ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=ciYO7mWq3Og]Buddhist Chant - Heart Sutra (Mandarin) by Imee Ooi - YouTube[/ame]

2. Yi-fo

Yi-fo สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2011
    แอบมารับกำลังใจ ณ จุดนี้
    และขอแอบแจมเพลงด้วยนะฮคะ....
    ฟิ้วววส์))))(หลบไปเลียแผลต่ออ:'() ​

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/vDfReH2ZA2w" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

3. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณค่ะ น่ารักมากเลย มีความสุขจัง

:z11 ขอส่งคืนความรัก ด้วยตุ๊กตาหมีนะคะ

4. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณนะครับพี่มี๊ด ผมเริ่มดีขึ้นแล้วล่ะฮะ ผมก้อคิดซะว่ารูปหน้ากวางตัวนั้นของผมน้องเค้าใช้ความพยายามมากเลย กว่าจะเฟี้ยวซะขนาดนั้น อิอิ บางทีผมนั่งมองรูปหน้ากวางตัวเองผมก้อคิดว่าบางทีสิ่งมีชีวิตทุกสรรพสิ่งล้วนมีจิตใจที่เท่าเทียมกัน :)

5. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่คิดอะไรแร้วพี่ ^^ ฟังเพลงเพราะๆกันดีกว่าครับ :)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ME4N3m3I_ZE&feature=share]Avril Lavigne - Innocence (Lyrics) - YouTube[/ame]

6. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะน่าฟังทุกเพลงเลย มีความสุขจริงๆเลยวันนี้ ขอบคุณนะครับ

7. parnrada phiphattharaworakull

parnrada phiphattharaworakull สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2011
    เข้ามาอ่านค่ะ^^ งงนิดๆ แต่ก็พยายามจะเข้าใจ

8. parnrada phiphattharaworakull

parnrada phiphattharaworakull สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณนะคะที่มาเเนะนำข้อมูลดีดี

9. Tatisaetae

Tatisaetae สมาชิก

ขอบคุณเจ้าของกระทู้และทีมงานแปลนะคับ ข้อความพวกนี้ทำให้ผมคิดอะไรเชื่อมโยงได้เยอะเลย ขอให้โลกใบนี้น่าอยู่ขึ้นเยอะๆนะ^_^

10. light worker

พี่ชยุตพี่มี๊ดครับ คือที่ผมเคยบอกว่าผมเป็นรูปร่างของพลังงานแล้วมาจุติเอาในร่างมนุษย์น่ะครับ (ในกระทู้ของผมหรือที่ไหนสักที่นี่แหละฮะ ถ้าผมจำไม่ผิดผมเคยพิมพ์ไป) คือมันเป็นอย่างนี้ครับ

ผมปะติดปะต่อกับเรื่องราวที่แม่เล่าให้ฟังน่ะฮะ คือแม่เค้าบอกว่า ตอนก่อนที่ผมจะเกิดมา เค้ากินยาคุมอยู่ (ไม่สามารถมีลูกได้) แต่หลังจากนั้น แม่เค้าก้อเลิกกินยาคุม เสร็จแล้วทำยังไงๆมันก้อมีลูกไม่ได้น่ะฮะ หลังจากนั้นไม่นาน แม่เค้าอธิษฐานขอลูกกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ (ซึ่งผมคิดว่ารูปธรรมต่างมิติที่อยู่สูงกว่ามิติเราสามารถที่จะรับรู้พลังงานความรักในตัวคุณแม่ได้น่ะฮะ) และพออีกไม่กี่วัน พอไปตรวจ ได้ลูกฮะ แต่นั่นมันยังไม่แปลกเท่าไหร่ครับ มันแปลกตรงที่ก่อนคลอดนี่แหละพี่ แม่เค้าอยู่ในช่วงกึ่งหลับกึ่งตื่นน่ะฮะ แล้วเห็นคนใส่ชุดทหารคล้ายทหารในวัง เขามาขอเกิดเป็นลูก และแม่ผมก้ออนุญาติ แล้วหลังจากนั้น รูปร่างที่เป็นคนยืนอยู่หน้าบ้าน ก็กลายเป็นลูกไฟลอยขึ้นมาบนหลังคา เสร็จแล้ววนอยู่บนหลังคาประมาณ 2-3 รอบ เหมือนกับกำลังลังเลอยู่ว่าจะลงดีหรือไม่ลงดีน่ะฮะ แล้วหลังจากนั้นก็ล่วงตุ๊บลงใส่ท้องแม่ แล้วก้อคลอดออกมาเป็นผมนี่แหละฮะ และจากการวิเคราะห์ของผม ผมคิดว่า..ตอนที่แม่ได้ลูกมาใหม่ๆอยู่ในท้อง อาจจะเป็นสิ่งมีชีวิต ที่ยังไม่มีจิตวิญญาณ อะไรประมาณนี้น่ะฮะ ซึ่งผมกำลังปะติดปะต่อต่อไปให้ได้ฮะ เพื่อค้นหากันต่อไปอีก :boo:

ปล.บางทีการค้นหาตัวตนที่แท้จริงของเรามันก้อสนุกดีนะฮะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2011
  11. light worker

แล้วช่วงนี้ผมก้อชักจะเหม่งละพี่ คือเมื่อคืนวันที่ 10 ที่ผ่านมา ก้อมียูเอฟโอมากระพริบไฟสีแดงให้ แล้วเมื่อคืนผมนั่งดูนาฬิกาแขวนอยู่ดีๆ มันเดินถอยหลังกลับ 1 วิ เฉย -_-" (ผมสติดีทุกอย่างนะพี่ ขนาดผีอำมานั่งข้างๆยังรู้เลย แต่แค่หลบไม่ทัน เนื่องจากง่วงนอนอย่างหนัก..!!)

ปล.หรือว่าผมจะศึกษาเกี่ยวกับจักรวาลมากไป เลยเบอก้อเป็นได้ แบบว่ารหัสทางพันธุ์กรรมรวนน่ะฮะ อิอิ เพราะช่วงนี้เป็นช่วงที่แท่งคริสตัลเพิ่งถูกปลุกขึ้นมา ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2011
  12. light worker

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=pmdQ_52gG1k]Official Adam Lambert "Time For Miracles" Music Video for 2012. In Theaters 11/13 - YouTube[/ame]

มีเพลงเพราะๆมาให้เพื่อนๆฟังกันครับ เพื่อที่เราจะได้เตรียมรับมือกับการชำระล้าง ที่อาจจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ก็ได้..!!

ส่วนอันล่างนี้สำหรับการเข้าถึงธรรมชาติและสรรพสิ่งฮะ :)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=hHjRJp8nVUA]Enya - Caribbean blue (HQ) - YouTube[/ame]

ปล.บางทีถ้าเราสามารถเข้าถึงธรรมชาติและสรรพสิ่ง..จนจิตวิญญาณของเราถูกขัดเกลาจนได้ระดับมาตรฐานแล้ว ธรรมชาติอาจจะนำทางเราเองก้อได้ครับ :)

13. uuuu0010

uuuu0010 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    คุณ axzon47 คะ โดยความรู้สึกมันยิ่งยาก ๆ ๆ มากกว่าความคิดและ
    คำพูดมากจริง ๆ คะ ขนาดคิดว่าตัวเองฝึกมามากแล้ว พอโดนตรงหัวใจ
    แทบช็อกจริง ๆ :'( :'( :'(
    ไม่ได้คิดอคติใด ๆ ๆ แค่มาขอกำลังใจ

14. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

บททดสอบบางบท ก็ถึงกับทำให้เราน้ำตาร่วงได้เหมือนกันครับ
    แม้ว่า "ในทางทฤษฎี" แล้ว เราจะรู้ทั้งรู้ว่าคำตอบมันจะต้อง
    เป็นไปในทางบวกเท่านั้น เช่น ต้อง "ให้อภัยเท่านั้น" ก็ตาม

แต่พอเจอเองจริงๆแล้ว..ก็ถึงกับหัวเราะ และ ร้องไห้ ไปพร้อมกันเลยก็มี

ที่หัวเราะเพราะว่า..นี่ไง..บททดสอบของเรา..มันมาหาเราจนได้
    ที่ร้องไห้ก็เพราะว่า..และข้าจะเอาชนะแกได้ไหมเนี่ย..ข้าจะสอบผ่านไหม๊เนี่ย?
    หรือไม่ก็..อูยยย..มันเจ็บปวดได้สะใจจริงๆ..ซี๊ดดดด..

..อะไรแบบนั้นครับ..

ไม่ใช่ใครอื่นหรอกครับ..ผมนี่เป็นบ่อยๆ ซึ่งก็เคยเล่าให้ฟังในกระทู้ไปแล้วเป็นระยะๆ
    โดยไม่รู้สึกอาย หรือว่า รู้สึกเสียหน้าแต่ประการใดเลย
    เพราะว่าผมไม่ได้อยู่ในฐานะครูบาอาจารย์ของใคร
    หรือว่าอยู่ในฐานะนักบวช หรือผู้ทรงศีลทรงธรรม หรือผู้รู้แจ้งแล้วแต่อย่างใด

เพราะว่าผมก็เป็นแค่นักเรียน ที่กำลังอยู่ในโรงเรียน และก็เรียนรู้ และทำข้อสอบ
    ไปพร้อมๆกับทุกๆท่านนี่แหละอยู่ ดังนั้น จึงถือว่าไม่มีอะไรที่จะต้องไปอาย
    ถ้าหากว่านักเรียนคนหนึ่ง จะสอบผ่านบ้าง สอบตกบ้าง มันก็เป็นเรื่องธรรมดา
    ที่เกิดขึ้นเป็นปกติในโรงเรียนมิใช่หรือ.. อะไรแบบนั้นหนะครับ

และอีกอย่างหนึ่ง..มันไม่ใช่เรื่องที่จะต้องไปนั่งกลัวว่าใครเขาจะมาเยาะเย้ยถากถางเรา
    เพราะการที่เราสอบตกแต่อย่างใดเลย เพราะว่า ตราบใดที่เรายังเป็นนักเรียนอยู่
    ตราบใดที่เรายังเรียนอยู่ นั่นก็แปลว่าเรายังไม่รู้ไปซะทุกอย่าง มันก็ต้องมีบ้างแหละ
    ที่จะพลาดพลั้งไปบ้าง ที่จะสอบตกไปบ้าง

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่สอบตกแล้ว เราจะหมดค่า หรือหมดราคาไปแต่อย่างใด
    เพราะว่าสอบตกแล้ว ก้สอบซ่อมใหม่ได้ เรียนซ้ำชั้นใหม่ได้ จนกว่าจะผ่าน
    ไม่ว่าการเรียนซ้ำชั้นที่ว่านั้น จะเป็นการเรียนซ้ำในภพชาตินี้ หรือภพชาติอื่นๆก็ตามที

และนั่นแหละ คือสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว กำลังเกิดขึ้นอยู่ และที่จะเกิดขึ้นต่อๆไป
    ในชีวิตของมนุษย์เรา ที่กำลังเวียนว่ายตายเกิดอยู่ในวัฏสงสารนี้หละ

สรุปว่าต้องอดทน อดกลั้น สู้ต่อไป อย่างมีสติ และเป้นกำลังใจให้แก่กันและกันครับ
    อย่าไปดูถูก หรือ ถากถางกัน มอบแต่ความรัก และ ความปราถนาดีให้แก่กันดีกว่านะครับ

และอย่าลืมว่า "ความรัก และ ความเมตตา คือกุญแจที่มีความสำคัญตลอดกาล" ครับ

...............................................................

15. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    อิอิอิ พี่ชยุต .....จัง
    แหมถึงพี่จะถ่อมตัวยังงัย พวกเราก็เคารพพี่อยู่ดีแหละค่ะ
    พี่ถือได้ว่าเป็นฮีโร่ของพวกน้องๆนะรู้ไว้
    เฮ้อ สองวันนี้ เจอเหมือนกัน
    ก็คิดในใจ บททดสอบเราเนอะ ต้องผ่านไปให้ได้
    คิดไปคิดมา ก็ปล่อยวางและตั้งอยู่ในกระแสบวกได้ในที่สุด
    เกือบแย่ไปเหมือนกัลล์ อิอิอิ
    ขอบคุณพี่ชยุตนะคะ บททดสอบในชีวิตของพี่เป็นประสบการณ์ที่
    พวกน้องๆนำมาศึกษาและ เรียนรู้เอาไว้เพื่อ
    ตั้งรับกับบทเรียนของตัวเองที่จะต้องเจอได้เป็นอย่างดี
    สู้สู้นะคะทุกคน รักทุกคนเลยค่ะ

:cool::cool::cool:

16. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    สองสามวันมานี้เจอบททดสอบหนักๆอยู่เหมือนกันค่ะ เหนื่อยล้าทั้งกาย และหัวใจ
    (ถึงต้องรีบแจ้นมารับพลังความรู้สึกดีๆที่นี่ไงคะ^^)
    :cool:

17. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ไม่ได้เข้าบอร์ดเสียนาน
    เพราะติดภารกิจในประสบการณ์น้ำท่วม

เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คุยกันเรื่องบททดสอบ
    จะว่าไปแล้วช่วงนี้ก็เจอเรื่องวุ่นๆเยอะมากมาย

เรามักพบเจอบททดสอบต่างๆอยู่เสมอ
    แม้บางครั้งมันจะหนักหนาสาหัสสุดแสน
    แต่เราก็จะผ่านมันไปได้ทุกครั้ง และแต่ละครั้งหากเราหันกลับมามอง
    เราจะรู้สึกขอบคุณ และขอบคุณ กับเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้น
    เพราะมันทำให้เราแกร่งขึ้น ก้าวหน้าขึ้น และเข้าใจขึ้น

ชีวิตจริงไม่อิงนิยาย ต้องประสบเอง และรู้เอง
    แต่ทุกครั้งที่เหนื่อยล้า มักจะบอกตนเองอยู่เสมอว่า
    นี่คือสิ่งที่เราเลือก บางครั้งแม้ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเลือกแบบนี้หนอ?
    ทำไมไม่เลือกให้มันต่างไปจากนี้หนอ? ที่ง่ายๆทำไม่ไม่เลือกหนอ?

แล้ว...เราจะหายสงสัยทันที
    ก็ต่อเมื่อเราผ่านบททดสอบเหล่านี้ไปได้อย่างเข้าใจเท่านั้น

เพราะมันไม่มีอะไรที่ไม่ต่้องลงมือปฏิบัติ
    เพราะมันเป็นประสบการณ์ที่ไม่อาจให้ใครมาทำแทนได้
    และเพราะมันคือหน้าที่ ที่เราเลือกเรียนรู้ในชาติภพนี้
    จะด้วยเหตุผลกลใดไม่ทราบ แต่บทละครเหล่านี้ไม่เคยถาวร

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านได้ผ่านพ้นประสบการณ์ต่างๆไปได้ด้วยดีนะคะ
    และยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ๆที่เข้ามาร่วมแบ่งปันประสบการณ์กันนะคะ(f)

..........................................

ตอนนี้จะขอโพสต์ข้อความใหม่ของท่าน Salusa ต่อเลยนะคะ

18. kindred

ข้อความสื่อสารทางโทรจิตจากท่าน SaLuSa แห่งดาวซีรีอุส

วันที่ 18 พฤศจิกายน 2011
    ผู้รับสาส์น: นาย Mike Quinsey

ที่มา: Mike Quinsey - SaLuSa, November 18, 2011

ตอนที่ 1

เมื่อการจดจ่อของพวกคุณอยู่ยังอนาคต
    ที่พวกคุณรู้สึกได้ถึงพลังงานที่ล้อมอยู่รอบๆตัวพวกคุณกำลังถูกยกระดับขึ้น(uplifting)
    หากไม่ใช่ในตอนที่พวกคุณผ่อนคลายตนเองอยู่ในสภาพแวดล้อมที่เงียบสงบ
    และพวกคุณจะมั่นใจได้จริงๆว่ามันจะเป็นอย่างนั้น

มันไม่มีความจำเป็นที่ต้องแบกรับภาระใดๆบนโลกไว้อีกต่อไป
    เพียงแค่ปล่อยให้มันค้นหาทางเดินของมันเอง
    เพราะว่านั่นเป็นคุณสมบัติอย่างหนึ่งของกาลเวลาที่พวกคุณอยู่

พวกคุณควรมั่นใจต่อชะตาชีวิตของพวกคุณเพียงพอที่จะเชื่อได้ว่า
    พวกคุณใกล้จะถึงการเปลี่ยนแปลงอันยิ่งใหญ่
    ที่จะนำพวกคุณให้ไปสู่หนทางอื่นและทิ้งกระบวนทัศน์เก่าๆนี้ไว้ข้างหลัง

การเลื่อนระดับควรเป็นอนาคต
    ที่พวกคุณปรารถนาให้มันเกิดขึ้น
    และมีปณิธานอย่างมากเพื่อให้เกิดความมั่นใจว่า
    ทุกจิตวิญญาณจะค้นพบความเป็นจริง

ไม่ว่ามันจะกลายมาเป็นส่วนหนึ่งของความเชื่อของพวกคุณ
    แทนคำสอนผิดๆทั้งหลายหรือไม่ก็ตาม
    ซึ่งมันก็คือทางเลือกส่วนบุคคลของทุกๆคน

มันถึงเวลาที่พวกคุณจะต้องแสดงความรับผิดชอบต่ออนาคตของพวกคุณ
    และไม่ขึ้นกับคนอื่นๆ เว้นเสียแต่ว่า พวกคุณจะมั่นใจได้ว่าพวกเขาพูดความจริง

นั่นคือเมื่อเกิดการหยั่งรู้ขึ้น พวกคุณต้องเชื่อถือมัน
    เว้นแต่ว่าพวกคุณจะปล่อยให้อัตตาของพวกคุณ
    ควบคุมมันไปในทิศทางอื่น

บางครั้งคนเราก็เต็มใจที่จะยอมแพ้ต่อทฤษฎีคนโปรด
    (pet theories หมายถึง ความรู้สึกโปรดปรานในสิ่งหนึ่งสิ่งใดเป็นพิเศษ
    จนทำให้เกิดอคติ และความลำเอียงจากความเสน่หา...ผู้แปล)
    และมักที่จะใช้ชีวิตไปกับเพื่อนร่วมทางของพวกเขาอย่างคลุมเครือ

พวกเราเข้าใจว่ามันยากเพียงใด เพียงใด ที่จะยอมรับว่า
    บรรดาผู้ที่พวกคุณให้ความไว้เนื้อเชื่อใจเหล่านั้นหลงทิศผิดทางไปจริงๆ
    แต่เมื่อพวกคุณตัดสินใจที่จะเป็นตัวของตัวเอง
    พวกคุณจะพบว่าพวกคุณจะได้รับข้อมูลและสิ่งนำทาง
    ที่จะนำพาพวกคุณไปสู่หนทางที่ถูกต้องได้เอง

19. kindred

ข้อความสื่อสารทางโทรจิตจากท่าน SaLuSa แห่งดาวซีรีอุส

ที่มา: Mike Quinsey - SaLuSa, November 18, 2011

ตอนที่ 2

เมื่อพวกคุณค้นหาเป้าหมายในชีวิต พวกคุณแค่ตั้งต้นจากความเป็นจริงที่ว่า
    ทุกๆชีวิตสถิตอยู่ภายในพระเจ้าเพียงหนึ่งเดียว นั่นเป็นการบอกว่า
    จงล้างไพ่เสียใหม่ในที่ๆความต่างของศาสนาไม่สัมพันธ์เป็นหนึ่งเดียวและขัดแย้งกัน
    เพื่อจะสามารถยืนยันได้อย่างถูกต้องว่าสัจจะที่แท้จริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น

อาจกล่าวได้ว่า พวกคุณมีชีวิตอันเป็นนิรันดร และไม่ใช่กายเนื้อของพวกคุณ
    แต่กายเนื้อของพวกคุณจะเปลี่ยนรูปร่างไปในทุกๆครั้งที่พวกคุณมาถือกำเนิด
    แต่ทว่าจิตวิญญาณของพวกคุณที่เป็นประกายแสงแห่งพระเจ้าจะไม่มีวันถูกทำลายลงไปได้
    และเติบโตผ่านประสบการณ์แห่งการวิวัฒนาการ
    และมีความพยายามอยู่เสมอที่จะไปให้ถึงยังมิติที่สูงขึ้นอยู่ตลอดเวลา
    จนกว่าจะได้ไปถึงยังแหล่งกำเนิดแห่งสรรพสิ่ง(Source of All That Is)ในที่สุด

ถ้าพวกคุณยอมรับได้ว่า สิ่งเหล่านี้คือ
    ถ้อยแถลงอันเป็นจริง
    มันจะทำให้พวกคุณมีพื้นฐานที่ขยายตัวออกไป
    และกลายเป็นความรู้แจ้งที่มากขึ้น

คนส่วนใหญ่เคยได้ยินได้ฟังเรื่องราวของเหล่าคุรุทั้งหลาย
    และเมื่อพวกเขามายังโลก คำสอนของพวกเขาทำให้พวกคุณสามารถตรวจสอบได้ว่า
    พวกคุณมีความก้าวหน้าแค่ไหนจากความศรัทธาของพวกคุณ

จะมีบางคนที่ไม่มีจุดยืนอยู่บนความเชื่อที่เฉพาะเจาะจงเป็นพิเศษ
    และรู้สึกไม่พร้อมในการตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลงหลักสูตรชีวิตของพวกเขา
    พวกเขาจะไม่ถูกบีบบังคับให้ทำสิ่งต่างๆ
    แต่ก็ยังไม่พร้อมที่จะเคลื่อนไปจากมิติที่ 3 นี้อย่างชัดเจน
    ดังนั้นพวกเขาจึงจะมีประสบการณ์อยู่ในมิติเดิมนี้ต่อไป
    จนกว่าพวกเขาจะเลือกที่จะตื่นขึ้น

ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม
    พวกเขาไม่ได้ถูกพิจารณาว่าล้มเหลว
    เพราะว่ามันคือทางเลือก...
    ที่พวกคุณจะใช้เวลาอยู่ในมิติใดมิติหนึ่งเป็นพิเศษยาวนานเท่าใดก็ได้

ความจริงนั่นก็คือ เมื่อพวกคุณกลายเป็นรูปธรรมแห่งแสงสว่างแล้ว
    พวกคุณจะมีความปรารถนาอย่างแรงกล้าที่จะก้าวไปสู่มิติที่สูงยิ่งขึ้นไปอีก

20. kindred

ตอนที่ 3

ในประวัติศาสตร์อันเก่าแก่ยาวนานของพวกคุณ
    พวกคุณมีเรื่องอ้างอิงมากมายที่กล่าวถึงพระเจ้าที่มายังโลก
    ที่โดยปกติแล้วมักจะเป็น "ผู้ที่มาจากฟากฟ้า"

มันแทบจะไม่สามารถหาคำอธิบายใดๆได้มากไปกว่านี้
    และมันก็มีความหมายแบบนั้นจริงๆ

ตอนนี้พวกคุณคุ้นเคยกับการมองเห็นยานอวกาศของพวกเราบนท้องฟ้ามานานแล้ว
    พวกคุณรู้ว่า มันหมายถึงรูปธรรมนอกพิภพ(Space Beings)อย่างแน่นอน
    กว่าหลายพันปีมาแล้วที่พวกเราดูเหมือนเป็นพระเจ้าสำหรับมนุษย์บางคน
    และสิ่งนั้นอธิบายได้ถึงความลึกลับที่คงอยู่อยู่มาอย่างยาวนานได้มากมาย

แต่ไม่ใช่ว่าทุกการติดต่อที่เกิดขึ้น
    จะมาเพื่อต้องการช่วยเหลือพวกคุณ
    และบางกลุ่มก็ต้องการจะหาผลประโยชน์
    จากความเชื่อของพวกคุณที่คิดว่าพวกเขาคือพระเจ้า

สิ่งนี้ทำให้จุดประสงค์ของพวกเรา
    ในการมาติดต่อกับพวกคุณถูกบิดเบือนไป

แต่พวกเรารู้สึกยินดีที่จะกล่าวว่า เมื่อพวกคุณส่วนมากยอมรับพวกเรา
    ในฐานะที่เป็นรูปธรรมแห่งแสงสว่าง และด้วยระดับการสั่นสะเทือนสูงๆที่จะมีขึ้นบนโลก
    จะทำให้รูปธรรมที่มีระดับการสั่นสะเทือนต่ำๆ
    ไม่สามารถเข้ามาขยายอิทธิพลยังโลกได้อีกต่อไป

หลังจากปีหน้า เหล่าบรรดาชาวเลมูเรี่ยน
    พี่น้องอันเก่าแก่จากโลกใต้พิภพ ของพวกคุณจะมาเข้าร่วมกับพวกคุณ
    พร้อมกับเหล่าผู้มาเยือนอื่นๆ ที่พวกคุณจะได้เรียนรู้จากพวกเขาได้อย่างมากมาย

จิตวิญญาณทั้งหลายต่างกระตือรือร้นที่จะมาเข้าร่วม
    เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในกระบวนการสุดท้ายของการเตรียมตัวเพื่อการเลื่อนระดับ

มันจะมีการช่วยเหลือกันอย่างกว้างขวางมากขึ้น สำหรับโปรเจคต่างๆ
    ที่พวกคุณจะได้รับการเรียกร้องให้เข้ามาช่วยเหลือ

แน่นอนที่การเลื่อนระดับไม่ใช่จุดสิ้นสุด แต่มันคือการเริ่มต้นยุคใหม่
    ของการร่วมแรงร่วมใจกัน(co-operation)
    เพื่อที่จะนำพาพวกคุณไปยังระดับของรูปธรรมแห่งกาแลคซี่

ดังนั้นในอีกไม่กี่ปีข้างหน้านี้ มันจะเป็นเรื่องที่น่าตื่นเต้นจริงๆ
    และพวกคุณจะไปถึงสภาวะอย่างหนึ่งของการดำรงอยู่อีกด้วย
    มันจะเกิดการเปลี่ยนแปลงกับพวกคุณ
    กายเนื้อของพวกคุณจะอยู่เหนือข้อกำหนดต่างๆ
    ที่จะนำไปสู่ความแก่ชราซึ่งแต่ก่อนเคยมีอยู่