คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องนุ
    ร่วมอนุโมทนาบุญ ด้วยครับ สาธุ

รายชื่อแจกหัวน้ำอธิษฐานนำมาวางไม่ได้ครับ ทางเว็บมาลบตลอดเลยสงสัยจะให้เอาไปไว้ที่กระทู้แจกฟรีมั๊งครับ ตอนนี้ก็ติดต่อกันทางข้อความส่วนตัวกับทางโทรศัพท์ไปก่อนนะครับ

:cool::cool::cool::cool::cool:

สวัสดีครับคุณ R-LEK

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

:cool::cool::cool::cool::cool:

3. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับพี่เชษฐ์ มีโอกาสได้ไปไหนก็อยากนำภาพบรรยากาศนั้นมาให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้สัมผัสครับ เพราะบรรยากาศและความรู้สึกแบบนี้มันเกิดขึ้นได้แค่ครั้งเดียวครับ ปีถัด ๆ ไปอาจจะคล้ายแต่ไม่เหมือนกัน ^^

5555555555++ เจตนาของน้องเพียงต้องการถ่ายรูปดอกไม้ครับ เห็นว่าเที่ยงคืนแล้ว แถมฝนก็ตกอีกด้วย แต่สีสันยังสดใสเหมือนเดิมครับ ><

4. st-antique

นำมาฝากกันอีกครั้ง เผื่อท่านใดยังไม่ได้ดูครับ

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/7UXbUsr-dZM?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

5. คนอวดพระ

คนอวดพระ เป็นที่รู้จักกันดี

6. st-antique

7. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สวัสดีครับคุณขวัญเรือน ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

8. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับพี่ชายเชษฐ์ ส่วนใหญ่น้องจะแจกคนที่อยู่นอกกระทู้ครับ เพราะเค้าไม่ค่อยได้มีโอกาสรับรู้ข้อมูลในบ้านของเราครับ ^^

9. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    :cool: ^^ เจตนาดีมาก ๆ เลยครับ แต่ว่าไม่มีอะไรแอบแฝงแน่นะ 555

10. st-antique

นำมาฝากลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่านครับ
    มีทั้งหมด 4 ตอน

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/NUlp7SbFSjE?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

11. st-antique

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/0cbanX_UBZM?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

12. st-antique

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/cw0tR-W3toM?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

13. st-antique

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/bDR2fMxfbjg?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

14. jaguarnusing

ไม่มีจริง จริ๊งงงงงงงงงง ครับพี่เล็ก 555555555

15. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    กราบคุณแม่ครับ เหนือยๆๆๆๆๆๆ ร้อนตับแตกครับบ้านผม

16. st-antique

ครั้งหนึ่ง นายแพทย์สุพจน์ ศิริรัตน์ ผู้เป็นศิษย์ใกล้ชิดได้เคยถามท่านธมฺมวิตกฺโกภิกขุว่า "เรื่องอภินิหาร พระเดชพระคุณว่ามีจริงไหม" นายแพทย์ท่านนี้เคยนำพระเครื่องกรุเก่าและพระนางพญากรุพิษณุโลก มาทดสอบความขลังโดยการผูกพระไว้ที่ตัวปลาแล้วยิงด้วยปืนพก ปรากฏว่า ส่วนใหญ่ยิงถูกแต่ไม่เข้า บางองค์ยิงไม่ถูก บางองค์ยิงไม่ออก ท่านเคยทดลองกับพระปิดทวารของหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ก็ยิงไม่ออก จากประสบการณ์ดังกล่าวนี้เอง ทำให้นายแพทย์ท่านนี้มีความเชื่อในเรื่องอำนาจจิตและอิทธิปาฏิหาริย์

ท่านธมฺมวิตกฺโกภิกขุได้ตอบข้อสงสัยของคุณหมอสุ พจน์ไปว่าอภินิหารนั้นมีจริง แต่อภินิหารนั้น หนีกฎแห่งกรรมไม่พ้น แม้ท่านจะตั้งใจอธิษฐานจิตและแผ่เมตตาลงในพระเครื่อง ด้วยความเชื่อมั่นว่ามีความศักดิ์สิทธิ์ สามารถปกป้องคุ้มครองผู้สักการะบูชาได้จริง แต่ผู้มีพระเครื่องไว้คุ้มครองนั้น ก็ต้องประพฤติปฏิบัติตามพระธรรม คำสั่งสอนของสมเด็จพระบรมศาสดา เจ้าของที่มาแห่งองค์พระปฏิมานั้นด้วย

เวลาที่ท่านธมฺมวิตกฺโกภิกขุให้พรแก่คนที่มากราบนมัสการท่าน ท่านจะพูดอยู่เสมอว่า "ขอให้มีความสุขความเจริญ เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไป ให้ทำแต่กรรมที่ดีนะ จะได้มีความสุข"

จากเรื่องราวและคำสอนของ "เจ้าคุณนรรัตน์ฯ" ข้างต้นจะเห็นได้ว่า พระเครื่องหรือสิ่งสิ่งศักดิ์ใดก็ตาม แม้ว่าจะมีอำนาจพุทธคุณสูงล้ำ มีคุณวิเศษอนันต์ แต่จะไม่มีความหมายเลย สำหรับผู้ไม่ประพฤติปฏิบัติตามพระธรรม เพราะฉะนั้นทุกท่านที่เป็นลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯไม่ว่าท่านจะมีพระเครื่อง ของอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หรือครูอาจารย์ท่านใดที่ดีไว้บูชาแล้วก็ตาม สิ่งที่พึงกระทำ คือการรักษาความดี ประพฤติปฏิบัติตนตามพระธรรมคำสอนขององค์พระศาสดา อย่างสม่ำเสมอแล้วพุทธคุณของ พระเครื่องหรืออื่นใดที่ท่านบูชาอยู่ก็จะส่งผลให้ท่านเจริญรุ่งเรืองก้าวหน้าตามพุทธคุณที่กำหนดไว้แล้วครับ

17. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    จากเรื่องราวและ คำสอนของ "เจ้าคุณนรรัตน์ฯ" ข้างต้นจะเห็นได้ว่า พระเครื่องหรือสิ่งสิ่งศักดิ์ใดก็ตาม แม้ว่าจะมีอำนาจพุทธคุณสูงล้ำ มีคุณวิเศษอนันต์ แต่จะไม่มีความหมายเลย สำหรับผู้ไม่ประพฤติปฏิบัติตามพระธรรม เพราะฉะนั้นทุกท่านที่เป็นลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯไม่ว่าท่านจะมีพระ เครื่อง ของอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หรือครูอาจารย์ท่านใดที่ ดีไว้บูชาแล้วก็ตาม สิ่งที่พึงกระทำ คือการรักษาความดี ประพฤติปฏิบัติตนตามพระธรรมคำสอนขององค์พระศาสดา อย่างสม่ำเสมอแล้วพุทธคุณของ พระเครื่องหรืออื่นใดที่ท่านบูชาอยู่ก็จะส่งผลให้ท่านเจริญรุ่งเรืองก้าว หน้าตามพุทธคุณที่กำหนดไว้แล้วครับ
    ..........................................
    :cool::cool:

18. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับคุณเชษฐ์และเพื่อนสมาชิกลูกหลายคุณแม่ฯ ทุก ๆ ท่าน

19. st-antique

สวัสดีครับคุณตั้ม วันนี้ใต้ฝนไม่ตกหรือครับ

สวัสดีครับพี่ไพฑูรย์ ^^

20. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณโป้
    ผมได้เข้าไปเยี่ยมกระทู้เปิดใหม่ของคุณโป้และขอแสดงความยินดีด้วยครับที่มีเพื่อน ๆ เข้าไปเยี่ยมชมอุ่นหนาฝาคั่ง