ขอเชิญร่วมตรวจชะตาการกุศลฟรี ๓ คำถามกับอ.วัชระ เพื่อนำปัจจัยถวายกฐินสามัคคีครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 24 กันยายน 2009.

1. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับคิวดูดวง เด๋วคงได้แจ้งให้ทราบนะครับ

เข้าใจท่านที่รอคอย ^___^ ใจจดใจจ่อน่าดู 555+

ใจเย็นๆครับ

สุขภาพ อ.วัชระดีขึ้นแล้ว

พรุ่งนี้จะเริ่มมีคำตอบ ส่งกลับสู่้ทุกท่านบ้างแล้วนะ

ใจเย็นๆ นะครับ

2. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    xxx

ขอบคุณคุณโอ่งมากคะที่อธิบายลักษณะการกับการใช้สมาธิ
    แล้วลักษณะอย่างคุณบอล คุณเบิร์ด และท่านอื่น ๆ ในเวบนี้
    เรียกว่าเป็นลักษณะเดียวกับการใช้สมาธิใช่หรือเปล่าคะ

เกิดข้อสงสัยคะ ที่เค้ามักจะถามเทวดาที่ดูแลนั้น
    ซึ่งมักจะเป็นเทพชั้นสูง (เท่าที่เคยได้ยินมานะคะ)
    เทวดาที่แลกับครูบาอาจารย์ คือ ท่านเดียวกันหรือเปล่าคะ

ที่บอกว่าให้ครูบาอาจารย์เปิดทาง (เพื่อให้ชี้แนะ หรือดูดวงได้นะคะ) กับเทวดาที่ดูแล

3. Ong

อืมมม์ เรื่องนี้ผมไม่ใช่ผู้รู้จริงนะครับ รู้แค่ผิวๆ

สังเกตดูจากท่านที่ดูดวงผ่าน กระแสเทพ นั้น เวลาดูจะมีกระแส อีกอย่างที่เข้ามากระทบ

สำหรับท่านที่ดูดวงผ่านญาณสมาธิ ก็เป็นอีกแบบ

ญาณสื่อเทพ ญาณสมาธิ จะต่างกัน ตรงนี้ เป็นปัจจัตตังครับ

ผมรู้ แค่ งูๆ ปลาๆ ไม่กล้า ด้นเดาไป เด๋วจะโดนสวด

เอาไว้รอผู้รู้จริง มาให้คำตอบดีกว่านะครับ

(ถ้าอธิบายผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยด้วยครับ )

4. SundayJing

SundayJing Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมทำบุญด้วยนะคะ โอนไปแล้วค่ะ 299 บาท ร่วมทำบุญอย่างเดียวค่ะ

5. พรรณกานต์

พรรณกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ร่วมทำบุญได้โอนเงิน 200 บาท ทาง ATM เมื่อเวลา 16.17 น.แล้วนะคะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

6. Ong

สวัสดีครับ

แจ้งข่าวทุกท่านที่รอ

เย็นนี้ อ.วัชระ จะเข้ามาตอบ แล้วนะครับ

สัปดาห์นี้ อ.วัชระ จะงด รับงานต่างๆ

เพื่อเคลียร์ คำถามในกระทู้นี้อย่างเดียว

แฮ่ๆ ใจเย็นๆนะครับ คำตอบจะทยอย ส่งถึงท่านแล้ว

7. Ong

วันนี้ อ.วัชระ แจ้งว่ากำลังพยายามเข้าเวบนะครับ

เวบดั้นเดี้ยง เป็นระยะๆ

สู้ๆ รอหน่อยนะครับ

8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เย้ๆๆๆ อ.มาแล้ว นาทีระทึกกับจะ เกิดขึ้นแล้ว

9. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

โอย...แล้วสุขภาพอาจารย์ท่านจะไหวเหรอครับ เพิ่งฟื้นไข้มากลัวว่าจะกลับไปป่วยกว่าเก่าสิครับ พักอีกซักนิดก็ได้มั้งครับอาจารย์ อย่าหักโหมเลยครับ ด้วยความเคารพครับ

10. Ong

สวัสดี รอบดึกครับ

มาอัพเดจ ยอดเงินทำบุญ คั่นเวลาระหว่างที่รอคำทำนาย

อนุโมทนากับทุกท่านนะครับ

11. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ

ต้องขออภัยที่ตอบกลับช้านะครับ ความจริงเข้ามาหลายครั้งในวันนี้ครับ แต่ระบบที่นี่ล่มจึงทำให้ส่งคำตอบล่าช้าครับ ผมได้ส่งคำตอบไปทางpm เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณคุณอัจฉราและทุกท่านด้วยครับ

อ.วัชระ

12. นิพ_พาน

อ.มาตอบแล้ว ยินดีค่ะแสดงว่า อ.หายแล้ว
    ดีใจค่ะที่อ.ไม่เป็นอะไรมาก ยังไงก็ขอให้อ.ถนอมสุขภาพนะคะ

13. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ

โอนเงินแล้วนะครับวันนี้
    7/10/52 เวลาประมาณ18.16น. 200บาท
    จะรอคำตอบครับ ให้อาจารย์หายป่วยเร็วๆนะครับ

14. นิพ_พาน

ยังรอคำตอบอยู่นะคะ

กลัวตกคิวค่ะเลยมาโพสอีกรอบค่ะ

15. Vitayatorn

สวัสดีครับทุกท่าน

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านในการร่วมบุญกฐินทุกประการครับ และขอขอบพระคุณในเมตตาจิตที่แสดงความห่วงใยมาโดยตลอดครับ

เนื่องจากปัญหาการใ้ช้งานจิตทำงานมากเกินไป จึงมีผลอย่างมาก และการใช้สายตาจ้องหน้าจอคอมเป็นเวลานานๆ ทำให้ดวงตาอักเสบ จึงต้องพักฟื้นนะครับ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นบ้างครับ

วันนี้ได้ส่งคำตอบไปทางPM ให้กับท่านดังต่อไปนี้เรียบร้อยแล้วครับ

คุณบุญตวง สถานะ: ตอบแล้วครับ
    คุณคีตา สถานะ: ตอบแล้วครับ
    คุณปุญญาพัฒน์ สถานะ: ตอบแล้วครับ

สำหรับท่านถัดไปจะทยอยแจ้งลำดับให้ทราบต่อไปครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

อ.วัชระ

16. chermelot

chermelot เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ได้รับคำตอบเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

17. pluemjai

pluemjai สมาชิกใหม่

เสียดายนะมาไม่ทัน

เสียดายจังมาดูไม่ทัน

18. No-Promises

No-Promises สมาชิกใหม่

ผมก็เสียดาย เหมือนกัน T__T

19. minna19

minna19 Active Member

10 สิงหาคม 2009
    รบกวนด้วยนะคะ

ยังไม่ได้คำตอบเลย ไม่ทราบว่าอยู่ในคิวหรือป่าว

20. Vitayatorn

แจ้งรายชื่อตามลำดับและวันที่คาดว่าจะได้รับคำตอบครับ

ขอแจ้งรายชื่อตามลำดับและวันที่คาดว่าจะได้รับคำตอบครับ เรื่องเวลาในการตอบนั้นอาจจะไม่แน่นอนนะครับ เพราะหลายๆ ครั้งไม่สามารถเข้ามาส่งคำตอบได้เพราะเว็ปล่มนะครับ แต่เวลาที่จะสะดวกส่งคือช่วงดึกๆ ในแต่ละวันนะครับ

ประจำวันศุกร์ที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๕๒ (ช่วงดึกครับ)
    คุณชาญสิทธิ์ (ชื่อสมาชิก-นิพพาน)
    คุณสิรภพ (ชื่อสมาชิก-mod_x-ray)
    คุณบุษยมาส (ชื่อสมาชิก-budsayamasp)
    คุณณัฐชมนต์ (ชื่อสมาชิก-minna19)

ประจำวันเสาร์ที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๕๒
    คุณนิดา (ชื่อสมาชิก-tenis)
    คุณพัชรินทร์ (ชื่อสมาชิก-raggio di sole)
    คุณสุธี (ชื่อสมาชิก-อาทิ)
    คุณเมธินี (ชื่อสมาชิก-gipsy)

ประจำวันอาทิตย์ที่ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๕๒
    คุณธีรินทร์ (ชื่อสมาชิก-teerins)
    คุณธีรชัย (ชื่อสมาชิก-teeratoy2002)
    คุณศุภวัฒน์ (ชื่อสมาชิก-มะเอ๋)
    คุณอัจฉรา (ชื่อสมาชิก-atchara12)

ประจำวันอังคารที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๕๒ (เนื่องจากวันจันทร์เป็นวันพระ งดตรวจครับ)
    คุณสุวพร (ชื่อสมาชิก-sagandrolibra)
    คุณฐิติพร (ชื่อสมาชิก-kit14)
    คุณเบญญาภา (ชื่อสมาชิก-benyapa)
    คุณ เกตุสรินทร์ (ชื่อสมาชิก-mj2009)

สำหรับรายชื่อที่เหลือ จะเข้ามาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ