ขอเชิญร่วมตรวจชะตาการกุศลฟรี ๓ คำถามกับอ.วัชระ เพื่อนำปัจจัยถวายกฐินสามัคคีครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 24 กันยายน 2009.

1. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่กรุณามาร่วมเล่าแบ่งปั่นประสบการณ์

อนุโมทนาที่ร่วมบุญด้วยกันนะครับ

2. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนเงินไปแล้วคะ 200 บาท ผ่านทางเคาน์เตอร์ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว เพื่อร่วมบุญ
    เวลาประมาณบ่ายโมงวันนี้คะ

แล้วจะรอคำตอบคะ ขอทางพีเอ็มคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2009
  3. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    คุณ Ong รูปแทนตัวคุณดูเหมือนเป็นผู้พิทักษ์ธรรมเลยนะคะ
    ดีค่ะ คอยสรุปงานและยอดเงินเป็นระยะๆ โมทนาสาธุค่ะ

4. Ong

ขอบคุณครับคุณนิพพาน

----

อ่ะ ท่าน ที่รอคิวอยู่

อ.วัชระ แจ้งมาว่ารอหน่อยนะครับ จะทยอยดูให้ จนครบrat_wting

5. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ แต่บางข้อยังมีข้อสงสัย จะถามต่อไม่ทราบว่าจะได้หรือเปล่าครับ จะเป็นการผิดกติกาไหมแฮะๆ

6. Ong

สงสัยรั่ยคุณบี สำหรับคุณบี ถ้าสงสัย ต้องถามหน้าไมค์ ดีป่าว อิอิ :cool:

7. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    คุณ ong ของผมคิวอีกนานมั๊ยครับ ....???

8. อุมาเทวี

อุมาเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญทอดกฐิน เป็นจำนวนเงิน 100 บาท ให้แล้วนะคะ
    ส่วนคำตอบ คงต้องรอตามคิวใช่ไม๊คะ?
    วันที่ 3 ตุลาคม นี้ จะเดินทางไปปฏิบัติธรรมที่วัดอัมพวัน เป็นเวลา 8 วัน (ถ้าได้รับคำตอบก่อนเดินทางก็ดีนะคะ) แต่ถ้าไม่ได้ ก็เป็นไรค่ะ กลับมาแล้วค่อยกลับมาดูก็ได้ค่ะ;aa42

9. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ คุณชื่นทิพย์

ผมขออนุโมทนาบุญความดีที่คุณชื่นทิพย์ร่วมทำบุญกฐินในครั้งนี้ด้วยครับ

ขอตอบคำถามเป็นข้อๆ ดังนี้นะครับ

ข้อ 1. อยากทราบอาชีพหรือกิจการที่สมควรจะทำ หรือทำแล้วดีเป็นอาชีพที่สามารถยืนอยู่ได้โดยมั่นคง และสุจริต และมีรายรับที่ดีสามารถแบ่งได้ทำบุญ - ทาน ได้อย่างที่ตั้งความหวังไว้

ตอบ ชะตานี้เหมาะทำงานอิสระส่วนตัว งานค้าขาย เพราะมีหัวการค้า ท่านให้เลี่ยงงานใดๆ ที่มีส่วนในการหาคู่ หรือแนะนำคนให้รู้จักกัน หรือพยายามเลี่ยงการมีส่วนในเรื่องเป็นศิราณีนะครับ ในด้านสายงานนั้น ในอดีตชาติทำงานด้านการเดินทาง ดวงต้องไปต่างที่เสมอ คือเดินทางจะได้โชค ดังนั้น งานต้องเป็นงานร้านค้าส่งแบบยี่ปั๊ว หรือรับสั่งซื้อ คนกลาง จัดส่งนะครับ งานขาย ขายกินเปอร์เซ็น งานขายรถมือสอง งานของเก่าของโบราณ ร้านสังฆภัณฑ์ เหล่านี้ทำแล้วเหมาะสมแก่ชะตาครับ

ชะตามีบุญในด้านการพยากรณ์นะครับ สามารถศึกษาเรียนรู้เพื่อนำไปใช้ประโยชน์นะครับ แบบอาสาสมัครงานการกุศลครับ จะดีครับ

ข้อ 2. อยากทราบเรื่องของเจ้ากรรม - นายเวรที่มีอยู่หรือ เพื่อที่จะได้ทำให้ถูกต้อง ในสิ่งที่ยังติดขัดอยู่

ตอบ วิบากกรรมนั้น มักจะวุ่นวายเรื่องครอบครัวนะครับ กรรมเก่าในอดีตชาติ เคยเป็นคนมีหน้าที่เป็นที่เคารพต่อคนหมู่มาก และทำให้ผู้มีพระคุณต้องมาให้ความเคารพโดยยังไม่ถูกต้อง กรรมจะส่งผลทำให้ทำอะไรต้องลำบาก อัดอั้นภายใจและดีแค่ไหนก็จะยังไม่ได้พักนะครับ จะเหนื่อยกายเหนื่อยใจในการจะทำอะไรและต้องทำเองไม่ได้พัก กรรมตรงนี้ ควรแก้โดยการอาสางานการกุศล งานส่วนรวม ที่ใช้แรงกายแรงใจไปร่วมนะครับ พวกกิจกรรมของศาสนา มูลนิธีก็ได้ครับ ทำบ่อยๆ อุปสรรคชีวิตจะลดลง ที่สำคัญ ต้องหมั่นดูแลบิดามารดาในชาตินี้หรือผู้มีพระคุณให้ต่อเนื่อง ขอขมาและขอพรท่านทุกปีครับ เพื่อเติมบุญใหม่เข้าไปให้ทรงตัวครับ หากทำอยู่แล้วก็ขอให้รักษาความดีนี้ให้เจริญยิ่งๆ ขึ้นไปครับ หากสิ่งใดควรละก็เพียรละไม่ให้เกิดขึ้นอีกครับ

ข้อ 3. อยากทราบเรื่องของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ได้คุ้มครองตัวตนอยู่ว่าจริง ๆ แล้วเป็นท่านพระองค์ใดบ้าง เพื่อที่จะได้ทำให้ถูกให้ต้องให้ควรต่อไป
    ตอบ ให้ระลึกสักการะบูชาความดีของทุกๆ พระองค์ที่ดูแลเรานะครับ และที่เราศรัทธาเคารพกราบไหว้ เท่าที่ทราบนั้น องค์เทพเป็นเทพสตรี ทรงสีวรรณะสีชมพูครับ บูชาท่านด้วยดอกไม้ ของหอม ผ้าที่มีแพรสวยงาม และสวดสาธยายครับ ก็เป็นมงคลครับ

ขอให้โชคดีครับ

อ.วัชระ

10. Vitayatorn

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมได้ตอบคำถามส่งไปทางPM เรียบร้อยแล้วครับ

อ.วัชระ

11. Vitayatorn

แจ้งความคืบหน้าครับ

ช่วงสายของวันนี้ จะตอบคำถามให้แก่บุคคลดังต่อไปนี้ครับ

คุณชื่นทิพย์ (ชื่อสมาชิก-อุมาเทวี) สถานะ: ตอบแล้วครับ
    คุณอรวรรณ (ชื่อสมาชิก-simirun) สถานะ: ตอบแล้วครับ
    คุณนันท์นภัส (ชื่อสมาชิก-ขาล) สถานะ: ตอบแล้วครับ
    คุณอัจฉรา (ชื่อสมาชิก-chermelot) สถานะ: ตอบแล้วครับ

ช่วงค่ำจะตอบให้แก่บุคคลดังนี้ครับ (สุขภาพไม่ดีครับ จึงตอบช้า เลื่อนเป็นวันถัดไปครับ ต้องขออภัยอย่างยิ่งครับ)

คุณบุญตวง สถานะ: รอตอบ
    คุณคีตา สถานะ: รอตอบ
    คุณปุญญาพัฒน์ สถานะ: รอตอบ

เนื่องจากการดูต่อวันนั้นจะดูไม่ได้หลายท่านนักนะครับ และแต่ละท่านจะใช้เวลาในการตอบครับ หวังว่าทุกๆ ท่านที่มาร่วมบุญจะอดใจรอกันหน่อยนะครับ แต่จะตอบทุกคนแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2009
  12. Ong

แจ้งอัพเดจยอดทำบุญ กฐิน จาก ดูดวงการกุศลครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

13. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    30/09/52โอนไปแล้วนะครับ100บาทเวลาบ่ายโมงกว่าๆตามสัตย์วาจาที่ให้

ไว้ครับ

ฝากเงินทำบุญด้วยนะครับขออนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2009
  14. Ong

เล่าหน่อยๆ แม่นยังไง

มีคนมาถามผมเหมือนกันว่า อยากอ่านที่ดูดวง

แต่คนที่อยากอ่าน นี่ ดั๊นไปถามหลัง ไมค์

5555+

ช่วยส่งกระแส ตอบกลับ มาหน่อยนะครับ

ที่ดูๆ หลังไมค์ไปแล้ว รู้สึกเป้นเช่นไร

ขอบคุณครับ

15. Ong

เรียนทุกท่าน ที่รอคิว ดูดวง

ขอให้ท่่านได้โปรด ใจเย็นๆ นะครับ

จะได้ ได้รับ ข้อมูลมากๆ หน่อย

อุปมา ดังการ ทำอาหาร ล่ะ ครับ

อยากทาน อาหารอร่อย ต้องใจเย็นๆ

ไหนๆ ก็มีวาสนาต่อกันแล้ว เนอะ ใจเย็นๆนะครับ

อาจจะช้า หน่อย แต่ ตั้งใจนะ อิอิ

16. gipsy

gipsy สมาชิก

20 สิงหาคม 2009
    เมื่อวานนี้ได้่โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 109 บาทแล้วค่ะ ลืมโทรบอกคุณองอาจ ขอแจ้งทางกระทู้เลยนะคะ โอนจากธนาคารกรุงไทย สาขาสยามสแควค่ะ ขอส่งคำถามดูดวงและรับคำตอบทาง PM นะคะ

17. Ong

อนุโมทนาครับคุณเมธินี

18. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    แบบว่าทักทายนิสัยได้ตรงตามเหตุการณ์ปัจจุบัน

ลองดูเอาเองครับได้ทั้งทำบุญใหญ่ได้ดูดวง

19. Ong

ขอบคุณครับ ที่ร่วมแบ่งปั่น

ท่านที่รอคำตอบ ขอให้ใจเย็นๆ นะครับ จิตที่ไม่รีบเร่ง ย่อมได้รับ สิ่งที่ดีๆ

20. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โอนเงิน100บาทเพื่อร่วมทำบุญไปแล้วนะครับ
    ที่ธนาคารกรุงไทย สาขาโลตัส ลพบุรี เวลาประมาณบ่าย2ครับ
    SDCH CR 13549 752S54000-1H54001
    ขอบคุณมากครับ