็นคนไม่ค่อยโม้เก่งเหมือนยายผีป่า นี่กว่าเขาจะง้างปากออกมาว่าได้ยินเสียงสัตว์นะคะ ก็ใช้เวลาค่อยๆ ดลจิตเขาตั้งนาน ออกมาทีละคำทีละวรรค สงสัยกลัวหินปูนในปากหล่น

ก็เลยไม่ถามหรอกว่า ได้ยินเสียงห่านมันบ่นด้วยไหม

เพราะตอนที่เขาเห็นห่านมันมาว่ายน้ำที่อ่างหน้าบ้าน ซึ่งเมื่อก่อนนั้นเขาจะบ่นว่าทำน้ำขุ่น ขี้ใส่น้ำแล้วเหม็น งานนี้เขายืนมองแล้วยิ้มเหมือนสบายใจ ปล่อยห่านเล่นไป

เอ...สงสัยต่อไป คงไม่คิดอะไรด่าเขาในใจแล้วนะคะ เกรงจะรู้ไปโม๊ด

.....................................................

4. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมกันออกแบบ ใบประกาศ วิชาทรงธรรม

ถึง คุณ เอื้อม และ เพื่อนร่วมสำนักทุกท่าน ผมลองโพศ รูปแบบกรอบ ต่าง ๆ เพื่อจะให้เลือก ว่าชอบแบบไหน หรือ มีความคิดเห้นใด ๆ ก้จะยินดียิ่งครับ

รูปของท่านตาแพง คุณ sunya ถ่ายไว้สวยงามมากเลยครับ ลงตัวจริง ๆ เพื่อนท่านใด อยากเอารูปลงในใบเซอ ด้วย กรุณาส่งมาที่ nut1663@hotmail.com นะครับ

ท่านใด มี เทมเพลต กรอบ หรือ พ๊อน ที่สวยๆ แบบของ โรงพิมพ์ใช้ ก็ ยินดีรับบริจากครับ ผมก็มือสมัครเล่น( แต่อยากทำครับ ) ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      186.7 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      87.7 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      229.7 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      74.9 KB
      เปิดดู:
      1,169
      ขนาดไฟล์:
      113.1 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      151.5 KB
      เปิดดู:
      610
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2009
  5. DevilBitch

คุณหมอสัญญาเมื่อสายันต์จ๋า อยากทราบรายชื่อสมาชิกที่เข้าร่วมครอบครู ให้ดูรายชื่อหน้าแรกนะคะ มีมาเพิ่มไม่กี่ท่าน ก็ส่งภาพได้ค่ะ

ส่วนที่ไม่ได้มาก็จะระบุให้นะคะ

ส่วนของยาย ขอให้ลงในแผ่นส่งทางไปรษณีย์ดีกว่าค่ะ เน็ตยายไม่เสถียรในการอัพโหลดภาพ

6. DevilBitch

พรุ่งนี้หลังกลับจากธุระ จะมาเรียบเรียงรายชื่อทุกท่านนะคะ

อันที่จริงเราลืมอะไรรู้ไหม แต่ละท่านถ่ายภาพคู่กับท่านตา แล้วนำมาติดใบเซอร์

7. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    จริงด้วยค่ะยาย ลืมถ่ายภาพเลย ไอ้เราก็บ้ากล้องน่ะแต่นะเวลานั้นลืมหมดเลย 55555 ไว้ยายจัดทริปใหม่ต้องไม่ลืม ไม่ลืมถ่ายรูปหมู่ด้วยน่ะค่ะ อิอิ

8. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ผมเลือกแบบที่ 5 ครับ
    พี่nut1663 อยู่ระยองหรือเปล่า เห็นพี่เอื้อมบอกว่าอยู่ระยอง..
    และรูปที่ผมส่งไปให้มีรูปผมถ่ายกับคุณตาทั้งสองหรือเปล่า งัยผมจะส่งให้ไปอีกรอบนะครับ
    และสำหรับคุณ yordnakorn ที่ขอรูปมา ไม่เห็นมีรายชื่อผู้เข้าร่วมครอบครู และก็ไม่มี email ด้วย ...ไม่รู้จะส่งให้ยังงัยครับ..

9. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ที่คนถามว่าของไหว้บรรพบุรุษที่สุสาน บางทีญาติเราไม่ได้กิน บางทีผีล่องลอยมากิน กลายเป็นเรากินเดนของผีที่ไม่ใช่ญาติ สำหรับของกินงานศพ ยายเคยบอกว่าบางทีมีผีมาบ้วนน้ำลายใส่อาหาร เอาเท้ามันกวนอาหาร ถ้าเรามองเห็นเราจะไม่กิน ของบวงสรวงพอบวงสรวงเสร็จ บางทีคนหยิบกิน ผีก็กำลังกิน กลายเป็นไปแย่งผีกิน เราเอาของเข้าปาก มันจะทำร้ายเอา ครูบาอาจารย์กันอันตรายไม่ทัน อันตรายถึงตัวค่ะ
    ยายช่วยตรวจทานอีกทีนะคะว่าถูกต้องหรือไม่

10. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    หลวงปู่สรวง เทวดาเดินดิน

ไฟล์ที่แนบมา:

11. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    กลับมาก่อน ไม่ได้ของอะไรเลย(หมายถึงของนะครับ )
    ไม่เป็นไร ได้ความรู้สึกดี ๆ กับวิชา จากบ้านยายมาก็ดีแล้ว
    ยาย ผมไปไม่ถึงไหนเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2009
  12. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ยายครับ พระผง ลป.สรวง ท่านปลุกเสกโดยการนำมาหนุนนอน ท่านนอนเสกทุกคืนครับ
    ความละเอียดของพิมพ์สวยมาก สร้างปี ๒๕๔๐

13. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องไหมครับ พี่ .....^^
    ต้องหาอาหารไปทานเองทุกปี?
    "...เจ้าของอาหารมีเคืองแน่ขอรับ ไม่ทานไม่ชิมฝีมือของเขาอ่า^^

14. หมูเล็ก

หมูเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ขอบคุณมากครับ

ได้รบภาพถ่ายแล้วครับ คุณหมอถ่ายได้สวยมาก
    แต่ถ้าถ่ายรูปผมแล้วผอมลงได้ จะดีมากเลยครับ ..ฮิฮิ:cool::cool:
    (||)(||)

15. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลองปฎิบัติตอนตื่นนอนตอนเช้าจะดีครับ อาการออกเร็ว ไม่เกิน 10 วินาที คือนั่งบนที่นอนทำเลย มือสั่นแรงมากจนปวดเหมื่อยไปหมดเลยครับ ส่วนตอนเย็นต้องใช้เวลาหน่อย ลองดูนะครับท่านที่ยังนิ่งอยู่

16. DevilBitch

คุณหมูเล็กคะ เจ้าแมวน้อย มันวิ่งเล่นหน้าบ้าน มีรถผ่านมาอุ้มไปนะคะ แต่เจ้าบอยกำลังตามหามาคืน เจ้าแมวน้อยเขาไม่กล้าอยู่ในบ้าน เพราะว่ามีเจ้าตะหลิงกับกระบวย สองตัว แมวกับหมาคงเข้ากันยากนะคะ

ลูก ๆ เห่อมาก อาบน้ำจนเกรงว่ามันจะปอดบวมเสียก่อน

.......................................

ถูกต้องค่ะคุณสีกาอร

อย่าแย่งผีเลย เขาทรมานมาก เขาหิวโหย นึกถึงตอนที่เราไปที่ๆ มีหมาจรจัด หมาที่หิวโซมารุมล้อม เวลาเราโยนเศษอาหารไปนะคะ มันกัดกันปางตายเพื่อเพียงให้ได้เศษอาหารเป็นของตน

....................................

เมื่อคืนนอนเรือนพระแม่มาลัยทอง

ท่านมาคุยด้วย แล้วพาไปดูอะไรหลายๆ อย่างค่ะ จะขอเล่าคราต่อไป

ส่วนฝันนั้น คือ ฝันว่ามีเหตุน้ำท่วมฉับพลันสถานที่จำไม่ได้ และน้ำแห้งฉับพลันเช่นกัน มีปลาที่หนีน้ำไม่ทัน ยายผีป่าเลยช่วยโกยใส่มือมา และมีพยาธิพันธุ์ใหม่ เกาะตัวกันเป็นพวงยาวเชียว ก็ช่วยจับมาปล่อยเช่นกัน

....................................

ถ้าตีเป็นหวย ปลาชนิดนี้ และพยาธิ์ เขาตัวยาว น่าจะเป็น 1 หรือ 7

งวดนี้มี ๒ (หรือ ๕)

อย่าลืม ๖ กับ ๖

วิ่ง ๘ เผื่อ ๓ งวดติดๆ กันก็น่าจะเข้าท่าเนาะ

แต่ทีนี้ เราครอบครูแล้ว

เราใช้วิชาที่มี กำหนดจิตเข้าไปดูเทวสภาพที่ท่านกำกับการออกหวยสิคะ เอาเลขที่เด่นมาก่อนเลย ตาไม่เห็นแต่จิตเห็นถือใช้ได้นะคะ

รวยๆๆๆๆๆ

17. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ nut1663 คะ ขอออกความเห็นค่ะ กรอบที่ 5 สวยค่ะ ให้มีรูปคุณตาแพงด้วยนะคะ
    วันจะกลับไปกราบลาคุณตา ท่านเมตตาเป่ากระหม่อมให้แล้วให้พรด้วย ซาบซึ้งค่ะ
    วันที่ลายายก็เหมือนกันเข้าไปกอดยายแล้วรู้สึกตื้นตันเหลือเกินน้ำตาซึมเลย (ที่จริงจะไหลแล้วแต่กลั้นไว้) จะโอนเงินช่วยคุณยายนะคะ แต่คงได้ไม่เท่าไหร่ เพราะช่วงนี้กรอบจริงๆ

18. DevilBitch

ตอนนอนสลบกลางวันเมื่อวาน จิตตั้งมั่นในญาณ หลวงปู่ละมัยมาในชุดขาว (คล้ายหลวงปู่สรวง) แล้วมาบอกให้พวกเราเข้าหาท่านใกล้ ๆ ท่านเคี้ยวหมากอยู่ แล้วก็ทำท่าจะคาย ยายผีป่าจึงเอามือสองข้างไปประคองรองรับคำหมากที่ท่านคายให้ ท่านบอกว่า เอาไปทำเป็นเม็ดเล็กๆ แบ่งพี่น้องลูกกันนะ พ่อใกล้จะไปที่อื่นแล้ว

................

19. DevilBitch

หวยใบตอง เมื่อเวลาเช้านี้ ๖ - ๘ - ๐

20. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

*

จาไหวเร้อ..ก้อวันที่นัดเจอคุณยายที่วัดหลวงพ่อโต บอกว่าจะทานลาดหน้าเผื่อพี่ด้วยนี่นา