คุณเวบสโนว์อ่านอีกทีซิ ลบทำไม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย telwada, 20 ธันวาคม 2007.

1. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวนึกว่าตอนไปรบผมหลงนึกว่าแกยืนด่าจนข้าศึกตายหมด โอ๊ยหลงเชื่อฤทธิ์แกมาเสียนาน ความจริงก็เป็นเช่นนี้เอง ฮิ ฮิ (||)

2. KnightNiphon

KnightNiphon Active Member

26 กันยายน 2007
    ตกลงว่า ลุงแกทำเพื่ออะไรเนี่ย (- -") แรกๆอ่านก็ อืมมมมม เหมือนจะดูดี เจอกระทู้หลังๆ รู้สึกจะเพ้อเจ้อขึ้นเรื่อยๆ แถมยังด่าคนที่คิดไม่ตรงกับแกซะทั่ว
    เว็ปนี้เป็นเว็ปพุทธศาสนานะครับ จุดประสงค์อยากจะให้คนเข้ามาอ่าน มาศึกษาธรรม ไม่น่าเข้ามาใช้คำหยาบในนี้เลยนะครับ

3. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ด่ามานไม่ดี ฆ่ามานเลย ..ท่านว่าหยามศักดิ์ศรีกัน ยอมตายดีกว่าเคยได้ยินไหม
    เป็นผมเป็น คุณเทวาดาจะนัดมาเจอตัวแล้ว ไม่มาเถี่ยงกันแบบนี้หรอก ดูว่าบารมีดีขนาดไหน..อิอิ
    *** เอ่อลืมไป ต้องดูว่าชาตินี้ท่านจาบำเพ็ญบารมีตัวไหน ถ้าขันติ ก็คิดว่าใช่ แต่ตอนนี้ เขาโกรธบ่อยๆ ขอหัยสู้ๆครับ นิ่งๆไว้ ดำรงค์ตนในประเพณีของโพธิญานต่อไป ไม่แอบด่านะครับ..เอาจากใจเลย สู้เว้ยย
    *** แผ่เมตตาเป็นอัปมัญญาตามที่คุณสอนทุกๆคนเข้าไว้

4. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ลุงแก เปล่งแสง ใส่ข้าศึก จนชนะข้าศึกได้ หลังจากนั้นก้อเหาะกลับ กรม ค้าบบบบ อิอิ *0*

5. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    -*** อ้าว ตกลงเป็นพวกลวงโลก หรอกหรึ คิดว่าแกบ้า ..ถ้างั้นก็รักษายาก แบบนี้เรียกว่าโรคจิต และเป็นกรรมหนัก เอาคำสอนพระพุทธศาสนามาสอนแบบผิดๆ ของคนอื่นทั้งนั้น จดมาจำมา
    *** อย่างนี้ก็เหมือน พวกดาราหนัง เป็นมายา แถมยังลวงคนให้หลง ...หัวเรอะ อีก 55555 ม่ายน่าเลย ลุงเอ้ย ม่ได้ลวงให้เข้าใจผิดหรอกเพราะเขารู้กันหมดแล้วว่าบ้า เขาไม่ถือหรอก แต่มารู้อีกที นี่อึ่งเลย..ตกลงเป็นการแสดง...ดูมานทามไปได้...
    หยุดเถอะ แล้วหางานหนักๆ พวกบริการสาธาณะทำ ให้ใจไม่ฟุ้งซ่าน แล้วห้ามพูดกะใครๆ ถ้าไม่จำเป็น โดยเฉพาะธรรมมะ ทรงสมถกรรมฐานอะไรก็ได้ไว้ดีๆ ชาตินี้ จะได้ไม่พลาดลงอบายภูมิ นะครับ
    (eek) เหตุ: มโนกรรม วจีกรรม ---- ผล(แห่งกรรม): นรก.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  6. hnokpisit

hnokpisit เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ผมคือ อุนต้าแมน มาจุติ

7. Slimy

Slimy สมาชิกใหม่

20 มิถุนายน 2006
    ลุกแกน่าสงสารจังครับ