คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. joy_nann

joy_nann สมาชิก

20 สิงหาคม 2006
    ก็ค้นหาเพลง ในกูเกิ้ลอ่ะค่ะ มีลิ้งค์มาที่นี่ก็ตามมา เข้ามาแล้วเลยติดอยู่ที่นี่เลยอ่ะ
    อิอิ

2. พุด

พุด บุคคลทั่วไป

ก็ค้นหาเรื่องเกี่ยวกับหลวงพ่อฤาษีฯอยู่ก็เลยมาเจอเว็บนี้เข้า ชอบมากก็เลยเข้ามาบ่อยๆค่ะ

3. nattapongy

nattapongy สมาชิก

16 ธันวาคม 2006
    เพื่อนแนะนำมาครับ

4. BpangGa

BpangGa สมาชิก

ไปเอาเพลงที่บ้านเพื่อนคะ แล้วเห็นเพื่อนมันกำลังโหลดเพลงจากเว็บนี้อยู่
    ก็เลยจำเอาไว้ แล้วกลับมาลองเปิดดูที่บ้านดูว่ามันมีอะไรบ้าง
    แ้ล้วก็ติดหนึบเลยคะ ^^่

5. pal

pal เป็นที่รู้จักกันดี

เจอเพราะอยากรู้อยากศึกษาเรื่องราวอภิญญา พลังจิตค่ะ แต่ไม่มีใครคุยด้วยเพราะเขาแนววิทยาศาสตร์กันทั้งนั้น เราก้อวิทยาศาสตร์นะ แต่คิดว่าบางอย่างวิทยาศาสตร์พิสูจน์ไม่ได้ ต้องศึกษาเอาเอง ทุกวันนี้ไม่ได้ post คุยกะใคร แต่อ่านประจำเมื่อมีเวลาเปิดเว็บ ชื่นชอบทุกคนค่ะ ที่ค้นหาตัวเองเจอ อ้อ ...เจอเว็บจากคุณกูเกิ้ลเขาค่ะ

6. ่ำleeben11

่ำleeben11 สมาชิก

14 กรกฎาคม 2006
    (verygood) ท่านพี่ที่เคารพมาก ๆ ของ ผม แนะนำมา เผื่อค้นหาข้อมูล ต่าง ๆ นะครับ

7. shogun69

shogun69 Active Member

2 มิถุนายน 2006
    พลงจิตที่มีอยู่ครับ...ดึงดูดให้มาเจอกับเว็ปพลังจิตนี้....ไม่อยากเชื่อแต่ก็เชื่อคับ
    ผมไม่เคยเข้าเว็ปไหนบ่อยมาก่อนนอกจากเว็ปนี้ แต่ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้หรือตอบกระทู้ครัย
    แต่ว่า ยังไงก็ยังเลือกพลังจิตด๊อจคอมฯวันนี้อยู่ดีแหล่ะคับผม

8. ืีnumq

ืีnumq เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2006
    แบบว่าหาเพลงๆนึงอยู่ แล้วหาไปหามาก็มาเจออยู่ที่นี่อ่ะนะ ดีจัง

9. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผม ชอบเกี่ยวกับพระเครื่องครับแต่เวปนี้มีมากกว่าพระเครื่อง นั้นก็คือพลังที่แท้จริงของพระเครื่อง.....เวปพระเครื่องอื่นๆมีแต่แบบที่เป็นพุทธพานิชย์เลยหน้าเบื่อครับ..........แต่ที่ผมว่าพวกเราทั้งหมดมาเจอเวปพลังจิตนี้ได้เพราะ...พวกเราทำบุญร่วมกันมาแต่ปางก่อน.....เลยมาเจอสิ่งดีๆในชีวิตเหมือนกันไงครับผม....ผมว่าพี่ๆที่มีญาณสมาธิดีๆน่าจะสำรวจดูนะครับว่าสมาชิกที่อยู่ในเวปนี้เคยทำบุญอะไรร่วมกันมาในชาติปางก่อน ......ผมว่าน่าจะมีเหตุปัจจัยนะครับที่ทำให้เรามาเจอกัน ได้มาพูดคุย แลกเปลี่ยนสิ่งดีๆ ได้มาทำบุญร่วมกัน...ฝากด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2006
  10. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005

11. greang

greang Active Member

19 กันยายน 2006
    ได้จาก google ครับ หาเรื่องลึกลับ UFO

12. pannarai

pannarai เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นอินเตอร์เน็ท กดไป กดมา....
    เจอภาพ..สมเด็จองค์ปฐม...ภาพหลวงพ่อ....
    ภาพ พระปางชนะมารที่เคยปั้นไปถวายที่วัดถ้ำคูหาสวรรค์ โขงเจียม
    เท่านั้นแหละ ติดเว็ป งอมแงม จนบัดเดี๋ยวนี้ค่ะ ทั้งๆที่ไม่เคยเล่นเน็ท เลย...

13. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

เขาชวนมาจ้ะ

14. Nukool

Nukool เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    ใจสั่งมา มาให้จิตใจเกินร้อย ให้ครึ่งหลังของชีวิตให้สร้างความดีๆๆๆๆ

15. ธวัล

ธวัล สมาชิก

25 ธันวาคม 2006
    บังเอิญผมต้องการเนื้อเพลงบดสวดมนต์ ก็ไปSearchเจอครับในgoogle

16. nanuu

nanuu Active Member

เรื่องของเรื่องก็คือหาเพลงน่ะแหละท่าน เป็นเจ้าพ่อหาเพลงเลย บังเอิญ ค้นหาไปมา กูเกิล มันบอกเว็ปนี้ก็เลยจะเข้ามาโหลด พอเข้ามาโหลดเพลงแล้วบังเอิญเผลอไปอ่านบทความที่เกี่ยวกับพุทธศาสนาเข้า

เมื่อก่อนนับถือศาสนาอื่น แต่พอมาเจอเว็ปนี้ศึกษาไปมา ความเชื่อกลับถูกเปลี่ยนแปลง

ไม่นานนัก รู้สึกได้เห็นว่าดวงตาเห็นธรรม สรรพสิ่งทั้งมวลตั้งอยู่และดับสลายไป

ธรรมอันประเสริฐได้อุบัติขึ้นในใจของข้าพเจ้าแล้ว ขอน้อมนำธรรมอันประเสริฐนี้ให้อยู่ในดวงจิตของข้าพเจ้าทุกชาติไป จนกว่าจะบรรลุ นำพาสังสารวัฒิทั้งหลายทั้งปวลที่ยังไม่พบทางสว่าง ข้ามเส้นทางแห่งสังสารวัฒินี้ด้วยเทอญ

หลักจากพบเว็ปนี้ แล้วได้พบทางสว่าง ก็เลยขอจะไม่ไปนิพพานเลย 555

ไม่ใช่แบบนั้นจ้า เมื่อได้พบทางสว่างจึงปรารถนาพุทธภูมิ หวังนำพาเพื่อนพ้องน้องพี่ เจ้ากรรมนายเวร อดีตชาติถึงปัจจุบัน และ อนาคต สัตว์โลกทั้งหลาย ตั้งใจไว้ว่าจะนำพาข้ามฝั่งทะเลแห่งสังสารวัฒินี้ให้หมดเท่าที่จะทำได้

คงจะวนเวียนอีกนานจ๊ะ

แล้วก็ หลังจากพบเว็ปนี้ก็รู้สึกว่า ตนเอง ทำบุญมากขึ้นนะ เรื่องฆ่ามดฆ่ายุงนี้ถ้ามีสติอยู่ก็ไม่เคยตบอีกเลย ก็รู้สึกว่าปล่อยวางมากขึ้นหนอ

ขอบคุณมากจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2006
  17. nongsam

nongsam สมาชิก

23 สิงหาคม 2006
    (verygood) ผมหาทำนองบทสวดมนต์ครับ ( ในการโหลดทำไมผมโหลดไม่ได้เลยมันจะขึ้นคุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าชมหน้านี้ ทั้ง ๆ ผมแค่กลับไปขอรหัสใหม่ไม่กี่ครั้งผมรู้ สึก(nogood)ผิดหวังมาก)

18. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ได้จากที่พันทิพห้องลึกลับหว้ากอค่ะ เคยติดตามคุณwebsnowโพสที่นั่นมาก่อน

19. chocobnz

chocobnz สมาชิก

27 ธันวาคม 2006
    เจอเพราะ Search หาเพลงงับ^^

20. chocobnz

chocobnz สมาชิก

27 ธันวาคม 2006
    เจอเพราะ Search หาเพลงในGoogleงับ^^