ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. krittima helga

krittima helga เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    _คุณชยุท ไปจ่ายตลาตเถอะค้า ลูกค้ารอได้ และจะไม่บ่น เพราะรู้ว่าจะกินอาหารแซ่บๆ ตอ้งใจเย็นๆ ศรีรอได้ค้าาา ขอบคุณมากๆสำหรับแสงที่สอ่งมาให้ผ่านตัวหนัวสือ มันผ่านสมองและทลุหัวใจ มันจึงเกิดปัญญา แสงสว่างคือปัญญาจ้าา อาปาลามาอาภาค้าา คริๆ

2. DukeSonic

DukeSonic เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=nLojNQifu1w&feature=related"]carry on till tomorrow.wmv - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  3. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

ทำงานกันหนักๆหาเวลาพักบ้างนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ(f)

4. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    รับและเติมเต็มแสงสว่างแล้วครับ ^^

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เวปด้านจิตวิญญาณไปจนถึงเฟสบุ๊คทั่วโลก ที่เค้าแปลกันออกมาหลายภาษา
    ต่างก็พูดถึง "การเลื่อนระดับ" และ "การเปิดเผยข้อมูล" กันอย่างกว้างขวางเลยทีเดียวครับ
    นับว่าเป็นข้อมูลที่มีความเชื่อมโยงกันอย่างมากในตอนนี้

ขณะนี้เหมือนกับว่า เราทุกคนต่างอยู่บนทางเลือก ที่เรียกว่า "การกลับมาอีกครั้งของยุคทอง"
    ซึ่งผู้ที่อยู่ใน มิติที่ 3 จำนวนมาก ที่อยู่พร้อมหน้าพร้อมตากันในยุคนี้
    ต่างก็มองหาหนทางที่จะเชื่อมต่อกับความตระหนักรู้อีกครั้งหนึ่งนะครับ

ยังมี Lightworkers อีกเป็นจำนวนหลายล้านคน ที่ยังไม่ทราบเรื่องนี้
    และเขาก็กำลังรู้สึกเบื่อกับสิ่งที่ตัวเองกำลังใช้ชีวิตบนโลก 3D อย่างไร้เป้าหมาย
    แต่ขณะเดียวกัน ก็มีอีกหลายคนที่กำลังตื่นขึ้น
    และช่วยกันเผยแพร่ข้อมูลผ่านช่องทางของสื่อต่างๆ
    โดยบอกว่านี่ไม่ใช่เวลาแห่งความกลัว...
    นี่ไม่ใช่เวลาของการทำลายล้างหรือการพิพากษาใดๆ
    แต่มันเป็นช่วงเวลาแห่งความสุขในการก้าวไปสู่วิวัฒนาการทางจิตวิญญาณ..

เหตุมีหลายๆคนที่รับข้อมูลเหล่านี้ได้มากขึ้น น่าจะเป็นการให้ Code บางอย่างในการเผยความจริง
    เปิดเผยถึงพลังงานต้นกำเนิด มิติความหนาแน่น สิ่งที่เป็นภาพลวงตา หรือ สิ่งมีชีวิตในมิติสากลอื่นๆ
    เรียกว่ายกความรู้มาให้กันทุกทิศทาง จนบางคนอาจคิดว่ามันเป็นเรื่องยากและหนักมากที่จะทำเช่นนั้นได้...

แต่เชื่อว่าหลายอย่างกำลังง่ายขึ้นแล้วนะครับ...
    เพราะมองไปทางไหนก็พบข้อมูลสำคัญที่รายรอบตัวเราเต็มไปหมด..
    ค่อยๆหยิบขึ้นมาอ่านนะครับ มันคงจะมีสักชิ้นที่ทำให้เราพบสิ่งที่ถูกใจ และสนุกกับมันได้น่ะครับ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=tFCi_iiJSW4"]Ascension Song - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  6. FieldandMoons

FieldandMoons สมาชิก

เบิกได้ด้วยหรอคะ ดีจังเลย (y)
    ขอเบิกเป็นข้อความสักบทได้มั้ยคะ ฮิฮิ
    หนูล้อเล่นนะคะ ไว้แปลเวลาว่างๆดีกว่าค่ะ

หนูยังเหลือสิ่งที่ยังไม่ได้ศึกษาอีกเยอะเลยค่ะ
    ลืมซื้อA4มาอีกแล้ว หมดไป2รีมกว่าแล้วค่ะสำหรับงานนี้ :d
    ขออนุญาตินำไปพิมพ์ล่วงหน้าและล่วงหลังเลยนะคะ
    เพราะไม่ค่อยมีความอดทนในการอ่านในคอม มึนตึ๊บ

ขอบคุณค่าาา :cool::cool:

7. mead

อ่ะ..แปลมาฝากเป็นของขวัญชิ้นเล็กๆชิ้นนึงแล้วกันน้า...

ข้อความสื่อสาร : ท่านมหาเทพ METATRON และสภากาแลคซีแห่งแสงสว่าง
    เรื่อง : คุณกำลังอยู่ ณ.ริมขอบแห่งวิวัฒนาการของมนุษยชาติ

วันที่ : เมื่อ 23 สิงหาคม 2011
    ที่มา : http://soundofheart.org/galacticfreepress/content/82311-we-are-brink-humanitys-evolution

เราคือ Metatron

เรากำลังทักทายคุณด้วยความเอาใจใส่สูงสุดกับสถานการณ์ของคุณบนโลกในขณะนี้
    เราได้รวบรวมพันธมิตรของเราในการส่งกำลังทั้งหมด เพื่อการทำความสะอาดความมืดในขั้นสุดท้ายนี้แล้ว
    กับสิ่งที่ควบคุมผู้คนจำนวนมากที่ยังคงอยู่ที่นั่น ขณะนี้คุณกำลังอยู่ที่ริมขอบของวิวัฒนาการ
    "วิวัฒนาการ" ที่ว่านี้ คืออีกแบบหนึ่งซึ่งมีผู้ที่ถูกเลือกเพียงไม่กี่คนเท่านั้นที่รู้จักมัน

แต่ตอนนี้ คุณกำลังตระหนักถึงศักยภาพของคุณด้วย"ตาแห่งใจ" กับประสิทธิภาพที่แท้จริงของคุณ
    มันจะไม่มีความลับใดๆอีก ในการที่คุณได้กลายเป็นความศักดิ์สิทธิ์ด้วยตนเอง

มันจะไม่เป็นเพียงแค่ทฤษฎีของใครบางคนที่คิดมันขึ้นมา
    เพราะคุณจะเริ่มรู้สึกถึงมันด้วยตัวเอง ในระดับความลึกที่คุณเป็น และแก่นแท้ที่คุณเป็น
    ไม่นานนัก คุณไม่รู้สึกพึงพอใจกับสิ่งที่คุณเป็นมาตลอดจนกระทั่งบัดนี้อีกต่อไปแล้ว
    และคุณก็ต้องการที่จะค้นหาว่ากำลังมีอะไรรออยู่ข้างหน้าบ้าง
    บนเส้นทางแห่งการวิวัฒน์ของตัวคุณเอง

ดีแล้ว... ฉันอยู่ที่นี่ เพื่อบอกคุณๆที่รัก
    ว่ามันเป็นความสุขและเกียรติของฉันอย่างยิ่ง ที่จะแนะนำให้ "คุณ" รู้จักกับ "คุณคนใหม่" ในเร็วๆนี้
    คุณจะค้นพบความสามารถที่เพิ่งค้นพบของคุณ เชื่อมต่อกับตัวตนภายในของคุณในระดับลึก
    และค้นพบว่าแท้จริงคุณเป็นใคร?

"เราจาก สมาพันธ์กาแลคซีแห่งแสงสว่าง"
    ต้องการเข้าร่วมกับท่าน "Metatron"
    ในการส่งมอบข้อความนี้สู่ท่านทั้งหลาย

เรามีความยินดีเป็นอย่างมาก ที่จะเป็นส่วนหนึ่งของการเปลี่ยนแปลงที่ดีให้เกิดขึ้น
    เร็วๆนี้ความเข้าใจเกี่ยวกับโลกแห่งความเป็นจริงของคุณจะเปลี่ยนไป
    และคุณจะจดจำตัวตนที่แท้จริงของคุณเองได้ เพราะว่าพวกคุณเกิดมาในครอบครัวเดียวกัน
    ซึ่งไม่เคยแยกขาดจาก “ต้นกำเนิด” เลย และไม่เคยแยกขาดจากกันและกันเลย

มันเป็นความสุขของเรา ที่จะแนะนำตัวเราให้คุณรู้จัก
    ที่ไม่ได้มาจากกาแล็คซี่ที่ห่างไกลเลย แต่เป็นเพื่อนบ้านของคุณ

เรามาหาคุณ เพื่อจะบอกว่าเราเป็นใคร?...
    เราเป็นเพื่อนบ้านที่อยู่ประตูถัดไปของคุณ

เรามาหาคุณด้วยความสงบและความรัก เช่นที่เราทำเป็นปกติ
    เราส่องแสงทักทายคุณจากกลุ่มดาว pleiadean ที่อยู่บนนั้น

เราไม่ประสงค์ที่จะเน้นเรื่องระยะทางหรอกนะ
    สิ่งที่ต้องการจะกล่าวถึงก็คือ มิตรภาพและความใกล้ชิดที่อยู่ในหัวใจของเรา
    เราปราถนาที่จะเตือนความทรงจำของคุณ ถึงความรักลึกๆที่คุณมี

เพราะว่าพวกเราใช้เวลาเพียงแป๊บเดียวเท่านั้น
    ก็จะไปถึงประตูบ้านหรือสวนใกล้ๆคุณได้แล้ว
    เพื่อพบกับพวกคุณในฐานะเป็นครอบครัวเดียวกันกับพวกเรา
    ที่พวกเราส่งข้อความแห่งสันติภาพนี้มาถึงพวกคุณในขณะนี้
    ก็เพื่อที่จะบอกให้พวกคุณรู้ว่าพวกเรากำลังจะมาแล้ว
    และมันก็จะอีกไม่นานนักกว่าเราจะได้พบกันอีกครั้งหนึ่งบนโลก
    ในฐานะมนุษย์แห่งกาแล็กซี่

ขอจงให้การต้อนรับพวกเขาด้วยทั้งหมดของหัวใจคุณ
    และเราจากดินแดนแห่งความงดงามจะยืนเคียงข้างคุณในทุกเวลา
    เพื่อดูคุณสร้างสรรค์ประสบการณ์ชีวิตใหม่ สำหรับยุคใหม่ที่จะมาถึง

ตอนนี้ ถึงเวลาที่จะต้องปิดตาของคุณลง...

....รู้สึกไหมว่าเราอยู่รอบๆตัวคุณ?
    ....รู้สึกถึงความรักของเราที่มีให้คุณหรือเปล่า?

โปรดใช้เวลาสักครู่ในการหายใจ ด้วยการหลับตาลง...
    และเปิดหัวใจของคุณให้กับสิ่งที่น่าตื่นตาตื่นใจทั้งหลาย ที่กำลังจะมาถึง ให้มีความเป็นไปได้

สมาพันธ์กาแลคซี่แห่งแสงสว่าง ต้องการให้คุณรู้ว่า พวกคุณเป็นที่รักของพวกเขามากแค่ไหน

และเราจาก อาณาจักรแห่งเทพ ล้วนยินดีให้ความช่วยเหลือในความสำเร็จนี้

I am Metatron. So be it

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2011
  8. DukeSonic

DukeSonic เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=mwTgoyhgUjA&feature=channel_video_title]มนุษย์แห่งจักรวาลโลก 1/3 (The Human Race and the Universe) - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=pGoECtl4jZs&feature=channel_video_title]มนุษย์แห่งจักรวาลโลก 2/3 (The Human Race and the Universe) - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=-zA3ADJBjtE&feature=channel_video_title]มนุษย์แห่งจักรวาลโลก 3/3 (The Human Race and the Universe) - YouTube[/ame]

9. mead

VDO ของจิตจักรวาล ชุดนี้ผมอยู่เบื้องหลังการผลิตด้วยนะครับ
    มีสาระน่าสนใจมากๆครับ

10. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณค่ะคุณ mead และขอกระพริบแสงสว่าง ความรัก
    จากใจไปขอบคุณท่านเมตาตรอน และ ฯลฯอันเป็นอนันต์

รู้สึกมาตลอดว่าเรารอคอยอะไรบางอย่างอยู่ และขณะนี้ รู้สึกว่า
    เราได้เข้าใกล้ไปทุกขณะแล้ว เต็มเปี่ยม ปิติ เบิกบาน ..ตื่นเต้นด้วยค่ะ

11. suphattra

suphattra สมาชิก

14 มิถุนายน 2011
    สาธุ 555555555+ที่เยอรัมก็มีเเต่เป็นสายนํ้า+สายไฟ

12. ธารธรา

ธารธรา สมาชิก

14 มิถุนายน 2009
    เพิ่งเข้ามาติดตามอ่านได้ไม่นานนี้ค่ะ รู้สึกทึ่งกับข้อมูลและการทำงานหนักของหลายๆท่านที่แปลมาให้อ่าน แต่มีบทนี้ที่รู้สึกสะดุดใจ คือ ตอนที่กำลังอ่านแล้วเห็นภาพของทะเลสาบ Titicaca ก็รู้สึกสงบ นิ่ง แล้วรู้สึกเศร้า เหมือนจากมานานมากแล้วอยากกลับไป น้ำตาจะไหล แต่พออ่านข้อความถัดไป ที่บรรยายตรงกับที่ตัวเองรู้สึก ขนลุกมากค่ะ

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...่ของมนุษยชาติ-ไปสู่มิติที่-5-a.246190/page-25

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2011
  13. vijit_j

vijit_j เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    VDO ชุดมนุษย์แห่งจักรวาลโลกชุดนี้

เหมือนกับ

หนังสือ สนทนากับพระเจ้า ( Conversation with God ) เล่ม 1 หน้าที่ 56
    เขียนโดย นีล โดนัลด์ วอลธ์ เป๊ะ เป๊ะ

14. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสงสารคนที่เขาไม่รู้น่ะครับ เขาไม่รู้ว่าอะไรกำลังจะเกิดขึ้น อะไรกำลังจะเปลี่ยนแปลง ไม่รู้ว่าแก่นแท้ของการมาเกิดบนโลกใบนี้คืออะไร? ผมสงสารเขาจริงๆนะครับ คนทุกคนล้วนมีเวลาของตัวเองจริงๆ ใครก็ช่วยใครไม่ได้ ต้องรู้ด้วยตัวเอง.. นี่คือสัจธรรมแท้

15. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ใช่ค่ะ เรื่องแบบนี้เคยพูดๆกับคนรอบๆตัว แต่ดูเหมือนเราเป็นเป็นบ้าอยู่คนเดียวค่ะ แต่เมื่อได้อ่านข้อความต่างๆแล้ว จึงทำให้เข้าใจ ว่าทุกคนได้เลือกแล้วว่าจะดำเนินชีวิต และรับรู้เมื่อไร เป็นเวลาของแต่ละคนจริงๆค่ะ ทำใจของเราให้สบายดีกว่านะคะ :cool::cool::cool:

16. FieldandMoons

เย่.. ขอบคุณมากๆนะคะ คุณmead :z5

คงต้องรอวันเปิดเผยอย่างเป็นทางการแหละค่ะ บางคนพูดไปก็ไม่เชื่อ
    บางคนต้องเจอกับตัวเห็นกับตาถึงจะเชื่อ
    นี่เป็นข้อจำกัดของจิตวิญญาณในมิตินี้น่ะค่ะ

รอให้ความจริงเปิดเผย พวกเราก็ช่วยลุ้น และทำหน้าที่ของตนเองไปก่อน
    แต่ทุกคนมีสิทธิ์ในการรับรู้ การเลื่อนระดับเท่ากันค่ะ
    :)

17. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

บางครั้งผมก็เพี้ยนนะครับ ผมคิดเตลิดแบบประมาณอยากรู้ว่า จุดเริ่มของความบาป ที่ทำให้มนุษย์เราต้องเวียน เกิด เวียน ตาย ซ้ำๆซากๆ ไม่รู้จบสิ้น มันมีความเป็นมาอย่างไร? ทำไมคนถึงแตกต่างกันมากนัก หรือว่านี่คือจุดถ่วงสมดุลของโลกที่ต้องเป็นเช่นนี้ การเรียนรู้ การรับรู้ข่าวสาร บางคนรู้ บางคนไม่ทราบอะไรเลย ดำเนินชีวิตด้วยความไม่รู้ คือผมคงจะเพี้ยนไปจริงๆน่ะครับ บางครั้งผมก็เฉยๆ แต่บางครั้งผมก็คิดๆๆๆๆอยากช่วยผู้อื่นให้เข้าใจ ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้.."สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม" (ตอนนี้ผมรู้สึกอึดอัดมากๆครับ อธิบายไม่ได้เลย)

18. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    คงเป็นเหตุธรรมดาค่ะ การที่เราได้รับรู้ข้อมูลต่างๆ ทำให้สงสัยในความเป็นมาเป็นไปใช่มั้ยคะ แต่ในเมื่อทุกคนต่างเป็นคนเลือกประสบการณ์ต่างๆ (ก่อนการมาเกิด) ที่จะต้องเจอเพื่อใช้ประสบการณ์นั้นๆ ในการค้นพบตนเองและหาหนทางเพื่อค้นพบตนเองจากสิ่งที่ได้รับให้ได้ จึงทำให้ทุกคนมีประสบการณ์ที่แตกต่างกัน และช่วงเวลาในการรับรู้และเข้าใจก็ต่างกันด้วย แต่ทุกคนก็มีสิทธิ์ที่จะได้รับการเลื่อนระดับเท่าๆ กัน เพียงแต่เค้าจะยอมรับหรือไม่ ดังนั้นพวกเราในฐานะผู้ที่ได้รับทราบข้อมูลก่อน ทำให้ทราบว่า ไม่มีสิ่งใดน่ากลัวเลยในการเปลี่ยนแปลงที่กำลังจะเกิดขึ้น จึงควรช่วยกันกำหนดจิตนึกถึงสิ่งที่ดีๆ และงดงามของโลกใหม่ที่จะเกิดขึ้นให้แจ่มชัดในความคิดของพวกเราดีกว่าค่ะ เพื่อช่วยให้ความคิดมวลรวมของพวกเราเป็นไปในแนวทางที่ดีเนอะ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ เพื่อจะได้พบกันในโลกมิติที่สูงขึ้น เป็นโลกที่สวยงามและน่าอยู่จริงๆ :cool::cool::cool:

19. FieldandMoons

มันเป็นเพราะว่าโลกในมิติที่3ของเรานี้ คือ"โลกแห่งทางเลือกเสรี"ค่ะ
    เพราะที่นี่เราเลือกที่จะมาเรียนรู้ในการทำดีทำชั่ว
    การละความไม่สมบูรณ์แบบทิ้งไปให้หมด (Ego-อัตตา)
    แต่คงเป็นเพราะัว่าทางเลือกแห่งเสรีนี้แหละค่ะ
    ที่ทำให้เรามีเสรีในการเลือกทำไม่ดีได้ โดยที่ไม่รู้ตัว

ข้อความบางบทที่พูดอยู่บ่อยๆว่าพวกเราจะได้กลับบ้า่นที่แท้จริง
    นั่นหมายความว่า โลกมิติที่3ที่เราอยู่ คือโลกมายา
    คืิอการมาเรียนรู้หาประสบการ์ณของจิตวิญญาณ
    การได้กลับบ้านที่แท้จริง คือการกลับไปยังมิติสูงกว่าที่โลกเคยอยู่
    เพราะการเรียนรู้บทเรียนในโลกมิติที่3นี้จะจบลง
    และเราจะได้กลับไปสู่ความสมบูรณ์แบบอย่างแท้จริงค่ะ

คนที่เค้าผ่านไปไม่ได้ ก็คือเค้าสอบไม่ผ่านค่ะ
    จริงๆมันไม่ได้หมายความว่าเค้ามีกรรมบังตาหรอกนะคะ
    แต่เพราะเค้าเลือกทางนั้น เค้ามีสิทธิ์ทุกอย่างที่จะเลือก
    แต่นั่นเป็นการเลือกของเค้าแล้ว ถ้าเค้ารู้ข้อมูลความจริงทุกอย่าง
    ที่กำลังจะเปิดเผยในอีกไม่ช้านี้ แล้วยังคงเลือกทางนั้น
    ก็เป็นสิทธิ์ของเค้าที่ใครจะแทรกแซงไม่ได้

และเค้าก็จะได้ไปเรียนรู้ทางเลือกเสรีนี้ในโลกมิติที่3ใบอื่นค่ะ
    choice is yours..

catt15

20. mead

Mike Quinsey,
    SaLuSa's channel

ช่วงนี้ข้อความจาก SaLuSa หายไปพักใหญ่ครับ
    เนื่องจากคอมปู่ไมค์ ถูกไวรัสเล่นงาน จนข้อมูลใน Harddisk หายไปหมด
    ตอนนี้มีคนใจดีรวบรวมเงินช่วยเหลือซึ้อคอมใหม่ และกู้ข้อมูลให้ปู่ไมค์อยู่ครับ
    (ท่านอายุเกือบ 77 ปีแล้วด้วย)

Steve Beckow

Mead Nations รายงาน..!
    คอมปู่เครื่องใหม่พร้อมเมื่อไหร่..น้องโซ่คงลุกขึ้นมาแปลต่อ..
    นอนตีพุงรอไปก่อน *-*