คุณห้อย เครื่องรางของ ของขลัง วัตถุมงคลอะไรกันบ้างครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 6 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

สวยจังเลย _/\_ _/\_ _/\_

2. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    I have a {loungpopudtachinnarad}{samdatpranarasanmaharad}
    {krubasreevichai 2482}{takhudkrubainnwatfarang}{loungpotongdam wattataenoon}{loungputood,loungpudo}{prapramloungpudo}I used at korea. All are {kru[b-wai] baarjan} to me.

3. Fat man

Fat man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    Khun Puken

ผมก็ศรัทธาหลวงพ่อปู่ทวดและหลวงปู่ดู่เหมือนกัน เวลาไหว้พระก็จะนึกถึงท่านเสมอ ถึงจะไม่ได้คล้องคอ แต่ก็มีท่านไว้บูชาที่บ้านทุกวัน

ระลึกถึงหลวงพ่อปู่ทวด
    นะโม โพธิสัตโต อะคันติมายะ อิติภัควา (3ครั้ง)

ระลึกถึงหลวงปู่ดู่
    นะโม พรหมปัญโญ (3ครั้ง)
    ศรัทธา ทานัง อนุโมทามิ (3ครั้ง)

มีไว้เตือนตนให้ทำความดี :cool: (องค์อื่น..ผมก็นับถือนะครับ)

ผมมีรูปถ่ายของหลวงพ่อเกษม เขมโก อยู่2ใบ(ขนาด2p)
    จะเก็บไว้ให้1ใบ ถ้ากลับมาเมืองไทย อย่าลืมถามถึงนะครับ

ขอคุณพระคุ้มครอง

4. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    Thank you !!! Khun Fat Man.you have {pratat}I give you.are you o.k.? you know

this here korea are have {pratat} seem in thailand. i bye {puttapom} this here my {tangjit..Atitan..}so happened

pratatmahaprotisat..from mahayan(b-smile)

5. Fat man

Fat man เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

ขอโมทนากับความตั้งใจดีของคุณPukenครับ
    ถ้าผมแปลไม่ผิด คุณต้องการจะแบ่งพระบรมสารีริกธาตุให้ผมไว้บูชา

เอาไว้คุณกลับมาแผ่นดินแม่เมื่อไร และผมมีวาสนาพอ ผมจะขออาราธนาท่านมาบูชาละกัน
    ขอบคุณหลายๆครับ

6. mon_na

mon_na Active Member

เหรียญ 400 ปีพระพุทธชินราชค่ะ พระพิมพ์นางพญาไม่ได้พกด้วย

7. mon_na

mon_na Active Member

พระพุทธชินราช 400 ปี วัดหลวงพ่อพกประจำเพราะคนพิษณุโลก ต้องมีติดไว้เสมอ ^____^ และ พระพิมพ์นางพญา วัดนางพญา พิษณุโลก ชาญหมาก หลวงปู่คำพันธ์โฆสปัญโญ วัดธาตุมหาชัย นครพนม ว่านเพชรกลับ (ที่เหลือ แล้วแต่ม่ามี้จะให้อะไรมา) ค่ะ

8. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ตอนประถม ผมใส่ สมเด็จวัดระฆังรุ่นร้อยปี สมเด็จเผ่า พระร่วงหลังรางปืน หลวงพ่อสุดวัดกาหลง หลังยันต์ตะกร้อ เขี้ยวเสือหลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน ถ้าตอนนั้นมีเสื้อยันต์หลวงพ่อจาดกับมีดหมอหลวงพ่อเดิมผมคงใส่ไปเรียนด้วย
    ตอนนี้ใส่พระคำข้าวอย่างเดียวครับ

9. คนไม่เอาไหน

คนไม่เอาไหน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนำพระคำข้าวไปใส่กรอบทอง และอารธนาขึ้นคอทุกวันครับ.... ผมศรัทธา หลวงปู่ปานและ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ มากครับ

10. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

คิออยากถามว่า พี่ๆไปเช่ากันที่ไหนคะ คือชมพูไม่รู้เรื่องอะไรเลยค่ะ ที่แขวนก็พระคำข้าวที่พ่อของเพื่อนสนิทให้มา แต่อยากเช่าพระหลวงพ่ออีกค่ะ ช่วยเมตตาบอกด้วยค่ะ

(ไม่ได้กลับไทยมากว่า 5 ปีค่ะ ไม่รู้เรื่องเลยยยย)

11. มหาธาตุ

มหาธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะหาพระหลวงพ่อฤาษี ในกทม. (Bangkok) ก็ที่บ้านสายลมครับ

ผมตอนนี้ห้อยพระหางหมากครับ กำลังจะเพิ่มตาม spec ที่ป้านิภาบอก คือ หลวงปู่ทวดและพระสมเด็จโต ไปหาแล้วได้หลวงปู่ทวดรุ่น M16 เตารีดหลังปั๊มปลุกเสกโดยอาจารย์นองปี 2534 และสมเด็จโตเป็นรูปท่านทรงเตารีดในชุดสมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุค 2547 ครับ ส่วนตัวยังศรัทธาอีกสององค์จึงจะหาล็อกเก็ตรูปหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน และล็อกเก็ตรูปหลวงปู่สุภา (เจ้าตำรับแมงมุมเรียกทรัพย์) ที่เพิ่งมีข่าวช่วงเหตุการณ์คลื่นยักษ์ตามลิงก์ http://www.siamsouth.com/story9.htm

12. พระแท้ไม่ปลอม พระปลอมไม่จริง

พระแท้ไม่ปลอม พระปลอมไม่จริง สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ใจคล้องพระรัตนตรัย กายคล้อง
    1.เหรียญหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด(เปิดโลก) อธิษฐานจิตโดย หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา
    2.พระพรหมเกศา หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    3.ล็อกเก็ตอุดผงรุ่นแรก หลวงปู่มี เขมธัมโม วัดมารวิชัย อยุธยา
    4.เหรียญพระแก้วมรกรต หลังยันต์จักรแก้วพระพุทธเจ้า(ยันต์มหาจักร)ปี2540
    สร้างโดยคุณสุธันย์ สุนทรเสวี (เสก 7ปี พ.ศ.2541-2547) พิธีพุทธาภิเษก26พิธี
    พระคณาจารย์เสกเดี่ยว 32 รูป

13. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

ใจคล้องพระรัตนตรัยเช่นกัน แต่กายคล้องดวงแก้วกายสิทธิ์ 1 ดวงค่ะ แต่ก่อนห้อยพระนางพญา และ พระสุ้มกอสลับกันค่ะ แต่ท่านจะน้ำหนักมากเลยเปลี่ยนอะไรที่เบา ๆ หน่อยมาคล้องแทน

14. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกแก้วหลวงพ่อฤาษี

ผมเคยไปวัดท่าซุง ตอนจะกลับได้แวะไปเช่าวัตถุมงคล เห็นลูกแก้วเข้า อยากได้มากเลยครับแต่ราคาตอนนั้นค่อนข้างแพง ไม่มีตังค์เลยไม่ได้เช่า ได้ยินมาว่าเป็นของที่ดีมากๆใช่ไหมครับ
    ใครทราบช่วยขยายความด้วยครับ

15. Toni

Toni เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ผมใส่พระสมเด็จของหลวงปู่พล อยู่สระบุรีครับ ได้มาจากลูกศิษย์ท่าน สร้างประมาณปี 2503 โดยลูกศิษย์ไปขอผงจากท่านซึ่งท่านได้มาจากหลวงปู่นาควัดระฆัง แล้วมาทำพิมพ์ พอกดพระเสร็จก็นำไปตากบนหลังคาสังกะสีของหลวงปู่ หลวงปู่ก็ไม่ว่าอะไร จนท่านสังเกตว่าพระค่อยๆ น้อยลง ท่านจึงสั่งให้เก็บใส่ปีป แล้วนำไปไว้ในกุฎิท่านตั้งแต่ประมาณ 2507 มีชาวบ้านแถวนั้นมาขอพระจากท่าน บอกนำไปบูชาแล้วดีมาก ท่านก็ไม่ได้ให้ไป จนท่านมรณะปี 2535 ร่างของท่านลูกศิษย์ถวายโลงแก้วอยู่ที่วัดครับ ลูกศิษย์ไปช่วยกันจัดกุฏิท่าน จึงพบพระสมเด็จอยู่ในปีป จึงเรียกว่าสมเด็จปีป ครับ ผมยังโชคดีได้เกศา และเศษจีวรของท่านมาด้วย เลยนำมาใส่ในกรอบหลังพระสมเด็จของท่าน มีเพื่อนคนนึงเคยมาขอดู พอจับแล้วบอกว่าพลังเยอะมาก ส่วนรุ่นน้องอีกคน ไปหาเหรียญของท่านที่ตลาดพระบางลำภู พอเจอหนึ่งเหรียญ สัมผัสแล้วบอกว่าเหมือนมีไฟช้อตวิ่งจากมือเข้าศีรษะ
    ท่านสอนปฎิบัติกรรมฐานด้วยครับ ภาวนาสัมพุทโธ กำหนดดวงกลมผู้ชายมีเครืองหมายบวกกลางหน้าอก ผู้หญิงเป็นเครื่องหมายคูณ ภาวนาตรงจุดตัด แล้วกำหนดจิตกำหนดรู้เห็นในสิ่งต่างๆ ได้ครับ

16. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    พระคณาจารย์เสกเดี่ยว 32 รูป ปลุกเสกเดี่ยว คือ องค์เดียวที่ปลุกเสก

17. ศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่ง

ศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่ง บุคคลทั่วไป

เรื่องแก้วมณีรัตนะ อ่านเจอหลายแห่งในหนังสือของหลวงพ่อ ของวัดท่าซุง

ได้อานุภาพจากแก้วมณีโชติ ซึ่งเป็นของวิเศษคู่บารมีพระเจ้าจักรพรรดิ
    ที่หลวงพ่อมีในขณะนั้น ซึ่งดูเหมือนได้จากหลวงปู่คำแสนเล็ก

ผู้ที่บูชาแขวนติดตัวหลายรายได้บอกเล่าถึงประสบการณ์อัศจรรย์ต่างๆ
    ดูเหมือนจะมีทั้งเรื่องลาภผล การรักษาและความปลอดภัย

ถ้าจำไม่ผิด ดูเหมือน ดร ปริญญา เล่าไว้ในลูกศิษย์บันทึกว่า
    ลูกโดนคลอรีนเข้มข้นเข้าตา ได้อาราธนาองค์แก้วรักษาก็หายเจ็บ
    กลับเป็นปกติแทบจะทันที กลับมาเล่าให้หลวงพ่อฟัง ท่านก็รับรอง
    ว่าทำถูกแล้ว มิฉะนั้นจะตาบอด

18. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเรื่องแก้วมณีรัตนะ แต่อย่างนี้ดูยากนะครับ ว่าไหนจริง ไหนปลอม

19. tawan30

tawan30 สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมห้อย.....หลวงพ่อน้อยคอน้ำเต้ารุ่นแรกเนื้อแร้วัดธรรมศาลาครับ....พ่อให้มา

20. tawan30

tawan30 สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2005
    หลวงพ่อน้อยดีทางด้านคงกระพัน......ตามที่เขาเล้ามานะครับมีลูกศิษท่านได้พระจากท่านมาครับ...ลูกศิษท่านเป็นชาวนาไปทำนา....บัญเอินไปเหยียบไม่ปลายแหลมเข้าแต่เหยียบแล้ก็รู้สึกเจ็บนิดๆจึงคิดว่าไม่เข้าเนื้อแน่จึงพลิกฝ่าเท้าขึ้นมาดู....ใต้ฝ่าเท้าเขาเป็นแค่รอยไม้ครับแต่ไม้ไม่เข้าเนื้อ.....นี่เป็นเรื่องเล่าครับ....ผมไม่เคยลองแล้วก็ไม่คิดลอง....เพียงแค่นับถือท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้