คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง

สวัสดีครับลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้"วันพระ" สร้างบุญกุศล ปฏิบัติธรรม ละเว้นสิ่งอบายทั้งปวง ดำเนินชีวิตตามหลักธรรมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ากันนะครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ "วันเสาร์"

ศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

"ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ

"ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

3. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตมาเล่าประสบการณ์ของอธิษฐานคุณแม่นะคะ
    เพิ่งมาได้ตามอ่านกระทู้นี้ได้ไม่นาน และอ่านเจอเรื่องถุงเหนี่ยวทรัพย์ของคุณแม่สีต่างๆกัน ตอนนั้นได้ไลน์ปรึกษาคุณเชษฐ์ดู เลยลองบูชาถุงเขียวมาหนึ่งใบก่อน ประสบการณ์ก็มีเงินเข้ามาเรื่อยๆนะคะ แต่ยังไม่ได้เห็นเด่นชัดมาก
    แต่ในใจอยากได้ถุงขาวใบจิ๋วมาห้อยคู่กับรูปคุณแม่มากกว่า ปรากฏว่าถูกโฉลกกับสีขาวมากค่ะ พอได้มาวันแรก จุดธูปบอกคุณแม่เสร็จ ห้อยคอบูชาพร้อมรูปท่านเลย (ปกติจะสวดคาถาพระฉิมพลีด้วยทุกวันอยู่แล้วค่ะ) วันนั้นเป็นอาทิตย์กลางเดือนใกล้ปลายเดือนแล้ว ปกติลูกค้าจะไม่ได้ตู๊มต๊ามมาก ที่ร้านจะแน่นต้นเดือนมากกว่า แต่อาทิตย์นั้นทั้งอาทิตย์ ยอดรายได้ดีมาก ลูกค้าใหม่ลูกค้าเก่าเรียกว่าแน่นตลอดเลยค่ะ ที่บ้านถึงกะออกปากว่าของอธิษฐานคุณแม่ไม่ธรรมดาเลย กราบคุณแม่บุญเรื่อนด้วยเศียรเกล้า_/l\_/l\_/l\_

4. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

ยินดีด้วยครับที่ได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯ สมตามความเคารพศรัทธาที่มีต่อคุณแม่ฯ หากเราหมั่นระลึกถึงท่านด้วยใจที่ศรัทธา ไม่ว่าจะตกในสภาวะยากลำบากเพียงใดคุณแม่ฯย่อมเมตตาอนุเคราะห์ลูกศิษย์ให้หลุดพ้นจากปัญหาต่างๆเสมอครับ หากเรื่องนั้นไม่เกินกรรม ขอให้ได้รับเมตตาเช่นนี้เรื่อยๆนะครับ จะได้บูชาของอื่นเสริมกิจการให้ดียิ่งๆขึ้นไป ร่ำรวยๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2016
  5. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เริ่มต้นการทำงานวันแรกกันแล้ว ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานนะครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ทุกท่านมีความสุขในการดำเนินชีวิต ประกอบกิจการใดสัมฤทธิ์ผล ให้มั่งคั่งมั่งมีทั่วทุกคน ไร้กังวลมีแต่สุขทุกวันเทอญ

6. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้สำเร็จในงานทั้งหลาย เจริญทางโลกและทางธรรมทุกท่านครับ

7. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:
    สวัสดีครับน้องไชยยันต์

8. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เหนือเศียรเกล้า
    กราบ กราบ กราบ

วานนี้มีพี่ๆท่านใด มีโชคลาภไหมครับ พี่เชษสบายดีนะครับ
    เห็นเงียบๆๆๆช่วงนี้ มีประสบการณ์ดีๆมาเล่าสู่ฟังด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

9. st-antique

สวัสดีครับ สบายดีครับ ติดประชุมครับเลยไม่ได้เข้ามาทักทายกัน

10. st-antique

เมื่อวานนี้ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมท่านใดมีโชคกันบ้างครับ ขอแสดงความยินดีกับท่านที่มีโชคดีด้วยนะครับ ท่านที่ไม่มีโชคก็อย่าได้ท้อแท้เสียใจ โอกาสหน้ายังมีเสมอ ซื้อหากันพอเป็นกษัยนะครับ สนุกสนาน อย่าเอาเป็นหลักหวังเป็นรายได้หลักแทนการทำงานเพราะอย่างไรก็ไม่มีเงินจากที่ได้จะได้มาต่อเนื่องและมั่นคงเหมือนเงินจากการงานอีกแล้ว สำหรับเรื่องโชคลาภคุณแม่ฯท่านอาจจะมอบให้เฉพาะโอกาส เฉพาะบุคคล แต่เรื่องการงานแล้วคุณแม่ฯท่านเมตตาลูกศิษย์ทุกคนที่ศรัทธาตั้งมั่นต่อท่านเสมอครับ ท่านที่มีโชคก็อย่าลืมแบ่งเงินส่วนหนึ่งไปทำบุญและทำทานด้วยนะครับ จะได้ถูกอีกเรื่อยๆ ^^

11. st-antique

สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันเวลาเดินทางผ่านมาถึงวันศุกร์กันแล้ว วันนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านได้มั่งคั่ง มั่งมีด้วยโภคทรัพย์เงินทอง หลั่งไหลมากองเต็มห้องเต็มหอ กิจการงานใดที่เฝ้ารอให้คลี่คลายสำเร็จด้วยดี ให้มากมีด้วยเกียรติยศ ลาภยศ สรรเสริญ กิจการทุกอย่างเจริญก้าวหน้ารุ่งเรืองไม่มีวันตกต่ำ ให้เฟื่องฟูเช้าค่ำอย่าได้ขาด หากใครคิดปรามาสทำร้ายให้พ่ายไปด้วยความคิดร้ายนั้น ขอให้ทุกท่านมีความสุขทุกคืนวัน สุขสันต์ตลอดไปนับจากนี้ด้วยเทอญ

12. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

13. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

14. st-antique

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

ศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

อย่าลืมเตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ

"ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

15. st-antique

วันนี้หยุดพักผ่อนกันหลังจากทำงานกันมาตลอดทั้งสัปดาห์ ช่วงนี้ฝนเริ่มตกชุกมากขึ้นจะเดินทางไปที่ใดเตรียมอุปกรณ์ป้องกันติดไปด้วยนะครับ เดินทางด้วยรถยนต์ก็ระมัดระวังให้มากเพราะถนนลื่นเกิดอุบัติได้ง่าย ไม่ว่าจะสถานการณ์ใดก็ตามตั้งตนให้อยู่บนความไม่ประมาทดีที่สุดครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับวันหยุดนี้ครับ ^^

16. st-antique

เริ่มต้นการทำงานวันแรกของสัปดาห์กันแล้ว ขอให้พบพานแต่สิ่งดีดี มีความสุขกับการทำงานเพื่อเริ่มสิ่งดีดีให้มีต่อไปตลอดทั้งสัปดาห์ครับ ขอบารมีพระธรรมของพระพุทธเจ้า พุทธคุณพระพุทโธน้อย และบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรประเสริฐให้ทุกท่านมั่งมีความสุข ไร้ทุกข์นานา คิดหวังสิ่งใดสมปรารถนา ให้นำพาแต่สิ่งดีดี หลั่งไหลมาไม่ขาดสาย มีแต่ความสุขสบาย ได้สำราญทุกคืนวัน ให้มั่งมีด้วยเงินทองโภคทรัพย์ หลั่งไหลมาดุจของขวัญ ยิ่งมีขอให้ยิ่งเพิ่มพูนมากขึ้นในทุกวัน ขอให้พรนั้นถึงลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านเทอญ

17. st-antique

ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทั้งเก่าและใหม่ หากได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯไม่ว่าจะเล็กน้อยหรือมากมายเพียงใด ขอท่านนำเรื่องราวเหล่านั้นมาลงแบ่งปันให้ลูกศิษย์ท่านอื่นๆได้อ่านกันบ้างนะครับ จะได้รับรู้ถึงความเมตตาที่คุณแม่ฯท่านมีต่อศิษย์เสมอมา และบางเรื่องราวอาจจะได้เป็นแนวทาง นำทางสว่างให้กับลูกศิษย์อีกหลายๆคนที่กำลังเดือดร้อนต้องการทางออกอยู่ด้วยก็เป็นได้ นับว่าได้ทั้งช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ฯให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปซึ่งเป็นการแสดงความกตัญญูกตเวทีกับผู้มีคุณแล้ว ยังได้บุญกุศลอันแรงกล้าจากการได้ช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ ลำบากด้วยอีกทางนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

18. st-antique

ช่วงนี้งานเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้นแล้ว และเรื่องการจัดหาเบอร์โทรศัพท์ให้เพื่อนๆ ญาติพี่น้องก็เรียบร้อยไปมากแล้วทำให้ช่วงยุ่งๆเริ่มเบาลง เดี๋ยวจะหาโอกาสหาเวลาเรียบเรียงเรื่องราวเกี่ยวกับทัพพีนางกวักและคาถาพระฉิมพลีที่ติดค้างกันไว้มาลงให้อ่านกันครับ ขอขอบคุณทุกท่านทั้งที่เป็นลูกศิษย์หรือผู้ที่มีความเคารพศรัทธาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เข้ามาเยี่ยมเยียนกระทู้ฯแห่งนี้ไม่ขาดสาย แม้ช่วงหลังๆอาจจะไม่ได้ลงเนื้อหาความรู้มากเหมือนช่วงแรกเพราะว่าเรื่องสำคัญๆ ได้ลงไว้เกือบครบถ้วนไปหมดแล้ว จะเหลือแต่เพียงเรื่องราวความรู้เล็กๆน้อยๆที่ได้เพิ่มเติมมา รวมถึงประสบการณ์ต่างๆที่มีเข้ามาเรื่อยๆของบรรดาลูกศิษย์คุณแม่ฯที่นำมาลงแบ่งปันกัน หวังว่ากระทู้ฯแห่งนี้จะเป็นแหล่งความรู้เกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ในทางที่ถูกต้องสำหรับผู้ที่เคารพศรัทธาคุณแม่ฯอย่างแท้จริงได้เป็นภูมิคุ้มกันสิ่งที่ไม่เป็นจริงที่มีกลุ่มผู้ฉวยโอกาสจากศรัทธาแต่งเติมขึ้นจทำให้ลูกศิษย์รุ่นหลังหลงทางไปได้อย่างดี บุญกุศลแห่งการแบ่งปันความรู้ บุญกุศลจากการก่อให้เกิดปัญญา แสงสว่างแก่ทุกท่านที่ได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ ขออุทิศถวายแด่ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครูอาจารย์ที่ผมเคารพยิ่งทั้งหมดครับ

19. st-antique

ค่ำคืนนี้ขออนุญาตทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ที่เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่ฯ พระเครื่อง หรือของอธิษฐาน นำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานท่านอื่นๆได้อ่านกันได้ครับ เพื่อเป็นการช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เราเคารพให้ขจรขจาย เป็นที่รู้จักของคนที่ตกทุกข์ได้ยากต้องการที่พึ่งพิงต่อไปครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง มีความสุขความเจริญก้าวหน้าทั้งหน้าที่การงานและการดำเนินชีวิต ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทอง ทรัพย์สินโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาเทมาไม่ขาดสายตลอดไปด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

20. st-antique

สวัสดีลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

เดินทางมาถึงกลางสัปดาห์กันแล้วนะครับ ขอบารมีธรรมคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกคนได้มีความสุข ความเจริญก้าวหน้าในการทำงาน จะติดต่องานใดให้สำเร็จ ค้าขายให้มีเงินกำไรนองเนือง เฟื่องฟูด้วยลาภยศนานา ไร้โรคาทั้งหลายทั้งมวลเทอญ