จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 25 สิงหาคม 2009.

1. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ยายจะยิงหมกป่าเลยน่ะเนี่ย ฮือๆๆ ต้องสั่งลาพ่อแม่พี่น้องก่อน อิอิ เห็นด้วยกับการจัดคณะทัวร์น่ะค่ะเนี่ยยาย ถ้ามีวันที่แน่นอนและว่างตรงกัน จะไปขอฝากตัวด้วยคนค่ะ ตัดสินใจแล้ว อย่างไรเสียเราก็ศิษย์พระพุทธเจ้าน่ะค่ะ สาธุๆๆๆ

ปล. น้องกุมารค่ะพี่นัทอยากได้วิชาแต่ว่าฐานะปานกลางไม่ได้ไม่กล้าเสียเงินน่ะ แหะๆๆๆๆ สงเคราะห์หนอ

2. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอลงชื่อเข้าร่วมงาน 1 คน ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2009
  3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องการ ๔๐ คนเพื่อเข้าร่วมพิธีนะคะ เอ้า...คิดให้ดี ลงชื่อยืนยันการขอเข้าร่วมพิธีกันนะคะ

4. Osz

Osz เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยัน นั่งยัน เลยครับ

5. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ลงทะเบียนเรียนด้วยคนครับ

6. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขออนุญาตยกเลิกการจองนะคะ ต้องขอโทษด้วยจริงๆค่ะ..
    ถ้าเป็นเดือนตุลาคมอาจจะไม่ได้อยู่เมืองไทย เพราะต้องไปทำงานที่ญี่ปุ่นค่ะ แต่อยากไปร่วมพิธีด้วยจริงๆค่ะ .. วาสนาน้อยจริงๆเลย :(
    ถ้ามีรอบต่อไปแล้วมีโอกาสก็จะขอร่วมพิธีด้วยนะคะ..
    chearr

7. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เลือกวันดี ๆ นะคะพี่เอื้อม จะได้จัดรถไปกันเพราะในคณะหญิงมีสนใจร่วมงานนี้กันหลายคน แต่ต้องหลังทริป ๕ บุญใหญ่ของชาวคณะนะคะ ไม่งั้นจะแยกร่างกันไปไม่ถูกค่ะ ฮิ ฮิ ฮิ

รับทราบค่ะคุณปริยาภัทร หญิงเข้าไปแก้รายชื่อให้แล้วค่ะ แล้วสมมติว่าเป็นเดือน พ.ย. ช่วงนั้นคุณกลับมาเมืองไทยหรือยังเอ่ย

8. DevilBitch

ตอนยายผีป่าครอบครู หลวงตาและท่านตา ท่านให้รับบ่ายสองโมงค่ะ ท่านให้กินข้าวกินปลาให้อิ่มเลย ถ้ารับกลางคืนนี้จะต้องไม่กินข้าวหลังบ่ายสองโมงนะคะ ไปกินได้อีกทีก็หลังเที่ยงคืนโน่น หรือกินเช้าเลย กินน้ำปานะได้นะคะ คือตอนนั้นเราต้องทรงอารมณ์อยู่ในสภาวะนักพรตค่ะ

สำหรับคนที่กลัวศีลไม่ครบ ท่านว่า การที่เราทรงอารมณ์ขณะน้อมจิตรับนัน้ ศีลเราบริสุทธิ์ค่ะ

น้องที่ไปญี่ปุ่น หากอยู่อิสาณ ไปขอรับส่วนตัวกับท่านตาของยายผีป่าก็ได้ค่ะ อ้างชื่อยายผีป่า ท่านคงทำให้ (อาจไม่ทำให้ก็อย่าว่ากันนะคะ ขนาดยายผีป่าเอง ท่านยังเลื่อนๆๆๆๆๆๆ จนต้องบอกว่า พ่อใหญ่อายุมากแล้ว ไม่สืบต่อวิชาหรือ) คือที่ท่านเลื่อนนั้น เพราะว่ายายผีป่าครอบมาตังแต่เด็กแล้ว ไม่ต้องครอบอีกก็ไได้ แต่ทีนี้ท่านครอบให้ เพราะว่าเราจะมาใช้โปรโมชั่นเพิ่มจากของที่เคยได้รับ ต่อยอดนั่นแหละ )

9. DevilBitch

ตอนยายผีป่าครอบครู หลวงตาและท่านตา ท่านให้รับบ่ายสองโมงค่ะ ท่านให้กินข้าวกินปลาให้อิ่มเลย ถ้ารับกลางคืนนี้จะต้องไม่กินข้าวหลังบ่ายสองโมงนะคะ ไปกินได้อีกทีก็หลังเที่ยงคืนโน่น หรือกินเช้าเลย กินน้ำปานะได้นะคะ คือตอนนั้นเราต้องทรงอารมณ์อยู่ในสภาวะนักพรตค่ะ

สำหรับคนที่กลัวศีลไม่ครบ ท่านว่า การที่เราทรงอารมณ์ขณะน้อมจิตรับนัน้ ศีลเราบริสุทธิ์ค่ะ

น้องที่ไปญี่ปุ่น หากอยู่อิสาณ ไปขอรับส่วนตัวกับท่านตาของยายผีป่าก็ได้ค่ะ อ้างชื่อยายผีป่า ท่านคงทำให้ (อาจไม่ทำให้ก็อย่าว่ากันนะคะ ขนาดยายผีป่าเอง ท่านยังเลื่อนๆๆๆๆๆๆ จนต้องบอกว่า พ่อใหญ่อายุมากแล้ว ไม่สืบต่อวิชาหรือ) คือที่ท่านเลื่อนนั้น เพราะว่ายายผีป่าครอบมาตังแต่เด็กแล้ว ไม่ต้องครอบอีกก็ไได้ แต่ทีนี้ท่านครอบให้ เพราะว่าเราจะมาใช้โปรโมชั่นเพิ่มจากของที่เคยได้รับ ต่อยอดนั่นแหละ )

10. lyd

lyd Active Member

บ้านยายนี่มีรถประจำทางหรือรถตู้ผ่านหรือเปล่าครับ? ถ้าไปรถทัวร์กรุงเทพฯ-กาญจนบุรีจะต้องต่อรถไปอีกกี่ต่อครับ?

11. sirapong_s

sirapong_s Active Member

16 กันยายน 2008
    ขอจองไว้ 2 พานครูน่ะครับ
    ปล.วันที่ 24, 25 ตค. ไม่ว่างครับ สอบมสธ. ถ้าจัดวันนี้ผมคงเศร้า T_T

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2009
  12. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขออนุญาตตอบแทนพี่เอื้อมแล้วกันค่ะ เพราะเน็ตของเธอต้องต่อกับโทรศัพท์มือถือ และบางครั้งจะหาสัญญานยาก

เส้นทางไปบ้า่นพื่เื้อื้อมมีรถโดยสารประจำทางผ่านหน้าปากทางเข้า่บ้าน คือ
    ๑. รถโดยสารประจำทางปรับอากาศ ขึ้นที่สถานีขนส่งสายใต้และสายเหนือ ทุกคันที่ี่เขียนว่า กรุงเทพฯ -ทองผาภูมิ และกรุงเทพฯ -สังขละบุรี ส่วนคันกรุงเทพฯ -กาญจนบุรี เมื่อลงรถแล้วให้ต่อรถทองผาภูมิ หรือสังขละบุรีอีกต่อหนึ่ง แล้วไปลงที่ป้ายทางเข้าพุร้อนหินดาด

๒. รถตู้ปรับอากาศกรุงเทพฯ-กาญจนบุรี สถานที่ขึ้นคือโรงภาพยนตร์ฯ (ใกล้สถานีรถไฟฟ้าอนุสาวรีย์) เมื่อลงที่ท่ารถกาญจนบุรี จะมีรถตู้ปรับอากาศไป อ.สังขละบุรี สามารถโดยสารมาลงที่ป้ายทางเข้าพุร้อนหินดาดได้ค่ะ

13. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบนี่นะคะคุณหญิง เพราะคิดว่าถ้าไปกันแค่ 2-3 คนคงต้องนั่งรถประจำทางไปกันเองค่ะ งานนี้ไม่อยากพลาดเลยล่ะเจ้าค่ะ

14. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    พี่ ญ.ผู้หญิงไปด้วยป่ะครับ ถ้าด้วยวิธีที่บอกผมไปด้วยได้ไหมครับกลัวหลง!

15. ภัทรวรรณ

ภัทรวรรณ Active Member

17 ธันวาคม 2006
    สวัสดีค่ะ ...สมาชิกใหม่ที่สนใจแต่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร ขอศึกษาด้วยคนนะคะ

16. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    สีกาอรจะไปกับหลาน 2 คน และเพื่อน 1 คน น้อง1คน รวมเป็น 4 นะคะ
    มีใครจัดรถหรือไม่คะ จะได้กลับกรุงเทพสะดวก ไม่ทราบว่า ใช้เวลานานหรือไม่ จะได้กลับ กทม ไม่ดึกค่ะ
    ถ้าไม่มีรถขากลับจะออกมาอย่างไร มีมอเตอร์ไซด์วิ่งหรือไม่คะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2009
  17. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ถ้าใครจะไปจากกทม รบกวนบอกผมด้วยนะครับ จะได้ติดไปด้วยครับผม มะอยากไปคนเดียว

18. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    คงกลับประมาณเดือน มี.ค.,เม.ย.น่ะค่ะ คงต้องขอให้ยายเมตตาจัดให้อีกรอบแล้วล่ะค่ะ(ถ้าเป็นไปได้จะดีใจมากเลย)..[Embarrass จะไปรับส่วนตัวกับคุณตาก็คงไปไม่ถูก..
    pig_ballet

19. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ขอร่วมด้วย ๑ คนครับ ขอบคุณมากครับ

20. DevilBitch

เวลาครอบครูนั้นจะทำบ่ายสองโมงค่ะ ถ้าหากว่าด่วนกลับเข้ากรุงเทพนะคะในวันนั้น ไม่อยู่ตะลุยครบคอร์สละก็ มีรถสีส้มจากทองผาภูมิเข้าเมืองกาญจฯเที่ยวสุดท้ายสี่โมงเย็น ต้องไปรอก่อนหน้านิดนึง น่าจะค้างนะคะ จะได้ให้คุณตาดูวาสนา และคุยกับเจ้ากรรมนายเวรให้ และบางท่าน หากยายผีป่าได้รับการอนุญาตอาจช่วยแนะนำด้วยเช่นกัน การครอบครูนั้น ไม่จำกัดเวลาว่าต้องนานหรือช้า ขึ้นอยู่กับการเชิญพลังค่ะ