จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 25 สิงหาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

๑. คุณ W.สุรพล ๑ พาน รถตูั พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒. คุณ ภูริ ๑ พาน รถตํ้
    ๓. คุณ Amata club ๑ พาน รถตู้

๔. คุณ Blue Nude ๑ พาน รถตู้
    ๕. คุณ Osz ๑ พาน รถตู้ ตรวจกรรม รักษาโรค พักบ้านยาย (รายละเอียดอื่น ๆ ส่งทาง pm นะครับ)
    ๖. คุณ sanya ๑ พาน รถส่วนตัว
    ๗. คุณกีรติศักดิ์ ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว อาจมีพ่วงผู้สังเกตการณ์) รับรอบเช้า
    ๘. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว)พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๙. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๐. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๑. คุณ a little angel ๑ พาน รถตู้
    ๑๒. คุณ chaiyo6600 ๑ พาน รถตู้ พิสิทธิ์ เลิศเรืองวุฒิ 39/38 หมู่ 10 หมู่บ้านสวนหลวงวิลล์ 2 เฉลิมพระเกียรติ 28 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพ ID 3100100483309
    ๑๓. คุณ sirapong s ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๔. คุณ sirapong s ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๕. คุณสีกาอร ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รอบเช้า รถตู้
    -. คุณสีกาอร ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค ยกเลิก
    -. คุณสีกาอร ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค ยกเลิก
    ๑๖. คุณ ta2498 ๑ พาน รถตู้
    ๑๗. คุณ jinngee ๑ พาน รถตู้
    ๑๘. คุณ chanunnon (นัท) ๑ พาน รถส่วนตัว
    ๑๙. คุณ chanunnon (มารดา) รถส่วนตัว จองตรวจกรรม รักษาโรคค่ะ
    ๒๐. คุณ chanunnon (น้องชาย) ๑ พาน รถส่วนตัว ตรวจกรรม
    ๒๑. คุณ chanunnon (น้องสาว) สังเกตการณ์ ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว
    ๒๒. คุณ chanunnon (เพื่อน) สังเกตการณ์ ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว
    ๒๓. คุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒๔. คุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒๕. คุณ nupong ๑ พาน รถตู้
    ๒๖. คุณภาคิณ ๑ พาน รถตู้
    ๒๗. คุณธนกร ๑ พาน รถตู้
    ๒๘. คุณ teeratoy2002 (ทอย) ๑ พาน รถตู้
    ๒๙. คุณ Amata club ๑ พาน รถตู้
    ๓๐. คุณ banjerdw ๑ พาน รถตู้
    ๓๑. คุณ h pisit ๑ พาน รถตู้
    ๓๒. คุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๓. เพื่อนคุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๔. เพื่อนคุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๕. คุณ nom bua ๑ พาน รถตู้
    ๓๖. คุณ kacher ๑ พาน รถตู้
    ๓๗. คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้
    ๓๘. เพื่อนคุณ คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้
    ๓๙. เพื่อนคุณ คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้
    - คุณ pk 010209 ๑ พาน ยกเลิก
    ๔๐. คุณ นาคา ๑ พาน รถส่วนตัว ตากล้องทะลุมิต
    ๔๑. คุณอักขระสัญจร ๑ พาน (ช่วยแจ้งการเดินทางด้วยค่ะ)
    ๔๒. ลุงคุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๓. ป้าคุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๔. คุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๕. เพื่อนคุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๖. เพื่อนคุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๗. ลูกสาวคุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๘. ลูกสาวคุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๙. ภรรยาคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้
    -. คุณ pmntr ๑ พาน ( ยังไม่ยืนยันเดินทางส่วนตัว)
    ๕๐. คุณ ใจหม่น ๑ พาน รถตู้
    -. คุณสีกาอร ๑ พาน รับช่วงเช้า ตรวจกรรม รภส่วนตัว
    (ยกเลิก)
    -. คุณสีกาอร ๑ พาน รับช่วงเช้า ตรวจกรรม รถส่วนตัว (ยกเลิก)
    ๕๑. คุณ Thamsin ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว รอบเช้า
    ๕๒. ภรรยาคุณ Thamsin ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว รอบเช้า
    ๕๓. คุณ Kermit ๑ พาน รถส่วนตัว พักโรงแรม
    ๕๔. คุณ praphot ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๕. คุณ ทศพล 01 ๑ พาน รถส่วนตัว ตรวจกรรม รักษาโรค พักบ้านยาย กางเต้นท์
    ๕๖. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๗. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๘. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๙. คุณ TAMSAK ๑ พาน รถส่วนตัว รอบบ่าย ไม่ค้าง

2. DevilBitch

วันนี้มีพระสงฆ์มาสนทธนากันประสาพี่น้องเคยร่วมทัพจับสึก อุ้ย จับศึกมาด้วยกันบ้าง เคยเป็นอริกัน ฆ่ากันไปกันมาจนสนิทกันเนาะ มาเยี่ยมมาเยือน คุยกันหลากหลายเรื่อง ลืมตัวว่าตัวเองเป็นสตรี พระท่านก็คงไม่คิดว่าเราเป็นสตรีเช่นกันกระมัง เมื่อก่อนตอนรบเรารบ ตอนพัก จับไหเหล้า ไปโรงคณิกาด้วยกันก็บ่อย

......................................

ท่านก็อยากมาร่วมพิธี ยายผีป่าก็บอกว่า นิมนต์มาดูได้ แต่ไม่ครอบครูให้นะ ให้ท่านตัง้จิตขึ้นไปขอพระข้างบนเอาเอง

3. DevilBitch

ขณะนี้มีสมาชิกที่จะร่วมเดินทางด้วยรถตู้ ส่งข้อมูลแจ้งความประสงค์ ทำประกันอุบัติเหตุมา ๕ ท่านนะคะ ขอให้ท่านที่เหลือ ช่วยแจ้งด้วยนะคะ หรือหากมีแล้ว ก็ขอให้แจ้งเช่นกันว่า มีแล้ว จะได้รีบสรุปส่งไปให้น้องสาวคุณ w. สุรพล ดูแลเรื่องการทำประกันนะคะ

ขอบคุณเจ้าค่ะ

4. DevilBitch

การเดินทางไปบ้านยายผีป่าตอนกลางคืน ด้วยรถส่วนตัว ทางตอนนี้สะดวกและไม่ค่อยอันตรายหากฝนไม่ตกหนักนะคะ แต่ถ้าเข้าฤดูหนาว พอผ่านเขาสามชั้น อาจมีหมอกลงหนา ขอให้ระมัดระวัง เพราะทางโค้งบางช่วงไม่รับจังหวะการเลี้ยวของรถค่ะ ให้ไปเส้นทางนครปฐม แล้วบ้านโป่ง แล้วพอขึ้นทางวงแวนลอยฟ้า ก็ให้ดูป้าย "กาญจนบุรีฎ ซึ่งจะตรงไปค่ะ ลงจากทางลอยฟ้าแล้ว ก็ตรงไปประมาณ สามไฟแดง เลี้ยวขวาเข้าตัว กาญจนบุรี (มีป้อมตำรวจตั้งอยู่ที่เกาะกลางฝั่งขวามือเรา หากไปซ้ายเข้าบ้านโป่ง)

ไปทางนั้นเรื่อยๆ จนเข้าเขตเมืองกาญจน์ แล้วตรงไปอย่างเดียว จนถึงแยกที่ข้างหน้า ไปศรีสวัสดิ์ เราไม่ตรง เราไปซ้าย ไทรโยค ทองผาภูมิ จากจุดนี้ ขับไปเรื่อยๆ ตรงอย่างเดียว (มีโค้งไปมาบ้าง ก็ถนนเส้นเดียวนะคะ) เลยไทรโยคใหญ่ประมาณไม่เกินครึ่งชั่วโมงจะเห็นป้อมตำรวจอยู่ขวามือ มีเพิงขายอาหาร มีเรือนแถวไม้และร้านค้าที่ก่อใหม่ด้วยปูนอยู่ข้างขวามือ มีทางเลี้ยวขวา ไม่มีไฟชัดเจน เขียนว่า พุน้ำร้อนหินดาด (เลยไปประมาณ ๔๐๐ เมตร จะเห็นกรีนเวริล รีสอร์ท (ไม่ต้องเลยนะคะ)

...................................

เลี้ยวไปไม่ต้องเข้าบ่อน้ำร้อน ให้เข้าไปในหมู่บ้าน ตามถนนไปเรื่อยๆ ประมาณ ๖ กิโลเมตร จะเห็นบ้านยายผีป่าติดแท้งค์น้ำบาดาลสีน้ำเงินสูงๆ บ้านสองชั้น หลังคาเขียวๆ ค่ะ สังเกตมีหินกาบปิดด้วย

(ไปถึงมืดค่ำหรือยามไหน เข้าไปในบ้านได้เลย ไม่ต้องเกรงใจ อ้อ มีศาลสีขาวนะคะ)

5. DevilBitch

ค่าใช้จ่ายเบื้องต้นสำหรับผู้เข้ารับการครอบครู

ท่านที่เดินทางด้วยรถตู้ (๓ คัน) จำนวน ณ วันนี้ ๓๔ ท่าน

........................................................

ค่ารถ ท่านละ ๘๕๐ บาท
    ค่าเข้าพุน้ำร้อนหินดาด น้ำตกผาตาด และถ้ำดาวดึงค์ ท่านละ ๘๐ บาท(ทั้งทริป)
    สถานที่ย้อนประวัติศาสตร์ ยายผีป่าจะนำเงินไปจัดซื้อเครื่งอแต่งกายนักรบโบราณ ขอท่านละ ๑๐๐ บาท นะคะ

ค่าผ้าขาว และชุดครอบครู (ไม่ใช้พานราคาสูง เพื่อสะดวกในการนำกลับบ้าน และลดต้นทุน กลับบ้านไปหาจาน หรือพานใส่ตามเหมาะสมเองนะคะ) ชุดละ ๒๒๒ บาท

.......................................................

รวมเป็นเงิน ๑,๒๕๒ บาท (ท่านที่ทำประกันจ่ายเพิ่มนะคะ เดี๋ยวคุณ สุรพลท่านจะมาแจ้งว่าค่าทำท่านละกี่บาท ไม่เกิน ๑๐๐ บาท ค่ะ)

รวมเบื้องต้นให้ท่านที่ต้องเดินทางด้วยรถตู้ทำการโอนเงินเข้าบัญชี

ชื่อบัญชี เอื้อมเดือน ยิ่งยง

ธนาคาร กรุงเทพ มหาชน จำกัด

เลขบัญชี ๓๔๒-๐-๗๔๐๑๑-๔

สาขา บางละมุง

ส่งข้อความแจ้งการโอนเงิน ไปที่หมายเลข ๐๘๕-๒๒๔๘๘๗๐

...................................

และกรุณาแจ้งการโอนเงินที่หน้ากระทู้ด้วยนะคะ

....................................

สถานที่นัดหมาย ขอให้พบกันที่ หน้าลานพระบรมรูปทรงม้า ตรงข้ามสวนอัมพร เวลา ตีหนึ่งครึ่ง ของคืนวันที่ ๒๒ และเดินทางถึงทองผาภูมิ เช้าวันที่ ๒๓ ค่ะ

..................................

ยายผีป่าจะให้แฟนเอารถปิคอัพไปช่วยบรรทุกของที่ท่านนำมาด้วย บางท่านสามารถนั่งมากับรถปิคอัพยายผีป่าได้นะคะ

..........................................

ท่านที่จะมารับเช้า จะต้องนั่งแยกรถกับคณะที่จะไปทอดกบินเอามหากุศลกันก่อนนะคะ กรุณาแจ้งก่อนขึ้นรถด้วยนะคะ จะมีป้ายห้อยคอให้ท่านเขียนชื่อเล่นท่าน หรือชื่อจริง และชื่อสมาชิกเวบ กรณีที่ไม่ใช่สมาชิกเวบ ก้เขียนว่า ติดตามมากับสมาชิกชื่ออะไรนะคะ

..........................................

วันงาน หากใครอยู่จนครบคอร์ส จะมีรางวัลแจก ๙ รางวัล ค่ะ จับฉลากกัน (เป็นวัตถุมงคล)

............................................

ส่วนอาหารที่จะต้อนรับนั้น จัดไว้ดังนี้ค่ะ

สำหรับท่านที่เดินทางล่วงหน้า ๑ วัน ด้วยรถส่วนตัว จะมีอาหารเย็นต้อนรับ

ส่วนวันที่ ๒๓ จะมีอาหารเช้าแบบไทยๆ แต่ละวันก็ไม่ซ้ำเช่นกัน พร้อมเครื่องดื่มสมุนไพร น้ำเปล่า ส่วนท่านที่ทานจานด่วนแบบฝรั่งก็จะมีมอร์นิ่งเบรคฟัส คือ ขนมปังปิ้ง กาแฟ ไข่ดาว ผลไม้นี่มีทุกมื้อ ทานตามใจชอบนะคะ มังสะวิรัติกรุณาแจ้งก่อนล่วงหน้าด้วยนะคะ ท่านแพ้อาหารประเภทอะไร แจ้งด้วย จะได้เตรียมการได้

อาหารเที่ยง จะเป็นแนวบ้านๆ แบบจานเดียว แต่ละวันไม่ซ้ำแบบนะคะ

...............................................

มื้อเย็นก็หลายอย่างหน่อย ทั้งของคาว หวาน ผลไม้นี่ไม่ต้องห่วงนะคะ แถวบ้านส้มโอเยอะ ทานให้พุงกางไปเลย

................................

วันที่ ๒๔ ก็มีอาหารเหมือนกัน แต่มื้อเที่ยงไปทานที่น้ำตกผาตาด

................................

วันที่ ๒๕ ทานอาหารเช้า แล้วลาครูบาอาจารย์ เจ้าที่พระภูมิท่าน ไปตะลุยต่อระหว่างทาง ยายผีป่าส่งแค่เมืองกายจน์นะคะ

.....................................

อาหารจะจัดแบบบุฟเฟ่ย์ คือให้ท่านลุกขึ้นมาตักไปทาน ตามใจชอบ ไปหามุมนั่งทานกันตามใจชอบเช่นเดียวกัน

...............................

ท่านที่สนใจอบสมุนไพร-นวดบำบัดประคบแบบโบราณนะคะ ติดต่อแต่เนิ่นๆ นะคะ

...............................

อบสมุนไพรฟรี แต่นวดประคบ ต้องจ้างหมอนวดค่ะ เขาจะได้มีรายได้เนาะ

หมอนวดนี้เขานวดเก่ง ดึงตัวมาจากสุพรรณบุรีทีเดียว

ท่านที่จะร่วมบริจาคค่าอาหาร และอื่นๆ ก็แล้วแต่กำลังศรัทธาและกำลังปัจจัยที่ท่านมีนะคะ

6. BlueNude

BlueNude เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    สอบถามเพื่อความแน่ใจครับ คือโอน 850 บาท หรือ 1,252 บาทครับ?

7. DevilBitch

สำหรับท่านที่เดินทางด้วยรถตู้นะคะ หากท่านต้องการกลับก่อนกำหนด จะไม่มีการคืนเงินค่ารถ หรือให้ส่วนลดนะคะ เพราะว่าเราเหมารถในราคาเหมาสามวันครึ่ง ท่านที่กลับก่อน สามารถขอติดรถกับสมาชิกที่นำรถส่วนตัวมาและเดินทางกลับก่อน หรือไปต่อรถโดยสารนะคะ

คือทริปนี้เราเน้นครอบครูแล้วปฏิบัติกันเพื่อทดสอบกำลังใจและหากมีข้อสงสัยเราจะได้ช่วยแนะนำทางได้ถูกนะคะ และเป็นการเที่ยวไปในตัวด้วย

....................................................

8. DevilBitch

สำหรับท่านที่เดินทางเป็นคณะกับรถตู้ โอนยอด ๑๒๕๒ บาท ค่ะ

.............................................................

เพราะยายผีป่าต้องนำเงินไปจ่ายเขาล่วงหน้าค่ะ

9. DevilBitch

และหากท่านมีเหตุขัดข้อง ไม่สามารถเดินทางได้ จะไม่สามารถขอรับเงินที่ชำระแล้วคืนนะคะ เหตุเพราะเวลากระชั้นชิด เราหาคนมาแทนไม่ทันแน่นอนค่ะ อีกอย่าง เราต้องไปจ่ายเงินเขา เช่นค่ารถเงินถึเจ้าของรถแล้ว เราไปขอคืน คงไม่มีระบบนี้เช่นกันค่ะ ค่าผ้าขาวและเครื่องครอบครู

ส่วนค่าจัดงาน ค่าอาหาร และอื่นๆ นอกเหนือจากนี้ ยายผีป่าขอรับเป็นเงินบริจาคตามกำลังของแต่ละท่านค่ะ

............................................

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    หลักจากครอบครูจนเสร็จทั้งทริป หลังจากนั้นกลับมาต้องทำไรเพิ่มเติมหรือใช้ชีวิตปกติครับ หรือมีข้อห้ามหรือข้อบังคับอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า

11. DevilBitch

ใช้ชีวิตปรกติค่ะ คือมีศีลธรรม (คนไม่ปกติคือคนไม่สนใจในเรื่องศีลธรรมนะคะ)

เราก็ไปเรียน ไปทำงาน ดูแลครอบครัวได้ หลับนอนกับคู่ชีวิตได้ แต่ห้ามไปมั่วกามกับคนอื่นๆ (ผิดศีล)

ข้อห้ามเด็ดขาดคือ

ห้ามดื่มสุรา จงมีสติ แก้ปัญหาด้วยปัญญา รักคุณงามความดีเป็นที่สุด ไม่รับประทานเครื่องเซ่นไหว้ เครื่องบวงสรวงทุกกรณี (ยกเว้นไม่ทราบ) ไม่ทานเนื้อสัตว์ทุกชนิดที่ตายโดยไม่รู้สาเหตุ เพราะว่าสัตว์บางตัวที่อยู่ๆ ก็นอนตาย อาจมีวิญญาณผีร้ายมาทำให้ตาย อาจโดนคุณไสย์ทำให้ตาย ผีมากินก่อนหน้าเรา ถ้าเรารู้ว่าตายไม่ปกติ เราไม่กินนะคะ แต่ถ้าไม่ทราบ ไม่เป็นไรค่ะ ครูบาอาจารย์ท่านขับออกให้ทางทิพย์ค่ะ

.......................................

ส่วนท่านที่ต้องการอัพเกรดเป็นครูอาจารย์ เป็นหมอช่วยคนที่ทุกข์จากเรื่องที่โลกช่วยไม่ได้ ก็ต้องหมั่นบำเพ็ญค่ะ

แต่ทุกท่านสามารถที่จะเป็นได้ทุกท่าน เพียงแต่ท่านจะนำมาใช้ตอนไหน อย่างไร เพื่ออะไรเท่านั้นเอง

12. DevilBitch

อ้อ...สำหรับเด็กผู้หญิงที่พ่อแม่ครอบครู เด็กจะได้รับอัตโนมัติค่ะ ยิ่งถ้าครอบด้วยตัวเอง เด็กจะมีคุณสมบัติพิเศษดังนี้นะคะ

หากเธอโตเป็นวัยรุ่น ครูบาอาจารย์ท่านมาดูแลเรื่องความปลอดภัย ท่านจะมาเตือนหากมีภัย หากเตือนแล้วเราดื้อ ท่านก็จะขัดขวางทางใดทางหนึ่งไม่ให้มันเกิด ท่านจะเลือกคู่ที่เหมาะกับเราให้ หากเราดื้อท่านก็จะทำให้เราเห็นผลของการดื้อไว หรือปรับให้มันดีขึ้น

..........................

กรณีนี้จากการเป็นเองนะคะ คือผู้ชายที่เขามาแบบไม่ดีกับเรา จะรู้ทันทีเลยว่า มันจะทำให้เราทุกข์ แต่มีครั้งหนึ่งนะคะ ฝืนรั้นเพราะคิดว่า จิตคงหลอนมากกว่าที่รู้เช่นนั้น เขามาดีนี่นา กลายเป็นว่า ผู้ชายคนนั้น ใกล้เราเมื่อไร เขาจะบอกว่า ทำไมอยู่ใกล้คุณไม่ได้ ตัวคุณร้อนเหมือนไฟมากๆ ไม่สบายหรือเลป่า แรกๆ ก็คิดว่าเราไม่สบายนะคะ แต่หลายๆ เสียงบอกมา เลยไปถามคนแก่ที่เป็นทางนี้ เขาบอกว่า ตอนครอบครูนั้น แม่เอ็งกังวลตอนโตเป็นสาว เลยอธิษฐานว่า ให้ลูกปลอดภัย

.........................

แต่เราจะขอมีครอครัวได้ ด้วยการบอกกล่าว แต่สำหรับยายผีป่านะคะ วันโกน วันพระ จะเป็นอัตโนมัติค่ะ แฟนจะใกล้ตัวไม่ได้ นอนเบียดกันยังไม่ได้เลย เขาบอกว่าร้อนมาก แต่พอเขาบวชแล้ว เขาบอกว่า ไม่ร้อนเหมือนเคยร้อน แต่ก็ยังแยกกันนอนวันโกนวันพระโดยไม่ต้องดูปฏิทินเลยก็ว่าได้ค่ะ เพราะยายผีป่าอธิษฐานว่า วันศีลวันธรรม ขอถึงพร้อม

13. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินไปให้แล้วนะครับ 1,252 ตามเอกสารที่แนบมาให้ครับ

ขอบคุณครับ

[​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2009
  14. praphot

praphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2008
    โอนเงินให้แล้วครับยาย จำนวน 1500 บาท ส่วนที่เกินร่วมทำบุญกับคุณยายครับผม...โอนจาก ATM ไทยพาณิชย์ 13:08 วันนี้ครับ

15. DevilBitch

ขอบคุณมากค่ะ ...

16. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

................
    รายชื่อตกหล่นครับ ... ช่วยเพิ่มชื่อให้ด้วยครับ เดิมเคยเห็นว่ามีชื่อ แต่ตอนนี้ไม่มีครับ รบกวนเพิ่มชื่อ + พานครู 1 พานครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2009
  17. DevilBitch

โทษทีค่ะ ลืมสังเกต เดินทางด้วยรถส่วนตัวนะคะ

18. DevilBitch

๑. คุณ W.สุรพล ๑ พาน รถตูั พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒. คุณ ภูริ ๑ พาน รถตํ้
    ๓. คุณ Amata club ๑ พาน รถตู้
    ๔. คุณ Blue Nude ๑ พาน รถตู้
    ๕. คุณ Osz ๑ พาน รถตู้ ตรวจกรรม รักษาโรค พักบ้านยาย (รายละเอียดอื่น ๆ ส่งทาง pm นะครับ)
    ๖. คุณ sanya ๑ พาน รถส่วนตัว
    ๗. คุณกีรติศักดิ์ ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว อาจมีพ่วงผู้สังเกตการณ์) รับรอบเช้า
    ๘. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว)พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๙. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๐. คุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๑. คุณ a little angel ๑ พาน รถตู้
    ๑๒. คุณ chaiyo6600 ๑ พาน รถตู้ พิสิทธิ์ เลิศเรืองวุฒิ 39/38 หมู่ 10 หมู่บ้านสวนหลวงวิลล์ 2 เฉลิมพระเกียรติ 28 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพ ID 3100100483309
    ๑๓. คุณ sirapong s ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๔. คุณ sirapong s ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๑๕. คุณสีกาอร ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รอบเช้า รถตู้ (ผู้อุปถัมป์การครอบครูกิตติมศักดิ์)

๑๖. คุณ ta2498 ๑ พาน รถตู้
    ๑๗. คุณ jinngee ๑ พาน รถตู้ (ชำระค่าเดินทางแล้ว)
    ๑๘. คุณ chanunnon (นัท) ๑ พาน รถส่วนตัว
    ๑๙. คุณ chanunnon (มารดา) รถส่วนตัว จองตรวจกรรม รักษาโรคค่ะ
    ๒๐. คุณ chanunnon (น้องชาย) ๑ พาน รถส่วนตัว ตรวจกรรม
    ๒๑. คุณ chanunnon (น้องสาว) สังเกตการณ์ ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว
    ๒๒. คุณ chanunnon (เพื่อน) สังเกตการณ์ ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว
    ๒๓. คุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒๔. คุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๒๕. คุณ nupong ๑ พาน รถตู้
    ๒๖. คุณภาคิณ ๑ พาน รถตู้
    ๒๗. คุณธนกร ๑ พาน รถตู้
    ๒๘. คุณ teeratoy2002 (ทอย) ๑ พาน รถตู้ (ชำระค่าเดินทางแล้ว)
    ๒๙. คุณ Amata club ๑ พาน รถตู้
    ๓๐. คุณ banjerdw ๑ พาน รถตู้
    ๓๑. คุณ h pisit ๑ พาน รถตู้
    ๓๒. คุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๓. เพื่อนคุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๔. เพื่อนคุณ กฤตตฤณ ๑ พาน รถตู้
    ๓๕. คุณ nom bua ๑ พาน รถตู้
    ๓๖. คุณ kacher ๑ พาน รถตู้
    ๓๗. คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้
    ๓๘. เพื่อนคุณ คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้
    ๓๙. เพื่อนคุณ คุณ Dookbuabarn ๑ พาน รถตู้

๔๐. คุณ นาคา ๑ พาน รถส่วนตัว ตากล้องทะลุมิต
    ๔๑. คุณอักขระสัญจร ๑ พาน (ช่วยแจ้งการเดินทางด้วยค่ะ)
    ๔๒. ลุงคุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๓. ป้าคุณหยกแดง ๑ พาน (เดินทางส่วนตัว) พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๔. คุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๕. เพื่อนคุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๖. เพื่อนคุณมังกร ๑ พาน รถตู้
    ๔๗. ลูกสาวคุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๘. ลูกสาวคุณ nut 1663 ๑ พาน รถส่วนตัว พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๔๙. ภรรยาคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้
    -. คุณ pmntr ๑ พาน ( ยังไม่ยืนยันเดินทางส่วนตัว)
    ๕๐. คุณ ใจหม่น ๑ พาน รถตู้

๕๑. คุณ Thamsin ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว รอบเช้า
    ๕๒. ภรรยาคุณ Thamsin ๑ พาน ตรวจกรรม รักษาโรค รถส่วนตัว รอบเช้า
    ๕๓. คุณ Kermit ๑ พาน รถส่วนตัว พักโรงแรม
    ๕๔. คุณ praphot ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร(ชำระค่าเดินทางแล้ว)
    ๕๕. คุณ ทศพล 01 ๑ พาน รถส่วนตัว ตรวจกรรม รักษาโรค พักบ้านยาย กางเต้นท์
    ๕๖. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๗. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๘. ครอบครัวคุณ w. สุรพล ๑ พาน รถตู้ พักบ้านสวนคุณภัทร
    ๕๙. คุณ TAMSAK ๑ พาน รถส่วนตัว รอบบ่าย ไม่ค้าง
    ๖๐. คุณ iamTHA.chincho ร่วมคณะคุณ nut 1663

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2009
  19. DevilBitch

รายชื่อผู้เดินทางด้วยรถตู้ครบจำนวน ๓๔ ท่าน

จำนวนรถตู้ ๓ คัน

มีหลายท่านที่จองไว้แต่ไม่ค่อยเข้ามาดูความเคลื่อนไหวในกระทู้นะคะ กรุณาเข้ามายืนยันการเดินทางด้วยนะคะ เพาะเวลาไปติดต่อรถแล้ว เราต้องวางมัดจำเขาครึ่งต่อครึ่ง หากท่านมายกเลิกหลังการวางมัดจำไป ทำให้เสียประโยชน์ต่อผู้อื่นนะคะ

ขอบคุณค่ะ

20. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    แจ้งการเปลี่ยนแปลงสถานที่ขึ้นรถตู้ครับ
    จากการได้ปรึกษากับคุณยายเรื่องการรอรถบริเวณลานพระรูปในคืนวันที่22.10.52 เกรงว่าจะไม่สะดวกเพราะในวันที่ 23.10.52 จะมีการจัดงาน
    จึงมีการเปลี่ยนสถานที่เป็นหน้าพระรูป ร.6 หน้าสวนลุมพินี บริเวณนี้ไฟสว่าง
    ไม่เปลี่ยว มีที่ให้รถตู้จอดได้ครับ