คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. johnhrnty

johnhrnty เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณมากคับ รบกวนด้วยนะคับ

2. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกครั้งนะครับสำหรับท่านที่เพิ่งเข้ามา
    อ่านกระทู้นี้ ว่าพลังจักรวาลและหนังสือคู่มือชุดนี้ที่ท่านจะสั่งซื้อไป
    ศึกษานั้น ท่านจะยังไม่สามารถที่จะบำบัดรักษาโรคหรือมีความ
    สามารถใดๆ ทั้งสิ้น ตามคู่มือที่ระบุไว้นะครับ จนกว่าท่านจะได้รับ
    การเปิดจักระ 30% 60% หรือ 100% จากผู้ที่มีความสามารถเปิดให้
    แล้วเท่านั้นนะครับ ท่านถึงจะทำได้ตามหนังสือคู่มือครับ

ทั้งนี้ ยกเว้นเฉพาะบุคคลพิเศษที่สามารถเปิดจักระเองได้ครับ

และมีข่าวดีจาก ท่านอาจารย์ dr.choo ฝากแจ้งมาบอกว่า
    ท่านใดที่สนใจพลังจักรวาลและอยากให้ท่านเปิดจักระให้นั้น
    ขอให้ลงชื่อไว้ในกระทู้นะครับ พอได้จำนวนคนตามสมควรแล้ว
    ท่านจะนัด วัน เวลา และสถานที่ที่จะให้มารวมกันแล้วทำการ
    เปิดจักระให้ท่าน

จึงแจ้งมาเพื่อให้ทราบโดยทั่วกันครับ
    Little yoda.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2007
  3. RuamJit

RuamJit เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    จักระ 6 +7 หมุนอัตโนมัติเป็นเพราะสาเหตุนี้หรือปล่าวครับ คือผมมีปัญหาตาแห้งมาตั้งแต่กลางปี 49 ตั้งแต่จักระ 6+7หมุนเองทั้งวัน อาการทางสายตาเรื่องตาแห้งนี่ดีขึ้นเยอะเลย เมื่อก่อนนี้ผมอยู่ในห้องแอร์ หรือเดินตามห้างสรรพสินค้าจะเคืองตามากๆเดินในห้างจะรู้สึกเหมือนลมพัดเข้าตาเคืองจนแดง ตอนนี้ตาไม่แห้งมากเหมือนแต่ก่อน ดีขึ้นเยอะเลยครับ อาการเคืองตาหายไปเลยเดินไปเดินมาในห้างได้สบาย แต่มองตัวหนังสือโตๆที่ห่างไปซัก 10เมตรยังเบลออยู่ แต่ถ้ากระพริบตาบ่อยๆหรือมีน้ำตาที่ตามากๆนี่ ขอบตัวหนังสือโตๆจะไม่เบลอครับ(good)

ตอนนี้ผมยังไม่กล้ารักษาให้ใคร เพราะเห็นเป็นข้อห้ามเรื่องการรักษาด้วยจักระ 6 แต่ถ้าจักระ 6 ยังหมุนไม่เลิกนี่ผมจะรักษาให้ใครได้ไม๊ครับ [​IMG]

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องใช้วิธีรักษาจะได้ผลดีกว่าครับ โดยมือหนึ่งแตะที่จักระที่ 7 และอีกมือแตะที่ตาทั้ง 2 ข้างครับ การหมุนจักระเอาไว้ใช้เวลาที่รักษาไปแล้วไม่สามารถรักษาได้อีกครับ ส่วนจักระที่ 6 หมุนตลอดคุณก็ลองเอามือลูบที่จักระที่ 6 แล้วอย่าไปสนใจจักระที่ 6 มากก็ไม่เป็นไรครับ เพราะแค่คุณคิดจักระที่ 6 ก็ทำงานแล้วครับ จะรู้สึกตึงๆหน่วงๆพยายามรักษาให้คนอื่นบ้าง เพราะพลังจะเข้ามามากเดี๋ยวจะรู้สึกรำคาญครับ ถ้ารักษาให้คนอื่นแค่จับให้เขาแล้วคิดให้พลังออกไปก็ได้แล้วครับ อย่าไปบอกว่ารักษาให้เขาสิครับ

5. RuamJit

ขอบคุณครับเดี๋ยวไว้ลองดูครับ ส่วนจักระ 7+6 หมุนเองอัตโนมัติ เรื่องรู้สึกรำคาญ ในช่วงแรกๆรำคาญมากครับ ส่วนเอามือลูบที่จักระ6นี่แค่เอามือวางทาบก็ไม่รู้สึกตึงๆหน่วงๆแล้วครับ พอเอามือออก ปุ๊ปจักระ6ก็เริ่มตึงๆหน่วงๆทันทีเลยครับ เลยปล่อยเลยตามเลยไม่ได้สนใจมันแล้วครับ ตอนนี้เริ่มชินแล้วครับ หรือเป็นเพราะความแรงมันเริ่มลดลง หรือไม่สนใจมันมาก ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

ปล. อาการนี้เป็นก่อนไปงานมินิมหกรรม...3ครับ แต่ไม่เป็นตลอด เป็นเฉพาะเวลาขับรถ เป็นก่อนไปงานได้ซักอาทิตย์นึงเห็นจะได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2007
  6. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอฐิษฐานว่า ถ้าต้องมีเรื่องเจ็บป่วยเพื่อทดสอบบทเรียนพลังจักรวาล
    ก็ขอให้เกิดกับตัวเอง อย่าเกิดกับครอบครัว อาทิตย์นี้เลยเต็มๆเลยค่ะ
    แต่ละวัน เลยได้รักษาตัวเองแทบไม่ซ้ำอย่างเลยค่ะ แต่ละอย่างไม่หนักมาก แต่มีอะไรเล็กๆน้อยๆมาให้รักษาเรื่อยเลยค่ะ เดี๋ยวตาเจ็บ เดี๋ยวเป็นแผล เดี๋ยวเป็นไข้ เดี๋ยวสิวเม็ดเป้งขึ้นหน้า เดี๋ยวเล็บขบ เมื่อวานอยู่ๆก็หายใจไม่ค่อยออก อาการเหมือนเป้นหวัดแล้วหายใจไม่ออก เลยรักษาตัวเอง ปรากฎมันอาการมันไม่หายทันใจเรา เลยซ้ำที่เดิม กลายเป้นน้ำมูกไหลใหญ่เลย หายใจลำบากกว่าเดิม ตอนแรกเสียงยังปกต ิรักษาเสร็จเสียงเปลี่ยนเลยค่ะ มันลงคอ
    นึกแล้วขำๆตัวเองดีค่ะ ไม่น่าใจร้อนเลยเราเกือบแย่แหนะค่ะ ^^"

7. triangle-w

เป็นเพียงบททดสอบเล็กๆเท่านั้นเองครับ เมื่อรักษาที่จุดใดไปแล้วห้ามรักษาซ้ำอีก เพราะพลังที่เรารักษาไว้ครั้งแรกจะสลายไป ผลที่ได้คือเหมือนไม่ได้รักษาครับ ให้ใช้วิธีหมุนจักระหรือเดินลมปราณแทนครับ อาการที่เป็นรักษาสักพักเดี๋ยวจะค่อยๆดีขึ้นครับ เหมือนเราเคยเป็นโรคอะไรอยู่จะแสดงออกมาให้เรา รักษาครับเมื่อรักษาหายแล้วก้จะไม่แสดงอาการออกมาอีก ยกเว้นเมื่อคุณเรียนระดับที่สูงขึ้น เมื่อมีการปรับสภาพร่างกายอีกก้จะเป็นขึ้นมาอีก เพื่อให้เรารักษาครับ ที่เขาเรียกว่าโรคเวรโรคกรรมครับ คล้ายกับโรคที่ซ่อนอยู่ในร่างกายเราครับเมื่อเราอ่อนแอเมื่อไหร่ก้จะแสดงออกมาครับแต่เมื่อเรารักษาก็จะหายไปครับ อย่าไปกังวลว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นมาอีก เพราะถือเสียว่าเป็นกรรมเล็กๆน้อยๆที่เราต้องเผชิญอยู่แล้วครับ ขอให้โชคดีในการฝึกครับ

8. blodia13th

blodia13th Active Member

24 สิงหาคม 2006
    เช๊ค ให้ด้วยครับ ยังไม่ได้รับคู่มือเลยครับทั้งชุด1และ2 ที่โอนไปเมื่อวันที่28น่ะครับ

รายละเอียดส่งไปทางpmแล้วนะครับ

mail blodia13th@yahoo.com

9. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมเช็คดูแล้วครับของคุณผมส่งไปใหแล้วครับ
    คิดว่าคงจะได้รับวันภายใน 2 วันนะครับ
    เพราะเพิ่งส่งไปเองครับ เนื่องจากติดวันหยุด
    เสาร์-อาทิตย์ ครับ

10. midobunz

midobunz Active Member

ผมด้วยอยากเปิดจักระครับ

11. blodia13th

blodia13th Active Member

24 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

12. RuamJit

มารายงานผลครับ
    วันแรกลองตามที่บอกครับ แต่ไม่อยากให้จักระ6 ทำงานเลยเอามือทาบที่จักระ 6 แล้วลูบเบาๆลากไปที่ 7 อีกมือแตะที่ตาหลับตาไปได้ซักพัก ก่อนเอาปลายนิ้วแตะที่ตาก็รู้สึกยิบๆที่ปลายนิ้วแต่พอแตะที่ตา ที่ยิบๆหายหมด แตะไปได้ซักพักนึกได้ว่าที่จักระ 7 ไม่ได้วางแค่ปลายนิ้ว เล่นวางซะทั้งฝ่ามือเต็มๆ ช่วงนี้ที่จักระ 6+7 และมือ ไม่มีความรู้สึกอะไรเลยครับ เลยค่อยๆเอามือออกดูนาฬิกาใช้เวลาไปประมาณ2นาที ตอนเอาออกนี่ซิเหมือนอะไรอุ่นๆไหลมาอาบเกือบทั้งหน้าคือไหลมาถึงฐานจมูก
    วูบวาบทั้งหน้านับจากฐานจมูกขึ้นไปประมาณ 3 นาทีจึงหาย

วันที่สองวางแค่ปลายนิ้วแตะแล้วเฉยๆ ครับวางได้ประมาณเกือบ 4 นาทีมีอย่างอื่นมาทำให้ต้องหยุดก่อน

วันที่สามวางแค่ปลายนิ้วเหมือนกันวางไปได้ซักพักจากที่ก่อนแตะยิบๆ พอแตะแล้วยิบๆหายเริ่มกับมายิบๆที่นิ้ววางต่ออีก ไปเรื่อยๆซักพักจึงหยุด ดูเวลาได้ประมาณ 4 นาทีครับ อันนี้มีจุดไหนต้องแก้ไขไม๊ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2007
  13. triangle-w

555 ใช้เวลาในแต่ละจุดนานไปหน่อยครับ แค่ 2 นาทีก็พอแล้วครับ สงสัยจะรู้สึกสนุกเลยใช้เวลามากไปครับ

14. blodia00th

blodia00th สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2007
    คือว่า ถ้าเกิดผมไม่เคยไปยุ่งเกี่ยวกับอาไรเลย จักระก็ไม่เคยเปิด
    จะสามารถฝึกได้รึป่าวคับ
    หรือว่าคนที่จะฝึกได้ต้องเปิดจักระ แล้วจักระเปิดยังไง แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าได้พลังมาแล้ว อ่ะคับ

ถามเยอะไปหน่อย แต่มันสงสัยแล้วก็สนใจจิงๆคับ

15. Little yoda

คนที่จะใช้ พลังจักรวาล และมีความสามารถในการรักษาโรคได้นั้น
    ต้องได้รับการเปิดจักระก่อนครับผม

การเปิดจักระ ต้องได้รับการเปิดให้จากอาจารย์ผู้สอนหรือผู้ที่มีความสามารถครับ หรือคนที่ได้รับการเปิดจักระ 100% มาแล้วก็สามารถเปิดให้ท่านได้ แต่อาจจะได้ประมาณ 30% หรือ 60% ขึ้นอยู่กับระดับที่เรียนมาครับ

ส่วนคนที่จะเปิดจักระ 100% ให้ท่านได้นั้นต้องจบระดับ 20 ครับ

พอเปิดจักระแล้วจะรู้สึกว่าจักระมันรู้สึก อุ่น, ร้อน, เย็น หรือ หมุน อย่างใดอย่างหนึ่งครับ พอเวลารักษาโรคจะใช้มือแตะบริเวณที่เจ็บป่วย เราจะรู้สึกเหมือนมีกระแสพลังวิ่งออกจากปลายนิ้วมือครับ เพื่อบรรเทาอาการเจ็บป่วย

16. triangle-w

ต้องแล้วแต่ความศรัทธาของคุณเองครับ บางท่านเรียนถึงระดับ 6 ยังไม่รู้สึกอะไรเลยก็มีครับ บางท่านฝึกแค่ระดับ 4 สามารถสัมผัสอะไรได้มากมายก็มีครับ ไม่ปัญหาครับสามารถทดสอบได้ครับ ถ้าไม่ได้อะไรหรือไม่รู้สึกอะไรก็ไม่จำเป็นต้องเรียนต่อครับ เพราะที่สอนให้ฟรีก็ถือเป็นวิทยาทานครับ

17. Little yoda

วันนี้มีใครไปงานวิทยาศาสตร์ทางจิตบ้างเอ่ย
    มีอะไรดีๆ เยอะแยะเลยนะครับ ไม่ควรพลาดเชียว
    ท่านพลเอกเกษม ประธานมูลนิธิเพื่อฝึกพลังจักรวาล
    ก็ไปออกงานด้วยนะครับพรุ่งนี้ เวลา 10.00-11.00 น.
    ที่เวทีบรรยายชั้น 3 นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2007
  18. aonlin

ไปมาแล้วค่ะ เพิ่งกลับมาตะกี้เอง ^^

19. RuamJit

หายป่วยแล้วแน่เลย ถึงไปเที่ยวได้แล้ว
    วันอาทิตย์นี้ต้องแวะไปงานหน่อยแล้วครับ

20. aonlin

หายแล้วค่ะ แหะแหะ ^^