คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับคุณนอร์..คุณแม่ท่านเลือกรางวัลที่1ให้คุณนอร์ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ..คุณแม่ท่านต้องเมตตาคุณนอร์มากจริงๆครับ..เมื่อท่านมอบให้แล้วก็รักษาของที่ท่านให้ดีๆนะครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2012
  2. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    โมทนากับน้องเชษฐ์ด้วยครับ ฝากกระซิบคุณนอร์ว่าถ้าอยากเเลกถุงขาวกับพระพุทโธน้อยพี่ยินดีนะครับ พูดจริงๆ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

555555555 อย่างนี้ต้องตกลงกันเองกันครับพี่เปิ้ล

4. pachara_ag

pachara_ag เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ และขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้กับคุณเชษฐ์ด้วยครับ

5. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับของขวัญทุกๆท่านด้วยครับ
    และโมทนาบุญกับคุณ st-antique ครับ:cool:

6. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    วันนี้ออกจากบ้านแต่เช้าไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อบ้านแหลมที่สมุทรสงครามมาค่ะไปถวายสังฆทาน (ไม่เคยไปนี่เป็นครั้งแรกค่ะ) และได้แวะไปตลาดน้ำ(ทัวร์กับน้องชายน้องสาวเค้ามาเที่ยวกรุงเทพเลยพาพี่สาวกะหลานๆไปทัวร์) และสุดท้ายก็มารอรับเสด็จในหลวงที่วัดอาวุธค่ะ เลยได้กราบคุณแม่ด้วย และเพิ่งจะกลับถึงบ้านทั้งตัวเองแฟน ลูกๆ น้องชายน้องสาวก็ถูกฝนตามๆกันไปค่ะ เพราะฝนตกช่วงรอรับเสด็จกลับพอดี ดีใจกับทุกคนที่ได้รับสิ่งมงคลนะคะ กลับมาไม่ทันร่วมฉลอง100หน้า เอาเป็นว่าฉลองหน้า106 ละกันค่ะ

7. satutum

satutum เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ก็ต้องหาข้อมูลครับ

หากท่านไหนไปวัดอาวุธฯ และมีโอกาสไปกราบนมัสการท่านเจ้าคุณพระเทพปัญญามุนี เจ้าอาวาสวัดอาวุธฯ รูปปัจจุบัน ก็ลองกราบขออนุญาตเรียนถามท่านดู ก็น่าจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนเรื่องนี้เพราะท่านเจ้าคุณฯ ก็เป็นศิษย์ของพระมหารัชมังคลาจารย์ เจ้าอาวาสวัดสัมพันธวงศ์ และท่านได้มาจำพรรษาอยู่ที่วัดอาวุธฯ ทันช่วงที่คุณแม่บุญเรือน ท่านปฏิบัติธรรมอยู่ที่วัดอาวุธ ฯ ครับ

8. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ขอบพระคุณทุกๆท่าน..สำหรับคำยินดีที่มีให้ผมครับ...(^__^)
    บอกตรงๆครับว่าผมเพิ่งรู้จักถุงเจ้าทรัพย์หรือถุงเหนี่ยวทรัพย์ก็วันนี้เองจริงๆ..
    เดิมทีอธฐานขอแม่ชีบุญเรือนว่าขอให้ได้พระพุทธโธน้อยไว้บูชาติดตัวสักองค์..
    แต่สุดท้ายกลับได้ถุงเจ้าทรัพย์มาแทน...
    เชื่อว่าท่านคงมองเห็นความเป็นจริงในชะตาชีวิตผมในช่วงนี้กระมั้งครับ..จึงได้ประทานสิ่งนี้มาแทนพระพุทธโธน้อย...(^_^)
    ยิ่งได้มาเห็นความคิดเห็นของหลายๆท่านระหว่างพระพุทธโธน้อยกับถุงเจ้าทรัพย์...
    จึงขอยืนยันกับพี่เชษฐ์ครับว่าขอรับรางวัลที่ 1 เหมือนเดิม..
    ไม่เปลี่ยนแปลงจร้า.....อิอิ (^_^)

ปล. มีถุงเจ้าทรัพย์ไว้เก็บเงินแล้ว..เด๋วสักวันก็คงมีเงินไปเช่าบูชาพระพุทธโธน้อยไว้แขวนบูชาเองอ่ะครับ..แหะๆ..(^^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  9. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลของคุณแม่ทุกท่านครับ ขออนุโมทนากับผู้ให้ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012

ยินดีกับท่านที่ได้รับรางวัลทุกท่าน และ ขอบคุณ คุณst-antiqueครับ

11. pondberry

pondberry เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2010
    กลับมามาไม่ทันอีกแล้วตั้งแต่คราวที่แล้วๆแต่ไม่เป็นไรครับ ผมขออนุโมทนาบุญให้กับคุณเชษฐ์สำหรับบุญอันยิ่งใหญ่ครั้งนี้ ขอนับถือในน้ำใจของคุณเชษฐ์ที่เป็นผู้ให้ที่แท้จริงครับ ผมเชื่อว่าในเว็บพลังจิตนี้น้อยคนนักที่จะให้รางวัลอย่างที่คุณเชษฐ์ให้ ผมว่ามูลค่าของที่แจกสูงแล้ว แต่ก็ไม่สูงไปกว่าความมีน้ำใจที่คุณเชษฐ์มอบให้กับลูกศิษย์ของคุณแม่ทุกคน
    และขออนุโมทนาบุญสำหรับผู้ที่ได้รับรางวัลทุกท่านด้วยนะครับ อย่างที่คุณเชษฐ์บอก คุณย่าท่านเลือกแล้วว่าจะให้ใคร รักษาไว้ให้ดีๆนะครับ และลองนำไปใช้ดู ถ้ามีศรัทธาจริงปาฏิหารย์ก็เกิดขึ้นได้เสมอครับ

12. Norragate

ขออนุโมทนาด้วยครับ....
    สำหรับหลวงพ่อวัดบ้านแหลมนั้น,ผมเองก็เคยไปกราบท่านมา 2-3 ครั้งเองครับ.... (^_^)

และสุดท้ายรู้สึกยินดีด้วยจริงๆที่ได้มีโอกาศรับเสด็จพระองค์ท่านบริเวณริมน้ำเจ้าพระยา ณ วัดอาวุธครับ..ผมดูผ่าน TV ครับ(^_^)

13. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มีโอกาสอันเป็นมงคล ไปรับเสด็จชื่นชมพระบารมีของทั้ง3พระองค์ เช่นเดียวกันครับ

14. Norragate

ดีใจด้วยครับ....(^_^)
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน......ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะฯ

15. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประสบการณ์ตรงจากลูกศิษย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

<table id="post" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">ผมขอเล่าผ่านคุณเชษฐ์นะครับ
    คือวันที่คุณเชษฐ์แจ้งว่าจะมีการแจกรางวัลเนื่องในโอกาสครบ100หน้า ผมเห็นมีรางวัลเยอะมากมายผมก็เลยขึ้นไปบนบ้าน เอาสร้อยที่ผมแขวนพระของคุณแม่ทั้งหมด คือพระพุทโธน้อยปี11 สมเด็จหลังเรียบ ศิลาน้ำ ทรายทองพลอยอธิษฐาน ล็อคเกตรุ่นสรงน้ำวัดอาวุธปี54 พระนางพญาปี99 และรูปคุณแม่ วางบนฝาหม้อน้ำมนต์ที่ได้ใช้ทำน้ำอธิษฐาน และจุดธูปตั้งสมาธินึกถึงคุณแม่ แล้วอธิษฐานขอกับท่านว่า เนื่อง ในโอกาศที่คุณเชษฐ์ได้จัดการแจกพระของคุณแม่ของคุณแม่เมตตามาโปรดให้ลูกได้ ของอธิษฐานในครั้งนี้ด้วยเถิด ขอคุณแม่จงแสดงให้ลูกได้เห็น ด้วยเถิด สาธุๆๆ แล้ววันนี้ผมเชื่ออย่างสนิทใจแล้วครับ
    ขอกราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพอย่างสุดใจครับ กราบ กราบ กราบ
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG]</td></tr></tbody></table>

16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับคุณนอร์ที่ได้รับรางวัลที่ 1 ด้วยค่ะ

ขอขอบคุณน้องเชษฐ์สำหรับรางวัลที่มอบให้....

อัศจรรย์ใจมาก ไม่คิดว่าตัวเองจะได้รับรางวัลอะไร เพราะปกติเป็นคนที่ไม่ค่อยจะมีดวงได้ลาภลอย แต่คราวนี้ คุณแม่บุญเรือนคงจัดสรรให้จริงๆค่ะ....ว่าตอนนี้พี่ควรจะบูชาอะไร....

ขอร่วมโมทนาในกุศลจิตของน้องเชษฐ์ในครั้งนี้ด้วย และ กราบคุณแม่บุญเรือน ณ ที่กระทู้แห่งนี้อีกครั้งค่ะ..... _/\_

17. st-antique

ครับ ยินดีด้วยครับพี่เอม

18. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห ... จัดเต็มจริงๆค่ะ....^^

19. seng-ping

seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับวัตถุอันเป็นมงคลล้ำค่าด้วยครับ

20. st-antique

ขอบคุณครับ คุณปอนด์ เดี๋ยวหนังสือมาถึงผมจะประกาศแจกให้ครับ