คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
  2. TOFFY_BLUE

TOFFY_BLUE เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    ดู อีกครั้ง สวยมาก + ที่สุด เฮ้อ...ทำงัยดี น้องเชษฐใจอ่อนมั้ยล่ะ

ให้ป้าเถอะ

3. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 35 คน ( เป็นสมาชิก 20 คน และ บุคคลทั่วไป 15 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    jaguarnusing, st-antique, motana2008, natta_pea, kanpatsavee, snail531, jay, aomrt107, chabay, ampolj, Jintamuttha, wishmaker, พ่อน้องแพร, นสิทธิ, jawkati, area, ลูกน้ำเค็ม, pondberry, therock1977, Poungpet

ศิษยานุศิษย์คุณแม่มากมายเหลือ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โปรดช่วยปกปักรักษาทุก ๆ ท่าน และบันดาลโชคให้ทุก ๆ ท่านด้วยเทอญฯ

4. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมโมทนาในกุศลจิตและเจตนาอันดีของคุณขวัญเรือนด้วยค่ะ :cool:

ในสังคมที่ดูวุ่นวาย แก่งแย่งเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวอย่างดุเดือด...แต่ในอีกมุมเล็กๆ มุมหนึ่ง เรายังมีคนกลุ่มเล็กๆที่ยังรู้จักคำว่า "แบ่งปัน-น้ำใจ" แม้จะเป็นกลุ่มหยดน้ำเล็กๆ แต่ก็ทำให้ใจเรารู้สึกชุ่มชื้นได้ทุกครั้งที่ได้มองเห็น.....^^

5. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนค่ะ

โมทนาบุญกับคุณขัวญเรือน และ คุณเชษฐ์ด้วยค่ะ
    ขอบุญบารมีที่ทั้งสองท่านสร้างครั้งนี้ นำมาซึ่งความสุข ความเจริญ อุดมทั้งทรัพย์ภายนอก ภายใน ไม่เ็จ็บ ไม่จนค่ะ:cool::cool::cool:

6. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้แว๊บไปสวดมนต์ขอพรคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มาครับ
    ขอให้ได้เป็นเจ้าของถุงเหนี่ยวทรัพย์ ตามที่ปรารถนาในเร็ววันนี้ด้วยเทอญ :cool:
    ผมขอลงชื่อร่วมลุ้นด้วยคนนะครับพี่เชษฐ์

7. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคนครับ
    เผื่อมีโชคกับเขาบ้าง
    ถ้าถึงเวลามีวาสนา คงได้มาบูชาครับ
    อนุโมทนา กับพี่ขวัญเรือนด้วยครับ

8. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประกาศแจ้งข่าวดี

เรื่อง ของอธิษฐานที่ยืนยันว่า ถุงเหนี่ยวทรัพย์ฯ ที่ได้มาเป็นของคุณแม่ฯ

เมื่อตอนที่ผมได้รับ "ถุงเหนี่ยวทรัพย์" ชุดใหม่นี้มา ผมได้ทำการเลือกถุงฯที่มีลักษณะที่จะหายากและไม่มีอีกแล้วในบ้านคุณตาท่านนี้(จากคำบอกจากคุณตาฝากน้องที่นำถุงฯมาให้ผมครับ) ผมจึงได้เก็บ "ถุงเนื้อผ้าม่าน" ไว้ทั้งหมด โดยที่ยังไม่ได้ดูของอธิษฐานภายในเลยสักใบ เมื่อสักครู่เพิ่งมานั่งตรวจสอบ ของอธิษฐานภายในว่าครบทุกใบหรือไม่ เพื่อรอเจ้าของที่แท้จริงมารับไป ปรากฏว่าผมพบ "ลูกอม" เนื้อแบบที่ปั้นพระปิดตาของคุณแม่ฯใน "ถุงเนื้อผ้าม่าน" ครับ ซึ่งลูกอมแบบนี้ผมได้รับมาแล้วครั้งแรกซึ่งอยู่ใน "ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ มีเงินนับยิ้มกริ่ม" ที่คุณปู่ ลูกศิษย์คุณแม่ฯได้แบ่งให้ผมได้เช่ามาบูชาเพื่อความเป็นสิริมงคลก่อนหน้าชุดต่างๆที่จะได้มาอีกนี้ จึงทำให้เป็นการยืนยันอีกอย่างหนึ่งได้ว่า ถุงเหนี่ยวทรัพย์ ของบ้านคุณตาท่านนี้แท้และทันคุณแม่ฯท่านอย่างแน่นอนครับ เดี๋ยวผมจะหาเวลาถ่ายรูปมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2012
  9. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    หลานเเม่มารายงานตัวนะครับพี่ๆเเละสมาชิกทุกท่าน

10. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

555555 ผมมีหน้าที่ต้องส่งพี่ณิเข้านอนก่อนครับ :cool::cool::cool:

11. OATTOSAN

OATTOSAN เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับ
    ผมขอมารายงานตัวเป็นสมาชิกน้องใหม่ของบ้านหลังนี้ด้วยนะครับ
    ผมขอเข้ามาหาความรู้ และรับฟังประสบการณ์ต่างๆของพี่พี่ทุกคนด้วยนะคร้าบ

12. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: ไม่มีหลักฐานนี้ก็เชื่อครับว่า แท้ทันครับ คุณเชษ ^^

13. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขออนุโมทนาใน จิตใจที่ดีงาม ของคุณขวัญเรือน(คิดถูก) ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนอวยพร อวยชัย ให้คุณขวัญเรือน(คิดถูก)ได้รับสิ่งดีๆกลับคืน สมหวังในสิ่งดีๆทุกประการ

สังคมเรายังไม่สิ้นคนดี มีเมตตา ดีใจด้วยจริงๆ

14. TOFFY_BLUE

TOFFY_BLUE เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012

โมทนาสาธุ วันนี้มีคดีเด็ดด้วยหรือนี่ ขอบคุณในน้ำใจที่มีให้
    กับศิษย์ลูกหลานคุณแม่ทุกท่าน

15. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    มารายงานตัวด้วย อ่านอยู่นานแล้ว ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือนคับคั่งดีจริง ๆ
    สนใจคาถาบูชาพระสีวลีของคุณแม่เห็นนานแล้ว ไม่เคยได้หัดท่องซะที สงสัยต้องหัดสวดจริงๆเสียแล้ว

16. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ยินดีต้อนรับครับ คุณ OATTOSAN

17. jaguarnusing

ยินดีด้วยมาก ๆ ครับพี่เชษฐ์ อยากเห็นมาก ๆ ครับ :cool::cool:

18. sagang

sagang เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่ ขวัญเรือน และคุณเชษฐ์ ด้วยนะค่ะ

19. Jimp

Jimp เป็นที่รู้จักกันดี

กราบสวัสดีคุณแม่บุญเรือนและพี่น้องทุกท่านครับ
    ช่วงนี้ใครที่ไม่ได้เข้ามา แค่ 1/2 วัน หรือ 1 วันอาจพลาดอะไรดีๆได้ครับ
    เพราะความศรัทธาและประสบการณ์ที่มีอย่างมากมายกับลูกหลานคุณแม่ทุกท่าน
    ยังไงก่อนนอนทุกวันอย่าลืมสวดคาถาพระฉิมพลีนะครับ
    รับรองว่าจะมีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตจริงๆ

ราตรีสวัสดิ์ครับ[/B]

20. st-antique

มั่นใจขนาดนั้นเลยนะครับพี่โป้ ^^ สำหรับผมมั่นใจมาตั้งแต่แรกก่อนเช่ามาแล้วล่ะครับ แต่ที่ออกมาแจ้งต่างๆ เพื่อให้บางท่านที่สงสัยอยู่ได้คลายความสงสัย ศรัทธาจะได้เกิดโดยไร้ซึ่งความลังเลสงสัย และส่งผลให้บังเกิดพลานุภาพดลบันดาลให้ดึงทรัพย์ เงินทอง เข้ามาหาผู้เป็นเจ้าของโดยเร็วครับ