คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. willsent

willsent สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2006
    ผมสนใจเรื่องที่ลึกลับ เรื่อง UFO แล้ว ก็มาเจอเวปนี้ อ่ะครับ

2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ได้อ่านหนังสือประวัติหลวงพ่อปานวัดบางนมโคคะ เลยสนใจ ....ค้นหาใน google มาพบเวบนี้คะ เลยตามอ่านเรื่องลึกลับ พระคาถาต่างๆ ตั้งแต่ปี 2547 ...ประมาณเดือนเมษายน 2548 บังเอิญกดเข้า music board เข้ากระทู้คุณผ่อนคลาย จะฟังเพลงได้ต้องสมัครสมาชิก เลยเป็นสมาชิกตั้งแต่นั้นมาเลยคะ....:cool:

3. soru_tle

soru_tle สมาชิก

google พามาเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นก็นานพอประมาณนะ search หาเพลงเก่า ๆ ฟัง พอดีมาเจอเว็บนี้ ตอนแรกดูชื่อเว็บก็ไม่น่าจะเข้ามาเท่าไหร่ "พลังจิต" แต่พอเข้ามาแล้วก็ติดเหมือนกันค่ะต้องเปิดทุกวันมีอะไรดี ๆ ให้อ่านเยอะค่ะ มีคนเข้ามาแลกเปลี่ยนอะไรกันต่างๆ มากมายเลยชอบเข้ามาอ่าน

4. tanaruj

tanaruj สมาชิก

tanaruj

หาทาง googel เพราะสนใจในธรรมะ ทำให้ชีวิตที่เป็นอยู่มีความสุข ไม่ฟุ้งเฟ้อ มีสาระและรู้จักพอเพียง

5. BonGBawGirl

BonGBawGirl เป็นที่รู้จักกันดี

คือ นั่งทำงานว่างๆ ไม่รู้จาทำอะไร แล้วชอบอ่านเรื่องผีๆ นั่งอ่านอยู่เว็บๆ นึง อ่านจนหมดเลยนะ แล้วก็อ่านยันหน้าสุดท้าย ก็หมดรอมีคนมาโพสจาได้อ่านอีกแต่ไม่มีคนมาโพสเลย เลยเข้าไป เสิร์ทหาใน Google แล้วกะเจอชื่อเว็บนี้มาเวบเเรกเลย ชื่อเรื่องที่คนหาก็ เรื่องผี ตอนแรกเข้ามาก็นึกว่าเป็นเว็บธรรมะซะอีกพอดูๆ ไปมีหลายเรื่องเหมือนกันกะว่าเข้ามาอ่านเสร็จแล้วกะหาเว็บอื่น แต่พออ่านได้ซักวันสองวันกะติดเลยดูทุกวัน ตอนแรกๆ เข้ามายังไม่ได้สมัครสมาชิกเลย หลงกลคนโพสเลยต้องสมัคร ฮามากเลย หน้สเรื่องผี-ผีหลอก ที่ชื่อกระทู้ ผมอ่านจบแทบร้องไห้เลยดูดิ จริงไม่จริงกะต้องโพสก่อน 55555+ ขอบคุณ Google ค่ะที่ทำให้มาเจอเว็บดีๆ อย่างนี้

6. gu_za

gu_za Active Member

ส่วนผมรู้จักได้ด้วย
    วันนั้นออนเอมคุยกะพี่ พอดีอยากโหลดเพลงใหม่ๆๆมาฟัง พี่เลยง่สลิ้งให้
    ก้อเลยรู้จักมาตั้งแต่บัดนั้น และก้อเข้ามาใช้บริการประจำ

7. toeiaubdul

toeiaubdul เป็นที่รู้จักกันดี

เชื่อไหมค่ะเหมือนมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยนำทางมาจาก สิ่งไม่ดีเลย
    ตอนแรกนะ อยากรู้เกี่ยวกับพวกมนต์ดำ ไสยศาสตร์ ก็เลยเซริทดูในกูเกิ้ลค่ะ
    เหตุที่อยากรู้เพราะ อ.ท่านหนึ่งเล่าให้ฟัง เราก็ไม่เคยรู้อะไรเลยสักอย่าง ก็เลยตื่นเต้น อยากรู้มาก แต่พอลิงค์มาเจอเวป พลังจิตนี่ ความอยากรู้หายไปเลยค่ะ
    กลายเป็นว่า นี่ฉันเป็นคนพุทธหรือเปล่า อ่านมางง มากไม่เข้าใจเลย เพราะไปเข้าหน้า อภิญญา ก็มหัศจรรย์ไม่เคยพบเห็นอีก คงทำบุญมาน้อยค่ะ แต่ก็ตั้งใจจะเข้ามาดูเป็นประจำเพราะรู้สึกว่าพออ่านแล้วสบายใจดีค่ะ มีเรื่องน่ารู้มากมาย
    ขออนุโมทนาให้ ผู้เกี่ยวข้องกับเวปนี้ทุกคนค่ะ เป็นไปได้ก็จะแนะนำให้เพื่อนๆมาดูกันเยอะๆเลย

ป.ล. เพิ่งสมัครสมาชิกเองค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ

8. ปุ๊ อโณทัย

ปุ๊ อโณทัย สมาชิก

พี่สาวแนะนำให้มาโหลดเพลงเพราะๆ

พี่สาวแนะนำให้มาโหลดเพลงเพราะๆ ค่ะ ดีจริงๆเวปนี้ น่าจะมีของขลังดีๆแจกพุทธศาสนิกชนบ้างนะคะ รออยู่

9. kchatree

kchatree เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    เพื่อนแนะนำมาคับผม มาอ่าน Link แล้วก็ตามติด และติดตามเป็น สมาชิกตลอดกาล สาธุ

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    นับว่าเป็นบุญมหากุศลที่ยิ่งใหญ่ ของผู้จัดทำเว็บพลังจิต นี้ขึ้นมา
    เท่าที่อ่านมาทั้งหมด พบว่ากว่า 60% พบเว็บพลังจิต โดยการ
    ค้นหาเพลงฟัง เดชะบุญที่ เว็บพลังจิต มีอะไรๆหลากหลาย
    ทั้งเพลง บันเทิง หมอดู ทำให้ผู้ที่เข้ามาค้นหาสิ่งบันเทิง พลอยได้รับ
    อานิสงค์ จากธรรมะ เป็นของแถม ทั้งๆที่ไม่เคยสนใจมาก่อนเลยก็มี
    และอีกหลายคนมีพฤติกรรมเบี่ยงเบนมาทางธรรมะ ก็เยอะ

จะไม่เรียกว่าบุญมหากุศล ก็ไม่รู้ว่าจะเรียกอย่างไรเหมือนกัน นะข รับ

โมทนาสาธุคร๊าบ

11. Nuttaya

Nuttaya เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    คาถาชินบัญชร

เนื่องจากต้องการค้นหาเพลงชินบัญชรเพื่อเปิดฟังและต้องการโหลดเพลงคาถาชินบัญชรเพื่อฟังสร้างกุศลให้ตนเองและลูกในท้องได้ใกล้ชิดพระพุทธศาสนาจึงค้นหาจากwww.google.com เห็นเว็บพลังจิตจึงsearchเข้าไปดูและสมัครเป็นสมาชิกเพราะเว็บนี้มีหลายอย่างที่น่าปรารถนา น่าสนใจ จึงขออนุโมทนาสาธุ แก่ท่านผู้ จัดเว็บนี้ขึ้นมา(verygood)

12. ton24

ton24 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ผมเจอใน Google ตอนนั้นผมค้นหาเพลงไว้โหลดฟังอยู่ กดหาเพลงอะไร ก็เจอแต่เวบพลังจิต ชอบมากครับเพราะมันเยอะดีก็เลยสมัครสมาชิก แล้วแนะนำเพื่อนๆให้ลองเข้ามาดูกัน เพื่อนๆก็ชอบครับ

13. ปลายน้ำ

ปลายน้ำ สมาชิก

23 กันยายน 2006
    อยากรู้ใช่ใหม่ เจอได้อย่างไร เดี๋ยว จะ บอก ให้ !

มีเพื่อน ๆ แนะนำ จ้า ว่า เว็บ นี้ มีทั้งสาระ และความรู้มากมาย
    เข้าแล้วรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน

14. May_P

May_P สมาชิก

สวัสดีค่ะเป็นเด็กใหม่ ขอคำชี้แนะด้วยนะคะ

บอกตรงๆว่าจุดเริ่มต้นที่ทำให้มาเวปนี้คือการsearchหาข้อมูลเกี่ยวกับไสยศาสตร์และการนั่งสมาธิใน googleเมื่อวานนี้ เข้ามาอ่านดูแล้วรู้สึกว่าเป็นเวปที่ "ใช่" เลย เวปนี้ให้ความรู้ดีมากๆเลยค่ะ เพราะงั้นตั้งแต่วันนี้ไปก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ
    นอกจากนี้อยากจะขอถามเกี่ยวกับกำหนดการการนั่งสมาธิและการฝึกมโนมยิทธิ ของบ้านสายลมค่ะ ปกติแล้วเขาจะเริ่มฝึกกันกี่โมง จบเมื่อไหร่ แล้วสำหรับผู้เริ่มต้นนี่จะมีการฝึกกันวันไหนเหรอคะ แวช่วงวันเสาร์-อาทิตย์นี่มีการฝึกรึเปล่าคะ คือวันธรรมดาไม่ค่อยสะดวกเพราะยังเป็นนักเรียนอยู่แต่อยากจะไปมากๆเลยค่ะ แล้วก็การนั่งสมาธินี่ถ้าเป็นมือใหม่ฝึกนั่งเองคนเดียวได้ไหมคะ เพราะเคยได้ยินมาว่าการนั่งสมาธินี่ถ้านั่งไม่เป็นนั่งไม่ถูกจะอันตรายมากๆเลย
    ขอฝากรุ่นพี่ทุกๆท่านช่วยชี้แนะหน่อยนะคะ

15. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ลองศึกษาดูที่นี้ครับ http://www.palungjit.org/board/forumdisplay.php?f=23

16. V LOVE

V LOVE Active Member

23 มิถุนายน 2006
    หาเพลงใน google แล้วเจอ ถูกใจมาก

17. thammathammo

thammathammo สมาชิก

เจอพลังจิตได้อย่างไร

พบเพราะหาเพลงฟัง ผมหาเพลงดั่งนกเจ็บ เพราะเหมือนกับชีวิตผม ผมไม่อยากเจ็บ เพราะมันทรมานมาก ผมยังทำใจไม่ได้ จะพยายามต่อไปครับ

18. kanungnit

kanungnit สมาชิก

16 มิถุนายน 2006
    หาเพลงอยู่แล้วมาเจอเว็บนี้พอดีค่ะ จากนั้นก็เริ่มควานหาสาระต่างๆ ที่นอกเหนือจากเพลงในนี้ (แต่มะค่อยได้โพสต์เลยอ่ะ งิงิ)

19. kachaidum

kachaidum สมาชิก

หาเพลงบรรเลงเปียนโนเนื่องจากลูกกำลังเรียน จากgoogle ครับดีมากเลย

20. manop phuraya

manop phuraya สมาชิก

10 ธันวาคม 2005
    หาเพลงใน google