ขอเชิญร่วมส่งมวรสารศักดิ์สิทธิ์ เข้าร่วมในการสร้าง พระผงของชมรมพุทธปณิธาน เภสัชฯ มมส.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย KomAon11, 23 กุมภาพันธ์ 2007.

1. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

จะได้เริ่มสร้างตอนปลายเมษาฯครับ ก่อนหน้านั้นตระเวนไปหามวรสารที่สำคัญ และจำเป็นครับผม..และยังต้องไปหาหลวงตาม้าเพื่อปรึกษาการใช้ผงจักรพรรดิ์อย่างถูกวิธีด้วย...

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    งานหล่อพระ 25 มีค. 50 นี้ ไปด้วยกันไหม หลายคนในเว็บนี้ไปด้วยนะ แบบว่ากึ่ง ๆ ชุมนุมชาวเว็บเลย หาโอกาสมาให้ได้เน้อ .....เผื่อจะได้มีโอกาสขออนุญาตหลวงตาม้าใช้ผงจักรพรรดิสร้างพระด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2007
  3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    น่าสนใจวันที่ 25 แฮะ พี่อ้น - -

สรุปหมู่เฮาจะไปกันต้นเมษาใช่มะ ?

4. KomAon11

25 พี่ติดครับ แผลพ่อยังไม่หายแน่ๆ ..

ต้องไปต้นเมษาอ่ะ ถึงจะได้อยู่ยาวเลย.. จะได้คุ้มกว่า .. แล้วก็จะได้ไปกะชมพู่ กะญาติชมพู่อีกคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2007
  5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    เอ้าว่าไงว่าตามกัน * - *

6. KomAon11

update นะครับ

สามารถร่วมส่งมวรสารได้จนกระทั่งถึง วันเสาร์ที่ 28 เมษายน 2550

7. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอผมร่วมส่งมวลสารด้วยนะครับ
    ผมมีพระกำลังจักรพรรดิ์ที่แตกหักอยู่ครับ ไว้จะส่งไปให้นะครับ

8. KomAon11

โมทนาครับทุกท่าน

เรื่องสักกายทิฏฐินี่มันเป็นความระยำส่วนตัวเหมือนกัน... ต้องดันกันเป็นเวลา

9. hatamala

hatamala เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พรุ่งนี้ส่งให้นะครับ

น้ำมนต์ชาตรีแบ่งใส่ขวดน้ำขวดเล็ก 1 ขวด
    ดินกระถางธูป ศาลหลักเมืองจังหวัดตราด 1 ถุง
    ดินกระถางธูปและดอกไม้บูชาพระบรมราชานุสาวรีย์พ่อหลวง ร.5 จังหวัดตราด
    ดินหน้าอุโบสถวัดโยธานิมิต พระอารามหลวงประจำจังหวัดตราด 1 ถุง
    ดอกไม้บูชาพระหอพระพระวิมลเมธาจารย์ ผู้ก่อตั้งการศึกษาระดับมัธยมศึกษาครั้งแรกของจังหวัดตราดเมื่อกว่าร้อยปีที่แล้ว 1 ชุด
    เศษพระแตกรวบรวมจากวัดต่าง ๆ และของตัวเอง 1 ชุด
    ดอกไม้แห้งบูชาพระของตัวเอง
    ทรายปักเทียนงานจุดเทียนชัยถวายพระพร 5 ธันวา 2549 ของสถาบันเพื่อการพัฒนากิจกรรมนอกหลักสูตร (อันนี้ต้องขอบคุณพี่ Namo5000)

ปล. ผมมีอยู่ไม่มาก คงแบ่งให้เป็นบางส่วน เพื่อเก็บไว้ร่วมบุญกับท่านอื่น ๆ ต่อไปครับ

มวลสารทุกชุดปิดผนึกด้วยเชือกสายสิญจ์ของวัดท่าซุง สามารถแกะไปเป็นมวลสารได้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2007
  10. hatamala

hatamala เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ส่งเรียบร้อยแล้วครับเป็นพัสดุธรรมดาครับ

11. the_club

วันนี้ผมได้ส่งมวลสารไปให้แล้วนะครับ ดังนี้ครับ
    1.ผงธูปบูชาพระ
    2.ผงธูปบูชาพระแม่กวนอิม ซึ่งผงธูปนี้อยู่ในกระถางธูปบูชาพระแม่มา 10 ปี
    3.ผงธูปบูชาเทพผสมผงกำยานงานนวราตรี วัดแขกสีลม
    4.ผงธูปบูชาองค์พ่อจตุคามรามเทพ
    5.พระกำลังจักรพรรดิ์ที่แตกหัก

คิดว่าประมาณวันจันทร์น่าจะได้รับนะครับ

12. Specialized

23
    อนุโมทนากับทุกท่าน ครับขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเด้อ -/\-

13. KomAon11

ตอนนี้ผมได้อัพเดตรายชื่อคนส่งมวรสารแล้วนะครับ ที่หน้าแรก

ตอนนี้ผมยังไม่ได้กลับไปที่ชมรมฯครับ มาเฝ้าพ่อที่ผ่าตัดไส้เลื่อน ที่ รพ.ศรีนครินทร์ จ.ขอนแก่น แต่ประมาณวันที่ 4 เมษายนจะได้กลับไปอีกครั้งครับ... มวรสารส่งมาเรื่อยๆ ได้เลยครับ มีน้องชมรมที่เค้าคอยแจ้งผมที่ทางชมรมฯอยู่แล้ว ..

สาธุ อนุโมทนามิ..

14. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังรวบรวมมวลสารเพิ่ม ตอนนี้ได้ผงธูปบูชาพระและทองที่ปิดองค์หลวงพ่อศักสิทธิ์ วัดมหาธาตุ เพชรบุรีแล้ว รอกลับบ้านจะไปเอาน้ำมนต์ ผงธูปและแผ่นทองที่ปิดพระร่วงโรจน์ฤทธิ์ วัดพระปฐมเจดีย์ นครปฐม แด้ครบแล้วจะส่งไปให้นะครับ ขอบคุณครับ

15. KomAon11

วันที่ 4 เมษาหล่ะมั๊งครับ ผมจะกลับไปที่ชมรม ไปดูว่าพัสดุส่งมากี่อันแล้ว ทางโน้นรายงานว่า ส่งพัสดุมาหลายอันแล้วครับผม

สาธุครับผม..ขอให้เจริญๆกันครับ ช่วยกันสร้างพระ

16. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ส่งมวลสารทั้งหมดและมีดอกไม้บูชาพระเพิ่มเติมไปด้วยครับ คงถึงวันพรุ่งนี้ครับ ขอบคุณครับ

17. KomAon11

หลังจากที่ไปตรวจดูที่ ม.มหาสารคาม แล้วนะครับ

มีการ อัพเดต ดังนี้ครับ

1.คุณ ยุทธนา -- พระผงหลวงปู่ดู่ที่แตกหัก 2 องค์

2.the_club -- ผงธูปบูชาเทพผสมผงกำยานอานนวรเถรี วัดแขกสีลม -- ผงธูปบูชาพระแม่กวนอิม(อยู่ในกระถางธูปบูชาพระแม่กวนอิม 10 ปี) -- ผงธูปบูชาองค์ค่พอจตุคาม -- ผงธูปบูชาพระ -- พระผงหลวงปู่ดู่ที่แตกหัก 1 องค์

3.คุณ เอกณัฐยศ -- ใบโพธิ์ 2 ใบ -- ผ้ายันต์วัดสระเกศ -- น้ำมนต์พิธีสยามมงคล -- ดอกไม้บูชาพระ -- ทรายทองแม่น้ำโขง -- พระที่แตกหัก และพระองค์อื่นๆสภาพสมบูรณ์หลายแบบ

4. hatamala -- ดอกไม้ไหว้ ร.5 และหอพระวิมลเมธาจารย์ -- ดอกไม้ไหว้พระส่วนตัว -- ทรายปักเทียนถวายพระพร -- ดินอุโบสถวัดโยธานิมิต -- ดินกระถางธูป ร.5 -- น้ำมนต์ชาตรี -- ดินกระถางธูปหลักเมืองตราด -- พระผงแตกหักหลายองค์ -- แผ่นดวงชะตา -- พระปูนแตกหัก และ พระสภาพสมบูรณ์องค์อื่นๆ หลายแบบ

5. Speciallized -- (รายละเอียดตามที่เคยโพสต์ อิอิ)

---------

นอกเหนือจากนั้น เหรียญทำน้ำมนต์จาก ren ได้คืนแล้วครับ
    และก็ของที่พี่ Dave ส่งมาให้ได้รับแล้วครับ

กราบขอบพระคุณทุกท่านมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2007
  18. KomAon11

อ่อ มีรายงานพิเศษครับ

อาจารย์ที่คณะ เค้ามาถามใหญ่เลย ว่าทำไมมีคนส่งของมาเยอะแยะ ผมก็เลยบอกว่า ส่งมวรสารมาสร้างพระผงครับ .. อาจารย์ก็ถามที่มาที่ไป ผมบอกว่า ก็ไปโพสต์ไว้ในเว๊ปธรรมะ .. อาจารย์หลายคนก็เห็นดี และปลื้มใจด้วย

ส่วนท่านคณะบดี ท่านดีใจและแนะนำว่าควรจะมีการประชุม ภายในชมรม และไม่ให้ทำคนเดียว .. เพราะมีพระไภสัชฯ(พระประจำวิชาชีพเภสัชฯครับ) ดูแลอยู่

แฮะๆ .. ผมเลยตอบไปว่า จะประชุมหลังเดือน เมษายน .. และก็จะชี้แจงให้เป็นทางการครับ อิอิ (แต่จริงๆคนในชมรมก็ทราบหมดแล้วหละครับ แต่อาจารย์เค้าไม่รู้เองมากกว่า โฮะๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2007
  19. the_club

ผงธูปบูชาเทพผสมผงกำยานอานนวรเถรี วัดเฌกรีลม

เอ่อ จริงๆแล้ว ผสมผงกำยาน งานนวราตรี วัดแขกสีลม ครับ
    ขออภัย ลายมือไก่เขี่ยไปหน่อย -"-

20. KomAon11

พระที่แตกหักนั้นก็ไม่ทุบหรือบดครับ .. จากที่ได้ฝากคนไปถามหลวงพี่เล็กมา ท่านบอกว่า ปล่อยให้เป็นตามธรรมชาติดีกว่า เพราะพระท่านก็ยังเป็นพระอยู่..

วันที่ 7 เมษา นี่ผมไม่ทราบว่าเป็นอะไร น่าจะเป็นวันมหาอุตต์ อะไรประมาณนั้นครับ แหะๆ ไว้จะถามครับ ..

7 เมษานี้ผมอยู่เชียงใหม่แล้วครับ ไม่รู้ว่าจะแบ่งมวรสารบางส่วนไปด้วยได้ไหม ไม่เอาไปหมดอ่ะครับ..