ขอแจ้งข่าวน้องบอล วัตสุพล คนเปิดกรรม เสียชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หนูซ่า, 13 มีนาคม 2010.

1. winit_tkl

winit_tkl เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลครับ

ขอให้น้องหลับให้สบาย.. ความดีที่น้องได้ทำไว้จะอยู่ในความทรง
    จำของเพื่อน ๆ สมาชิกเว็ปพลังจิตตลอดไป..

2. บุญญาบารมี

บุญญาบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องบอลด้วยนะคะ

ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีคุณพระรัตนตรัย ขอเบิกบุญทั้งหมดที่สำเร็จแก่ข้าพเจ้าแล้ว ข้าฯขออุทิศผลบุญนี้แด่น้องบอล วัตสุพล จงอนุโมทนาผลบุญนี้ด้วยเทอญ
    หากน้องบอล วัตสุพลยังไม่ได้รับผลบุญนี้ ข้าฯขอฝากท่านพญายมราชและท่านปู่พระอินทร์โปรดเป็นพยาน หากได้พบน้องบอล วัตสุพลช่วยบอกบุญนี้ให้เขาด้วยเทอญ...

3. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    พึ่งทราบข่าวเพราะไม่ได้เข้าเน็ต เกือบจะ2 อาทิตย์แล้ว ...ขอแสดงความเสียใจกับญาติของคุณบอลด้วยนะคะเชื่อว่าผลบุญที่คุณบอลได้ทำ จะนำทางคุณบอลสู่ทางสว่างคะ
    ด้วยรัก

4. hazepokemon

hazepokemon Active Member

14 กันยายน 2007
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องบอลด้วยนะคะ...

ขอให้น้องบอลไปสู่สุคติค่ะ...

5. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    เกิด แ่ก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมดา
    อยู่ให้คนรัก จากไปให้คนคิดถึง น้องเป็นตัวอย่างของคนดี
    บุญกุศลส่งให้น้องสถิตย์ในสรวงสวรรค์...

6. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณ บอล ค่ะ ขอให้คุณบอล สู่สุขคติค่ะ

7. lekjung13

lekjung13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    ไม่ได้เข้าเน็ตนานแล้ว เพิ่งเปิดอ่านเจอ...ใจหายมาก ๆ
    ขอให้คุณบอลไปสู่สุคติน่ะค่ะ...

8. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่ของน้องบอล ฝากขอบคุณญาติธรรมทุกๆท่านมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

9. หนูซ่า

ขออนุญาตยกเอากระทู้ของคุณ jiradech มาให้อ่านค่ะ เผื่อบางท่านหาไม่เจอ

เมื่อวานผมได้ไปช่วยงานศพคุณบอล ซึ่งมีแขกไปน้อยมาก คุณแม่ของบอลก็
    ต้อนรับผมเป็นอย่างดีหาข้าวปลาให้ทาน เนื่องจากผมไปถึงตั้งแต่บ่ายโมง

หลังจากนั้น แม่คุณบอลได้เล่าให้ฟังว่า ก่อนหน้าที่บอลจะเสีย หมอต้องให้ทำการล้างไต ด่วน เนื่องจากมีอาการน้ำท่วมปอด แต่ญาติต้องวางมัดจำล่วงหน้า 35,000 บาทเสียก่อน ด้วยความที่รักลูกแม่คุณบอลได้ไปกู้เงินจำนวนนี้มา
    เพื่อให้ลูกได้รับการรักษา แม่บอลยังเล่าว่า บอลก็ยังเป็นห่วงว่าแม่ไปเอาเงินมาจากที่ไหน บอลกลัวแม่ลำบาก เพราะที่บ้านก็ไม่ค่อยมีเงิน แต่ว่าหลังจากที่ได้ทำการล้างไตได้ไม่นาน คุณบอลก็เสียชีวิตอย่างสงบโดยที่คุณแม่ของบอลไม่มีโอกาสจะได้เห็นหน้าลูกเป็นครั้งสุดท้ายเพราะต้องไปทำงานหาเงินตัวเป็นเกลียว

หลังจากที่งานคุณบอลได้ผ่านไปแต่แม่คุณบอลต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่ได้หยิบยืมมาอีกมาก จึงขอความช่วยเหลือจากทุกๆท่านที่คุณบอลได้เคยเหลือไว้ไม่มากก็น้อย ร่วมกันช่วยเหลือแม่ของคุณบอล คนละเล็ก ละน้อย สิ่งเหล่านี้น่าจะทำให้ดวงวิญญานของคุณบอลหมดห่วงได้บ้างครับ อนุโมทนา

ธนาคารกรุงเทพฯ สาขา สยามสแควร์

บัญชีเลขที่ 152-4-43395-8 ชื่อบัญชี น.ส สมลักษณ์ พูลศรีสวัสดิ์ (มารดาคุณบอล)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jiradech panatuhk : 19-03-2010 เมื่อ 10:34 AM

ขออนุโมทนาค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

10. grateful

grateful เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกเสียใจมากที่ได้รู้ข่าวการจากไปของพี่บอลช้าเกินไป จึงไม่ได้ไปร่วมส่งพี่บอลเป็นครั้งสุดท้าย เสียใจจริงๆ เมื่อเด็กๆ ก็เคยอยู่แถววงค์สว่าง และรู้จักวัดมัชฌัน ถ้ารู้ข่าวทันเวลาต้องไปแน่นอน อย่างไรก็เชื่อว่าพี่บอลต้องไปอยู่ในที่ ที่ดีอย่างแน่นอน

11. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

ทราบข่าวการเสียชีวิตวันนี้เอง รู้สึกตกใจ และเสียใจค่ะ

แต่ทราบดีว่า คุณบอลเป็นคนดี ดวงวิญญาณต้องสถิตย์อยู่ในที่ที่ดีและประเสริฐอย่างแน่นอน

ขออนุโมทนาในคุณงามความดีของคุณบอลด้วยค่ะ ขอให้ความดีนี้นำคุณบอลไปสู่

จุดหมายสูงสุดคือ พระนิพพานนะค่ะ

และขอแสดงความเสียใจต่อคุณแม่และญาติๆ อย่างสุดซึ้ง..

12. rinry

rinry เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณบอลด้วยค่ะ ขอให้คุณบอลได้ไปอยู่ในภพภูมิที่ดี ไม่ต้องทนทรมานเพราะอาการเจ็บป่วยอีกต่อไป

13. นายเอ็ม

นายเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    คุณบอลสบายแล้ว สถิต ณ สรวงสวรรค์

14. หนูซ่า

ดันกระทู้ค่ะ เพราะยังมีญาติธรรมของน้องบอลอีกหลายคนที่ยังไม่ทราบข่าวนี้

15. grateful

grateful เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดันอีกแรง

16. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ช่วยร่วมดันอีกแรงค่ะ

17. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

whitenaga และ kanoononnouch โอนเงินเพื่อร่วมช่วยเหลือ 1,000 บาท นะค่ะ

วันที่ 30 มีนาคม 2553 ฝากบอกคุณแม่คุณบอลด้วยค่ะ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณบอลอีกครั้งค่ะ..

18. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมร่วมแบ่งเบาภาระให้คุณแม่น้องบอลด้วยคนครับ

ผมก็ไม่รู้ว่าจักหรอกคุณบอลเป็นใคร เพราะผมไม่ค่อยได้เข้ามาใช้บริการห้องนี้สักเท่าไหร่ แต่เท่าที่อ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ ที่เขียนไว้ น้องคงต้องเป็นคนดีคนหนึ่ง

ผมขอร่วมช่วยแบ่งเบากับคุณแม่น้องบอลด้วยคนครับ 1000 บาท

เดี๋ยวจะออกไปโอนตอนเที่ยงครับ

19. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ขอคุณบอลไปสู่สุขคติ

20. หนูซ่า

เรียนญาติธรรมทุกๆท่าน
    ได้รับแจ้งจากคุณแม่น้องบอลว่ายอดเงินบริจาคถึง ณ วันที่ 31 มีนาคม 2553
    มียอดเงินรวม 23,000 บาท ค่ะ

ขอขอบคุณผู้มีจิตเมตตาทุกๆท่าน

ขออนุโมทนาค่ะ<!-- google_ad_section_end -->