ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาหอฉันข้าว วัดแวนวัฒนา

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย sindhus, 24 มีนาคม 2013.

1. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาหอฉันข้าว วัดแวนวัฒนา
    ทอด ณ วัดแวนวัฒนา ตำบลเชียงบาน อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา
    วันที่ ๑๒ - ๑๕ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๖

เนื่องด้วยวัดแวนวัฒนา ตำบลเชียงบาน อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา ยังขาดศาลาหอฉันข้าว หลวงพ่อพระครูพิสุทธิ์ พัฒนานุกุล เจ้าอาวาสวัดแวนวัฒนา และคณะกรรมการวัด คณะศรัทธา ประชาชน ได้พร้อมใจกันสร้างศาลาหอฉันข้าวขึ้น ๑ หลัง หลังคามุงด้วยกระเบื้องกระเบื้องลอนคู่ ยกพื้นสูง ๔ เมตร ยาว ๙ เมตร งบประมาณ ๓๕๐,๐๐๐ บาท(สามแสนห้าหมื่นบาท)
    บัดนี้ทางวัดแวนวัฒนาได้ทำการก่อสร้างมาบ้างแล้ว แต่ยังขาดทุนทรัพย์ในการก่อสร้างอีกจำนวนมาก ฉะนั้น จึงขอเจริญพรบอกบุญมายังท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้ ร่วมกับคณะกรรมการวัด และคณะศรัทธา ประชาชนวัดแวนวัฒนา
    จีงขออำนวยพรให้ท่านที่มีส่วนร่วมในการทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้จงประสบแต่ความสุขความเจริญไปด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ทุกท่านทุกคนเทอญ

หากท่านใดประสงค์ทำบุญ ข้าพเจ้าขออาสาเป็นสะพานบุญในครั้งนี้ครับ
    โอนเข้าบัญชี
    ภายในวันที่ 28 มีนาคม 2556 ก่อน 18.00 น. นะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านในงานบุญครั้งนี้ด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  2. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ข้าพเจ้าและน้องนาง +ทิวากร+เทวานิน ร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคี เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาหอฉันข้าว วัดแวนวัฒนา ทอด ณ วัดแวนวัฒนา ตำบลเชียงบาน อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา วันที่ ๑๒ - ๑๕ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๖

จำนวน 69 บาท

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 9282060579 - นาย สิณฑ์ กายบริบูรณ์
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 69.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 25/03/2556 - 23:14:38

3. chana14

chana14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ ปัจจัยผมส่งไปที่วัดเองครับ
    ขอกุศลนี้ส่งผลให้ผมและครอบครัว มีแต่ความสุข สมหวัง
    ปลอดภัยทุกประการเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.4 KB
      เปิดดู:
      202
  4. sindhus

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ

5. sindhus

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ช่วยๆกัน หอฉันจะเสร็จได้ในเร็ววันครับ