จะช่วยเพื่อนยังไงดีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 27 พฤศจิกายน 2009.

1. tawan13

tawan13 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    เห็นด้วยครับ

2. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ถ้าเป็นแบบนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ยังไม่มีประสบการด้วยตัวเองครับ เหอๆ

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    จริงๆไม่อยากจะเตือนนะ เดี๋ยวจะหาว่าแรงไป ก็ขออภัยล่วงหน้าละกัน

อ่านกระทู้ของน้องมาหลายกระทู้แล้ว พี่ว่าน้องหมั่นสร้างกรรมใหม่เรื่อยๆเลยนะ

การกระทำของน้องหลายเรื่อง เป็นมิจฉาทิฏฐิมาก คือ น้องชอบเห็นผิดเป็นถูก

สิ่งที่น้องทำส่งผลกระทบต่อตัวน้องเองทั้งนั้น และเห็นบ่อยด้วย

จะอ้างว่า ไม่รู้ก็คงไม่ได้ เพราะโตแล้ว แยกแยะอะไรผิดหรือถูกได้แล้ว

ก็คงเหมือนที่น้องนัทเตือนไปนะครับ ยังไงฝากพิจารณาด้วย

ก็ติเพื่อก่อนะครับ ไม่ได้ติเพื่อทำให้เสียกำลังใจแต่อย่างใด

โมทนา

4. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :cool: ชอบข้อความของคุณมากเลยนะคะ ก็เลยได้นำไปอ่านให้เพื่อนเกย์ฟัง ตอนแรกเค้าไม่สนใจเลย ทำให้หนูอดเสียงดังใส่เค้าไม่ได้ ว่า "รู้ไหม คนที่เค้าเขียนมาหวังดีนะ" เค้าก็ตอบว่า หวังดีให้ทำใจ ถ้าเค้าทำได้ เค้าคงไม่อยู่ในสภาพแบบนี้หรอก
    กรรมจริงๆเลยนะคะ ความรักบังตาแท้ๆ ไม่กินไม่นอน ตาบวมมานั่งเรียนบางครั้ง หนูก็ได้แต่ถามตัวเองว่า ทำไมต้องให้หนูเห็นด้วย เห็นแล้วก็ทำอะไรไม่ได้ ตอนนี้เลยอธิฐานกับพระอาจารย์ สารีบุตร ตลอดเลย ว่าขอให้หนูมีปัญญา หาทางออกที่ดีให้กับเพื่อนได้ เพราะหากหนูเห็นก่อน ก็แสดงว่าน่าจะมีทางรอด แต่ถึงวันนี้ หนูยังไม่รู้เลยว่าควรจะทำยังไงดี ยอมรับกับตัวเองว่า ทางตัน
    ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยที่เข้ามาแนะนำ ท่านใดจะแนะนำอะไรอีกก็เชิญเลยนะคะ เพื่อนเกย์เป็นคนดีจริงๆนะคะ เค้าจะเสียก็เรื่องเดียวเท่านั้นจริงๆ
    ขอบคุณมากค่ะ