งาน "พระธาตุ" ของพวกเรา พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 14 พฤษภาคม 2007.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

คืนก่อนวันลงเสาเข็ม ในคืนนั้นก็เกิดเหตุอัศจรรย์ขึ้น
    ต้นโพธิ์ใหญ่ในบริเวณที่ก่อสร้างจู่ๆก็ล้มลงมาเองโดยไม่มีใครคาดฝัน
    ปรากฎแสงสว่างสีม่วงครามจำนวนหลายดวงพากันเคลื่อนย้ายตำแหน่งไปที่ต้นโพธิ์อีกต้นใกล้ๆกัน พระท่านออกมาเห็นเหตุการณ์พอดี
    ต้นโพธิ์ที่หักลงมา มีรอยเฉือนลงมาเป็นเส้นเฉียงๆแบบตั้งใจ ไม่ใช้รอยหักเพราะปลวกแมลงกัดแทะ เหมือนว่าถึงเวลาแล้ว ที่จะต้องสร้างพระธาตุขึ้นใหม่
    เพื่อให้เกิดพลังบารมีแห่งพระบรมสารีริกธาตุแผ่ปกคลุมอาณาบริเวณนั้นให้ปลอดภัยจากภัยทั้งหลายในยุคนี้..สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านกำลังจะถอนกำลังออกไปหลังจากพระธาตุแห่งนี้สร้างเสร็จ
    ต้นโพธิ์ต้นนั้นจึงหักลงเพื่อเปิดทางให้การก่อสร้างโดยที่ไม่ต้องไปทำอะไร เพราะโค่นลงมาเอง..ที่นำมาเล่านี่อันนี้เป็นเหตุการณ์หนึ่งของการเริ่มต้นเท่านั้นครับ

2. mead

<TABLE class=tborder id=post543103 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Sunny<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_543103", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:09 AM
    สถานที่: บางกอก
    ได้ให้อนุโมทนา 1,364 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 2,039 ครั้ง ใน 297 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 271 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_543103 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอเชิญสมาชิกที่อยู่ใกล้เคียงหรือผู้มีความศรัทธาเข้าร่วมพิธีศักดิ์สิทธิ์ อันเป็นสิริมงคลแก่ตัวเรา และครอบครัว นะครับ

มีวัตถุมงคลหลายรายการให้ผู้ร่วมงานได้ทำบุญสร้างพระธาตุนะครับ ต้องขอบอกเลยว่าแต่ละรายการไม่ธรรมดา เช่น พระกริ่งวิเชียรวรธรรม ซึ่งมีมวลสารโลหะศักดิ์สิทธิ์มากมาย เข้าพิธีปลุกเสกหลายครั้ง รวมทั้งผ่านการปลุกเสกจากครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือมาก คือ หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน ได้เมตตาอธิษฐานจิตให้

แต่รายการที่เป็นไฮไลท์ คือ ตระกรุด ที่สำเร็จลงด้วยวิชานะปัดตลอด เขียนครั้งเดียวแล้วตบทะลุแผ่นทองแดงทั้งหมด 30 แผ่น นั่นนับเป็นครั้งแรก ครั้งที่ 2 สำเร็จลงอีก 70 แผ่น รอผู้มีบุญได้ครอบครองครับ ดูเหมือนเป็นเรื่องเหลือเชื่อ แต่เกิดขึ้นแล้ว ที่วัดศรีมงคล(บ้านหินกลิ้ง) แห่งนี้ครับ ด้วยบารมีของเสด็จพ่อพระอินทราธิราชไท้ อยากให้เพื่อน ๆ ได้ร่วมทำบุญในงานนี้ จึงได้แจ้งให้ทราบครับ ถึงแม้จะช้าไปหน่อย

การเดินทาง ทางรถยนต์ จากกรุงเทพฯ ใช้เส้นทางหลวงหมายเลข 1ไปยังจังหวัดสระบุรี เลยไปจนถึงสวนพฤกษศาสตร์ ตรงกิโลเมตรที่ 125 จะมีทางแยกขวามือเข้าทางหลวงหมายเลข 21 วิ่งต่อไปอีกประมาณ 221 กิโลเมตร ถึงจังหวัดเพชรบูรณ์ แล้ววิ่งเลยจังหวัดเพชรบูรณ์ไป อำเภอหล่มเก่า อีกประมาณ 50 กิโลเมตร รวมระยะทางประมาณ 400 กิโลเมตร

หากต้องการเดินทางไปร่วมพิธี หรือร่วมทำบุญ โทรสอบถามทางได้ที่ เบอร์วัด 056-709-379, 087-315-8736 หรือ อาทิตย์ 089-129-7355 กอล์ฟ 089-498-6121

</TD></TR></TBODY></TABLE>

http://palungjit.org/showthread.php?t=76755

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2007
  3. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    คุณมีดมีบัญชีกท. ไหม จะได้ไม่ต้องเสียค่าโอนกันทุกๆคนน่ะค่ะ

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    กองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติจะร่วมทำบุญในนามของสมาชิกทุกๆท่านเพื่อให้ได้อานิสงค์สมบูรณ์เต็มทุกอย่างทุกประการ เป็นจำนวน 1,000 บาทครับ

ขอให้สมาชิกทุกๆท่านได้ร่วมโมทนาบุญกันด้วยครับ

5. mead

ถ้าอย่างนั้นถ้าใครมีจิตศรัทธาก็สามารถโอนมาที่บช.ผมก่อนได้เช่นกันครับ แล้วแจ้งให้ผมทราบที่นี่ ผมจะรวบรวมจัดส่งรายชื่อทุกๆท่านที่ร่วมสร้างเจดีย์พระธาตุให้ทางหลวงพ่อพรฤทธิ์และคณะกรรมการดำเนินงานให้ครับ

ที่บช.ออมทรัพย์ นาย วัชรพล สุวรรณรักษ์
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาสุขาภิบาล 2 (สวนสยาม)
    เลขที่ บ/ช 098-2-36828-6

ตอนนี้ตระกรุดพิเศษขององค์อินทร์ท่านสร้างขึ้นเหลือน้อยแล้ว..ทราบว่ามีลูกศิษย์ท่านที่นั่งสายการบิน One- two -Go คล้องตะกรุดไว้ที่คอสองท่าน รอดชีวิตกลับมาเล่าให้ฟังด้วย..(อันนี้จะเกิดจากความเชื่อ+ความศรัทธาหรืออะไรก็ตามแต่เป็นเรื่องจริงๆครับ) ถ้าจะบูชาตะกรุดด้วยบูชาคนล่ะ 599.- ขึ้นไปครับ

ล่าสุดทางคุณอลงกรณ์ มุขธระโกษา ที่ดูแลงานสร้างพระเจดีย์ฯอย่างขมักเขม้น แจ้งว่าได้ทางวัดได้อัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุมาเพิ่มจากประเทศอินเดีย และประเทศลาวแล้ว..ด้วยความราบรื่น เตรียมไว้บรรจุหลังจากพระเจดีย์สร้างเสร็จ โมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2007
  6. kananun

พระท่านเน้นเรื่องความสำคัญของพระธาตุและพระบรมธาตุมากครับ เพราะบารมีแห่งพระธาตุจะช่วยแผ่บารมีคุ้มครองผู้ประพฤติธรรมได้เป็นอาณาบริเวณกว้างขวางครับ

อย่างสมัยโบราณ แต่ละเมืองจะมีวัดมหาธาตุเพื่อเป็น พลังพุทธคุณที่คุ้มครองรักษาเมืองให้อยู่ร่มเย็นเป็นสุข ผู้คนในเมืองอยู่ในศีลในธรรมกัน

และอานิสงค์แห่งการบูชาพระธาตุก็ดี ร่วมสร้างพระธาตุเจดีย์ก็ดี ล้วนส่งผลถึงการบรรลุธรรม ไปจนถึงการบรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณกันมามากมายครับ ดังนั้นเมื่อมีความสำคัญและเป็นบุญใหญ่จึงขอแนะนำอย่างยิ่งครับ

ที่แปลกอีกเรื่องสำหรับเรื่องของพระธาตุนั้น ตอนนี้กลุ่มพวกเราได้เชื่อมโยงกับอีกหลายกลุ่มที่ท่านมีหน้าที่บารมีในเรื่องพระธาตุตอนนี้ สามกลุ่มใหญ่ครับ

-กลุ่มชมรมรักษ์พระธาตุ
    -กลุ่มของอ.วรธนัท อัศกุลโกวิท ที่เป้นเจ้าของพระธาตุที่ไปจัดในงานที่เมืองทองธานี
    -กลุ่มพระธาตุล้านนาครับ

ก็ขอได้แต่ให้ต่อไปงานบารมีที่เกี่ยวข้องกับพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุทั้งหลายได้เชื่อมต่องานเป็นเนื้อเดียวเพื่อบูชาคุณพระพุทธศาสนาสืบต่อไปครับ

7. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ไปงานพระธาตที่เมืองทองมาวันนี้ค่ะ งานวันสุดท้าย มีคนมาเยอะพอควรค่ะ กลับมารู้สึกอิ่มอกอิ่มใจอิ่มบุญ ถือเป็นการส่งท้ายปี 50 ให้กับตัวเองที่รุ้สึกดีมากค่ะ
    ได้มีโอกาสเห็น ได้กราบสักการะพระสารีริกธาตุ รวมถึงพระธาตของพระอรหันต์ต่างๆ
    พระอรหันต์ที่เราี่เคยได้ยินชื่อ ้เคยได้อ่านประวัติ พอได้มา้เห็นพระธาตุ รู้สึกเหมือนได้เห็นหลักฐานทางประวัติศาสตร์
    ที่หลงเหลือมาจนถึงสมัยปัจจุบันเลยค่ะ

ความสุขผลบุญจากการได้ไปกราบสักการะพระธาตุ ในวันนี้ ขอแบ่งให้ทุกท่านได้ร่วมโมทนาด้วยนะคะ _/\_

8. kananun

ทุกคนที่ได้ไปงานนี้บอกตรงกันทุกๆคนว่า ทั้งอิ่มใจ ชื่นใจและเกิดปิติครับ ขอโมทนาและแบ่งบุญเผื่อเพื่อนๆท่านอื่นๆด้วยครับ

9. kananun

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ให้ทราบครับ ในโครงการที่เกี่ยวข้องกับพระบรมสารีริกธาตุ

ได้มีพี่ท่านหนึ่งในเวบพลังจิตนี้ มีจิตเป็นมหากุศล ที่จะสร้างบุญอันเกี่ยวเนื่องกับพระบรมสารีริกธาตุ พระบรมธาตุ และได้มีการตั้งจิตที่จะเป้นเจ้าภาพจัดสร้างผะอบทองคำบริสุทธิ์ ขนาดกว้าง 1 -1นิ้วครึ่ง เพื่อใช้อัญเชิญบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ เพื่อการบรรจุในพระบรมธาตุเจดีย์ อันเป็นการแสดงการบูชาพระบรมสารีริกธาตุตามโบราณประเพณีแต่เดิม

โดยพี่ท่านนี้ไม่ประสงค์ออกนามและจะเป็นเจ้าภาพในการจัดสร้างเองทั้งหมด โดยที่แจ้งให้ทราบนี้ ก็เพื่อที่ เพื่อนๆท่านใดได้ทราบข่าวว่าจะมีการบรรจุพระบรมสารีริกธาตุที่สร้างขึ้นใหม่ ณ ที่ใด และ สถานที่นั้นต้องการที่จะบรรจุพระบรมสารีริกธาตุในผะอบทองคำดังกล่าวก็ขอให้ช่วยแจ้งให้ทราบ ผ่านผม เพื่อจะได้แจ้งไปยังเจ้าภาพท่านเพื่อพิจารณาอีกครั้งครับ

นอกจากนี้ท่านเจ้าภาพยังมีจิตเมตตา ปรารถนาให้พวกเราชาวเวบพลังจิตได้อานิสงค์ให้มากๆหลายๆชั้น และได้มีโอกาสอันหาได้ยากในการสร้างบารมีแบบนี้

จึงได้แจ้งให้ผมทราบว่า ตัวผะอบทองคำนั้น ท่านจะเป็นเจ้าภาพเองทั้งหมด แต่หากท่านใดมีจิตศรัทธาอยากร่วมสร้าง เจ้าภาพขอรับ ร่วมโมทนาและโอนให้กองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติได้ไปทำบุญสร้างบารมีต่ออีกชั้นหนึ่ง

ซึ่งผมเองก็จะขออนุญาตนำปัจจัยในส่วนของกองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติในส่วนที่ได้รับจากการร่วมทำบุญผะอบทองคำนี้ ถวายในการก่อสร้างพระบรมธาตุที่จะนำผะอบทองคำพระบรมสารีริกธาตุบรรจุ นั้นทั้งหมดครับ

ซึ่งจะทำมากทำน้อยไม่สำคัญ ถึงทำเพียงบาทเดียวก็พึงได้อานิสงค์เช่นกัน สำคัญที่ให้ได้มีโอกาสร่วมสร้างกุศลกัน

สรุปแล้ว ได้อานิสงค์ดังนี้

-ร่วมสร้างผะอบทองคำเพื่อบรรจุ บูชาพระบรมสารีริกธาตุ

-ร่วมในอานิสงค์ของกองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติทั้งหมด

-ได้อานิสงค์ในการร่วมสร้างพระบรมธาตุเจดีย์แห่งนั้น

รวมแล้วอานิสงค์หลักสามประการ ไม่นับบารมีอื่น อันได้แก่ ทานบารมี ปัญญาบารมี สามัคคีธรรม เป็นอาทิ

ซึ่งท่านเจ้าภาพเองก็เป็นผู้ที่ประกอบไปด้วยสติปัญญาในการสร้างบารมี มีความเข้าใจในเรื่องอานิสงค์เป็นอย่างดี ดังนั้นการสร้างบารมีจึงประกอบไปด้วยการพิจารณาหลายชั้น และการเลือกการสร้างบารมีอันเกี่ยวเนื่องใน พระบรมสารีริกธาตุนั้น ก็เป็นอานิสงค์และบารมีที่สูงมาก หากได้อ่านพระไตรปิฎกจะพบว่าอานิสงค์ในการอธิฐานจากการทำกุศลเนื่องด้วยพระธาตุ พระเจดีย์ และพระบรมธาตุ นั้น อานิสงค์ได้ทั้ง เพื่อสัมมาสัมโพธิญาณมีความเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาลก็ดี เพื่อการบรรลุธรรมเข้าถึงพระนิพพานก็ดี เพื่อพรหมสมบัติ สวรรค์สมบัติก็ดี เพื่อความเป็นพระจักรพรรดิราชในอนาคตกาลก็ดี

ดังนั้นการสร้างบารมีนี้มีอานิสงค์สูง รวมทั้งบารมีแห่งพระบรมธาตุนี้เองที่จะแผ่พุทธานุภาพป้องกัน รักษา คุ้มครองคนดี กัลยาณชนให้ปลอดภัยรอดพ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงครับ

ต่อไปงานของพวกเราที่เกี่ยวข้องกับพระบรมธาตุจะเพิ่มขึ้นและขยายขอบเขตขึ้นเรื่อยๆครับ

ขอโมทนากับท่านเจ้าภาพที่มีเมตตาปรารถนาให้พวกเราทุกๆคนได้อานิสงค์คุ้มตัวกันมากๆด้วยครับ สาธุ

10. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนาสาธุกับท่านทั้งหลาย รวมทั้งสาธุกับพี่คณานันท์ด้วยครับ

11. mead

โมทนาบุญทุกท่านครับ ได้ร่วมอานิสงค์แห่งการสร้างพระธาตุในโอกาสนี้
    อาจารย์สุธาทิพ และครอบครับ ร่วมทำบุญด้วย 1,000 บาท
    กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยฯ นำโดยคุณคณานันท์ ร่วมทำบุญด้วย 1,000 บาท
    พี่พรหมประกาศิต....ร่วมทำบุณด้วยแต่ยังไม่ได้แจ้งยอดครับ
    ทางผมและครอบครัว ร่วมทำบุญด้วย 1,500 บาท

พร้อมกันนี้ทางคณคณานันท์ได้ร่วมร่วมสร้างผะอบทองคำเพื่อบรรจุ บูชาพระบรมสารีริกธาตุมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ขอสมาชิกทุกๆท่านร่วมโมทนารับอานิสงค์แห่งการสืบสานพระพุทธศาสนาอย่างสมบูรณ์เต็มพร้อมทุกประการด้วยเทอญ..

12. mead

ทางวัดเองก็กำลังเร่งมือสร้างให้เสร็จภายในปีนี้..
    (เบื้องลึก) ด้วยเหตุผลสำคัญคือโลกใบนี้กำลังอยู่ในภาวะที่ไม่ปลอดภัยองค์อินทราธิราชท่านบอกว่า ถ้าพระธาตุแห่งนี้เสร็จทันกำหนดจะช่วยบรรเทาภัยต่างๆในประเทศไทยให้ทุเลาลงได้อย่างมาก
    ช่วยกันคนละไม้ละมือ ทำวันนี้ให้ดีที่สุดหากเราทำได้ครับ

13. kananun

สำหรับผะอบทองคำบรรจุพระบรมสารีริกธาตุนั้นมีพี่ สมาชิกของเราท่านหนึ่งได้อนุเคราะห์ครับ ผมเป็นผู้ประสานเพื่อให้เกิดอานิสงค์สูงที่สุดแด่พวกเราทุกๆคนครับ อย่าได้เข้าใจผิด ว่าผมป็นผู้สร้างครับ

14. kananun

มีข่าวสารจากทางอาจารย์ วรธนัท อัศกุลโกวิท ที่เป็นเจ้าของพระธาตุที่ไปจัดในงานที่เมืองทองธานีครับ

คือพระธาตุที่พวกเราได้ไปกราบสักการะกันนั้น ท่านเสด็จมาเพิ่มอีกเป็นจำนวนมากเลยทีเดียว บางผะอบ บางตลับถึงกับขนาดล้นออกมา ซึ่งสิ่งที่อัศจรรย์นี้เป็นผลจากการที่ปวงชนชาวไทยร่วมใจกัน ทำสมาธิอธิฐานจิตเพิ่มพลังด้านบวกครับ

และข่าวดีอีกประการหนึ่งก็คือ จะมีการจัดงานพระธาตุแบบนี้ในลักษณะเดียวกันที่ เมืองโบราณ กำหนดการจะแจ้งให้ทราบในภายหลังครับ พวกเราจะได้มีโอกาสได้ไปสักการะกันอีก หากเป็นไปได้พยายามไปให้ได้ครบ 9 ครั้งครับ

ครั้งที่เมืองทอง ได้พบว่ามีฝรั่งท่านหนึ่งแบมือรับพลังจากพระธาตุทีละผะอบจนครบทั้งงานเลย ซึ่งเขาสามารถสัมผัสพลังตรงจุดนี้ได้ เช่นเดียวกับที่พวกเราหลายๆคนได้สัมผัสครับ

15. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ mead ครับ ผมโอนเงินร่วมบุญ 500 บาท เรียบร้อยแล้วเมื่อบ่ายนี้

16. mead

ขออนุโมทนาสาธุครับพี่สุเชษฐ์..
    ขอให้พี่สุเชษฐ์ได้อานิสงค์แห่งการร่วมสร้างพระธาตุในครั้งนี้จงสมบูรณ์เต็มทุกอย่างทุกประการด้วยเทอญ
    วันที่ 12 มกราคมนี้ได้ฤกษ์ลงเสาเข็ม สนใจก็ไปช่วยกันยกเสาเข็มเอาฤกษ์เอาชัยกันได้ครับ

17. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    <TABLE class=tborder id=post734548 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 04:21 PM
    สถานที่: บางกอก
    ได้ให้อนุโมทนา 1,511 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 2,290 ครั้ง ใน 329 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 300 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_734548 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->แบบแสดงพระธาตุองค์ใหม่ครอบ พระธาตุองค์เดิม(สีแดง) พระธาตุองค์ใหม่จะมีขนาดน้อง ๆ พระธาตุพนมเชียวครับ

ขอเชิญร่วมสร้างบุญอันยิ่งใหญ่ไว้ให้ลูกหลานได้กราบไหว้สักการะบูชานะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    มีการบอกบุญอยู่ในกระทู้อื่นด้วยครับ บังเอิญผ่านไปเจอ เลยเอาภาพมาให้ดูกันด้วย
    ชื่อกระทู้ พระกริ่งที่สวยศักดิ์สิทธิ์ พระวังหน้าสุดเข้มขลัง......
    ทำบุญ อิฐ หิน ปูน ทราย ๙๙๙ บาท ได้รับพระกริ่ง ๑ องค์ ของวัดสร้างเอง โดยโอนเงิน ชื่อบัญชีวัดโดยตรงครับ และมีวัตถุมงคลอื่นๆอีกมากมาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2008
  18. kananun

โมทนากับพี่Mead และพี่พรหมประกาศิตด้วยครับ

การสร้างพระธาตุนั้นมีอานิสงค์สูงและเป็นไปได้ยากครับ สมัยก่อนคนที่ทราบก็ต้องเดินทางรอนแรมกันไปร่วมสร้าง ต้องใช้กำลังใจสูงครับ

และที่ได้ทราบข่าวมา ครูบาอาจารย์หลายๆท่าน ได้รับคำสั่งจากเบื้องบนท่านให้สร้างพระธาตุพระบรมธาตุ พร้อมๆกันหลายๆแห่ง หลายๆครูบาอาจารย์เพื่อที่จะให้ บารมีธรรมของพระธาตุนั้น ช่วยคุ้มครองรักษาผู้ประพฤติธรรมให้รอดพ้นจากภัยพิบัติครับ

19. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้างพระธาตุด้วยนะครับ

.

20. mead

ทางวัดเป็นผู้ดำริสร้างพระธาตุ ผมเพียงแต่รู้ข่าวจากเพื่อนที่ไปช่วยก่อสร้างองค์ธาตุครับ ที่นำมาบอกเพื่อให้พวกเราทุกคนรับรู้และขอได้รับอานิสงค์ร่วมกันทุกๆคนครับ... (สาธุ)
    การบูรณะขึ้นใหม่ต้องมีเหตุทุกครั้ง..งานนี้เหตุเพราะอะไรทุกคนคงทราบกันดี..ยังมีอีกหลายแห่งที่กำลังสร้างขึ้นเหมือนกัน..คงคล้ายๆกับการฝังเข็มแต่ละจุด-แต่ละพื้นที่ เพื่อให้เกิดพลานุภาพ+พุทธพลังงานแผ่ปกป้องผืนแผ่นดินไทยออกไปแบบไม่มีที่สิ้นสุดแบบนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2008