คาถาสารพัดกัน

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐา คนลำปาง, 17 กันยายน 2019.

1. เศรษฐา คนลำปาง

เศรษฐา คนลำปาง สมาชิก

15 กันยายน 2019
    คาถาสารพัดกัน (ตามตำราเขียนว่า บทนี้กันได้ทุกอย่าง)

"อิติปิโส โทนะโทติ คันทัง นามะเสติ คันทิตัง ๆ นามะอะเน เสติ อินะกุนตัง อะคันทังพุทเธนะ อังทิทิอุคะนะเวเสนังคิหัง อะเสนะปิดตัง เสนะปิดขวาเสนะปิดซ้าย โทนะปิดหน้า สังคะปิดหลังปิดขม่อม นะสะหะเพิก"

คาถานี้อนุภาพตามชื่อเลย กันได้ทุกอย่าง สารพัดกัน จะสวดกี่จบ กี่รอบเท่าไรก็ได้ ตามแต่สะดวกของท่านเลยครับ ขอให้มีสมาธิตั้งมั่นในคาถาและศรัทธามั่นใจในอนุภาพของคาถาก็เพียงพอแล้ว

คาถานี้มีอยู่ในหนังสือพระธรรมเก้าโกฏิ พระมนต์คาถาสายอีสาน ของพระครูสิริสมณวัตร (โฮม โชคสิริ) วัดสิงห์ท่า ยโสธร ครูธรรมพิมพ์ ถาวโร ทราบจากที่ดูในหนังสือและค้นหาเพิ่มเติมจากกูเกิล เนื่องจากว่าหนังสือขาดเป็นแผ่นและบางอย่างก็สูญหาย เพราะด้วยอายุที่ยาวนานกว่าหลายสิบปีของหนังสือเล่มนี้ จึงผุพังตามกาลเวลา (ไว้ผมจะถ่ายให้ดูอีกทีนะครับ โทรศัพย์เสีย 555+)