จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 25 สิงหาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

หากท่านใดชุดขาวไม่มี ไม่ต้องก็ได้ค่ะ เราเอาจิตปฏิบัติ เปลือกไม่เอาก็ได้นะคะ

..........................

ทริปของเราอาจมีการปรับเปลี่ยน ตามความต้องการของพวกเรานะคะ

พร้อมลุยยังคะ

...................................

อาหารจะเน้น ปลาท้องถิ่น ผักท้องถิ่น ไก่ หมู นะคะ บางท่านเดินทางถึงวันที่ ๒๒ ก็จะมีอาหารเที่ยง และเย็นเลี้ยงนะคะ

ท่านที่มาพรุ่งนี้มีไหมคะ

........................................

2. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ยายครับ ผมจัดการเรื่องประกันอุบัติเหตุเป็นที่เรียบร้อยจำนวนทั้งหมด 8 ท่าน
    กรมธรรม์ออกเรียบร้อยครับ

3. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    ผมคงไปถึงบ้านยายประมาณบ่ายสองโมงของวันพฤหัสที่ 22 ครับ

4. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ท่านที่ไปวันที่ 22 เราคงได้มีโอกาสพบกันค่ะ สาธุๆๆ ฝนจะตกไหมค่ะยาย

5. w.สุรพล

รายชื่อผู้เอาประกันระหว่างวันที่ 23 ถึง 25/10/52

1.คุณบรรเจิด วัฒนกุลจรัส
    2.ด.ช.วิศรุต วัฒนกุลจรัส
    3.คุณพุทธิกันต์ คงคา
    4.คุณชิษณุพงศ์ ถ้ำกลาง
    5.คุณประพจน์ ขำท่าพูด
    6.คุณเอื้อมเดือน ยิ่งยง
    7.คุณพิสิทธิ์ เลิศเรืองวุฒิ
    8.คุณอรรถพล วิจิตรศรีวัฒน์

6. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ผมก็เดินทางไปพร่งนี้เช่นกันครับ...

7. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ขุดหน่อยครับ

8. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครครอบกลับมาแล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับว่าเป็นอย่างไรกันบ้าง เสียดายผมงานเข้าไปไม่ได้ เสียดายมากๆๆ ขอบคุณครับ

9. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    น่าเสียดายแทนนะครับ ที่พลาดงานนี้
    บางทีคงไม่ได้จัดอีก เพราะตาท่านแก่มากแล้วนะครับ

ตัวผมเองอยู่ได้แค่วันเดียว ยังเสียดายเลย
    ยายใจดีมาก อาหารก็อร่อย คนที่ไปก็เป็นกันเอง มากๆ คุยกันยังกะเป็นเพื่อนกันมาก่อน
    เมื่อวานมีออกนอกสถานที่ ไปเรือนร้าง กะ บ่อน้ำร้อน (ที่ๆ เคยสร้างทางรถไฟสายมรณะ)
    ตึ่นเต้นกันน่าดู

วันนี้มีอาบน้ำมนต์ กะอาจารย์มืด ด้วย น่าเสียดาย ที่ติดภารกิจ
    รอคนอื่นๆ มาเล่าบ้าง

10. ภาคิณ

ภาคิณ สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2009
    ไปครั้งนี้สนุกดีครับ ได้อะไรหลายอย่าง และก็เป็นกันเองมาก ๆ เหมือนไปรวมญาติ พี่น้อง คุณตาก็ใจดีมากๆนะครับ แต่สงสารคุรตาน่าจะเหนื่อยมาก เพราะตั้งแต่เช้าจนบ่ายติดกันเลย วันนี้กลับมาก็ลองปฏิบัติดู ก็มีอะไรหลายๆอย่าง เช่น เหมือนสวดมนต์แต่เป็นทำนอง เราก้ไม่รู้ความหมาย แต่ก็นั่งดูจิตฟังไปเรื่อย ๆ รู้สึกตัวตลอดและรู้สึกสบายมาก ๆ ไว้เดี๋ยวจะถามคุณยายอีกทีนะครับ

11. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดียามเช้าครับ คุณภาคิณ
    ตัวผมเองเมื่อคืนก็สวดมนต์ก่อนนอน สวดไปสวดมา เป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้
    เลยงงๆ ว่าจะสวดต่อตามหนังสือ หรือ ปล่อยมันเป็นไปดี
    ถ้าจะสวดตามหนังสือต้องสวดช้าๆ อ่ะ สวดเร็วแล้วเปลี่ยนภาษา
    รอถามยายดีกว่า

12. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ พี่น้อง ... มาครอบครูมาแล้ว ก้เริ่มสวดไม่เป็นภาษาซะแล้ว ผมยังไม่ได้เริ่มฝึกเลย สงสัยจะต้องลองสวดดูมั่งซะแล้ว
    งานครั้งนี้ เป็นการรวมญาติจริงๆครับ อบอุ่น หนุกหนาน หวาดเสียว ครื้นเครง เฮฮา .. แถมได้ของดี ติดไม้ติดมือมาด้วย อิอิ ต้องขอกราบขอบพระคุณครูบาอาจารย์ที่มอบให้มาขอรับ .. สาธุ สาธุ สาธุ
    อ้อ ... ยาย อย่าลืม PM แจ้ง คาถา ส่วนตัวผมอีกทีนะคร๊าบ

13. chaiyo6600

chaiyo6600 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ครับ ไปครั้งนี้ดีมากเลย ได้รู้ในสิ่งต่างๆ มากขึ้น เืพื่อนทุกคนก็เป็นกันเอง
    สุดท้าย รอคุณยายมาสรุป ข้อห้ามและสิ่งที่ต้องปฎิบัติอีกครั้ง

14. w.สุรพล

สวัสดีครับคุณยายและเพื่อนๆทุกคน
    ผมรู้สึกดีใจที่มีโอกาสร่วมในพิธีครอบครูทรงธรรม และร่วมเดินทางเยือนบ้านเรือนไทยโบราณถึง 2 แห่ง พวกเราทุกคนก็ได้เที่ยวถ้ำและพบเห็นเหล็กไหลเพลิง ปรอทเพชร
    แถมท่านสงเคราะห์มอบเหล็กไหลเพลิงให้นำกลับคนละนิดละหน่อย สิ่งที่ได้มานี้
    คุณนาคาได้โทรมาบอกว่าดีมากๆนะครับ ขอให้พวกเราทุกคนเก็บรักษาให้ดี
    ขอกราบขอบพระคุณคุณตาแพง ยายผีป่า และครอบครับพี่เก๋ มา ณ.ที่นี้<!-- google_ad_section_end -->

15. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    รายงานตัวครับ..กลับถึง 22.15 น. เหนื่อยเอาเรื่องเหมือนกัน 555
    ดีนะที่ขับรถไม่เร็ว...เลยได้พระที่คุณนาคาแจก กะเขาเหมือนกัน.. 55555

16. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายมากขอรับ ที่ต้องกลับก่อน

แต่ยังไงต้องขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมให้ผมได้ไปและกลับทุกคนทุกท่านครับผม

17. praphot

praphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีครับทุกคน เมื่อวานกลับมา สลบเลย แต่ว่าก็ดีใจครับที่ได้ไปร่วมงานครั้งนี้ มีความปลื้มใจที่สุดเลลยครับ...

18. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    เพื่อนธรรม เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพทุกคนนะคะ
    ทริปนี้ประทับใจมากๆค่ะ ปิติเป็นอย่างยิ่ง ขอบคุณที่ได้รับไมตรีจิตจากผู้ร่วมทริปทุกๆท่านจากใจจริง
    ขอบคุณ ยายผีป่า คุณเก๋และสี่สาว ที่ให้ความสะดวกสบาย อาหารแสนอร่อยทุกมื้อ
    ได้รับคำชี้แนะการปฏิบัติและข้อสงสัยจากเพื่อนๆ และอาจารย์หลายๆท่านขอขอบคุณด้วยใจค่ะ
    กราบนอบน้อมคุณตาแพง คุณตาแก้ว(ใช่มั้ย?) ด้วยความเคารพอย่างสูงค่ะ

19. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ฟังทุกท่านเล่าแล้วก็นึกเสียใจที่อยู่ได้เพียงวันเดียวแล้วก็ต้องรีบกลับ ใจอยากอยู่ให้ถึงที่สุดแต่อาจจะได้เพียงเท่านี้ แต่ก็ปลาบปลื้มใจเป็นที่สุดเหมือนกัน นัทต้องขอบพระคุณ ยายกับคุณตามากๆๆเลยค่ะ ที่ช่วยสงเคราะห์ไอ้น้องชายจอมดื้อรั้น ได้แต่หวังว่าสักวันเขาจะสำนึกได้ค่ะยาย นัทคงได้แต่ มองและช่วยอยู่ห่างๆๆ คงต้องปล่อยไปตามวาสนา ถือว่าการได้ไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์กับท่านตาก็ยังคงเป็นบุญมากโขสำหรับเจ้านั้นล่ะค่ะ

ปล.ไปกาญคราวนี้อิ่มบุญกันทั่วหน้า ขอกราบและฝากระลึกถึงท่านตาด้วยค่ะยาย สาธุ

20. หมูเล็ก

หมูเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ประทับใจมากครับ

หลังจากแยกกันที่ปั๊มน้ำมันผมเดินทางไปแวะบ้าน อ.ไก่ที่ บ้านนนทธรรม
    ท่านช่วยตรวจดูสิ่งที่ได้มาจาก ถ้ำดาวดึงส์ ท่านบอกว่ามีทั้งพระบรมสารีริกธาตุ
    (องค์ปัจจุบัน)สัณฐานสีแดง และเหล็กไหลเพลิง และช่วยคัดแยกให้
    กว่าจะเดินทางกับบ้านที่โคราช เวลา 02.00น. ปลอดภัยดีทุกประการครับ

ขอให้กัลยาณมิตรทุกท่านมีความก้าวหน้าในการปฎิบัติวิชาทรงธรรมเพื่อสงเคราะห์
    เพื่อนมนุษย์ นะครับ

และขอกราบพระขอบคุณ ยายผีป่า และหลวงตาแพง ที่เมตตาครอบครูวิชานี้ให้
    ขอให้ ยายผีป่า หลวงตาแพง พี่เก๋ อ.มืด สี่สาว และทุกๆคนมีความสุขมากๆครับ