คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อยากๆได้ถุงกับเค้าบ้างจังเลย...แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิอิ ผมก็อยากได้ครับ แหะๆๆๆ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ใช้ ดีกว่าครับ เพราะจุดประสงค์คุณแม่ฯท่านสร้างขึ้น เพื่อให้ลูกหลานได้ใช้ครับ

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

555555555 หลายคนก็อยากเป็นเจ้าของกันทั้งนั้นแหละครับ ลองอธิษฐานขอ คุณแม่ฯท่าน ดูเหมือนหลายๆท่านที่ได้ทำแล้วสำเร็จซิครับ สิ่งไม่น่าเชื่อเกิดขึ้นเสมอครับ ^^

5. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

น่ากลัวมาก ผมก้อขอเสนอด้วย

พระมงคลมหาลาภปลอมทั้งชุด ฝีมือของปีที่แล้ว ตอนนี้เอามาล้างผิว ทำคราบกันใหม่น่ากลัวและเห็นมีประมูลในเวปต่างๆ น่าจะมีประมาณสักหลักร้อยองค์ สวย คมชัดลึกเกินพอดีและเหมือนกันทุกตำแหน่งทั้งหน้าหลัง
    เหลือ 1 องค์ แท้ ผมยังดูไม่ออก ถ้าเจ้าของไม่เฉลยนะ จนอ้อเลย

<table id="post5581390" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_5581390" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px">
    </td><td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right">
    </td></tr></tbody></table>[​IMG]

6. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

มาทางนี้เลยครับท่านนอร์ ไม่กล้าใช้ มาแลกกันใช้เลย
    ผมมีพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก จากน้องเชษฐ
    ได้มาก้อขึ้นคอเลย ถูกหวยซะเล็กน้อย จากท้ายทะเบียนน้องเชษฐ
    โมทนาสาธุ

7. st-antique

ผมจึงออกมาเตือนบ่อยๆไงครับคุณปอนด์ เพราะค่อนข้างจะเนียนมากหากคนที่ไม่ได้ศึกษาได้ยินอย่างเดียวว่า "พระมงคลมหาลาภ" ดีก็รีบหามาใช้ก็โดนกันเลยทีเดียว อย่าว่าที่อื่นเลยครับ ก่อนที่ผมจะศึกษาคุณแม่ฯท่านอย่างจริงจัง ผมยังโดนพระมงคลมหาลาภ ปลอม มาเลยครับ 1 องค์ หลังจากนั้นก็สบายผมแล้วไม่มีใครสามารถมาหลอกได้อีก แต่สำหรับพระพุทโธน้อย นี่ผมยังไม่เคยโดนของปลอมเลยครับ อาจเพราะผมได้สติจาก พระมงคลมหาลาภ มาแล้วเลยทำให้ผมทำการศึกษามากขึ้นก่อนการเช่าหาครับ ขอบคุณมากครับคุณปอนด์ ที่นำสิ่งดีดีมาฝาก ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยกัน ^^

8. trisaranakhom

trisaranakhom เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตั้มดูให้หน่อยครับถ่ายมือถือไม่ค่อยชัดเท่าไร เมื่อกี้เห็นแวบๆ ไม่เห็นคุณเชษฐ์ ถ้าคุณเชษฐ์มาแล้วฝากcomment ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. st-antique

สังเกตหรือเปล่าครับว่าพวกมิจฉาชีพ มันรู้ทางได้ยินว่า "พระมงคลมหาลาภ" บรรจุกรุ หรือเป็นพระกรุ เลยทำมาซะเนียนเลย ทั้งที่จริงแล้วพวกนั้นรู้ไม่จริงหรือรู้ไม่หมด เลยเป็นข้อดีของหลายท่านที่ทำการศึกษาและชำนาญแล้วครับ หากรู้ข้อมูลที่แท้จริง เห็นพระที่จริงบ่อยๆ ไม่จำเป็นต้องครอบครองก่อนหลอกครับ อาศัยหารูปของแท้ดูเรื่อยๆ เดี๋ยวก็จำได้เอง แล้วก็จะมีภูมิคุ้มกันพระปลอมได้ครับ

ปล. อย่าหลงเชื่อว่า ร้านใหญ่จะปลอดภัยจาก พระปลอมนะครับ(ไม่ว่าจะ พระมงคลมหาลาภ
    หรือพระพุทโธน้อย) เพราะหลายครั้งที่ผมค้นหาข้อมูลเพื่อนำรูปมาลงให้ทุกท่านได้ศึกษา ยังปรากฏ พระปลอม มีให้เช่าในร้านที่ใช้ชื่อต่อท้าย ดังๆหลายร้านเลยครับ เพราะฉะนั้นการระมัดระวัง และการมีสติในการพิจารณา ดีสุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  10. trisaranakhom

trisaranakhom เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนอร์ครับ กระเป๋าต่อไปจะเล็กนะครับ ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยนะครับ :cool:

11. st-antique

เหมือนที่พี่เล็ก(ลูกน้ำเค็ม)เคยทักนะครับพี่ออโต้ ว่าขนาดรถลูกศิษย์ยังศักดิ์สิทธิ์เลย 55555 แสดงความยินดีด้วยครับ ผมเองกลับไม่ได้คิดถึงเลย แต่น้องสะใภ้ถูกแทนครับ 50 บาทรีบโทรมาบอกผมเลย เพราะเชื่อว่าได้โชคเพราะถุงเหนี่ยวทรัพย์ ใบจิ๋วที่ผมได้มอบให้ก่อนหน้า 2 วันเอง และผมยังกำชับให้รีบเอาใส่กระเป๋าเงินโดยด่วนครับ ด้วยวาจาศิษย์รีบเอาใส่กันทั้งน้องชาย น้องสะใภ้เลยครับ 55555

12. st-antique

แท้ครับ เป็น "พระมงคลมหาลาภ" พิมพ์ใหญ่ ครับ สวยมากครับองค์นี้ หากไม่พอใจหรือไม่มั่นใจสามารถ

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนดลบัลดาลให้ทุกๆท่านได้สมหวังในถุงเจ้าทรัพย์ดั่งเช่นผมในเร็ววันนะครับบบบ....(^__^)

14. st-antique

ผมก็เห็นด้วยนะครับ เป็นเคล็ดลับการเรียกเงินเข้ามาให้มากกว่าเดิม หากน้องนอร์เห็นด้วยก็ซื้อใหม่เลยครับ แต่ใบนี้ไม่ต้องให้ใครนะครับเก็บไว้ใส่ของดีต่างๆ ใส่เซฟครับ ^^

15. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมไม่เห็นรูปเลยคับ

16. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ผมได้รับพลอยเสกแล้วครับคุณเชษฐ์และขอบุญกุศลนี้ส่งผลให้คุณเชษฐ์มีความสุขความเจริญรุ่งเรืองทั้งหน้าที่การงาน,การเงิน,สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ

17. st-antique

ขอบคุณครับสำหรับคำอวยพร พรใดที่มอบให้ผมมาขอให้พรนั้นกลับคืนสู่ คุณแหม่จ้าและลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่านเป็นร้อยเท่า พันเท่าครับ

18. Norragate

พี่เชษฐ์ทิ้งท้ายเป็นปริศนาให้ผมเก็บไปคิดอีกล่ะ....อิอิ (^^)

19. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับพี่นอร์ ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนซะเลยเอาฤกษ์ช่วงวันเข้าพรรษานี่หละครับดีที่สุด เงินจะได้เข้ากระเป๋ามากๆ....อ่ะครับ

20. Norragate

เสียงเชียร์เยอะขนาดนี้...ผมคงต้านทานไม่ไหวแน่ๆเลยยย...(อยากทราบจิงๆว่าเป็นเคล็ดป่าวอ่ะครับ??? ) แบบว่าผมเป็นคนใช้ของนานอ่ะครับ..หากไม่พัง,ชำรุดจริงๆก็ไม่ค่อยซื้อใหม่..แต่ครั้งนี้คงต้องยอมเพื่อเสียงส่วนใหญ่แล้วครับ5555(^____^)