คุณคิดว่า คุณมีพลังจิต หรือสัมผัสที่ 6 จริงไหม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย saratee, 20 สิงหาคม 2005.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ เพราะผมไม่มีเวลาไปกราบหลวงปู่หงษ์ที่วัด เลยเช่าล๊อกเก็ตหลวงปู่หงษ์ มา 1 องค์ ตอนนี้ก็ยังแขวนอยู่ครับ

2. องค์เทพ

องค์เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    โอม นมัสศิวะ หลวงปู่หงษ์ท่านก็เป็นถึงพระโพธิสัตว์นะครับ น่านับถือมากจริงๆๆๆ

3. saratee

saratee สมาชิก

12 สิงหาคม 2005
    Everyone in this web got some knowledge about the Thai priests. I hardly know about current priests.

4. Lin

Lin เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เฉยๆค่ะ ถ้าหากตัวเองเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็เฉยๆนะคะไม่รู้สึกอะไรค่ะ

5. 4597

4597 Active Member

30 สิงหาคม 2005
    ไม่ทราบว่า คนที่มีสัมผัสที่ ุ ๖ จะเคยเป็นแบบนี้ไหม คือ ผมประสบเหตุการณ์อย่างหนึ่ง ไม่รู้ว่า เกิดจากอะไร แล้วเป็นเพราะอะไร ครั้งแรก เป็นช่วงของการกระพริบตา เห็น ลูกกลมดวงโตสีเงิน แล้ว มันระเบิดออก เสียงดังกัมปนาท มันดังในหัว ตรงหน้าผาก แล้ว มีแสงวาบขึ้นมา มันเกิดเร็วมาก แค่ช่วงกระพริบตา ตอนนั้น คิดว่า จะไม่สนใจแล้ว เพราะหาคำตอบไม่ได้ ต่อมา ก็เพิ่งเมื่อเช้า กำลังหลับเพลิน ๆ ได้ิยินเสียงดังแบบนี้อีกครั้ง แล้วก็มีแสงวาบ ตกใจตื่น ลุกขึ้นไป มองไปรอบ ๆ อพาร์ทเมนต์ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่ใช่ความฝันแน่นอน แต่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ถ้าใครพอมีความรู้ด้านนี้ ช่วยตอบข้อข้องใจด้วยครับ

6. bridge

bridge เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    สบาย ชิว ๆๆ อยู่แล้วถ้ามีพลังจิตจริงก็คงเฉยๆ ๆ เพราะมันก็ดี
    ถ้ามีสัมผัสที่ 6 อันนี้ก็คงมีทุกคน แต่ถ้ามองเห็นผี หละก็ ..........เหอๆๆๆๆ ตัวใครตัวฉันเห็นฉันก็เผ่นก่อนหละ..........................

เพราะผีดี ก็มี ผีเกเรก็มี นะระวังด้วยหละ

7. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    เกิดจากอะไร

ผมมีอะไรหลายอย่างที่มันแปลกมากในตัวผม
    1.การฝันไม่ต้องพูดถึงแม่นมาก เช่น ตอนม.3 ผมฝันว่าผมไปยื่นอยู่ที่ศาลาอะไรบ้างอย่าง มีอักษรภาษาจีนเขียนไว้ 4 คำไม่รู้ว่าอะไร ผมยืนดูด้วยความภูมิใจมาก
    ในฝันมันชัดมากสถานที่นี้ผมไม่เคยไปแน่นอน จน 4 ปีต่อมาผมได้มีโอกาสไปวัดวัดหนึ่งในย่านเยาวราช โดยบังเอิญปรากฎว่า ศาลาที่ผมฝันถึงนั้นเป็นเมรุเผาศพเฉยเลยผมนะขนลุกซู่เลยงงมาก หรือจะเป็นตอนที่ผมเรียน ปวช ผมฝันว่านั่งรถไฟไปที่แห่งหนึ่งปรากฎว่าอยู่ดีๆก็เห็นตึกใหญ่มากอยู่ทั้ง 2 ฝั่งทางผมเห็นเป็นเมืองแน่ๆแต่ผมไม่รู้จักเลย จนพอจบปวส. ผมก็ไดมีโอกาสมาสอบเรียนที่เมืองในฝันนี้ ผมรู้ได้ทันทีว่าผมจะต้องได้เรียนที่นี้แน่นอนแล้วก็จริง
    2.ผมจะเหมือนมี 2 คนในตัวผม คือ เมื่อเวลาที่ผมหลับหรือป่วยจะมีเสียงบางอย่างมาเรียกมาคุยซึ่งเสียงนี้ไม่ใช้ใครมันเป็นเสียงของผมเองที่อยู่ในวัย 4-5 ขวบไม่ว่าผมจะโตอายุเท่าไรก็ตามเสียงนี้ก็ยังเป็นเด็กอยู่ ยกตัวอย่างคือ ในตอนที่ผมฝึกงานอยู่ครังหนึ่งหัวหน้างานจะต้องมาปลุกผมไปทำธุระตอน ตี5 แต่ ตี 4.45น. ก็มีเสียงเด็กน้อยมาเรียกผมว่า (ตื่นตี๋อ้วนตื่นได้แล้ว ไป) มันเป็นเสียงของผมเองแต่เป็นเสียงตอนเด็กนะ ตีห้าพี่เขาก็มาปลุก ผมก็ถามเขาว่ามาปลุกผม 2 ครั้งแล้วหรือ เขาบอกว่าบ้า ผึ่งมาปลุกนี่หละ เป็นอย่างนี้หละผมรู้สึกดีนะที่มี B1และ B2 อยู่ด้วยกันมันดี และก็เป็นอย่างนี้เลื่อยมา ถ้าผมพูดลอยๆว่า ปลุกด้วนนะมีธุระไม่ว่าจะกี่โมง ดึก เช้า กลางวันผมก็จะมีนาฬิกาส่วนตัวปลุกให้ตลอดมา ผมเคยคิดว่าผมบ้าประสาทกินแน่แต่ก็ไม่ใช้นะ เพราะผมก็เรียนรู้เรื่องกินอิ่ม นอนหลับ ปกติดีทุกอย่าง
    ใครรู้จักอาการอย่างผมก็ช่วยหาคำตอบให้ทีนะครับ
    3.ผมชอบสัมผัสได้ถึงดางจิตนั้นๆที่สิงอยู่ตามที่ต่างๆได้เป็นอย่างดีประมาณว่ามาขอความช่วยเหลือนะครับอันนี้ยอมรับว่ากลัวมากเลยในตอนแรกๆ แต่อันนี้เป็นหลังจากที่ตัวเองเริ่มเข้าวัดแล้วครับ ตอนนี้ก็มันดี
    ใครอ่านก็อย่าหาว่าผมบ้านะ ไม่เพี้ยนด้วย แต่หล่อหละก็ได้อยู่ อิอิอิ

(bb-flower :cool:

8. simsara

simsara สมาชิก

12 กันยายน 2005
    อ่ะหรอพลังจิตกับสัมผัสที่6ผมว่ามันต่างกันน่ะ..ส่วนตัวผมน่ะก้อคงเหมือนทุกคนแหละที่มีสัมผัสที่ 6 ก้อลองอ่านดูน่ะมีอยู่ครั้งหนึ่งเมื่อต้นปีเนี่ย ผมถูกโขมย..แต่ก้อไม่รู้สึกน่ะว่าเสียดายกลับรู้สึกเฉยก้อยังงงกลับตัวเองอยู่ ปรากฎว่า อีก 3 วันผมไปเจอรถผมที่ถูกโขมยจอดอยู่

9. UFO99

UFO99 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นสิ่งที่ดีครับ สัมผัสที่ 6 ใครมีก็ขอให้เงียบๆไว้ เวลารู้อะไรขอให้เก็บไว้ เพราะผมเชื่อว่าคนมีสัมผัสที่ 6 ยังไงๆก็ต้องมีบารมีที่ดีในอดีตมาก่อนแน่ ยิ่งถ้าได้ปฏิบัติเพิ่มเติมยิ่งดีใหญ่เลย ฉะนั้นถ้าไปเล่าให้ใครเค้าฟังเนี่ย บางคนเห็นด้วยก็ดีไป บางคนไม่เห็นด้วยจะบาปกับตัวเขาเอาน๊ะ แหะๆ ผมว่ามาหาทางไปนิพพานกันดีกว่าน๊ะ ประเสริฐเยี่ยมยอดที่สุดแล้วคือทางนิพพานครับ
    มาตอบกันดีก่า ถ้าเป็นผม ผมจะยิ้มแล้วปล่อยวางซะ คิดเสียว่าของ อย่างนี้ต้องรู้ด้วยตนเอง คนอื่นจะมารู้กับเราไม่ได้ จิงป๊ะ