ขอเชิญร่วมลงนะเมตตาเงินล้าน ครูบาคำเป็ง วันนี้มาชมภาพกันนะครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 4 พฤษภาคม 2008.

1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องคับ

2. โคมฉาย

มีพลังด้านเมตตาเต็มเปี่ยมอยู่ที่มวลสาร
    และมีพลังแม่เหล้กที่โคจรระหว่างแป็ตแต่ละก้อน
    ดังนั้นนอกจากที่คุณทิพยจักรว่ามาแล้ว
    ยังเอามาบำบัดรักษาสุขภาพได้ด้วย
    โดยการเหนี่ยมนำอาพลังแม่เหล็กออกมา

3. โคมฉาย

ค่อยๆอ่านไปครับ
    เดี่ยวจะวิเคราะออกมาเป็นรายการไป
    ตอนนี้อย่างน้อยก็ได้สรรพคุณของลูกอมไปแล้ว
    ผมแถมให้อีกหน่อย
    องค์สีแดงที่แจกในถุงที่เรียกว่าเทพเจ้าแห่งโชคลาภนั้นนะมีคุณด้านโชคลาภมากครับ แต่ไม่ใช่ไฉฉิ่งเฮีง เป็นเจ้าแม่กวนอิมภาคหัวม้า ธรรมดาภาคนี้คือภาพปราบมาร ปราบผีอยู่ในนรก ดังนั้นจะดุมาก และจะให้โชคลาภมากเช่นกัน

4. โคมฉาย

คาถาชูชก 1<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    โอม...ชูชะโก กูจะร่ายมนต์ไปถอดเอาหัวใจของคนทั้งหลาย ให้มาหากู<o:p></o:p>
    คาถาชูชก 2<o:p></o:p>
    โอม...ชูชะโก กอ รอ ขอ ไข่ กูขอ ไห่ ไห้
    เด เด๋ ได่ ได้ เฮ เห ไห่ ไห้
    กูขอก็ให้ ไม่ขอก็ให้ ให้มึงเอามาให้ สโหมติด
    วิธีใช้คาถาชูชก ให้ไปทำงาน กำมือ แล้วว่าคาถา ชูชก แล้วกำกับด้วย มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง (5 จบ) และ ญิลี 7 ดาว(7 จบ) แล้วสั่งว่าให้ไปหา...หรือ ไปทำ...แล้วแบมือ เป่าไปแรงๆ <o:p></o:p>
    *** (คาถา มรรคสุทธิ...7 ดาว เป็นคาถาที่ทำให้เกิดญาณ สามารถออกจากพระเครื่องไปทำงานหรือทำอย่างอื่นได้...)<o:p></o:p>
    ตัวอย่าง<o:p></o:p>
    1. กำมือ ไว้ใกล้ๆ ปาก<o:p></o:p>
    2. ว่าคาถา ชูชก<o:p></o:p>
    3. ว่าคาถากำกับ มรรคสุทธิ ชีถัง มเหษินัง (5 จบ)<o:p></o:p>
    4. ว่าคาถากำกับ ญิลี (7 จบ)<o:p></o:p>
    5. สั่งว่า

5. โคมฉาย

ขอรายละเอียดสักหน่อยครับ
    จะได้รวบรวมไว้เป็นหลักการ
    เพราะวิชานี้ใหม่มากครับ
    ใช้คุณธรรมและจริยธรรมเป็นตัวเร่งพลัง
    ยิ่งผู้ใช้ สามารถสร้างความรักให้มากที่สุดแผ่ออกไปให้ไกลที่สุด พลังงานยิ่งเต็มครับ ยิ่งเป็นความรักที่ออกจากใจด้วย ยิ่งศักดิ์สิทธิ์ ลองดูนะครับ ผู้ที่ได้ไปแล้ว ไปเจออะไรก็ตามเช่นคนเจ็บ คนป่วย ให้สร้างความรักที่เที่ยงแท้และบริสุทธิ์ที่จริงใจ อยากจะช่วย แล้วอธิฐานให้จักรทำงานรักษาโรค ไล่สิ่งไม่ดีออก
    --

6. โคมฉาย

เมื่อกี้เดินไปด้านนอก สัมผัสได้ถึงความรู้สึกว่าในการรักษาคนให้สัมผัสไปตามจุดต่างๆดังนี้
    กรณีเป็นโรคที่ไม่เห็นตัว
    1.หน้าผาก 2.หน้าอก 3.หัวใจ 4.ด้านหลัง ให้สร้างความรักและความปรารถนาดีก่อน ไม่คิดที่จะล่าลาภล่าสรรเสริญ แล้วกำหนดจิตถึงองค์นารายณ์จากนั้น ให้กำหนดให้จักรมาอยู่ที่ฝ่ามือ แล้วเอามือไปทาบในตำแหน่งดังกล่าว พร้อมอธิฐานว่า สิ่งไม่ดีให้หมุนออก สิ่งดีให้หมุนเข้าจนมีความรู้สึกว่าพอ คนไข้จะมีอาการดีขึ้น ทำติดต่อกันสัก 2-3 วัน
    กรณีโรคที่เห็นตัว ให้เพิ่มตำแหน่งนั้นอีกหนึ่งตำแหน่ง
    กรณีไม่ไหว พลังไม่พอ ให้กำหนดจิตถึงพระเจ้าจักรพรรดิ์ ขอบารมีท่านมาเสริมและสงเคราะห์ จักรจะเปลี่ยนไปอีกแบบหนึ่งทันที ลองดูนะครับ

7. โคมฉาย

ส่วนการใช้จักรรักษาร่างกายตัวเอง ให้สวดมนต์ 1 บทเป็นอย่างน้อย คือบทพุทธคุณ จากนั้นให้นั่งสมาธิ แล้วกำหนดจิตให้จักรอยู่ตำแหน่งเหนือศีรษะ จากนั้นให้ระลึกถึงองค์นารายณ์ แล้ว อธิฐานสิ่งไม่ดีให้ออกไปอธิฐานให้สิ่งดีเข้ามา ประมาณ 1-2นาที จากนั้นให้แผ่เมตตาและสร้างความรักให้ออกไปจากกายให้ไกลที่สุด ระหว่างนี้จักรยังอยู่ในตำแหน่งเดิม
    ทำได้ทุกวันประกายจักรจะเป็นประกายเพชร แสดงถึงความแรงของจักรครับ

8. slaybadhuman

slaybadhuman สมาชิก

สีผึ้งสายล่างไม่ไม่ทราบว่ามีสรรพคุณช่วยเพิ่มความแข็งแกร่งจ้าวพ่อและขนาดมัดกล้ามเจ้าพ่อได้มั้ยครับ จะได้ทาให้จ้าวพ่อทุกวันอิอิ

9. Pringles

Pringles เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    อนุฌมทนากับทุกท่านด้วยครับ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ระวังหน่อยนะจ๊ะ เดี๋ยวจะโดนคนขายยา ไวอาก้า ตามมาเล่นงานเอาคร๊าบ (tm-love)(tm-love)(tm-love)

11. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแก้ข่าวครับ

เรื่องตะกรุดมหาเย็นนี่ ผมสร้างตามที่หลวงปู่ท่านบอกคาถาและให้รูปยันต์มาครับ เพียงแต่เปลี่ยนจากอักขระธรรมล้านนาเป็นอักขระขอมเท่านั้น ผมไม่ได้ใส่วิชาอะไรลงไปเลยครับ แล้วถวายให้หลวงปู่เสก เพื่อให้เป็นของหลวงปู่จริงๆ ไม่มีอะไรแปลกปลอมให้ต้องกังวลใจว่า หลวงปู่เสกจริงไหม ของใครก้อม๋ายรุ (ฉานต้องการของหลวงปู่ ไม่อยากได้ของใครอื่น อะไรทำนองนั้น)

ทุกท่านสบายใจได้เลยว่า เป็นของหลวงปู่ ท่านเสกเอง ลงวิชาเอง...ชัวร์ ผมรับหน้าที่เป็นเพียงคนเขียนยันต์เท่านั้น ขอรับครับท่าน

12. กิตติภพ12

กิตติภพ12 Active Member

อยากให้ ลป.จัดพิธีลงนะอีกสักครั้ง หรือสองครั้ง ในรอบปีนี้ครับ ช่วงออกพรรษา หรืออีกสักเดือน 2 เดือน สักครั้งครับ

13. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากให้หลวงปู่จัดลงนะ ให้ใหม่ครับ จะเป็นสองสามเดือนครั้ง
    ให้ได้ปีละสามก็ยิ่งดีครับ

14. โคมฉาย

พี่โรเบิตร์รีบออกตัว ผมเขียนว่าโดยพี่โรเบิตหมายถึง พี่โรเบิตเป็นคนเขียน 555
    ข่าวต่อไป
    คณะศิษย์ครูบาคำเป็งเตรียมจัดงานทอดกฐินหลวงปู่ครับ
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพนะครับ
    เจ้าภาพแต่ละสายก็จะได้รับซองไปแจกต่อประมาณ 10-20 ซอง
    และเจ้าภาพก็จะได้รับวัตถุมงคลชิ้นพิเศษเป็นที่ระลึก
    ส่วนผู้ทำบุญใส่ซองก็จะมีวัตถุมงคลให้ครับ
    เดี่ยวรายละเอียดจะทยอยมาครับ
    ผู้สนใจ ส่งชื่อ-นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ และที่อยู่ทางหลังไมค์ครับ เพราะต้องการชื่อจริงเบอร์โทรจริง จะได้รวบรวมจัดพิมพ์ฎีกาต่อไป
    งานนี้จะเล็กหรือใหญ่ไม่ทราบ แต่เป็นการทอดกฐินให้สำนักสงฆ์มะค่างาม ครั้งแรก ดังนั้น
    คณะศิษย์จะจัดให้มีกิจกรรมต่างๆหลากหลายครับ ที่แน่ๆคือหลวงปู่ท่านจะลงนะครั้งพิเศษให้เป็นกรณีพิเศษ รวมถึงเปิดกรุพระเก่าของหลวงปู่ครับ
    โดยจะไปทอดกฐินที่สำนักโดยตรง รายละเอียดจะค่อยๆมาครับ
    หรือติดตามที่
    www.kampang.com/index.php
    ขณะนี้มีผู้ลงชื่อไว้แล้ว 26 ท่าน
    ขออนุโมทนาครับ

15. โคมฉาย

เดี่ยวไปทอดกฐินปู่แล้วไปลงที่วัดเลยครับ
    รับบารมีจากกฐินแล้วเสริมพลังต่อ
    เหมารถทัวร์สองชั้นปรับอากาศ
    ค่ารถก็เฉลี่ยกันออก
    ไปเช้ากลับดึก หุหุ
    ที่แวะเยอะมาก

16. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    พี่โคมคับ ที่บอกว่าให้นึกถึงพระเจ้าจักรพรรดิ์ นะคับ เอารูปลักษณ์ไหนครับ
    เอาแบบพระพุทธรูปทรงเครื่องจักรพรรดิ์ที่วัดหน้าพระเมรุ อยุธยานั่นหรือครับ???
    (เพราะผมนึกอย่างนั้น เวลาจักรเปลี่ยนแล้ว เป็นจักรสวยงามมาก คล้ายจักรที่พระกรของพระศรีอาริย์ที่วัดท่าซุงเลยครับ) อิอิ

17. โคมฉาย

ให้กำหนดเอาครับ
    ไม่จำเป็นต้องกำหนดรูปลักษณ์
    ให้กำหนดแค่อัญเชิญเท่านั้น
    แต่ถ้าจะเห็นมากกว่านั้นก็ไม่เป็นไร
    แต่อย่าไปเจาะจงว่าต้องเป็นองค์นั้นองค์นี้ครับ
    ท่านอาจมาในรูปลักษณ์ต่างๆ ที่ไม่เหมือนกัน
    ขึ้นอยู่กับว่าผู้อัญเชิญนั้นมีความผูกพันกับท่านในรูปลักษณ์ใด
    สั้นๆครับ ตีความหมายเอาเอง

18. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    พระผงกาลจักร

หนึ่งในชุดที่ทุกคนได้รับเป้นของที่ระลึกจากการลงนะครั้งนี้ ทุกท่านจะได้พระผงองค์เล็กๆองค์หนึ่ง พิมพ์ไม่ค่อยชัดผมกับพี่ๆช่วยกันดู ได้ข้อสรุปว่าเป้นพระอวโลกิเตศวรปางดุ ไม่แน่ใจว่าเป็นกาลจักร หรือเปล่า หรืออาจเป็นปาง "หัยครีว" ซึ่งเป็นปางดุอีกปางหนึ่งมีศรีษะเป็นม้าดั่งที่พี่โคมฉายว่า แต่ตัวผมมองแล้วน่าจะเป็นกาลจักรครับ

แต่ที่สำคัญพระผงรูปนี้แรงมากครับ ผมสัมผัสครั้งแรกพลังวิ่งเข้ามาเร็วและแรงมาก และเมื่อสัมผัสไปนานๆก็ยังส่งคลื่นพลังออกมาในระดับที่สม่ำเสมอโดยตลอด มีความแรงมากทีเดียว ไม่ได้สัมผัสเพียงผมคนเดียวครับพี่เจไดก็สัมผัส และทราบว่ามีพลังที่แรงมาก คงด้วยรูปปางของพระอวโลกิเตศวรปางนี้ที่เป็นภาคดุแหละครับจึงทำให้แรงอย่างไม่น่าเชื่อ

อิทธิคุณต้องบอกว่าครอบคลุมทุกด้าน เด่นมากเรื่องปราบคุณไสย กันพลังลบ และให้โชคลาภก็เด่นมากเช่นกันครับ

19. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ยกให้ ตาฉาย เป็นมัคกะทายก (ไม่ทราบว่าเขียนถูกอะป่าว)+โฆษกตลอดงานครับ ส่วน พี่เม้าท์ เป็นแผนกจัดสถานที่ท่องเที่ยวสำหรับแวะตลอดทางครับ

20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    <TABLE class=tborder id=post1268864 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 02:37 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #1605 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>triangle-w<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1268864", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,821
    ได้รับอนุโมทนา 24,672 ครั้ง ใน 2,145 โพส
    พลังการให้คะแนน: 2067 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1268864 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->หลวงปู่จะกลับคืนนี้แล้วครับ น้องชายของหลวงปู่มาดักรอครับ ไม่ว่ายังไงก็จะพากลับไปด้วย หลวงปู่จะมากทม อีกครั้งคงจะหลังออกพรรษาแล้วครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>