คำทำนายหลวงปู่สังวาลย์ เขมโก เรื่องภัยพิบัติ (UPDATE!)

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ขจรศรี, 4 กุมภาพันธ์ 2012.

1. ironman

ironman เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อยากทราบว่าที่หลวงปู่ท่านบอกว่า น้ำจะท่วมถึงเสาไฟฟ้า น่ะครับ

เป็นไปได้มั้ยครับว่า หลวงปู่ท่านอาจจะหมายถึงน้ำท่วม ภาคกลางปี 2554 ที่เพิ่งผ่านมา

แบบว่า ประเทศไทยมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เลยทำให้น้ำท่วมน้อยกว่าที่หลวงปู่ท่านเคยบอกเอาไว้

ทำให้เราเข้าใจว่า น้ำท่วมที่หลวงปู่พูดล่วงหน้าเอาไว้ ไม่ใ่ช่ในปี 2554 แต่มันยังมาไม่ถึง

ตกลงว่า น้ำท่วมครั้งใหญ่ ยังมาไม่ถึง หรือว่า เกิดขึ้นไปแล้วครับ

มีใครพอมีหลักฐานยืนยันอะไรมั้ยครับว่า ไม่ใช่น้ำท่วมปี 2554 ที่เกิดขึ้นไปแล้ว

(กราบขอขมาหลวงปู่ด้วยครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  2. noway

noway เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะให้ยืนยันว่า ตกลงใช่น้ำท่วมปี 54 และเกิดขึ้นไปแล้วใช่หรือไม่

คงเหลือวิสัยแล้วล่ะครับ

หลวงปู่ท่านละสังขารปี 47

แต่ผมอยากให้คิดเสียว่า โลกมันอนิจจัง มันต้องมีเสื่อมไปเป็นธรรมดา

ต่อให้ไม่มีใครทำนายอะไรไว้ มันก็ไม่เที่ยงแน่อยู่แล้ว

อย่าประมาทในชีวิต หายใจเข้า หายใจออก ทิ้งไปป่าวๆ

3. kittapass

kittapass เป็นที่รู้จักกันดี

สงครามพระกำลังจะเกิดหรือเปล่าครับตอนนี้ (พระท้าดวลโต้วาที)

4. vissarut

vissarut เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะใช่แล้วละครับ

5. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    เผลอๆอาจจะลุกลาม นะครับ

เพราะสมีน้อยเณรคำไปแจกรถประจำตำแหน่งไว้หลายเจ้าคณะจังหวัด
    เมื่อเช้าออกมาให้สัมภาษณ์ที.วี. ดูแล้ว.....เศร้าพระศาสนา

นี่ถ้ามีการเปิดเผยขุดคุ้ยไปลึกกว่านี้
    ท่าทางจะมีพระผู้ใหญ่อีกหลายองค์ อาจจะโดนด้วย
    ทีนี้ล่ะ.....
    :mad:

6. Thorn@Aus

Thorn@Aus เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ ถ้าสวรรค์จะชำระล้าง ก็ต้องเริ่มที่ผู้นำจิตวิญญาณก่อน เพื่อที่จะคัดกรองให้เหลือแต่ของแท้ เพื่อมนุษย์สามัญซึ่งถูกเลือกให้เป็นผู้รอดจะได้มีแก่นสารให้ยึดถือต่อไปครับ

7. เขารูปช้าง

เขารูปช้าง เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2012
    ผมก็ว่าใช่เกิดแล้วละครับ