ขอเชิญร่วมส่งมวรสารศักดิ์สิทธิ์ เข้าร่วมในการสร้าง พระผงของชมรมพุทธปณิธาน เภสัชฯ มมส.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย KomAon11, 23 กุมภาพันธ์ 2007.

1. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    วันเสาร์ที่ 7 เดือนเมษายน พ.ศ. 2550 แรม 5 ค่ำ เดือน 5 ปีกุน ตั้งแต่เวลา 06.11-13.45 น. (ราชาฤกษ์)
    วันเสาร์ที่ 7 เดือนเมษายน พ.ศ. 2550 แรม 5 ค่ำ เดือน 5 ปีกุน ตั้งแต่เวลา 13.46-24.00 น. (สมโณฤกษ์)

เป็นวันที่เขาเรียกว่า เสาร์ห้าไง ดีทั้งวันทั้งฤกษ์

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อ้าว 7 เมษานี่เสาร์ 5 ด้วยเหรอครับ 0.0 โอ้วพระเจ้า

3. SERAPHIM

SERAPHIM เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วจะส่งมวลสารไปให้นะครับ ส่วนใหญ่เป็นดอกไม้ที่ใช้บูชาพระบรมสารีริกธาตุครับ

4. praewongkot

praewongkot เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมส่งมวลสารด้วยนะครับ เป็นหลวงปู่ทวดซึ่งหักตรงกลางพอดีนะครับ เย็นนี้จะส่งให้นะครับ

5. ก้อง_ฉัตรชัย

ก้อง_ฉัตรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณคมกริชครับ ผมว่าจะร่วมทำบุญโดยการส่งมวลสารไปน่ะครับ ไม่ทราบว่าให้ส่งไปที่คณะเลยหรือเปล่าครับ หรือถ้าคุณคมกริชอยู่ขอนแก่นก็ช่วยบอกด้วยนะครับ จะได้เอาไปให้เลย(ถ้าไม่ไกลจากตัวเมืองนะครับ) ผมก็เคยอยู่ถิ่นเหลือง-เทาเหมือนกัน เคยใช้ "ตราโรจนากร" ร่วมกัน เลยอยากร่วมทำบุญด้วยครับ

ฉัตรชัย (คธ6สอ) ลูกสำเภาฟ้า ถิ่นเหลืองเทา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2007
  6. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

จะร่วมส่งมวลสารไปให้วันเสาร์นี้นะคะ

1. น้ำจากแม่น้ำคงคาได้จากตรงบริเวณที่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงลอยถาดทองคำของนางสุชาดา
    2. เทียนบูชาหน้าหิ้งพระ เป็นเทียนธรรมจักรฯของวัดอัมพวัน
    3. ด้ายสายสิญจ์ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร และจากวัดต่างๆ
    4. พระแตกหักจำนวนหนึ่ง
    5. เส้นด้ายจากจีวรของหลวงปู่มหาเจิม ปุญญพโลวัดสระมงคลนครปฐม

7. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับพี่ ถิ่นเหลืองเทาเหมือนกันเลย อิอิ

พรุ่งนี้ผมกำลังจะเดินทางไปหาหลวงตาม้า ที่ วัดพุทธพรหมปัญโญ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ ครับ.. ตอนนี้ผมอยู่หอที่สารคาม มาเก็บของเตรียมออกเดินทางครับ..จะกลับมาอีกทีก็คงเป็น 25 เมษาบน 2550 ..

พรุ่งนี้ผมไป บขส. ขอนแก่นตอนบ่ายๆครับผม... 0840278280 โทรมาถามได้ครับ ..ที่วัดไม่มีคลื่นนะครับ พอดีใช้ true move

8. KomAon11

สาธุครับ... พระที่แตกหักองค์ใหญ่หรือองค์เล็ก ผมจะรวมทำเป็นพระองค์ใหญ่ขึ้นครับ จะไม่บดครับ ..

9. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมส่งมวลสารด้วยนะครับเพิ่งส่งวันนี้

10. ก้อง_ฉัตรชัย

ก้อง_ฉัตรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณคมกริชครับ ผมได้ส่งมวลสารไปร่วมทำบุญแล้วนะครับ เป็นพระสมเด็จเนื้อผงดินสอพอง วัดสะตือ จ.พระนครศรีอยุธยา ครับ พอดีองค์พระหักครึ่งครับ เลยส่งเป็นมวลสารร่วมทำบุญด้วยครับ อนุโทนาบุญ สาธุด้วยนะครับ

11. Attawat_Rx

ขอให้โชคดี..... ฝากกราบหลวงตาด้วยนะ

12. ศิษย์หลวงตา

ศิษย์หลวงตา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ จะรีบจัดส่งมวลสารต่างๆไปให้นะครับ

13. KomAon11

ถึงเชียงใหม่แล้วครับผม... สาธุกับทุกคนครับ ขอบคุณมากๆเด้อ..

มวรสารที่เกี่ยวกับสายวัดป่าธรรมยุติของเราก็มีครับ เป็นไม้กุฏิที่หลวงปู่มั่นมาพักอาพาธครับ ..พอดีไปค้นเจอในกรุของพี่สาว .. ที่เขาแจกในงานช่วยชาติกับหลวงตามหาบัวครับ

14. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งให้แล้วนะคะวันนี้ ขออนุโมทนากับกุศลเจตนาครั้งนี้ด้วยค่ะ

15. hatamala

hatamala เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ไม่รู้ว่าตอนนี้งานเป็นอย่างไรบ้างหนอ มีอะไรที่พอจะให้ช่วยได้ก็บอกนะครับ

16. Attawat_Rx

รู้สึกว่าตอนนี้อ้นกำลังฝึกวิชากับหลวงตาอยู่นะ รู้สึกว่าโดนแซงหน้าแล้วสิ

17. KomAon11

ตอนนี้มีอะไรอัพเดตเยอะมาก แต่จะเล่าคร่าวๆนะครับ .. เดี๋ยวผมกลับมอก่อนแล้วจะอัพเดตยาวๆให้อีกทีครับ

ไปหาหลวงตาม้าที่เชียงใหม่ได้
    1. เหล็กในงานพิธีเททองหล่อพระเจ้าตาก พระนเรศวร(ทำเป็นผงตะไบแล้ว มีส่วนผสมของทองคำด้วย)
    2. ผงธูปถ้ำใหญ่ วัดหลวงตาม้า
    3. เปลือกหุ้มเพชรพญานาค(น้องแจ้ส่งมาให้เพิ่ม)
    4. พระคำข้าว พระหางหมาก โดยพี่โด่ง

ไปเชียงรายกับSpeciallized ได้
    1. พระธาตุเยอะแยะมากมายครับ .. อึ้งกิมกี่ ภูเขาแถวนั้นมีเยอะจริงๆ
    2. ดินขุยปู ในถ้ำสายธาร(เป็นถ้ำที่มุดแล้วมุดอีก ต้องมุดแบบงู ไม่งั้นเข้าไม่ได้)
    3. ข้าวสารหิน

ไปหาพี่หมวดอรรถเมื่อวาน ได้
    1. ธูปฤาษี(หรือข้าวตอกฤาษีนี่แหละ)
    2. ทรายแดง
    3. ขวานฟ้า
    4. ไม้กลายเป็นหิน

นอกจากนี้ผงไตรรัตน์ก็ได้แล้วครับ ลืมไปว่ามาเอาไปแล้วแต่ลืมอัพเดต ไว้จะแจ้งอีกทีนะครับ

...
    ส่วนขั้นตอนอื่นๆ นอกจากนี้ยังได้พระผงจักรพรรดิ์จากหลวงตาม้ามาแจกอีกครับ.. แต่ขอแจกคนในชมรมก่อนนะครับ อิอิ

18. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ขออนุโมทนาสาธุ กับทุกคนๆ ด้วยค่ะ

พี่ขอร่วมส่งมวลสารด้วยค่ะ เป็นน้ำมนต์ จากงานพิธีงานวันสงกานต์ ค่ะ

:cool: ได้มาขวดเล็ก แต่อยากร่วมด้วยจ๊ะ

[​IMG] [​IMG]

บารมีพระพุทธสิหิงค์ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=550393

19. Attawat_Rx

ฤาษีซ่อนยาจ้า....

ทรายทับทิมครับ

20. KomAon11

555++ ผิดพลาดเล็กน้อย แหม..

ปล. ขอบคุณพี่แม่บ้านมากครับ