"ความฝัน เทพสังหรณ์" สัญญานเตือนจากเบื้องบน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 พฤษภาคม 2007.

1. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ฝัน ****

ที่หมู่บ้านริมทะเล
    น้ำทะเลลดลงรวดเร็ว
    จึงตะโกนเรียก ให้คนที่เดินลงไปดูให้วิ่งขึ้นมา
    ให้ขึ้นไปอยู่ในที่สูง
    สักพักน้ำทะเลสูงขึ้นรวดเร็ว
    อาคารใหญ่ ค่อยๆเอนตามแรงน้ำ
    ผู้คนรอดตาย

เดินไปริมทะเล
    พบชายคนหนึ่งสวดมนต์
    มีคนสนใจเข้าร่วมฟังสวด

เดินต่อไป
    ทหารบก ทหารเรือ ในชุดคอมมานโดรบพิเศษ
    กำลังเตรียม มีอาวุธพร้อมรบ

เดินต่อไป
    เดินบนหลังเต่ายักษ์
    นึกในเต่ายักษ์เป็นผู้หญิง ขี้งอน
    เต่าแปลงเป็นหญิงสาว

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

2. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณนะครับคุณ mead เดี๋ยวจะลองเข้าไปศึกษาดูนะครับ ^-^

3. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ฝัน...

มีลูกไฟดวงเล็กๆตกลงมาจากท้องฟ้าก่อน 2 ลูก
    สักพัก ก็มีลูกที่ใหญ่กว่ามากตกตามลงมาอีก 1 ลูกใกล้ๆกัน
    ผมและคนอื่นๆวิ่งหาที่หลบกันแทบไม่ทัน มีเสียงตะโกนให้ระงมไปหมดว่า

"ให้ไปหมอบหลบในพงหญ้า"

4. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

หมดเวลาแล้ว
    หมดเวลามาสอนเด็กๆ ให้เหาะแล้ว
    ต่อไป เป็นเรื่องของสัจจะ ผู้ทำได้ ผู้ยังไม่ทำ ผู้ที่ต้องทำ
    เมืองจะลุกเป็นไฟ

5. kowmoo

kowmoo เป็นที่รู้จักกันดี

เช้ามืด ฝันว่าขึ้นลิฟท์ไปไหนกับสามีไม่ทราบกดไปชั้น 8 แล้ว มันก็ค่อยๆ เลื่อนมาชั้น 7 6 5 ดิฉันก็สวดมนต์ ไต่ปุ๋ยจิ๋ว แล้วก็สัพเพฯ ลิฟท์ก็เลยหยุด และดิฉันกับสามีก็กระโดดออกมาลิฟท์ตก แรงกระแทกทำเอามือแดง จากแรงลมเลย แล้วดิฉันก็บอกสามีว่าถ้าดิฉันไม่อยู่สวดสัพเพฯ จะทำไง พ่อต้องเริ่มสวดมนต์แล้วนะ ก็ตื่นพอดี

6. amm.

amm. เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงเช้าสวดมนต์ถวายพระพรพระรัตนตรัย...จิตแวบเห็นภาพม๊อบลุกฮือเดินขบวนกันมากมาย...บางคนกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง...บางคนวิ่งรวมตัวกันแออัดยัดเยียดไปหมด...ทุกคนมีสีหน้าที่เกรี้ยวกราด...สภาพจิตรุนแรง...ไม่กลัวแม้ความตายข้างหน้า...
    เราพยายามสงบ...ไม่ตามกระแสแห่งนิมิตนั้น...สวดมนต์จนจบและแผ่เมตตาให้พวกเขาเหล่านั้น...ขอความสันติสุขจงมีแก่เราปวงชนชาวไทย...

7. หนุมาน ผู้นำสาร

หน้าที่ของพุทธบริษัทคืออะไร ท่านได้ตอบไปสี่ข้อ
    ข้อสุดท้ายคือ ช่วยเผยเเผ่หลักธรรมคำสอนของพระพุทธองค์

หลักธรรม...คือ หลักสัจจะธรรม
    คำสอน....คือ สัจจะ

ยาตรา...ไปต้อนรับ พระไตรปิฎก มีชีวิต
    ช่วยกัน....เผยแพร่สู่มวลมนุษย์

8. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

หลายวันที่ผ่านมา

ตื่น มาจากห้องพระ มีเสียง พระแม่กวนอิม มาว่า

ให้รวมพล.....

ดูเวลา ประมาณ 05.30 กว่าๆ

Dussanee_k -- กลับจากทริปวิสาขบุชา นครพนม ขณะเคลิ้มหลับไประหว่างอ่านหนังสือประวัติหลวงปู่คำพันธ์ โฆษะปัญโญ เทพเจ้าเเห่งลุ่มเเม่นำโขง จัดพิมพ์โดยชมรมอนุรักษ์พุทธศิลป์นครพนม ที่ได้ซื้อติดมือมาจากเคาน์เตอร์ของโรงเเรมวิวโขง จังหวัดนครพนม ที่ไปนอนพักพร้อมคณะเมื่อคืนวันที่ 18 พฤษภาคม 2551

ไม่ใด้ สนทนาธรรม กันน่ะ--

9. หนุมาน ผู้นำสาร

รวมพล...

ไปพิสูจน์....ที่ โลกุตตระภูมิ

*** ถ้ำกระบอก ****

10. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณหนุมานนำไปดิ จะได้ไปด้วย อิอิ [​IMG]

11. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย รอคนนำหน้า
    หรือ คุณหนุมาน นำสารอย่างเดียว
    อิ อิ

12. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

หมบจึ๊ก...(ภาษาเวียดนามแปลว่ารอแป็บหนึ่งครับ)

เพราะเมื่อวานนี้ผมได้ขอให้ลูกน้องช่วยหาแผนที่ให้แล้วครับ
    เดี๋ยวพอได้แล้วก็จะแนบแผนที่ไปให้เลยครับ
    รวมทั้งผมก็จะขอนิมนต์ท่านทั้งคณะเลย
    ให้มารับภัตาหารที่บริษัทที่ผมทำงานอยู่นี่ซะเลยครับ
    แต่ไม่ทราบว่าคณะของท่านฉันกี่มื้อครับ
    ถ้าฉันเพลด้วยจะสะดวกมากเลยครับ
    พอดีคนที่นี่ไม่ได้ทำบุญทำทานมานานมากแล้วครับ

13. Chayutt

สังเกตดูสไตน์การบรรยายของคุณ Dussanee_k แล้ว
    ถ้าเป็นเสียงบรรยาย ก็น่าจะคล้ายๆกับผู้บรรยายรายการกระจกหกด้านกระมัง

....แหะ แหะ ลองฟังดูนะครับ ว่าเข้าเค๊าไหม๊....
    พอดีมีตัวอย่างการบรรยายเรื่องขุนช้างขุนแผนหนะครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.339065/[/MUSIC]

[​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2008
  14. Chayutt

แผนที่เวียดนามครับ ผมแนบมาให้หลายชุด เพื่อจะได้ดูชัดๆครับ
    มีชุดหนึ่งที่ผมทำเครื่องหมายเมืองที่ผมอยู่เอาไว้ให้ด้วยแล้ว

ผมอยู่ที่เมือง"หมีทอ" (My Tho) ไม่ใช่"มายทอ"นะ เพราะเวลาเขียนเป็นภาษาเวียดนามจริงๆมันจะมีวรรณยุกต์ด้วย
    เมืองหมีทอ อยู่ทางใต้ของเมืองโฮจิมินไปประมาณ 2 โมงครับ มาตามแผนที่หนะแหละครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เมื่อคืนฝัน เห็นผู้ปฏิบัติธรรมกลุ่มหนึ่ง กำลังทำอะไรกันไม่รู้ นั่งกันเป็นแนวต่อกัน คนแรกรู้สึกจะติดต่อกับพลังงานอะไรสักอย่างได้ แล้่วจะถ่ายทอดกันมาจนคนสุดท้าย (มือซ้ายแบ มือขวาคว่ำไว้บนมือของคนถัดไป)

คนสุดท้ายเป็นผู้หญิงคนหนึ่ง สูงอายุใสเสื้อขาว ผมสั้น ได้รับพลังเสร็จ ร้องไห้ใหญ่เลย ไอ้เราก็เข้าไปดูไม่รู้เป็นอะไร เลยตื่นเลย แป่ว

16. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันเกิดครับ
    ฝันว่าได้ไปเฝ้าพระราชินี
    เสร็จแล้วก้ไปเข้าเฝ้า กษัตริย์หนุ่ม กับพระมารดา ในวังขนาดย่อม
    ที่มีลักษณะ
    สถาปัตยกรรมแปลกแปลก (ไม่ใช่แบบไทยครับ)
    มีคนเอา เสื้อคลุมมาสวมให้ผม
    พร้อมกับมอบวัตถุโลหะสีทองประดิษฐ์ ประมาณฝ่ามือ
    ผมมองแล้วไม่รู้ว่าทำอะไร คนอื่นก็ได้รับแต่รูปร่างไม่เหมือนกัน
    ที่นั่นมีสัตว์แปลกแปลก สีสันสวยงามดี
    (เช่นนกตัวหนึ่ง เหมือนนกแก๊ก ปากสีดำ เฉพาะตรงกลางปากมีสีฟ้าลายจุดทั้งปากบนและล่าง
    ขนตั้งสีสันแดง เหลือง ดำ )

17. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนที่ผ่านมา หลังจากดูบอลคู่แรกจบ นอนทำสมาธิจนหลับ มาฝันเอาช่วงเช้า
    ฝันว่า นั่งหลับบนรถเมล์ แล้วได้ยินเสียงคนคุยกันเสียงดัง จึงตื่นขึ้น กระเป๋ารถเมล์เป็นหญิงค่อนข้างมีอายุ กำลังเล่าด้วยความตื่นเต้นว่า คนขับได้พาขับรถออกนอกเส้นทางเพื่อหนีออกจากสถานที่หนึ่ง ซึ่งมียักษ์ออกมาไล่ฆ่าคน

ป้า : จริงๆนะ ป้าไม่ได้โกหก ป้ายังได้ยินเสียงผู้หญิงมันคุยกันเลย ว่าของฉันได้ สองร้อยกว่าแล้ว มันแข่งกันนับคนที่มันฆ่าไป
    ผม : ที่ไหนเหรอป้า
    ป้า : ก็ใกล้พระราชวังน่ะ
    ผม : ราชดำเนินเหรอ
    ป้า : ไม่ใช่ๆ อีกเส้นนึง ที่ผ่าน สหประชาชาติน่ะ ไม่รู้จักเหรอ
    ผม : อ๋อ ผมรู้จักครับ
    ป้า : ขนาดสมเด็จพระโฆษาจารย์ท่าขอร้องมันยังไม่ยอมเลย
    ผม : สมเด็จวัดศระเกศเหรอป้า
    ป้า : ป้าไม่รู้ว่าเป็นองค์เดียวกันหรือเปล่า

18. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ
    อนุโมทนาบุญในการเกิดมาปฏิบัติเพื่อการไม่ต้องเกิดอีกเช่นกันครับ

19. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ฝัน...
    ฝันว่าไปทานข้าวกับพ่อกับแม่
    เห็นถ้วยเล็กๆมันไม่ค่อยสะอาด
    เจ้าของร้านบอกว่าให้เอา กำมะถัน ล้าง
    เราเลยถามไปว่า อันไหนเหรอ กำมะถัน (ก็ไม่รู้จักจริงๆ)
    เค้าเลยชี้ไปแถวอ่างล้างจาน มองไปเห็นผงสีเหลืองๆ
    เราก็เอามือลุยเลย ถูไปถูมา ทำไมถ้วยละลาย
    แล้วเริ่มรู้สึกร้อนๆที่มือ ใจมันเลยฉุกคิดได้ว่า
    มันต้องเป็นกรดแน่ๆเลย แต่ตอนนั้นในใจบอกว่า
    อย่าล้างน้ำ เดี๋ยวไปกันใหญ่ อารามตกใจ
    เลยเอามือถูกับทราย ได้ยินเจ้าของร้านร้องมา
    บอกว่า ต้องล้างด้วยด่าง ว่าแล้วก็เอา... ไม่รู้ว่า
    เป็นสบู่เหลว หรือน้ำยาล้างจาน มาเทใส่มือเรา
    เราเลยถูไปถูมาแล้วไปล้างออกด้วยน้ำ
    เออ... ไม่รู้เกี่ยวอะไรรึปล่าว

แต่ไม่เคยรู้มาก่อนเลยนะ ว่ากำมะถัน
    มันเป็นสีเหลือง แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่ามันเป็นกรด
    จนมาฝัน แล้วเลยมาเสริชที่ วิกิพีเดีย นี่แหละ

20. a_piyamart

a_piyamart เป็นที่รู้จักกันดี

คืนก่อนหน้านี้ก่อนจะเข้านอน ก็สวดมนต์ก่อนนอนแล้วเข้านอนตามปกติ
    ฝันค่ะ... ฝันว่านอนหลับอยู่ด้วยกัน 4 คน ในกระท่อมหลังหนึ่ง เรานอนเป็นคนที่ 3 นับจากซ้ายมือและนอนตรงกับประตู ในฝันรู้สึกว่าตัวเองกำลังจะหลับ
    ขณะนั้นก็มีเสียงสวดชินบัญชร ดังขึ้นรอบๆ ตัว ดังขึ้น ดังขึ้น
    ก็เลยลุกมานั่งสวดชินบัญชรตามเสียงสวดนั้นๆ สวดยังไม่ทันจบ ประตูก็ค่อยๆ แง้มออก
    มีแสงสว่างมากออกมาจากประตูที่แง้ม สักพักประตูก็เปิดออก แสงสว่างจ้าไปหมด
    แล้วก็มองเห็นว่ามีผู้ชายคนหนึ่งเดินมา ตามด้วยผู้หญิงอีกคนหนึ่ง เราคิดในใจว่าสองคนนี้
    ไม่ใช่คนธรรมดาแน่ๆ เพราะก่อนมามีเสียงสวดชินบัญชร และรอบๆ ตัวของเขาก็มีแสงสว่าง ก็เลยก้มลงกราบที่เท้าของท่านที่เป็นผู้ชาย ท่านก็ก้มลงรับไหว้ หลังจากนั้นก็ได้รู้ว่าชายคนนี้เป็นบิดาของเราในอดีตชาติ (แต่ไม่รู้ว่าชาติใด) แต่ผู้หญิงไม่ใช่มารดาของเรา และบิดาก็พูดกับเราว่า รู้ว่ามาอยู่กรุงเทพฯ แล้วก็เลยมาเยี่ยม แล้วก็เดินจะออกไปเราก็เดินตามไป แล้วถามว่า ตอนนี้ท่านพ่ออยู่ที่ไหนคะ ท่านก็ตอบมาว่า ตอนนี้อยู่ที่ศาลแถวๆ มาบุญครอง หนูจะไปเที่ยวไหมล่ะ แล้วก็เดินไป ตอนนั้นเรารู้สึกว่าไม่ควรไป ก็เลยตอบไปว่า ไม่ค่ะ แล้วท่านก็ออกไปจากรั้วบ้าน (เป็นรั้วบ้านสมัยก่อน) แล้วเราก็เห็นว่าตรงรั้วบ้านทุกบ้านมีคนยืนอยู่ เราก็เลยถามคนที่ยืนที่รั้วหน้าบ้านเราว่า เราตามเขาไปได้ไหม เขาตอบเราว่า หนูอย่าไปเลย ถ้าหนูไปผีรั้วจะบังหนู หนูจะกลับมาไม่ได้ ให้รีบกลับเข้าบ้านไป พอได้ยินอย่างนั้นเราก็รีบกลับเข้าไปในกระท่อม เห็นตัวเรายังนอนอยู่ในบ้านเราก็ตกใจ รีบนอนทับร่างนั้นๆ แล้วเราตื่นขึ้นมาในห้องนอนปัจจุบันของเรา