ขอเชิญร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือสวดมนต์-ข้อธรรมะน่ารู้ แจกเป็นธรรมทานจำนวน1,500เล่ม

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย แงซาย ชายดอย, 17 พฤษภาคม 2008.

1. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

***สรุปยอดเงินทำบุญล่าสุดตอนนี้ 8,800 บาท ครับ ****

ณ วันที่ 22 พ.ค.51

2. ชาย2550

ชาย2550 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    วันที่ 23/05/51

ได้ร่วมบุญ 150 บาทครับ

ชื่อ ภัทรินทร์ เอี่ยมเซี่ยม
    178 ถ.ทุ่งสง-สุราษฎร์ ต.ปากแพรก อ. ทุ่งสง
    จ.นครศีธรรมราช

3. ปิยธรรมโม

ปิยธรรมโม เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แจ้งโอนเงิน ร่วมบุญพิมพ์หนังสือสวดมนต์ เรียบร้อยแล้วครับ..
    วันนี้ (23 พ.ค.51)ธนาคารกรุงไทย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์
    จำนวนเงิน 300 ( สามร้อยบาทถ้วน )
    ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าได้ร่วมสร้างหนังสือสวดมนต์เป็นธรรมทานในครั้งนี้ ขอให้ค้ำชูอุดหนุน คุณบิดามารดา พระมหากษัตริย์ ผู้มีพระคุณ ญาติกา ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร มิตรรักสนิท เพื่อนสรรพสัตว์น้อยใหญ่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้า
    กรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พญายมราช
    นายนิริยบาล ท้าวจตุโลกะบาลทั้งสี่ ศิริคุตอำมาตย์ ชั้นจาตุมหาราชิกาเบื้องบนสูงสุด จนถึงภวัคคะพรหม และเบื้องล่าง ตั้งแต่โลกันตมหานรก และอเวจีขึ้นมา จนถึงโลกมนุษย์ สุดรอบขอบจักรวาล อนันตจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัย และเทพยดาทั้งหลาย ตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยมยักษ์ คนธรรพ์ นาคา พระเพลิง
    พระพาย พระพิรุณ ขอท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้ได้สุขยิ่ง ๆขึ้นไป..
    และด้วยเดชะผลบุญธรรมทานในครั้งนี้ จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยให้ถึงพระนิพพานในปัจจุบัน และอนาคตกาลเบื้องหน้า โน้นด้วยเทอญ สาธุ [​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.5 KB
      เปิดดู:
      142
  4. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุการครับ (ขอชื่อ-นามสกุลและที่อยู่) ส่งข้อความส่วนตัวมาบอกก็ได้ครับ

5. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    โอนให้แล้วค่ะ 300 บ.นะคะ

6. แงซาย ชายดอย

ล่าสุด ประมาณ15000 แล้วครับจะรับถึงอาทิตยืหน้าสุดท้าย
    ช่วงนี้งายยุ่งภายในวันศูกร์นี้จะมาอัพเดตสรุปครับ

กำหนดส่งรายชื่อให้ทางสำนักพิมพ์วันศูกรืด้วยครับ
    สาธุการจิตครับ

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ 120 บาท วันที่30/05/51 ครับ

ขอให้บุญกุศลครั้งนี้จงสำเร็จแก่ทุกผู้ทุกนามในจักรวาล และขอให้บุญกุศลในครั้งนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าร่ำรวยทั้งทางโลกและทางธรรมติดทุกภพทุกชาติด้วยเทอญ

พันธุ์เทพ กรุงวงศ์
    161 ถ.สนามบิน 1
    ต.พระบาท อ.เมือง จ. ลำปาง 52000

8. แงซาย ชายดอย

โมทนาจิตกับคุณพันธุ์เทพด้วยนะครับ

*****ขอแจ้งความคืบหน้าครับ
    ยอดเงินตอนนี้ผมรอเช็คจากทางบัญชีในวันพรุ่งนี้ครับ(ประมาณ 16000บาทขึ้นไปแล้ว)จะมาแจ้งยอดจริงอีกทีนะครับ

วันนี้ผมส่งรายชื่อทุกท่านที่ร่วมทำบุญไปให้ทางสำนักพิมพ์แล้วครับ
    เป้นล็อคแรก สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญทีหลังจะนำรายชื่อส่งไปอีกครับ ภายในวันศุกร์ที่ 6 มิ.ย. คาดว่าจะได้เงินทำบุญครบดังต้องการ โมทนา สาธุครับ

หนังสือที่สั่งพิมพ์จะได้รับในวันที่ 15-20 มิ.ย.ครับ
    หลังจากนั้นจะได้จัดส่งไปให้ทุกท่านนะครับเอาไปช่วยแจกจ่ายต่อด้วยนะครับ ...พร้อมของที่ระลึก+cd...แล้วจะแจ้งให้ทราบทางข้อความส่วนตัวด้วยนะครับ

ผมจะโอนเงินไปให้ทางสำนักพิมพ์ก่อน เป้นจำนวน 12000 บาท
    อีก 6000 บาท จะให้เมื่อทางสำนักพิมพ์ส่งหนังสือมาให้ครบแล้วครับ
    แล้ว

9. แงซาย ชายดอย

รายนามผู้ร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือเล่มนี้ รวมจำนวนเงิน 18,000 บาท<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    และญาติธรรมที่ไม่ได้ออกนาม-ผู้ร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ทุกท่าน<o:p></o:p>
    1.นายพงษ์พันธ์ มูลมงคล และครอบครัว<o:p></o:p>
    2.คุณสิริลักษณ์ มูลมงคล<o:p></o:p>
    3.คุณปรีชา เฉลิมวัฒน์<o:p></o:p>
    4.คุณกานดา น้อยขาวและเพื่อนๆ<o:p></o:p>
    5.คุณศิริชัย-คุณกัลยา น้อยขาว<o:p></o:p>
    6.คุณบวร เปรมปรุง<o:p></o:p>
    7.คุณสุรัช รุ่งโรจนา<o:p></o:p>
    8.คุณชมัยพร บุญทอด<o:p></o:p>
    9.คุณชูเกียรติ หวังวัฒนานันท์<o:p></o:p>
    10.คุณศฤงคาร ยุวานนท์<o:p></o:p>
    11.คุณมนัญญา จันทรังษี<o:p></o:p>
    12.คุณวิไล เกิดสุภาพ<o:p></o:p>
    13.คุณวิชล แฉ่ฉาย<o:p></o:p>
    14.คุณอัจฉราวรรณ เจียรธนพร<o:p></o:p>
    15.คุณจาริณี พ่วงจารีย์<o:p></o:p>
    16.คุณศรีสุดา จำเริญลาภกุล<o:p></o:p>
    17.คุณฑิฆัมพร หลวักยูร<o:p></o:p>
    18.คุณวรรณภา ภูนุช<o:p></o:p>
    19.คุณสมภพ ภูคำ<o:p></o:p>
    20.คุณธันยา ใคลน์และครอบครัว<o:p></o:p>
    21.คุณโอภาส ปรีชานุกูล<o:p></o:p>
    22.คุณปรัชญา ชื่นชอบ<o:p></o:p>
    23.คุณนงลักษณ์-คุณเสรี วงษ์ทองเหลือ<o:p></o:p>
    24.คุณนิธิ พานิชพันธ์<o:p></o:p>
    25.คุณอนุกูล เณรสุวรรณ์<o:p></o:p>
    26.คุณวรมณฐ์-คุณมนัส-คุณบุญจิรา นาถนิติธาดา<o:p></o:p>
    27.คุณภัทรินทร์ เอี่ยมเซี่ยม<o:p></o:p>
    28.คุณศราวุธ เปรมจิตร<o:p></o:p>
    29.คุณสุนันทา ดาราศรสกุลและครอบครัว<o:p></o:p>
    30.คุณวิบูลชัย ทองสุวรรณ<o:p></o:p>
    31.คุณชิตษนุพงศ์ รักษี<o:p></o:p>
    32.คุณชัยวัฒน์ ชลชาญ<o:p></o:p>
    33.คุณเฉลยวิทย์ ชัยจักร<o:p></o:p>
    34.คุณสุรีย์รัตน์ สิงห์แก้ว<o:p></o:p>
    35.คุณอภิวัฒน์ ยนไธสงค์<o:p></o:p>
    36.คุณสุรสิทธิ์ มาตรคำจันทร์และครอบครัว<o:p></o:p>
    37.คุณใบ-คุณประไพ สีทา<o:p></o:p>
    38.คุณสมศรี-คุณอดิศร บูรณวงศ์<o:p></o:p>
    39.คุณเซาะเฮี่ยง แซ่อึ้ง<o:p></o:p>
    40.คุณกานต์สินี กมลพิเชฐพงศ์<o:p></o:p>
    41.คุณธนวรรณ เลิศลำเนาชัย<o:p></o:p>
    42.คุณวิชชุดา บำรุงผล<o:p></o:p>
    43.คุณวรพรรณ ฉัตรนุกูล<o:p></o:p>
    44.คุณพันธุ์เทพ กรุงวงศ์<o:p></o:p>
    (รายชื่อทุกท่านจะนำพิมพ์ลงหนังสือด้วยครับ -ส่งรายชื่อ-ที่อยู่และทำบุญเข้ามาได้ถึงวันศุกร์ที่ 6 มิ.ย.ครับ
    เงินส่วนที่เกินจาก 18000 บาท จะนำไปถ่ายเอกสาร ธรรมะน่ารู้ เช่น การชำระหนี้สงฆ์(หลวงพ่อพระราชพรหมยาน),คาถาตัดกรรม-การขอขมาพระรัตนตรัย เป็นต้น แจกเป็นใบๆครับ )

สาธุการจิตครับ

10. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทำเพิ่มให้พ่อกับแม่ด้วยอีก 50 เล่มค่ะ
    เวลาพิมพ์ใส่ลำดับก่อนนงลักษณ์ และเสรี วงษ์ทองเหลือได้มั้ยค่ะ
    ชื่อ นายศุภสิทธิ์ และนางละเอียด สายยิ้มและครอบครัวนะค่ะ
    ส่วนที่อยู่ใช้ที่เดียวกันกับนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือค่ะ
    รวมเป็นจำนวนเงิน 600 บาท เด๋วบ่ายๆจะไปโอนเงินให้นะค่ะ
    โอนแล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะค่ะ ขออนุโมทนาสาธุ บุญด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2008
  11. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ เวลา 16:22น. ได้โอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็มธนาคารกรุงไทย
    เข้าบัญชีคุณพงษ์พันธ์ มูลมงคล ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์
    เลขที่ 483-0-08714-5 เป็นจำนวนเงิน 600 บาท
    เพื่อร่วมพิมพ์หนังสือสวดมนต์เพิ่มอีกจำนวน 50 เล่มแล้วค่ะ
    ชื่อ นายศุภสิทธิ์ และนางละเอียด สายยิ้มและครอบครัวนะค่ะ
    เวลาพิมพ์ใส่ลำดับก่อนนงลักษณ์ และเสรี วงษ์ทองเหลือได้มั้ยค่ะ
    ส่วนที่อยู่ใช้ที่เดียวกันกับนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ ขออนุโมทนาสาธุ บุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

12. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

13. แงซาย ชายดอย

สรุปยอดเงิน ทำบุญในครั้งนี้ ล่าสุด ณ วันที่ 1 มิ.ย. 51

*** 17,354 บาท ***

โมทนาจิตครับ
    (ผมโอนเงินงวดแรกเป็นคากระดาษพิมพ์ไปให้ทางสำนักพิพม์แล้วนะครับ จำนวน 12,000 บาท อีก 6,000 บาท จะให้หลังจากได้รับหนังสือ ในประมาณวันที่ 15-20 มิ.ย.นี้ครับ)

14. IHaveFaith

IHaveFaith เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    วันนี้ช่วงบ่ายได้นำเงินเข้าบัญชีของคุณพงษ์พันธ์ มูลมงคล ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยเมเจอร์ ฮอลลีวู้ด รามคำแหง หมายเลขบัญชี 483-0-08714-5 จำนวนเงิน 600 บาท เพื่อร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือสวดมนต์ด้วยค่ะ
    ทั้งนี้เป็นการร่วมทำบุญของ คุณณัฐการ เมธีวรคุณ จำนวน 300 บาท และ ของ เพียงดาว กาญจนัษฐิติ จำนวน 300 บาทค่ะ ทั้งนี้รบกวนให้ส่งหนังสือให้ที่

เพียงดาว กาญจนัษฐิติ
    58/45 ซอย 23 ถนนสุขุมวิท เขตวัฒนา กทม 10110

ที่เดียวเลยค่ะจะได้สะดวกกว่า

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

15. tanya123

tanya123 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    Dear Kune Pomgpan :)Today 3-6-51 I and family transfer money 300 B. tumboon ka:)

Code 499014 152628 4830087145:)
    every body sa tue boon with us na ka:) I also sa tue boon with every body too:)

Tanya Klyne and family

16. แงซาย ชายดอย

ยอดเงินทำบุญล่าสุด 18,954 บาท

ครบดังตั้งใจ 18,000 แล้วครับ โมทนายินดียิ่งครับ

เงินที่เกินจะนำไปพิมพ์ธรรมแจกเป้นแผ่นๆจนครบทุกบาทนะครับ
    สาธุ เมื่อได้รับหนังสือจะส่งข้อความส่วนตัวไปให้ทุกท่านนะครับ
    และจัดส่งหนังสือ+ของที่ระลึกไปให้ครับ

17. แงซาย ชายดอย

โมทนาจิตนะครับ

ตอนนี้ยอดเงินทำบุญเกิน 20,000 บาทแล้ว

จึงจะขอปิดการทำบุญในวันศุกร์ที่ 6 มิ.ย.51 นะครับ
    ถ้าจะทำบุญเข้ามาเพิ่มเติมก็ยินดีครับ ...ผมจะนำมาร่วมธรรมทานทุกบาทจริงๆ

18. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาในธรรมทานของทุกท่านนะครับ

ขอให้บุญกุศลครั้งนี้จงสำเร็จแก่ทุกผู้ทุกนามในจักรวาล และขอให้บุญกุศลในครั้งนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าร่ำรวยทั้งทางโลกและทางธรรม คล่องตัวทุกด้าน อย่าได้รู้จักคำว่า "ไม่มี"เลย ติดทุกภพทุกชาติด้วยเทอญ สาธุ:cool:

19. ใจสวรรค์

ใจสวรรค์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ โอนเงินเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ

20. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนา ขอให้บุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ไปสู่นิพพาน