ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า รับสมเด็จองค์ปฐม(ครบ32กองแล้วครับ^^")

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 16 เมษายน 2008.

1. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเป็นเจ้าภาพ 3 กองครับ

2. KOSOL THAMPREE

KOSOL THAMPREE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเป็นเจ้าภาพ 3 กองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2008
  3. pichitp

pichitp เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ขอจองเป็นเจ้าภาพ 2 กองครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เหลืออีก 5 กองเท่านั้นนะครับ สำหรับบุญใหญ่ในคราวนี้ครับ ^^"

ไม่รู้จะขอบคุณทุกท่านอย่างไรดี ได้แต่โมทนาๆ และจะทำการทุกอย่างให้สำเร็จเรียบร้อย ไม่ให้เกิดปัญหาแก่ทุกท่านครับ

5. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอจองด้วย1กองครับ ช่วยแจ้งวันและบัญชีที่โอนทาง pm ด้วยนะครับ

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ฐาน พระปัจเจกพุทธเจ้า ที่จะร่วมหล่อกันกับญาติโยม ในวันที่ 19 พ.ค นี้ ซึ่งทางวัดจะให้ทางโยมทั้งหลายที่มาร่วมงานได้ร่วมกัน ขนปูนไปเทองค์ท่านกันให้บุญหนักๆ ไปเลยครับ :555:

7. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอโทษทีครับ เจอบัญชีแล้ว รีบไปหน่อยกลัวไม่ได้ร่วมบุญ ยังไงเดี๋ยววันนี้เลิกงานแล้วจะรีบไปโอนเลยครับ ขอบคุณครับ

8. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ขอจอง2กองครับ

9. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มอีก 1 กอง ให้ภรรยาครับ

10. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    จอง 1 กองครับ

11. มาอยู่เฉยๆ

มาอยู่เฉยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
  12. มาอยู่เฉยๆ

มาอยู่เฉยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ครบหรือยังคะ
    ถ้าครบแล้วก็ไม่เป็นไรค่ะ
    โมทนากับทุกๆท่านนะคะ
    สาธุ

13. Specialized

23
    หมด 32 กอง ที่คุณ amnartk73<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1118147", true); </SCRIPT> ครับ

หรือว่ามีสมาชิกท่านใดที่จองเกิน 1 กองจะสละให้เพื่อนสมาชิกก็บอกมาได้นะครับ ^^

โมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ ไม่นึกว่างานบุญนี้จะจบง่ายขนาดนี้ ต้องขอขอบใจเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ทุกอย่างที่ผมทำ ทำเพื่อศาสนา ขอบคุณทุกท่านที่ไว้ใจ และในการนี้ มีของแถมให้แก่ท่านเป็นสิ่งสุดท้าย ออกจะเล็กน้อยแต่ขอขอบคุณจากใจจริง

ในการนี้ ก็ขอแจก ข้าวสารหิน ให้แก่ทุกท่านที่ร่วมบุญ กองละ 5 เม็ดนะครับ

ขอบอกอีกครั้งว่า งานบุญนี้ไม่มีกำหนดการโอนในช่วงนี้ แต่ขอให้โอนก่อนวันที่ 15 พ.ค. เพื่อรวมยอดทั้งหมดถวายเป็นปัจจัยการก่อสร้าง พระปัจเจกพุทธเจ้า ต่อไป และขอให้ทุกท่านได้โปรดอดใจรอสักนิด เพราะทาง หลวงพี่ก็จะนำพระทั้งหมด 32 องค์ เข้าพิธีบรวงสรวงในวันที่ 19 พ.ค.นี้ด้วยครับ ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวล

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ในการนี้ข้าพเจ้าขออ้างคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณครูบาอาจารย์ทั้งหมด มี หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค , หลวงพ่อพระราชพรหมญาณ วัดท่าซุง , หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ , หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เป็นที่สุด ได้โปรดนำพรทั้งหมดทั้งมวลนี้แผ่ให้แก่ทุกท่านที่มีจิตอันเป็นกุศลได้ร่วมสร้าง พระปัจเจกพุทธเจ้า ไว้ ณ วัดป่าปฐมพุทธาราม แห่งนี้ ขอให้ทุกท่านมีความคล่องตัวในทุกๆด้าน ไม่ว่าจะเป็นทางโลกหรือทางธรรม พระปัจเจกพุทธเจ้ามีลาภมากเท่าใด ขอท่านทั้งหลายมีลาภมากทั้งทางโลกทางธรรม เช่นเดียวกับ พระปัจเจกพุทธเจ้า เทอญ สาธุ

พุทธัง อธิษฐามิ
    ธัมมัง อธิษฐามิ
    สังฆัง อธิษฐามิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.5 KB
      เปิดดู:
      2,165
      ขนาดไฟล์:
      90.1 KB
      เปิดดู:
      2,602
      ขนาดไฟล์:
      31.3 KB
      เปิดดู:
      2,646
      ขนาดไฟล์:
      46.4 KB
      เปิดดู:
      2,525
      ขนาดไฟล์:
      39.7 KB
      เปิดดู:
      2,510
      ขนาดไฟล์:
      39.3 KB
      เปิดดู:
      2,753
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2008
  14. kussalajitto

kussalajitto เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 16 เมษายน พ.ศ.2551
    เรียนคุณ Specielized
    ขอร่วมบุญสร้าง พระปัจเจกพุทธเจ้า ประดิษฐานไว้ ณ วัดป่าปฐมพุทธาราม จำนวน 2 กองครับ
    .......................................
    ได้โอนปัจจัย จำนวน 669 บ. จาก Code 2227185 เวลา 15.16 น. ครับ
    โดยโอนเข้าบัญชี พระลาภวัต ธัมมกาโม ธ.กสิกรฯ 742-2-20311-1
    ..............................................................................
    ขอโมทนาในมหากุศลของคุณSpecialized และผู้มีใจเป็นกุศลทุกท่านครับ
    สาธุ นิพพานัง สุขขัง
    ...................................................................................
    วิรัช วริทธิสาร
    46 ถ.ริมคลองขวาง อ.เมือง จ.สงขลา 90000
    kussalajitto@sanook.com
    ....................................................................................

<!-- / message -->

15. amnartk73

ที่อยู่ครับ
    อำนาจ คงไทย
    บริษัท กรุงเทพธนาคม จำกัด
    เลขที่ 900 อาคารต้นสนทาวเวอร์ ชั้น 12
    ถ.เพลินจิต แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน
    กทม. 10330

16. Specialized

23
    สาธุ อนุโมทนา รอรับพระได้หลังวัน บรวงสรวงนะครับ (ping-love

17. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ร่วมโมทนาครับ บุญนี้เร็วเหลือเกิน ใครจะสละสิทธิ์ ก็ขอรับแทนนะครับ

18. amnartk73

พรุ่งนี้ผมโอนให้ครับ แต่พอดีว่าผมได้จองรับพระบรมสารีริกธาตุไว้ด้วย จึงรบกวนส่งมาพร้อมๆกันเลยนะครับ และขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

19. Specialized

23
    สามารถร่วมทำบุญมาได้เรื่อยๆนะครับ เพราะจะหล่อตั้ง วันที่ 19 พ.ค. นู่นครับ มีคนสอบถามกันมาพอสมควรในเรื่อง สมเด็จองค์ปฐมติดพระบรมสารีริกธาตุ ความจริงแล้ว ในด้านของพระก็ยังมีอยู่แต่ไม่ได้ประดับ พระบรมสารีริกธาตุ แต่ว่าความจริงก็ไม่อยากเล่านักเดี๋ยวจะหาว่าแต่งเรื่องปล่าวๆแต่ก็ขอเล่าไว้หน่อย ความจริงแล้วโครงการนี้เริ่มจาก หลวงพี่แจ็ค จู่ๆท่านก็โทรเรียกผมให้ไปหาแล้วบอกว่า เมื่อสักครู่(เมื่อวาน) ท่านได้นั่งกรรมฐาน มโนมยิทธิ ตามแบบฉบับ หลวงพ่อฤาษี สักพักเห็นว่า สมเด็จองค์ปฐม ท่านมาทำภาพให้ดู ก็คือ รูปหล่อรูปองค์ท่าน ประดับ พระบรมสารีริกธาตุ ทั้ง 3 จุด ท่านบอกให้หลวงพี่ท่านทำขึ้นมาเพื่อให้ญาติโยมได้มาร่วมบุญกัน และบอกเป็นจำนวนมาให้ทำ 32 องค์ ตอนแรกผมก็เฉยๆไม่คิดว่าจะมีคนสนใจขนาดนี้ เพราะเคยตั้งกระทู้ร่วมบุญแนวนี้ในเวปพลังจิตห้องพระเครื่องมารอบนึงแล้วแต่ปรากฎว่าไม่มีใครสนใจ ก็เลยหยุดโครงการที่ห้องพระเครื่องไป ทำโครงการที่ห้องประชาสัมพันธุ์ แต่พอรับโครงการนี้จากหลวงพี่ท่านมาเปิดกระทุ้ในวันนี้ก็ปรากฎว่าได้รับความสนใจอย่างมากจากญาติธรรมในเวป และยังมีอีกหลายท่านที่ทั้ง pm และ โทรศัพท์มาถามทางผมว่า ยังพอมีพระเหลืออีกไหม ซึ่งทางเราก็ไม่อยากขัดศรัทธาแต่ในเมื่อพระท่านให้ทำแค่ 32 องค์ก็คงต้องละไว้ในส่วนนี้ เพราะถ้าทำไว้เยอะจะเฝือ และไม่มีคุณค่าเท่า

จึงขอฝากบอกมายังญาติธรรมว่า ท่านสามารถร่วมบุญกับทางวัดได้เสมอ และทางเรายัง พอมี ยันต์เกราะเพชร , พระบรมสารีริกธาตุสัณฐาณ เมล็ดพันธุ์ผักกาด ให้ร่วมบุญ และสำหรับผู้ร่วมบุญทุกท่าน ผมก็จะนำชื่อทุกท่าน บรรจุในพระหทัยของ พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกองค์ตามที่สัญญากันไว้ครับ

ขอบคุณครับ

บอย

086 - 6731557

20. Specialized

23
    สำหรับผู้ร่วมบุญมา ตอนนี้เรายังมี

ยันต์เกราะเพชร

สมเด็จองค์ปฐม ปางนิพพาน(วิสุทธิเทพ)

[​IMG][​IMG]

พระบรมสารีริกธาตุ สัณฐาน เมล็ดพันธุ์ผักกาด

ทั้งหมดนี้จะแจกให้แก่ผู้ร่วมบุญต่อไปครับ และก็จะเขียนชื่อทุกท่านลงบรรจุใน พระหทัย ของ พระปัจเจกพุทธเจ้า ต่อไปครับ (y)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.3 KB
      เปิดดู:
      210