ขอเชิญร่วมลงนะเมตตาเงินล้าน ครูบาคำเป็ง วันนี้มาชมภาพกันนะครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 4 พฤษภาคม 2008.

1. ชิมนี่

ชิมนี่ สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับพี่โคมฉาย
    วันนี้ ได้โอนเงินเข้าบัญชีหลวงปู่เป็นจำนวน ๔,๐๕๐.๖๐ บาทแล้วครับ

ที่อยู่จัดส่งของ เดี๋ยวส่งให้ทางข้อความส่วนตัวเหมือนเดิมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143 KB
      เปิดดู:
      56
  2. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องมาอวดอีกแล้วค่ะ.....อิ อิ อิ อิ อิ อิ

ด้วยอานิสงค์แห่งการที่ได้ช่วยปัดกวาดเช็ดถูและจัดสถานที่วันงานลงนะครั้งนี้ ทำให้ได้งานใหม่ที่ดี มีที่พักใหญ่โต นอนห้องแอร์ พร้อมด้วยอาหารหลายๆ มื้อ ตามที่ต้องการจะกิน (สงสัยจะลดน้ำหนักไม่ได้เสียแล้ว) ต้องขอขอบคุณหลวงปู่และพระแม่กวนอิม ที่ช่วยจัดสรรค งานดีๆ แบบนี้ให้ค่ะ.....ใครจะลอกเลียนแบบไม่ว่านะคะ ถ้ามีงานลงนะ ครั้งต่อไป อย่าลืม มาช่วยกันจัดเตรียมสถานที่เพื่ออำนวยความสะดวกให้งานดำเนินไปได้อย่างคล่องๆ นะคะ......ครั้งนี้ขอเรียกว่า ธรรมะจัดสรร ค่ะ

3. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ได้ข่าวว่า คุณดีใจมาก ไปช่วยจัดสถานที่ตั้งแต่วันเสาร์
    วันอาทิตย์(วันงาน) ยังช่วยเสิร์ฟน้ำ/อาหาร ปัดกวาดเช็ดถู จนหัวแฉะไปหมด
    ด้วยอานิสงค์นี้เองหนอ ที่นำพาชีวิตของคุณดีใจมาก อยู่เป็นสุขสบาย ได้งานดีๆทำ ซึ่งสมัยนี้ เศรษฐกิจแบบนี้ งานดีๆ หายากมากๆ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ได้ช่วยเหลืองานหลวงปู่จนเสร็จสิ้นไปด้วยดีครับ

5. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากทราบว่า
    ในชุดบูชาครูที่แจกในวันลง นะเมตตาเงินล้านของ หลวงปู่
    มี เครืีองรางของขลัง อยู่ หนึ่งชิ้น ที่อ่านแล้ว ไม่เข้าใจว่า
    เรียก ชื่อ อะไร กันแน่
    1. พระแม่กวนอิมปางปราบมารประทานพร
    2. ท่านเท้า รัตนโกศ มหาพญายักษ์
    3. ท่านเท้า มาหากาลา
    ขอให้ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ และต้อองใช้ คาถา กำกับด้วยหรือเปล่าครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

6. MOUNTAIN

ดูจากรูปในองค์พระ คือ ท่านท้าว มหากาลา ครับ

7. slaybadhuman

slaybadhuman สมาชิก

ลงแล้วเงียบสนิทศิษย์ส่ายหน้า........................หมดกันเลยคราบๆๆๆๆ

8. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า มี คาถา กำกับไหมครับ?

9. MOUNTAIN

ผมใช้นึกคิดอธิษฐานเอาครับ(smile)

10. MOUNTAIN

555+ อยู่จิตเราคิดครับ
    จิตคิดอย่างไร ก็จะพาไปได้อย่างนั้นครับ

ขออย่างเดียวอย่าให้จิตถูกปิดกั้น..ต้องตั้งมั่นด้วยศรัทธา
    และรอเวลาสักนิดครับ ไม่เกินอำนาจกรรม ผลคงตอบรับกลับมาดี
    (smile)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18 KB
      เปิดดู:
      512
  11. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เอาของต้นฉบับเลยนะครับ อ้อ! เป็นแบบสั้น เพราะบทยาวผมอ่านแล้ว บอกตรงๆ ว่า ถอยดีกว่า ขอรับ

Short mantra: <?XML:NAMESPACE PREFIX = ST1 /><ST1:pLACE>OM</ST1:pLACE> SHRI MAHAKALA HUNG PHET

บ๊าย

12. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ภาษา ปะกิต อ่านแล้ว ไม่ค่อยแน่ใจ
    โอม ซรี มหากาลา ฮุม เพต
    ยากอยู่ที่สองคำสุดท้าย ไม่แน่ใจครับ

13. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

Description: OM SHRI MAHAKALA HUNG PHAT
    (Pronunciation: AUM SHREE MA HA KA LA HOONG PAY)

This is a wrathful mantra, it mainly deals with extremely disturbing emotions and obstacles that practitioners have in practice and is a very good tool for those struggling to attain stability in meditation. Mahakala is very powerful and not to be disrespected or taken lightly because if you mess with him he can most certainly make your experience not so fun anymore.

สามารถไปชมไปฟังคาถาบทนี้ได้ที่นี่ครับ
    รอโหลดเสร็จก่อนแล้วค่อยเปิดฟังซ้ำนะครับ

http://vids.myspace.com/index.cfm?fuseaction=vids.individual&VideoID=22502112

14. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ กับทุกท่าน ขอรับ