ขอเชิญร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อตั้งกองทุนเพื่อผู้ป่วยโรคมะเร็ง

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 3 กุมภาพันธ์ 2008.

1. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    คุณยายครับพระสมเด็จชิ้นสี่เหลี่ยม ขอหลวงปู่ใหญ่ ให้บูชาเท่าไรครับ อีเมลล์แจ้งด้วยครับ ขอบคุณมาก

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณทุกท่านค่ะที่ติดตามกระทู้นี้และที่มีจิตเปี่ยมไปด้วยกุศล ร่วมบริจาคทรัพย์ร่วมให้กำลังใจมา

ต้องขออภัยนะคะที่ตอบล่าช้า ไม่ได้เข้าเวบหลายวัน เพราะเดินทางไกล นี่เพิ่งกลับมาที่บ้านที่พัทยา ลูกๆ หลานๆ เต็มบ้านพร้อมหมาสามตัว กระต่ายห้าตัว แมลงสาบนับร้อยเพ่นพ่านเต็มบ้าน เลยหาเวลาเข้าเวบยากมากๆ

พระกรุ พระสมเด็ดชิ้นฟัก และอื่นๆ นั้น ติดต่อคุณหงสนาถได้เลยค่ะ ส่วนแก้วโป่งข่าม และอื่นๆ ถามยายได้ค่ะ

คุณหงสนาถ ไม่ทราบว่าจะติดต่อทางมือถือตรงเลยได้ไหม หากอนุญาตช่วยลงเบอร์ด้วยนะคะ

ยายไม่ค่อยได้รับสายช่วงนี้ ต้องขออภัยเพราะขับรถตลอด ก็โดนปาดแก้มมาช่วงขากลับ

3. พรสว่าง_2008

พรสว่าง_2008 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายครับ ตระกรุด อ.แม่ชีณัฐทิพย์ รุ่นแรก ยังพอมีบูชาอยู่หรือเปล่าครับ หรือว่าสามารถขอบูชาได้ที่ใดครับ

4. พรสว่าง_2008

พรสว่าง_2008 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ กองทุนช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็ง โอนเงินไปแล้วครับ 1,600 บาท เข้ากองทุนครับ ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว มีความสุข ความเจริญ ในทางโลกและทางธรรม...สาธุ..

5. kha_sur

kha_sur เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบกลับคุณพรสว่าง_2008

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1121686" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>พรสว่าง_2008</TD><TD class=alt2>คุณยายครับ ตระกรุด อ.แม่ชีณัฐทิพย์ รุ่นแรก ยังพอมีบูชาอยู่หรือเปล่าครับ หรือว่าสามารถขอบูชาได้ที่ใดครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

.........สวัสดีค่ะ ขออนุญาตตอบแทนยายผีป่านะค่ะ.............

ตะกรุดยังมีให้บูชาอยู่ค่ะ.........สามารถติดต่อขอบูชาโดยตรงได้ที่ คุณหงสนารถ ทาง PM หรือจะติดต่อที่ทิพยสถานธรรมได้ค่ะ โทร.074-450242 ค่ะ ........

......สาธุบุญจ้า....กะสือค่ะ

6. DevilBitch

อนุโมทนากับทุกท่านเจ้าค่ะ ที่ติดตามอ่านและร่วมบริจาคสมทบทุนเพิ่อผู้ป่วยโรคมะเร็ง

ยายผีป่าต้องขออภัยที่เพิ่งว่างเข้าเวบ และอาจจะจัดส่งของสำหรับท่านที่รอการส่งมอบมงคลวัตถุโดยตรงจากยายผีป่าล่าช้าไป หากท่านใดติดต่อตรงทางทิพยสถานธรรมก็สามารถติดต่อตรงเลยตามที่อยู่และหมายเลขที่น้องกระสือขึ้นไว้นะคะ เพราะวัตถุมงคลหลายพิมพ์ทั้งปู่ใหญ่ วังหน้า วังหลัง วังหลวง และสาลิกานกกวักกาหลง(ที่ทำจากไม้กาฝากมะยม กาฝากมะรุม กาฝากกาหลง) แหะๆ มีน้อยค่ะ เพราะว่าให้ชาวบ้านหามาให้ได้นิดหน่อย แล้วลองบังคับผัวทำให้ตามที่ควรเป็นเพราะไปดูแบบตามวัดตามวามาแล้วมาดัดแปลง ก็สวยนะคะ แม่ชีทำพิธแล้ว รับรองขลังยิ่งขึ้นจ๊ะ แม่ชีไม่ให้บูชาแพงหรอกนะคะ เริ่มต้น ขนาดเล็กเท่ากำปั้น(นี่คือตัวนกนะคะ) ก็คงเริ่มที่ ๒๙๙ บาท ตัวใหญ่ ๔๙๙ บาท ช่วยค่ากล่องและค่าส่งด้วยสัก ๕๐ บาท สำหรับท่านที่ไม่ได้ไปรับด้วยตนเองนะคะ มีไม่ถึงสิบองค์กระมัง(ไม่เคยจำว่าส่งไปกี่อย่าง อะไรบ้าง แก่แล้วแก่เลย ยายเนี่ย อิอิ) หากชื่นชอบ น้องกระสือเอาภาพมาลงให้ชมได้ไหมจ๊ะ

ขอบคุณหลายๆ มาทุกครั้งจ๊ะ

7. kha_sur

ภาพสาริกาคับผม

ภาพสาริกาจ้า...ต่อเนื่องจากที่ยายผีป่าลงรายการไว้ค่ะ.....

นกตัวเล็ก ....... 4 ตัว

นกตัวใหญ่........4 ตัว

รายการที่ 299-2 มีคนบูชาทำบุญแล้วนะจ๊ะ สาธุด้วยจ้า ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      486.6 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      522.7 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      530.5 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      533.9 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      500.4 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      555.6 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      531.4 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      540.9 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      544.9 KB
      เปิดดู:
      47
  8. พรสว่าง_2008

โอนเงินไปแล้วครับ 6,000 บาท(รอบที่2) ร่วมทำบุญกองทุนช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็ง กับ อ.แม่ชีครับ ขอให้ คุณพ่อ คุณแม่ ตัวผมและครับครอบ มีความสุข ความเจริญทางโลกและทางธรรม ครับ....สาธุ....

9. DevilBitch

เชิญชมภาพพระสังกัจจายน์ชุดพระบรมครูเทพโลกอุดร(พิมพ์พิเศษ)

ภาพกลางเป็นองค์บูชาขนาด ๕ นิ้ว เป็นพระส่วนตัวของยายผีป่า

ส่วนพระสังกัจจายน์สององค์นั้น คือที่จัดให้บูชาเพื่อร่วมกองทุนฯ ค่ะ หนักเกือบสามกิโลกรัมได้มังคะ สวยงดงามมาก อยู่ในหนังสือเล่มที่สอง (พระกรุบรมครูเทพโลกอุดร) ยายยังไม่ได้แสกนภาพออกมาให้ชม

เห็นว่าคุณวิโรจน์สนใจพระสังกัจจายน์ปู่ใหญ่ เลยจัดองค์ใดองค์หนึ่งให้ค่ะ และจะแถมชุดเล็กๆ ที่เป็นสังกัจจายน์ให้ตามเท่าที่มีนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. DevilBitch

ขอเรียนแจ้งให้ทราบว่าพระที่แสกนจากหนังสือพระกรุฯ มาให้ชมนั้น เรามีไม่ครบทุกพิมพ์ และบางพิมพ์เรามีแต่ไม่ได้ลงภาพนะคะ เพราะพระชุดปู่ใหย่และวังหน้า วังหลวง วังหลัง นั้นมีมากมายหลายร้อยพิมพ์ทีเดียวค่ะ ยายแนะนำสำหรับท่านที่นิยมพระหลวงปู่โต และหวังอนาคตข้างหน้า ขอให้บูชาพระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ อกครุฑ สมเด็จชิ้นฟัก สมเด็จสองหน้า สมเด็จหลังเบี้ย คุณหงสนาถเปิดให้ร่วมบูชาสมทบกองทุน สมเด็จหลังเหรียญสมัยรัชกาลที่ ๕ ในบุญพระเครื่องเปิดราคาที่สองล้านกว่าๆ ขึ้นไป สอบถามได้ แต่ของเราเอาแค่พอไหว ได้เงินมาทำบุญหลักพันหรือแล้วแต่จะบริจาค เป็นราคาที่พอบูชาไหวแต่เนื้อและพิมพ์ไม่ต่างจากที่เซียนเขาขายกันค่ะ เอาไปให้อาจารย์ทีมบุญพระเครื่องตรวจดูได้ค่ะ เพราะยายเอาไปตรวจมาหลายที่แล้ว เดี๋ยวจะพยายามถ่ายภาพมาให้ชมนะคะ หลายคนบอกว่าถ้าพระแท้แล้วทำไมปล่อยถูก ยายผีป่าคิดว่า ผู้ที่เคยเป็นลูกหลานหลวงปู่โต หลวงปู่ใหญ่ ต่อให้ไม่มีเงินสักบาท ถ้าจะได้มาบูชาก็ได้มาค่ะ เรื่องราคาพระนั้นเป็นเรื่องของพวกนักค้าเขากำหนด เป็นเรื่องพุทธพานิชย์ที่วง
    การเซียนพระเขาตั้งขึ้น ส่วนวงการนักทำบุญ ไม่มีเงิน หากมีศรัทธาจริง เท่าไรก็ให้ได้ บางทีให้กันหน้าตาเฉยนี่แหละ

มีบางคนที่เพิ่งทราบมานะคะ เที่ยวโทหายายบ่นว่าต้องการของดี(เน้นที่มีราคาและนิยมในหมู่ผู้นับถือครูบาอาจารย์นั้นๆ ) แล้วบอกว่าไม่มีเงิน ยายตัดใจให้ฟรีๆ บางอย่างมีอันเดียว หวงมากก็ให้ไปทั้งๆ ที่ไม่เคยเจอหน้า สุดท้ายเอาไปขายให้เพื่อน และเพื่อนที่เขาเอาไปขายก็เพิ่งรู้จัหผ่านเวบนี่แหละ เขาก็ไม่รู้ว่าเป็นของยาย ขายได้หลายตังส์ ยายเจอคนที่รับมาอีกที อ้าว...มาอยู่กับคนี้หรือนี่ เขาเล่นแอบดูว่าคนไหนสนใจอะไร และติดต่อพวกใจดีกล้าแจกเพื่อตื้อขอ แล้วเอาไปปล่อยต่อ กล้าขนาดโทขอยืมเงินพี่คนหนึ่ง เพราะบอกว่าชาติก่อนเคยออกรบด้วยกัน เป็นน้องร่วมสาบาน อีกคนเมื่อวานไปยืมหนังสือคนอื่นมาอ่าน แล้วเจอเบอร์ยายผีป่าโทมาว่าจะมาชวนยายผีป่าร่วมทุน แต่ตอนนี้ไม่มีทุน เขาได้รู้จากปู่มุจรินทร์นาคราชว่า พี่ชายชาติก่อนเขาเป็นเจ้าสัวใหญ่ เขาจะไปหาและขอให้เจ้าสัวนั้นช่วยเหลือเขา ให้ยายผีป่าช่วยอีกแรง เฮ้อ...

ยายยินดีช่วยทุกคนตามกำลังที่ช่วยได้ค่ะ แต่อย่าฉวยโอกาสนะคะ

11. viroj

viroj เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายฯครับ ผมขอบูชาพระสังกัจจายน์สององค์ที่จัดให้บูชาเพื่อร่วมกองทุนฯ
    ผม pm ถึงคุณหงสนาถแล้ว รอคำตอบจากคุณหงสนาถ แล้วจะแจ้งคุณยายฯให้ทราบครับ
    ...viroj.

12. viroj

คุณหงสนนาถ ได้ pm แจ้งให้ติดต่อกับยายเกี่ยวกับ พระสังกัจจายน์บูชา 2+ห้อยคอ +พระสมเด็จ
    คุณยายช่วยแจ้งผมด้วยว่าผมต้องส่งปัจจัยเพิ่มอีกเท่าไร
    (ผมโอนให้คุณหงสนาถแล้วหนึ่งหมื่นสองพัน)
    ขอให้บวกค่าจัดส่งได้เต็มที่(package ดีหน่อยเพราะเดินทางไกลครับ)
    ที่จัดส่งจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง เมื่อได้คำตอบจากยายครับ
    อนุโมทนา สาธุ ...viroj.

13. พรสว่าง_2008

ได้รับพระเครื่องหลวงปู่ใหญ่ และตะกรุด อ.แม่ชี แล้วนะครับ ขอบพระคุณ คุณหงษนาถมากนะครับที่ได้เมตตาส่งให้ผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2008
  14. kha_sur

แถมสำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญบูชาสาริกา

สวัสดีค่ะ...กะสือได้พบเจอคาถาสำหรับสาริกาในหนังสือเล่มหนึ่ง เห็นเกี่ยวข้องกันเลยนำมาฝากสำหรับผู้ที่บูชาสาริกาค่ะ...เผื่อว่าจะมีประโยชน์สำหรับบางท่านเจ้าค่ะ
    (หากผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ)
    ...............................................................................
    คาถาเสกสาริกา
    เป็นคาถาใช้เสกสาริกา สาริกานี้เป็นวัตถุมงคลรูปนก เด่นในด้านเมตตามหานิยม ทำมาค้าขาย ให้เสกคาถาปลุกสาริกาทุกเช้าค่ำ จะทำให้การค้าขายของท่านเจริญรุ่งเรือง ติดต่อการค้ามีคนเชื่อถือ หรือจะเสกใส่สีผึ้งทาริมฝีปากก่อนที่จะไปทำการพูดจา ติดต่อค้าขาย สนทนาฝากรัก ก็จะได้ผลดีนักแล

เอหิสาริกา ยังยัง พุทธัง อาคัจฉาหิ
    สาริกากิง กะระณัง ตาวังคาวา
    เอหิมะมะ สุวัณณะวัณณา
    สาริกานัง มะโหสะโต ปิยัง มะมะฯ

..............................................................

15. viroj

คุณยาย สงสัยติดธุระ
    พระสังกัจจายน์บูชา 2 องค์ + ห้อยคอ +พระสมเด็จ
    คุณยายช่วยแจ้งผมด้วยว่าผมต้องส่งปัจจัยเพิ่มอีกเท่าไร
    (ผมโอนให้คุณหงสนาถแล้วหนึ่งหมื่นสองพัน)
    ขอให้บวกค่าจัดส่งได้เต็มที่
    ที่จัดส่งจะแจ้งให้ทราบครับ
    อนุโมทนา สาธุ ...viroj.
    <!-- / message -->

16. DevilBitch

ขออภัยคุณวิโรจน์และอีกหลายๆ ท่านที่รอคำตอบจากยายผีป่าค่ะ เพราะติดธุระจริงๆ อีกทั้งตอนนี้เข้าเวบไม่ค่อยกมาบ้างไม่มาบ้าง มาประเดี๋ยวประด๋าวก็กลับ เลยวุ่นกับภาระเรื่องบ้านไปหน่อยช่วงนี้

แต่พรุ่งนี้จะจัดเตรียมส่งวัตถุมงคลให้นะคะ แล้วจะแจ้งให้ทราบว่าพระรุ่นไหน บูชาขั้นต่ำเท่าไรหน้าบอร์ดไปเลยดีกว่าค่ะ

อนุโมทนาทุกกำลังน้ำใจ น้ำบุญนะคะ

17. viroj

คุณยายครับ
    ผมจะโอนเงินให้อีกหกพันบาท ให้ผมโอนเข้า บช.ไหนครับ
    โดยขอรับวัตถุมงคล เพื่อบูชา/ที่ระลึก คือ
    1.ป้ายบ้าน...คุณหงสนาถ เป็นผู้จัดส่ง
    2.จากคุณยยายฯ
    พระบูชาสังกัจจาย 5" จำนวน 2 องค์
    พระสมเด็จ+ห้อยคอ แล้วแต่คุณยายฯ
    3.ที่จัดส่งจะ pm..ทราบ
    อนุโมทนา สาธุ บุญนี้ขอให้ยายมีสุขภาพกาย-ใจ ดีดีดีดี.......

18. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    คุณวิโรจน์คะ.....
    โอนเงินเข้าบัญชี 381-0-08515-4 ชื่อบัญชี "กองทุนฟ้าใหม่แห่งทิพยสถานธรรม" ค่ะ

ได้จัดส่งป้ายให้แล้วเมื่อวานนี้ค่ะ ส่วนพระบูชาอาจจะช้าหน่อย เนื่องจากยายมีงานหลายอย่าง รวมทั้งหนังสือพลังจิตด้วย ได้แจ้งรายละเอียดเรื่องพระห้อยคอให้ยายทราบแล้วค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ

19. suralai

suralai สมาชิกใหม่

ขอเป็นกำลังใจให้แม่ชีณัฐทิพย์ค่ะ

20. viroj

คุณหงสนาถ
    รับทราบครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบน่ะครับ
    เรื่องจัดส่งบอกยายไม่ต้องรีบร้อนครับ
    ผมได้ร่วมทำบุญกับแม่ชี ก็สบายใจแล้วครับ
    และขอมอบบุญนี้ให้แม่ชี-ยายผีป่า-คุณหงสนาถ
    ขอให้มีสุขภาพกาย-ใจ สมบูรณ์แข็งแรง
    สาธุ สาธุ สาธุ
    ...viroj.