ขอแจ้งข่าวน้องบอล วัตสุพล คนเปิดกรรม เสียชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนูซ่า, 13 มีนาคม 2010.

1. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    พลอยไพริน ในนามญาติธรรมของน้องบอล ขออนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศลของทุกท่าน รวมใจกันส่งน้องขึ้นสวรรค์เป็นครั้งสุดท้าย ณ วัดมัฌติการาม เขตบางซื่้อ ฌาปนกิจเวลาประมาณ 17.00 น.วันอังคารที่ 16 มี.ค. น้องจะได้สู่ภพที่ดีแน่นอน หลัีบให้สบายนะน้องที่น่าสงสาร...

2. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ขอให้น้องบอลไปสู่สุคติ
    ด้วยความอาลัยจากพี่สาว

3. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    พลอยไพริน ในนามญาติธรรมขออุทิศผลบุญทั้งหมดที่เกิดขึ้น ร่วมกันส่งน้องขึ้นสวรรค์เป็นครั้งสุดท้าย น้องจะได้สู่ภพที่ดีแน่นอน เชื่ออย่างนั้น วัดมัฌติการาม เขตบางซื่อ วันอังคารที่ 16 มี.ค. เวลาประมาณ 17.00 ไม่เจ็บปวดไม่ทรมานแล้ว น้องชายที่น่าสงสาร...

4. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

พี่ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณบอลด้วยค่ะ เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาพี่ยังเคยได้รับความอนุเคราะห์จากคุณบอล ช่วยตรวจกรรมให้ คุณบอลแนะนำหลายอย่าง อยากจะคุยกับคุณบอลบ่อยๆ แต่กลัวเป็นการรบกวน ณ.เวลานี้คุณบอลได้จากไป แต่ได้ทิ้งสิ่งดีๆไว้ให้กับหลายคน พี่ขอให้คุณบอลไปสู่สรวงสวรรค์ ชั้นสูงสุด หมดภาระทางโลกแล้ว ขอให้สุขชั่วนิรันดร์

5. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

พูดไม่ออกว่ารู้สึกอย่างไร มันตีบตันไปหมด

หลับให้สบายนะคะน้องบอล

6. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    เพิ่งได้ทราบข่าวรู้สึกใจหายอย่างยิ่ง
    แม้เวลาได้นำให้พบกันด้วยระยะอันสั้น ขอขอบคุณที่เวลาเพียงน้อยนี้
    ที่ท่านพี่ได้คอยตักเตือน ได้พยายามมอบสิ่งดีๆ ให้

ขอขอบคุณในทุกสิ่งทุกอย่าง....

อันกุศลใดที่ได้รับการอนุโมทนาด้วยดี ด้วยความบริสุทธิ์แล้วนั้น
    จงเป็นเหตุ เป็นปัจจัย เป็นเครื่องนำทาง ให้ท่านพี่ พี่บอล วัตสุพล
    สู่สุขคติภพ ในภพภูมิที่ดีที่สูงขึ้นยิ่งๆ ไป จนถึงพระนิพพานเป็นที่สุด

ขอไว้อาลัย และขอขอบคุณ พี่ชาย......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2010
  7. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ไปสู่สุขคตินะคะ ถ้าเราได้เคยล่วงเกิน ทุกเรื่อง โปรดอโหสิกรรม กันด้วยนะคะ

8. pinya

pinya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ใจหาย...แต่ก็คิดว่าคุณบอลไม่ต้องทุกข์ทรมานสังขารอีกต่อไป
    ไปสู่สุคติภูมินะคะคุณบอล

9. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่าน ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาครับ

-น้องเขาสร้างกุศลมามาก เพื่อหวังผลในอนาคตที่แน่นอน

อย่าเสียใจเลยครับ จะทำให้น้องเขาเป็นห่วงพวกเรากันมากกว่า

สาธุครับ

10. หญิงจัน

หญิงจัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    รู้ข่าวแล้วใจหายมาก.....

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลด้วยนะคะ
    คุณบอล เป็นคนดี ช่วยเหลือญาติธรรม เสมอ
    ขอให้วิญญาณคุณบอล ไปสู่ภพภูมิ สุขคติ สู่ชั้นพรหม ชั้นนิพพาน
    หลับให้สบายนะคะ คุณบอล
    เราจะคิดถึงคุณตลอดไป

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบอล....หลายวันก่อน..คุณยังมาบอกติงว่าอาการคุณดีขึ้นแล้ว
    มาบัดนี้..คุณบอลก็มาจากไป โดยไม่มีคำร่ำลาแม้สักคำ...
    คุณเป็นคนดีคนหนึ่งที่ติงรู้จัก คุณเสียสละความสุขส่วนตนเพื่อคนอื่นมาโดยตลอด
    ติงมาส่งคุณในวันนี้..ไปสู่สุขคตินะคะ
    ติงมาส่งเพื่อน...ที่ไม่เคยเห็นหน้า..แม้สักครั้ง...

12. chantima

chantima เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยบุญกุศล ที่ติงได้บำเพ็ญมาทุกภพทุกชาติ ตั้งแต่อดีตชาติ
    จนถึงปัจจุบันชาติ และที่จะบำเพ็ญต่อไปในอนาคต
    ขอบุญกุศลนั้นได้มีส่วนน้อมนำคุณบอลไปสู่ภพที่ดีงาม
    ตราบเข้าพระนิพพานเป็นที่สุดเทอญ

14. lomdadbaimai

lomdadbaimai เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณบอลจากใจ และขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายโปรดนำทางให้ดวงวิญญาณของคุณบอลไปสู่สุขคติ

หากมีีสิ่งใดที่เคยล่วงเกินคุณบอลไว้ จะโดยตั้งใจหรือมิได้ตั้งใจก็ตาม ขอคุณบอลโปรดอโหสิกรรมนะคะ

15. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวคุณบอล ด้วยค่ะ หลับให้สบายนะค่ะ

16. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คุณบอลไปสู่สุขคติ...
    และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลด้วยค่ะ

17. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    วัดมัชฌันติการาม หน้าวัดติดกับคลองบางเขนใหม่โดยมีซอยวงศ์สว่าง ๑๑ ผ่านเขตแยกวัดกับโรงเรียนวัดมัชฌันติการามอยู่คนละฝั่งซอย เลขที่วัด ๑๐๒ วัดมัชฌันติการาม ถนนวงศ์สว่าง เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ

........................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      36.4 KB
      เปิดดู:
      1,378
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2010
  18. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณบอลด้วยนะคะ

บุญใดที่ปุ๊กก้าได้เคยทำมาตั้งแต่ต้นชาติจนถึงปัจจุบันวันนี้ ขออุทิศบุญกุศลนั้นให้กับคุณบอลด้วยนะคะ

19. ล้นเกล้า

ล้นเกล้า สมาชิก

พี่บอล โอมขอให้พี่บอลไปสู่สุคติไปภพภูมิที่ดี โอมจะสวดมนตร์ให้พี่บอลทุกวัน ครับ
    รักและคิดถึงพี่บอล

20. พรรณกานต์

พรรณกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องบอลด้วยค่ะ
    ขอให้วิญญาณน้องบอลได้ไปอยู่บนสรวงสวรรค์
    และขอขอบคุณที่น้องบอลได้เคยช่วยเหลือแนะนำสิ่งที่ดีๆ ให้ปฏิบัติค่ะ