คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    201...พ้น 200 มาแล้ว ไม่เคยมีใครคิดว่าจะมาไกลขนาดนี้คุณเชษ ก้คงไม่คิดเหมือนกัน ทุกอย่างมีเหตุผลไม่มีอะไรบังเอิญ ในความคิดผมนะครับคนที่นับถือคุณแม่ และรู้จริงมีพอสมควรแต่ที่แล้วมาเค้าไม่ออกมาตอบกระทู้เพราะเค้าคิดว่ามาแล้วก้ไปแค่อยากจะเปิดกระทู้เฉยๆ แต่มาเจอคุณเชษที่จริงจังและมุ่งมั่นที่จะเผยแผ่บารมีคุณแม่อย่างจริงใจ ผมเชื่อว่่าลูกคุณแม่อีกหลายๆคนจะเข้ามาเปิดเผยเรื่องราวต่างๆของคุณแม่ที่เรายังไม่รู้ ให้ได้รู้แน่นอนครับ...ยินดีกับคุณเชษครับที่กระทู้ได้รับการตอบรับอย่างดี...ศรัทธาเกิดปาฏิหารเกิด^^

2. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับพี่เชษฐ์ เจ้าของบ้านมาแว้ววว
    อยู่บ้านดีกว่าครับพี่ แล้วจะรอคอยข่าวดีครับ

ว่าแต่ไม่มีรางวัลผู้ดูแลบ้านชั่วคราวหรือครับ 5555
    เจ้าบ้านมาแล้ว ขอตัวไปทำบุญบ้างดีฟ่า

3. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    เจ้าของบ้านมาแล้ว วันนี้วันหยุดกระทู้คงจะคึกคักน่าดูครับ

ยังไงพักผ่อนเเยอะ ๆ ครับ ผมเห็นนอนดึกตื่นเช้า คงจะพักผ่อนน้อยไปหน่อยครับ

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบคุณทุกความห่วงใยที่มอบให้ครับ ตอนนี้อาการป่วยดีขึ้นมากแล้ว สงสัยพักผ่อนน้อยไปหน่อย ^^
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองให้ทุกท่านอย่าเจ็บ อย่าจน ด้วยเทอญ

5. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ฝากข่าวครับ ที่วัดสัมพันธวงศ์ยังมีล็อคเก็ตและผ้ายันต์คาถาพระฉิมให้บูชา ออกงานหล่อรูปเหมือนคุณแม่ไปประดิษฐานที่วัดสารนาถ/วัดสัมพันธวงศ์/โรงแรมมณเฑียร เมื่อ 25 พ.ค. 54

ล็อกเก็ตคุณแม่บุญเรือนหลังปิดแผ่นสแตนเลส ภายในบรรจุผงพระมงคลมหาลาภ ผงพระนางพญาและพระพุทโธที่คุณแม่บุญเรือนได้อธิษฐานธรรมไว้ รวมทั้งเส้นเกศา อัฐิธาตุ สายสิญจ์เสก อธิษฐานจิตปลุกเสกโดยเกจิคณาจารย์เรืองวิทยาคมแห่งยุคและออกให้บูชาในงานเท ทองหล่อรูปเหมือนบูชาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมื่อวันที่ ๒๕ พ.ค. ๕๔ เนื้อทองคำสร้าง ๒ แบบคือแบบด้านหลังปิดแผ่นทองคำและแบบด้านหลังติดเหรียญพระพุทโธคลังเนื้อ ทองคำ จำนวนสร้างเพียงแบบละ ๑๙ องค์เท่านั้น เนื้อเงินสร้าง ๒ แบบเหมือนกันกับเนื้อทองคำ จัดสร้างแบบละ ๕๐ องค์ ส่วนแบบหลังปิดแผ่นสแตนเลสนี้จัดสร้างเป็น ๗ สีจำนวนรวมกันเท่าพ.ศ.คือ ๒๕๕๔ องค์ ตอกโค้ดลายเซ็นต์ชื่อและนามสกุลของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม รวมทั้งหมายเลของค์พระเป็นสำคัญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      77.4 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      71.3 KB
      เปิดดู:
      60
  6. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบคุณครับพี่เล็ก เรื่องอาการป่วยที่เกิดกับผม เกี่ยวข้องกับ "ถุงดำอมฤต พิชิตภัย" ครับพี่เล็ก ใบที่พี่เล็กได้เห็นเมื่อวันที่ได้เจอกัน เดี๋ยวผมจะเล่าประสบการณ์ให้ฟังพร้อมกันนะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับความห่วงใย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2012
  7. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

เห็นด้วยครับ
    ผมรู้จักคุณแม่มากขึ้นก็เพราะพี่เชษฐ์ และ พี่ๆเพื่อนๆในนี้หละครับ
    ตอนแรกคิดว่าในชีวิตนี้คงไม่มีบุญได้วัตถุมงคลของคุณแม่แน่ แต่ตอนนี้คงไม่แล้วครับรอลุ้นคุณแม่มาโปรดเมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมแบบที่พี่ พี่ บอกบ่อยๆ (อธิฐาน)และบูชาวัตถุมงคลของคุณแม่ที่ทำให้ตัวเราไม่ลำบากครับ:cool:

8. pachara_ag

pachara_ag เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    อยากฟังครับน้อง กำลังรู้สึกว่าอยากได้ถุงสีำดำอยู่พอดี

9. st-antique

เนื่องจากผมไม่โฉลกกับสีดำแต่ไหนแต่ไรแล้ว แต่ใน ถุงเหนี่ยวทรัพย์ ชุดที่สอง มี
    "ถุงดำอมฤต พิชิตภัย" มาด้วย 1 ใบผมเลยต้องเก็บไว้เพื่อจะทดสอพุทธคุณว่าจะให้ผลทางใดโดยไม่ได้คิดเรื่องปัญหาที่จะเกิดขึ้นตามมา แต่เมื่อเก็บไว้แล้วก็รู้สึกแปลกๆ มีอาการป่วยเล็กๆน้อยๆ ตลอด ทั้งที่ก่อนหน้าก็ไม่ค่อยมีอาการอย่างนี้มาก่อน และ เมื่อวานนี้ป่วยอาการหนักมาก ขณะขับรถกลับบ้านมาอยู่ดีดีก็เห็นภาพ ถุงดำฯ ผ่านเข้ามาเฉยเลย ก็เริ่มจะคิดแล้วว่าน่าจะเกิดจากภาพที่ผมได้เห็นอย่างแน่นอน แต่ก็ยังไม่ปักใจมากนะครับ จนกลับถึงบ้านอาการป่วยยิ่งหนักมากขึ้น เวียนหัวอย่างมาก ยกหัวแทบไม่ขึ้นเวลาจะลุกก็ต้องค่อยๆลุกเพราะจะล้ม ตัวก็ร้อนขึ้นๆ จนร้อนมาก หากวัดปรอทน่าจะเกิน 40 องศาฯอย่างแน่นอนครับ ผมก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร จะไปหาหมอที่โรงพยาบาลก็ค่ำมากเกินไปแล้ว หากจะไปโรงพยาบาล สมิติเวช ศรีราชา ก็คงไม่ไหวเพราะอาการตอนนั้นต้องบอกว่าหนักมากจริงๆสำหรับผมครับ ผมเลยตั้งจิตอธิษฐานต่อคุณแม่ฯท่านว่า หากใช่ที่ลูกคิดแล้ว ให้คุณแม่ฯช่วยให้ความกระจ่างและให้อาการป่วยของลูกเบาบางลงด้วยเทอญ แล้วผมก็หลับไป ตื่นขึ้นมากก็เบาเลยจริงๆครับ เป็นอันสรุปได้ว่า
    "ถุงดำอมฤต พิชิตภัย" ใบนั้นคงต้องให้ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ที่เหมาะสมอย่างแน่นอน เลยบอกว่าน่าจะมีข่าวดี เพราะผมจะแบ่ง "ถุงดำอมฤต พิชิตโชค" ใบนั้นออกมาให้ท่านที่เป็นเจ้าของจริงได้บูชา ไปใช้ครับ หากท่านใดถูกชะตากับ ถุงดำฯ ใบที่เห็น ข้างล่างนี้ติดต่อเข้ามาสอบถามได้ครับ

10. st-antique

ใช่แล้วครับพี่โป้ น้อง motana2008 สำหรับผมแล้วไม่ได้คิดเลยครับว่ากระทู้ฯที่ผมเปิดขึ้นจะได้รับการตอบรับอย่างดีขนาดนี้ ตอนแรกคิดว่า 100 หน้าก็หรูแล้วครับ แต่นี้นับวันยิ่งเพิ่มจำนวนของผู้เข้ามาเยี่ยมชมมากขึ้น มีประสบการณ์จากลูกหลานคุณแม่ฯ มากขึ้นที่นำมาเล่าสู่กันฟังผมเห็นกระทู้ฯได้เป็นอย่างทุกวันนี้ก็สุขใจอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ ^^

11. st-antique

เห็นว่ายังไม่มีศิลาน้ำอธิษฐานหรือครับ ถ้าอย่างนั้นพี่จะให้ศิลาน้ำน้องไปบูชาครับ ส่งชื่อ ที่อยู่ เข้าข้อความให้พี่ได้เลยครับ

12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

พักผ่อนเยอะนะจ๊ะ.....:cool:

13. st-antique

ดูจากรูปที่ถ่ายมาใหม่แล้ว องค์จริงคงสวยน่าดูเลยนะครับน้องนุ ^^ เก็บไว้ให้ดีนะครับ พี่คิดว่าต่อไปเท่าที่คุณแม่ฯท่านได้กล่าวไว้ว่า พระท่านจะมีราคาสูง นั้น เนื้อผงพุทธคุณ นี่แหละครับที่พี่คิดว่าจะตรงกับคำพูดของคุณแม่ฯท่านมากที่สุด เนื้ออื่นก็ราคาเช่าหาก็สูงนะครับไม่ใช่ว่าจะไม่สูงแต่เนื้อผงพุทธคุณ จะมีความสวยงาม และเนื้อหาจะเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลามากกว่าทำให้ยิ่งอายุมาก ยิ่งสวยครับ

14. st-antique

ขอบคุณมากครับพี่เอม _/\_

15. pachara_ag

pachara_ag เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    เป็นเช่นนี้เอง ตอนแรกผมก็กังวัลเรื่องของสีถุงเหนี่ยวทรัพย์กับโฉลกของวันเกิดเหมือนกัน เพราะผมเกิดวันจันทร์จะไม่ถูกโฉลกกับสีแดง แต่ตอนนี้ผมมีถุงแดงแรงฤทธิ์บูชาอยู่ด้วย เพราะเห็นแล้วรู้สึกว่าอยากได้ ตั้งแต่บูชายังไม่มีอาการเหมือนน้องเชษฐ์เลย แต่มีความรู้สึกดีมากขึ้นกว่าเดิม เลยคิดว่าของอธิษฐานของคุณแม่ฯ ท่าน ก้าวพ้นเรื่องของสีไม่ถูกโฉลกไปแล้ว แต่ฟังจากประสบการณ์ของน้องเชษฐ์แล้ว ผมคงต้องศึกษาเรื่องสีของถุงแต่ละใบให้ลึกซึ้งมากขึ้นกว่าเดิม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2012
  16. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    คุณเชษฐ์ ใจดีมาก แจกตลอด นับถือในความใจกว้างค่ะ

17. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นเช่นนั้นผมขอรับช่วงต่อได้ไหมครับพี่เชษฐ์ เนื่องจากผมเดินทางบ่อยมาก ๆ
    เข้า กทม กลับบ้านแทบทุกสัปดาห์ ปกติก็จะทำงานที่ชลบุรีครับ

18. st-antique

ขอบใจมากครับน้องนุ ที่นำสิ่งดีดีมาบอกกล่าวให้ลูกหลานคุณแม่ได้รับทราบ

19. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเที่ยงวันอาทิตย์ครับ เมื่อคืนสนุกกับการเฝ้าบ้านแทนพี่เชษฐ์ดึกไปหน่อย วันนี้เลยตื่นเที่ยงเลย 555

ใช่แล้วครับพี่ณิ ไว้วันหลังมีโอกาสไปเจอกันที่นั่นก็ดีนะครับ

ทีเด็ดของที่นี่เลยครับ ต้องลอง!!

ขอบคุณครับ

ไม่ใช่ครับคุณต่ายแสนซน องค์ที่วัดอาวุธคล้ายกับองค์นี้มากครับผม แต่สวยกว่านี้นิดหน่อยครับ แน่นอนสวยกว่าราคาแรงกว่า สู้ไม่ไหวครับผม

5555 เห็นเมื่อวานพี่เชษฐ์บอกว่าไม่ค่อยสบาย น้องชายเลยจัดแทน 5555

อนุโมทนากับพี่เชษฐ์และยินดีกับคุณ motana ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับพี่เชษฐ์ องค์นี้ถูกใจนุมากครับ ที่สำคัญเป็นองค์แรกในชีวิตด้วย :cool::cool::cool:

ปล. วันนี้ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปวัดอาวุธหรือเปล่านะครับ นี่ก็เที่ยงจะครึ่งแล้ว ที่สำคัญต้องขับรถพาพี่สาวออกไปทำธุระด้วยครับ ไว้ยังไงนุแจ้งข่าวนะครับพี่เชษฐ์

20. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน สวัสดีครับพี่เชษฐ์ ขอให้พี่หายป่วยเร็วๆนะครับพี่ สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือนทุกๆท่านด้วยนะครับ ถึงจะผ่านหน้าที่200มาแล้วแต่ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ขอให้คุณแม่บุญเรือนคุ้มครองทุกท่านครับ

ผมขอถามนิดนึงครับว่าปูนเสกของคุณแม่ที่วัดอาวุธฯบูชาถุงละเท่าไรครับ ผมรบกวนขอข้อมูลด้วย อยากไปกราบคุณแม่แต่ยังไม่มีโอกาสเลยครับ