งานสัมมนา

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ZZ, 11 ตุลาคม 2007.

1. พัฒนาตน

พัฒนาตน เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2007
    คุณ ชิ wawa
    ผมไม่รู้ว่าคุณมาเพื่อจุดประสงค์อะไร แต่ทำไมถึงทำร้ายน้ำใจกันอย่างนี้ล่ะ คุณไม่เชื่อไม่มีใครว่าอะไรคุณหรอก นี่หรือ คนที่เป็นชาวพุทธที่มีจิตอันบริสุทธิ์ คนที่ศรัทธาในหลักธรรมของพระพุทธเจ้า ผมว่าคุณไปศึกษามาใหม่น่ะครับ ว่าพระพุทธเจ้าสอนว่าอะไร ผมเองก็ไม่เคยเห็นมนุษย์ต่างดาว ไม่เคยเห็นจานบิน แต่ผมว่าทุกสิ่งในจักรวาล คือ ธรรมมะ หรือ ธรรมชาติ ย่อมอาจเกิดขึ้นได้เสมอ
    คนเราควรเคารพในความคิดเห็นของคนอื่น และ แสดงความคิดเห็นที่เป็นบวก

2. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    Cheer for คุณพัฒนาตนค่ะ ถูกใจจัง

เฉพาะข้อความนะคะ อ่านตอนแรกไม่เห็นชื่อที่ตั้งใหม่ (แก้ไข ๑๐. ๓๒ น.)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2007
  3. สุดใจเขากะลา

สุดใจเขากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้....กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)
    เดินทางไปร่วมเปิดสำนักงาน UFO - Thailand ที่รามคำแหง ซอย 40

วันอังคารที่ 4 ธันวาคม 2550
    เปิดสำนักงาน UFO-Thailand ณ อาคารฝักข้าวโพด(อาคาร 1) ชั้น 12 ห้อง 168 รามคำแหง ซอย 40 กรุงเทพฯ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอแสดงความยินดีกับความก้าวหน้าของกลุ่มเขากะลา และยูเอฟโอไทยแลนด์ด้วยครับ

5. สุดใจเขากะลา

สุดใจเขากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

สำนักงาน UFO - THAILAND ทำพิธีเปิดในวันที่ 4 ธันวาคม 2550

สถานที่ อาคารฝักข้าวโพด (อาคาร 1) ชั้นที่ 12 ห้อง 168 ซอยรามคำแหง 40 กรุงเทพฯ

ซึ่งในวันเปิดสำนักงานดังกล่าว กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)ได้รับเกียรติจากประธานกลุ่ม UFO - THAILAND เชิญเข้าร่วมในพิธีเปิดในครั้งนี้ด้วย และท่านเปิดโอกาสให้กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) ใช้สถานที่ดังกล่าวในการที่จะจัดสัมมนา นัดหมายสนทนา หรือจะจัดนิทรรศการเกี่ยวกับ UFO ได้ทุกเมื่อ และกลุ่มฯ ทั่วประเทศก็สามารถติดต่อขอใช้สำนักงานดังกล่าวได้เช่นกัน ซึ่งต้องขอขอบคุณ ท่านประธานฯ และรองประธานกลุ่ม UFO - THAILAND ไว้ ณ โอกาสนี้ค่ะ

กลุ่ม UFO - THAILAND จะเป็นแหล่งรวมเรื่องราวเกี่ยวกับ UFO ในประเทศไทยทั้งหมด และเป็นจุดที่จะรับข้อมูล ภาพ เรื่องราวต่าง ๆ ของบุคคลทั่วไปที่บันทึกภาพของ UFO ได้ที่ประเทศไทย หรือพบเจอเรื่องราวต่าง ๆ ที่ไม่สามารถหาคำอธิบายได้ มารวบรวมไว้ ณ สถานที่แห่งนี้ และมีผู้ที่มีประสบการณ์เรื่องของ UFO จะมาให้ความกระจ่างแก่ทุกท่านด้วยค่ะ

ขอขอบคุณ ประธาน และรองประธาน UFO - THAILAND อีกครั้งค่ะ
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

6. เทพ

เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเห็นใจครับ ทุกวันนี้ยังไม่รู้ว่าตนเองเป็นใคร มีหน้าที่อะไร

ขออวยพรให้คุณปฏิบัติธรรมก้าวหน้าจนค้นพบตนเอง

หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน ท่านเคยกล่าว บอกแนวทางการปฏิบัติธรรมไว้ดังนี้

อ่านตัวออก บอกตัวได้ ใช้ตัวเป็น
    เห็นตัวตาย คลายทิฐิ
    ดำริชอบ ประกอบกุศล

7. nasi

nasi เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    มีสมาชิกอย่างคุณ wawa ก็ดีนะครับเอาไว้ฝึกจิตฝึกใจเห็นด้วยก็ชอบใจไม่เห็นด้วยก็หงุดหงิดใจ แต่มาแบบเอาแต่ขัดอกขัดใจก็เป็นธรรมดานะ ธรรมชาติธรรมดา แต่ wawa เขาก็ของจริงนะคิดอะไรก็ว่ามาตามความคิดความรู้เขาเราชาวพุทธมีเหตุมีผล

8. พัฒนาตน

พัฒนาตน เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2007
    ผมก็เห็นด้วยน่ะ เหนื่อยแล้ว วางอุเบกขาดีกว่า มนุษย์เกิดมาก็ล้วนมีกรรมเป็นของตนเอง ย่อมหมุนไปตามการกระทำ ใครจะเก่ง หรือ ไม่เก่ง ปฏิบัติเอาเองแล้วกันคับ เถียงไปเหนื่อยเปล่า ไปดูหนังการ์ตูน พระพุทธเจ้ามาซึ้งในพระพุทธคุณของพระบรมศาสดามาก แต่ว่าระลึกในพระคุณมานานแล้วน่ะครับ แค่ดูหนังแล้วปิติมีความสุข เหมือนอยากจะบวชยังไงไม่รู้ครับ ถ้าว่างๆพาลูกๆหลานๆ ไปดูจะได้มีความสุขกันทั้งครอบครัวครับ รักน่ะครับเพื่อนๆสหายธรรม*--*

9. สุดใจเขากะลา

พี่สุดใจได้รับโทรศัพท์จากหลายท่านที่สนใจเรื่องของ UFO และมนุษย์ต่างดาว ได้โทรมาสอบถามว่า

ในงานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิตนานาชาติครั้งที่ 12 ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 8 - 10 ธันวาคม 2550 ที่จะถึงนี้ จากโปรแกรมการบรรยายนั้น ไม่เห็นมีรายชื่อการบรรยายของอาจารย์ในปีนี้ ไม่ทราบว่าอาจารย์สุดใจ มีการจัดบูธเกี่ยวกับ UFO ในงานหรือไม่? และจะมีการบรรยายเกี่ยวกับ UFO ของกลุ่มฯ อีกหรือไม่ ถ้าไม่บรรยาย จะไปรับฟังข้อมูลได้ที่ไหน?

ผู้ที่ได้โทรมาสอบถาม มีทั้งจากต่างจังหวัด และในกรุงเทพฯ ที่ได้เคยรับฟังการบรรยายเรื่องเครื่องมือของมนุษย์ต่างดาว ในปีที่ผ่านมา และมาสนทนาภายในบูธที่ได้จัดร่วมกับ ศ.ดร.นพ.เทพนม เมืองแมน ในวันที่ 8 - 11 ในงานมหกรรมวิทยาศาสตร์ทางจิตนานาชาติครั้งที่ 11 ที่ผ่านมานั้น และประสงค์จะเดินทางมารับฟังอีกในปีนี้

พี่สุดใจ ได้รับเชิญให้เข้าร่วมประชุมกับคณะผู้จัดงานฯ ซึ่งพี่สุดใจได้เดินทางไปประชุมร่วมกับคณะกรรมการถึง 4 ครั้ง แต่ในปีนี้ พี่สุดใจ และกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) ของดการขึ้นบรรยาย และจัดบูธในงานนี้ ซึ่งได้มีการแจ้งให้คณะกรรมการจัดงานได้ทราบไปแล้วนั้น

และก่อนหน้านี้ได้เรียนให้ ศ.ดร.นพ.เทพนม เมืองแมน ท่านได้ทราบแล้วว่า ทางกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) ขออนุญาตงดการจัดบูธ และการบรรยายในปีนี้ ซึ่งท่านก็ได้รับทราบแล้ว และทางกลุ่มประสานงานฯ จะส่งสมาชิกไปช่วยท่านจัดบอร์ดภาพต่าง ๆ ในบูธ แต่ท่านบอกว่าทางชมรมพระธาตุจะช่วยท่านติดภาพภายในบูธให้ และฝากขอบใจมายังสมาชิกของกลุ่มฯ ที่เคยไปช่วยท่านจัดบอร์ดในปีที่ผ่านมา

ยิ่งใกล้วันงาน ก็ยิ่งมีผู้สอบถามเข้ามาหลายท่าน พี่สุดใจจึงคิดว่า จะหาสถานที่เพื่อจัดการบรรยาย ในเรื่องของการติดต่อสื่อสารกับมนุษย์ต่างดาว ของกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขกาะลา) สำหรับผู้ที่สนใจจะรับทราบข้อมูลจริง ๆ เพื่อจะได้มาร่วมรับฟัง สอบถาม และชมภาพของยานอวกาศที่บันทึกไว้ได้ที่เขากะลาจากแผ่นซีดี และชมนิทรรศการเล็ก ๆ เท่าที่พอจะจัดได้

ดังนั้น พี่สุดใจจึงได้ติดต่อประสานงานกับ ประธานกลุ่ม UFO - THAILAND และแจ้งวัตถุประสงค์ให้ท่านทราบ ซึ่งท่านก็ยินดีให้ใช้สำนักงาน UFO-THAILAND เป็นสถานที่จัดการบรรยาย และ รองประธานฯ คุณนีโม่ ก็ยินดีสนับสนุนเรื่องอาหารว่างและเข้าร่วมบรรยายด้วยในครั้งนี้ โดยผู้ที่เข้าร่วมฟังการบรรยาย ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น

การบรรยาย จะจัดขึ้นในวันที่ 9 ธันวาคม 2550 เวลา 13.00 - 16.00 ณ อาคารฝักข้าวโพด (อาคาร 1) ชั้น 12 ห้อง 168 รามคำแหงซอย 40 กรุงเทพฯ

เนื่องจากสำนักงาน UFO-THAILAND ที่เพิ่งเปิดขึ้นมาใหม่นั้น มีพื้นที่จำกัด และสามารถรองรับผู้ร่วมรับฟังการบรรยายได้ประมาณ 30 คนเท่านั้น ซึ่งในส่วนนี้ จะมีผู้เข้าร่วมแล้ว 10 ท่าน ยังสามารถรองรับได้อีก 20 ท่าน

หากท่านใดสนใจ และประสงค์จะเข้าร่วมฟังการบรรยาย และสนทนากันอย่างใกล้ชิดกับกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) สอบถามรายละเอียดได้ในสิ่งที่ยังมีข้อสงสัยนั้น ก็สามารถทำได้สะดวกเพราะปริมาณคนน้อย และมีหลายท่านที่มีประสบการณ์ จะตอบข้อซักถามให้กับทุกท่านได้ รวมทั้งพี่สุดใจก็จะอยู่สนทนาด้วยตลอดงาน

แจ้งความประสงค์เข้าร่วมฟังการบรรยายได้ ณ กระทู้นี้ โปรดกรุณาแจ้งชื่อ และหมายเลขโทรศัพท์ของท่านไว้ด้วยนะคะ และหากครบ 20 ท่านแล้ว ขออนุญาตปิดรับค่ะ เพราะห้องไม่สามารถรองรับได้มากกว่านี้ และไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใด ๆ ค่ะ

ในงานนี้ ท่านประธานฯ ที่ได้มีประสบการณ์พบเห็น UFO ตอนเรียนอยู่ที่สหรัฐอเมริกาถึง 2 ครั้ง และเมื่อปีที่ผ่านมา เห็น UFO ลำใหญ่กลางท้องฟ้าบริเวณรามคำแหง ซึ่งเห็นพร้อมกัน 2 คนในวันนั้น ซึ่งท่านจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วย

แจ้งความประสงค์เข้าร่วมฟังบรรยายได้ที่กระทู้นี้ หรือหมายเลขโทรศัพท์ 081-7108590 ค่ะ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

10. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่เกี่ยวอะไรกับใครนะครับ ผมแค่อยากรู้ว่าในโลกวัตถุหรือเทคโนโลยีทางวิทยาศาสตร์ทำยังไงผมถึงจะสามารถสร้างเครื่องจักรที่ต่อต้านแรงดึงดูดหรือไม่ก็สร้างแรงขับดันให้กับตัวเองได้โดยไม่ต้องใช้หลักการเปลี่ยนโมเมนตัม ถ้าเป็นมนุษย์ต่างดาวก็น่าจะไขข้อข้องใจให้ผมได้ ผมอยากรู้มากๆ แบบขับเคลื่อนด้วยพลังจิตไม่เอานะครับ
    (||)

11. ajmin

ajmin เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    แหม อะไรจะประหม่าตนและคิดไปขนาดนั้น ตอนนี้พระโพธิสัตว์และพระมหาจักรพรรดิ์ที่ลงมาเกิดหนะยังเด็กอยู่ครับ ช่วงเวลาที่เกิดอยู่ระหว่างวันที่ ๑-๑๙ของเดือน ม.ค.,เม.ย.,ก.ค.,ต.ค. ปีพ.ศ.๒๕๓๓-๒๕๓๙ครับ
    และถ้าเป็นอย่างนั้นจริงผมก็จะท้าคุณมาพิสูจน์เลยครับ

12. ajmin

นี่ไปกันตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ผมคนในใกล้ที่สุดยังไม่ยู้เยย:'(

13. kananun

ไปกันวันที่ 9 ธค. อาทิตย์นี้ได้ครับผม

14. ตองนวล

ตองนวล เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วจะรู้ได้ไงว่าคนนี้คือ พระโพธิสัตว์ และพระมหาจักรพรรดิ์ค่ะ(||)

15. kananun

ดูจากคุณธรรม ความเสียสละเพื่อส่วนรวมของท่านครับ

16. ajmin

เราก็ต้องรอดูครับ เค้าจะแสดงตนเอง แต่ว่าถ้าคนที่เป็นพระโพธิสัตว์ และพระมหาจักรพรรดิ์ เค้าจะมีแสงออร่าสีขาวที่สว่างมาก โดยที่จะมีสีขาวเป็นส่วนใหญ่

17. ajmin

มีข่าวด่วนและดีมาบอก

ผมได้คุยกับคุณ astro neemo แล้ว ท่านบอกว่าจะจัดการสัมมนาUFOอีกครั้ง โดยที่ตอนนี้ยังไม่ได้กำหนดวันแต่อยู่ในเดือน มีนาคม 2551 โดยที่ในงานจะมีข้อมูลใหม่ๆจากต่างดาวมาบอก และเรียนให้ทุกท่านทราบ สำหรับผู้ที่สนใจสามารถลงชื่อได้ที่นี่ครับ คลิก ;)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2007
  18. kananun

วันนี้ไปร่วมงานกับพี่สนั่น 2 ท่านครับผม

ช่วงนี้ลองวีคเอนด์ ไปทำธุระกันหมด พอบ่ายคุณFalkman ตามไปอีกคนครับ

19. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณ Toutou ชวนไปงานวิทยาศาสตร์ทางจิต เลยติดลม เลยไม่ได้ไปงาน ufo เลย (ไปนั่งฟังธรรมของลพ วิโมกข์ นานเลย) เลยคลาดกับคุณ Toutou และน้อง Catt ด้วย แป่ว

ต้องขออภัยคุณคณานันท์ คุณzz และพี่สุดใจไว้ณ ที่นี้ด้วย [​IMG]

20. ajmin

แต่ว่าเรื่องพลังจิตก็ไม่ได้งมงายนะครับ ผมไม่ชอบเรื่องการงมงายอยู่แล้ว ถ้างมงายผมไม่เชื่อหรอกครับ แต่นี่มันพิสูจน์ได้ และผมได้พิสูจน์กับตัวผมเองแล้ว และผมได้รู้ว่ามันเป็นของจริง อย่ามาออกความเห็นในสิ่งที่ตนไม่รู้สิครับ มันจะเป็นการชักชวนคนให้ไปในทางที่เขาอาจจะไม่ชอบ และผิดศีลข้อ ๓ ด้วยครับ