คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบคุณครับพี่สมาธิ7689 ที่นำ พระพิมพ์หลวงปู่ทวดอีกเนื้อมาให้ชมกัน ส่วนตัวผมชอบสีแบบของพี่มากกว่าครับ อาจเพราะผมไม่โฉลกกับสีดำก็เป็นได้ แต่เรื่องการเลี่ยมพระแบบกันน้ำ ผมคิดว่า พระผงที่การสร้างยังใหม่นี่น่าจะทิ้งไว้ให้เนื้อพระแห้งและแกร่งก่อนนะครับไม่อย่างนั้น เลี่ยมไปอาจจะเกิดปัญหาเนื้อพระยุ่ย ก็เป็นได้ครับ ทางที่ดีหากจะใช้ พี่สมาธิ7689 ใส่ตลับทองที่พี่มีเยอะแยะดีกว่ามั๊งครับ yimm

2. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

ขออนุโมทนาบุญ ที่นำศิลาน้ำมาแจกครับและแนบเอกสารให้ด้วย
    วันนี้วันดีมาก ขึ้น15ค่ำ เดือน 8 เหมาะกับการตั้งน้ำที่สุดแน่ๆ
    สาธุ สาธุ สาธุ

(แต่ต้องมาทำงานทุกวันเก็บตังค์บูชาถุงเหนี่ยวทรัพย์ต่อไป)

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบคุณเช่นกันครับ ที่เข้ามาเยี่ยมชมกันอย่างสม่ำเสมอ แค่นี้คนเขียนก็มีแรงกำลังในการหาข้อมูลมาเผยแพร่แล้วล่ะครับ เพราะทำแล้วได้ประโยชน์กับผู้อื่นจริงๆ

4. st-antique

หายไปหลายวันเลยนะครับ คุณออโต้ ส่วนเรื่องเก็บเงินบูชาถุงเหนี่ยวทรัพย์ฯ ทำไมไม่ลองอธิษฐานขอให้คุณแม่ฯท่านช่วยล่ะครับ อาจจะได้เร็วกว่าที่คิดก็เป็นได้ครับ

5. st-antique

เคล็ดลับที่ไม่ลับเกี่ยวกับ การอธิษฐานขอ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ผมลองสังเกตมาสักระยะแล้วครับเกี่ยวกับเรื่องที่ทุกท่านอาจจะติดขัดอยู่ เท่าที่ผมจำได้ผมจะบอกเสมอๆว่า
    "หากต้องการสิ่งใด ให้หมั่นอธิษฐาน เพราะคุณแม่ฯท่านก็ยังต้องอธิษฐาน" นั้น หลายท่านอาจจะลืม หรืออาจจะคิดไม่ถึงว่าเรื่องราวของตนเองนั้นน่าจะขอความเมตตาจากคุณแม่ฯท่านได้ ไม่ว่าจะกรณีใดก็ตามครับ ผมขอแนะนำเลยว่าหากท่านต้องการให้เรื่องใดสำเร็จ เรื่องใดสมปรารถนา ให้อธิษฐานขอ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ท่านเคารพและศรัทธาได้เลยครับ(หากไม่ใช่สิ่งที่ขัดต่อศีลธรรม) ไม่ช้าเรื่องนั้นจะสำเร็จโดยเร็ว จนท่านประหลาดใจ ยกตัวอย่างง่ายๆ หากท่านต้องการหาของอธิษฐาน หรือพระของคุณแม่ก็ตาม ต่อให้จะยากเย็นแค่ไหน ให้ท่านลองอธิษฐานขอท่านเลยครับ ว่า "ลูกต้องการสิ่งใด เพื่อนำมา.............. ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้สิ่งที่ต้องการนั้นสัมฤทธิ์ผลโดยเร็ว หรือกรณีที่ไม่แน่ใจว่า พระหรือของอธิษฐานนั้นจะใช่ของของเราหรือไม่(ของทุกสิ่งมีเจ้าของครับ) ให้ลองอธิษฐานเลยครับ ขอคุณแม่ฯท่าน หากแม้ว่าสิ่งนี้ วัตถุมงคลนี้ เป็นสมบัติของลูกโดยแท้แล้ว ขอให้คุณแม่ฯได้ มอบ............... หรือแสดงสิ่งที่เป็นการยืนยันให้ได้รับรู้ด้วยเทอญ

ลองดูนะครับ ที่ผมมาแนะนำเพราะว่าผมใช้วิธีนี้แล้วเกิดผลจริง จึงอยากส่งต่อสิ่งดีดี ให้ลูกศิษย์คุณแม่ฯด้วยกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2012
  6. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    รูปใหม่ครับ ถ้าไม่ชัดจะถ่ายใหม่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      719.9 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      840.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      207.6 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      207.9 KB
      เปิดดู:
      35
  7. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    นำมาจากร้าน บารมีคุณแม่บุญเรือน
    ขออนุญาติ ด้วยที่ไม่ได้บอกกล่าวทางร้าน
    จากหนังสือประวัติการสร้างพระพุทธโธ ปี 2496
    (เป็นคุณแม่ท่าน เขียนชื่อใว้ ด้วยตัวท่านเอง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2012
  8. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงพ่อทวดวัดสารนารถรุ้นนี้ ไม่น่าทันคูณแม่แนะคับ แค่ใช้ผงและพลอยคุณแม่คับ

9. st-antique

ใช่ครับ คุณตั้ม รู้สึกจะสร้างปี 2554 ครับ พอดีพี่ๆนำมาโชว์ให้ลูกศิษย์ท่านอื่นๆได้ชมกันครับ

10. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาลองดูกันดีกว่าว่าองค์ไหร แท้-เก๊ ลองๆๆตอบกันดูนะคับ

ขออนุญาติท่าเจ้าของภาพด้วยนะคับ ทั้งหมดเป็นเนื้อผงคับ

ท่านที่จะตอบเพื่อรับของจากพี่เชษผมขอแค่ 1 ครั้งเท่านั้นนะคับ เพื่อท่านอื่นบ้าง

ของรางวัลจะเป็น ศิลาน้ำคุณแม่จากพี่เชษคับ

ส่วนผมจะเป็น พระผงจักพรรดิ์ 30 องค์คับ เพียง 1 ท่านเท่านั้นคับ

11. st-antique

55555555 ทดสอบความรู้กันเลยนะครับ ดีครับจะได้ให้เพื่อนๆสมาชิกเข้ามาทดสอบความรู้ที่ได้ศึกษามาบ้าง

เชิญทุกท่าน เข้ามาร่วมตอบคำถามกับคุณ chabay ได้ครับ จะได้รู้ว่าท่าน เรียนรู้และพิจารณา พระพุทโธน้อย แท้-ปลอม ได้หรือยัง

ท่านใดตอบถูกหมด เป็นคนแรก ผมจะมีรางวัลให้ครับ

12. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ล่างสุดพิมพ์กลางปลอมครับ องค์อื่นแท้ครับ
    ปล. ยังไม่ค่อยชำนาญครับ

13. st-antique

ยังไม่ถูกครับ คุณaomrt107 ค่อยๆศึกษาครับ เดี๋ยวก็ชำนาญ

14. chabay

คับเรียงจากบนสุดลงมาเลยนะคับ ตอบเป็นองค์ๆไปเลยคับ ขอนับถือในความใจกว้างของพี่เชษเลยคับ

15. st-antique

ท่านที่ต้องการ บูชา "พระพุทโธน้อย" ลองเข้าไปดูตามลิงค์นะครับ ท่านที่ศรัทธาคุณแม่ฯท่าน อย่านิ่งนอนใจ หากจะเช่าบูชาควรรีบเก็บก่อนที่ราคาเช่าหาจะสูงกว่านี้ครับ พระคุณแม่ฯ มีเจ้าของทุกองค์ ผมเชื่อเช่นนั้นครับ อีกอย่างนับวัน บารมีคุณแม่ฯท่าน เป็นที่ประจักษ์และรู้จักของคนทั่วไปมากขึ้น ทุกคนก็ต่างหาเช่าพระของท่านกัน พระมีการสร้างมากถึง 100,000 องค์ก็จริงอยู่ แต่ปัจจุบันจะเหลือให้เราท่านได้บูชากันสักกี่องค์กันครับ นี่แหละครับ เหตุผลหลักที่ทำให้ราคาเช่าหาพระพุทโธน้อย ของ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม สูงขึ้นโดยไม่ต้องมีการปั่นราคาแต่อย่างใด แต่ทุกสิ่งเกิดขึ้นจาก บารมีธรรมของ คุณแม่ฯท่านเองที่แสดงให้ลูกหลานได้ประจักษ์นั่นเอง

คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม วัตถุมงคลแบ่งให้เช่าบูชาครับ

http://palungjit.org/threads/คุณแม่บุญเรือน-โตงบุญเติม-วัตถุมงคลแบ่งให้เช่าบูชา.354332/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2013
  16. TOFFY_BLUE

TOFFY_BLUE เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012

ขอร่วมด้วย ปลอมทุกองค์ 0.....0 ถูกต้องมั้ยจ๊ะ

17. gunnnose

gunnnose เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    ขอตอบนะครับ ลองดูครับ
    องค์ที่ 1,2 แท้
    องค์ที่ 3,4 เก๊ครับ
    ยังดูพระของแม่ชีบุญเรือนไม่ค่อยเป็นครับ

18. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออีกครั้งครับ องค์แรกแท้ องค์สองแท้ องค์สามปลอม องค์สี่ปลอม ครับ

19. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ลองมั่ง องค์เเรกเลี่ยมทอง ไม่เเท้ นอกนั้นเเท้ครับ

20. chabay

ขออนุญาตินะคับ ผมจะไม่บอกเป็นในๆ จนกว่าจะมีคนตอบถูกนะคับ

ตอบได้ท่านละครั้งนะคับ

ตอนนี้ยังไม่มีคนถูก

ซื่อสัตย์นะคับ อย่ามาหลาย ID เพื่อเพื่อนๆบ้าง ของรางวัลไม่ไ้มีไรมากคับแค่ร่วมสนุกกันคับ