ความสามารถพิเศษของผม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย bird2223, 21 กันยายน 2007.

1. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    เรื่องเบาๆคุณ อย่าเครียด อ่านแล้วคิดมากก็เครียด อ่านแล้วคิดไปในทางที่มีประโยชย์ก็ไม่เครียด

ข้าพเจ้ากล่าวยังไม่ทันขาดคำว่า ศาสนาเสื่อมโทรม ก็ย่อมทำให้สภาพจิตใจและความคิดของคนต่ำทราม ก็มีพวกโรคจิต หรือพวกจิตทราม
    ใช้ username แบบล้อเรียนมาเลย ไม่เหมาะ ไม่สมควรอย่างยิ่ง ฮา...............

2. tett

tett Active Member

30 พฤศจิกายน 2005
    โอ้ว...ไม๋เอา..ไม๋พูด

(b-malang)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2007
  3. ThesLong

ThesLong เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมก็เข้ามาอ่านบ่อยนะครับ จะคอยติดตามไม่ค่อยอยากจะมีส่วนรวม
    ดูๆๆไปแล้ว ที่เข้ามาอ่าน ผมอ่านแล้วก็อิจฉา เจ้าของกระทู้ แต่ก็ดีได้ฝึกจิตใจ
    เพราะคิดแล้วก็อ่านของคนอื่นๆๆ แต่คนอื่นนี่เล่นสมัครไอดีล้อเรียน
    คุณอาจจะคิดว่าไม่มีใครรู้หรอก แต่คนที่รู้มันก็อยู่ในจิตใจคุณนี่แหละ
    เพราะเด๋วผลมันก็ตามมา เห็นเขาล้มเหลวก็ ดีใจ เห็นเขาได้ดี ก็ทุกข์ใจ
    เลิกดีกว่านะ แล้วก็ขอโทษเขา
    ฝึกอุเบกขาดีกว่าน้า
    ขอโทษที่ ส นะครับ

4. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    อ่านว่า ก้อยหมู ค่าๆๆ

5. tett

tett Active Member

30 พฤศจิกายน 2005
    ดูดีดีมีอะไรให้ดู

เหมือนกันตรงไหนหว่า(b-malang) ล้อเรียนตรงไหนหว่า(b-lablin)

6. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ เทวดา ครับ telwada ถ้าผมเป็นคุณ ผมจะหยุดทุกอย่างไปแล้ว
    ไม่แย้ง ไม่ต่อเรื่องให้ยืดยาว เรื่องมันจบไปนานแล้วครับ

ไฟในตัวเรายังไม่ดับ คนอื่น ก็เอาไฟเราไปจุดต่อ แล้วไฟมันก็จะลามมากขึ้น

เอบ้านอยู่สันทราย เชียงรายเหรอ คุณๆแฮะเหมือนเคยไป

7. bird2223

bird2223 สมาชิก

20 กันยายน 2007
    คนเราเกิดมารูปร้างหน้าตาก็ไม่เหมื่อนกันความคิดเห็นก็แตกต่างกันออกไปคนละแบบอาจจะแรงบ้างเบาบ้างก็ไห้อภัยกันนะครับที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็แค่ต้องการรู้ว่ามีผมคนเดียวหรือเปล่าที่สามารถทำเช่นนี้ได้เป็นพลังจิตหรือคิดไปเองก็แค่นั้น ไห้อภัยกันนะครับ อย่าไห้ผมเป็นต้นเหตุของการปาดหมางกันเลย

8. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    การ์เดี้ยนแองเจิ้ลเคยเล่นบ่อยมั่กๆเลยขอร้าบบบ แต่ก็เอไม่แน่ใจแฮะว่าเป็นอุปทาน หรือว่า มาจริงๆกันแน่ แต่ก็เอาเท้อ เชื่อครึ่งม่ายเชื่อครึ่งก็แล้วกานตราบใดที่เค้าไม่มาให้เห็นกับตา เพราะเคยเล่นมันต้องมีคนจับปากกาสองคน บางทีเรามั่นใจว่าเราเองมีสติ จิตใจไม่ว่อกแวก ไม่ขยับมือแน่นอน แต่สุดท้ายก็ต้องเดินตามมือของเพื่อนที่จับปากกาที่เล่นด้วยกัน ก็เลยไม่รู้สักทีว่า เพื่อนอุปทาน ไปด้วยรึเปล่า งง เหะๆ แต่เคยได้ยินมาว่าเล่นบ่อยๆอายุจาสั้นก็เลยไม่ค่อยได้เล่นแล้ว คราบผ๋ม

9. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าท่านมาคุ้มเรา เราไม่ต้องเรียก

10. หมอนหญ้า

หมอนหญ้า สมาชิก

27 กันยายน 2007
    หมอนหญ้ากำลังสงสารเจ้าของกระทู้ค่ะ