ขอเชิญจองแหวน-จี้เพชรจักรพรรดิ - ชมภาพท่านเจ้าคุณภาวนากิจวิมล เดินทางมาวัดศาลฯ งานฉลองพัดยศ หลวงตาชลอ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย niwat_xx, 16 กรกฎาคม 2014.

1. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งท่านผู้ร่วมทำบุญ จองและโอนเงินบูชาแหวน และองค์พระ(จี้) จักรพรรดิ ทางข้อความเพิ่มเติมครับ

- คุณ Patchaneeya Kungsapichart ร่วมทำบุญ องค์พระ (จี้) จักรพรรดิ จำนวน 7 องค์ โอนเงินร่วมทำบุญแล้ว 9,000 บาท
    - คุณ Anne Chan จองร่วมทำบุญ แหวนจักรพรรดิ #66 จำนวน 1 วง และองค์พระ(จี้) จักรพรรดิ จำนวน 2 องค์
    - คุณ A-nan So จองร่วมทำบุญ แหวนจักรพรรดิ #60 จำนวน 1 วง โอนเงินร่วมทำบุญแล้ว 1,700 บาท
    - คุณ Sidapha Aungkajonkul จองร่วมทำบุญ แหวนจักรพรรดิ #66 จำนวน 1 วง และองค์พระ(จี้) จักรพรรดิ จำนวน 3 องค์ โอนเงินร่วมทำบุญแล้ว 5,200 บาท

แหวนและองค์พระ(จี้)จักรพรรดิ ยังสามารถจองร่วมทำบุญกันได้นะครับทุกๆท่าน ปัจจุบันก็ได้รับแจ้งจากทางวัดว่ามีท่านผู้ที่สนใจเข้าไปร่วมทำบุญที่วัด เป็นจำนวนมาก และก็มีสายบุญจากทั้งทางวัดท่าซุง, ทางศูนย์ปฏิบัติธรรม โคราช และสายบุญหลวงพ่อสายอื่นๆ ได้ช่วยรับแหวน และองค์พระ(จี้) จักรพรรดิ์ ของวัดศาลฯ ไปช่วยประชาสัมพันธ์ในกลุ่มสูกศิษย์หลวงพ่อฤาษี อีกหลายสายด้วยกัน

จำนวนของแหวน-จี้ จักรพรรดิ ที่จัดสร้างในครั้งนี้น่าจะหมดเร็วกว่าเดิม จึงขอเรียนท่านที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญ ได้แจ้งจองไว้ก่อน ผมจะได้แจ้งเบิกจากทางวัดไว้ให้ได้แต่เนิ่นๆนะครับ...ส่วนการชำระเงินนั้นเอาตามที่ท่านสะดวกได้ครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกๆประการครับ

2. niwat_xx

เชิญชวนมาร่วมบุญใหญ่ รับวัตถุมงคลที่ระลึกที่งามล้ำค่า เป็นของขวัญปีใหม่ที่ทั้งงาม ทั้งเต็มเปี่ยมไปด้วยบุญกุศล และเป็นเครื่องระลึกถึงพระเดชพระคุณหลวงพ่อของเรา พระราชพรหมยาน วัดท่าซุง...

3. niwat_xx

เมื่อวานเรียน ลพ สุภาพแล้วครับ ท่านฝากแจ้งขอบคุณมา แต่คงเตรียมการไม่ทัน เพราะ หลวงตาชลอ ท่านเตรียมงานรับพระราชทานพัตรยศ ในวันที่ ๒๕ ธันวาคมนี้ และ ลพ สุภาพก็เพิ่งกลับมาจากพม่า เลยไม่สามารถเตรียมงานได้ทันครับ...ท่านฝากแจ้งขอบคุณมาด้วยครับพี่

4. niwat_xx

ขอเชิญทุกๆท่าน ร่วมอนุโมทนาบุญกับ
    คณะลูกหลานหลวงพ่อพระราชพรหมยาน นำโดยคุณ Por Sombutpoonphol และพี่ๆ น้องๆ

ร่วมกันรวบรวมปัจจัย นำมาถวายหลวงตาชลอ จำนวน ๒๖๐,๐๐๐ บาท
    สองแสนหกหมื่นบาท

เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ ๑ องค์ และร่วมเป็นเจ้าภาพเสาเข็ม ศาลาพระราชพรหมยานอนุสรณ์ ๑๐๐ ปีเกิด อีก ๖ ต้น

ได้ทำการถวายเป็นเงินสด ในวันอาทิตย์ที่ ๒๑ ธันวาคม ที่ผ่านมาครับ...ขออนุโมทนาในกุศล ของหมู่คณะด้วยทุกๆประการครับ

ในปี ๒๕๕๗ นี้ คณะลูกหลานหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ได้ร่วมกันถวายปัจจัยเป็นเจ้าภาพพระชำระหนี้สงฆ์ รวมแล้ว ๓ องค์ เป็นเงิน ๖๐๐,๐๐๐ บาท และได้ถวายร่วมเป็นเจ้าภาพเสาเข็ม ศาลาพระราชพรหมยานอนุสรณ์ ๑๐๐ ปีเกิดแล้ว ทั้งสิ้น ๒๐ ต้น เป็นเงิน ๒๐๐,๐๐๐ บาท...รวมแล้วทางคณะได้ถวายปัจจัยร่วมสร้างศาลาพระราชพรมยานอนุสรณ์ ๑๐๐ ปีเกิด แล้ว ๘๐๐,๐๐๐ บาท และยังได้ร่วมบุญกฐิน และผ้าป่า ในนามคณะฯ เพิ่มเติมอีก ซึ่งรวมทั้งหมดแล้วก็ประมาณ ๑,๐๐๐,๐๐๐ บาท (กว่าหนึ่งล้านบาท) ที่ได้ร่วมทำบุญกับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ของเราในปีนี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2014
  5. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ องค์พระ(จี้) จักรพรรดิ เรือนเงินแท้
    องค์ละ ๑,๒๐๐ บาท จำนวน ๓ องค์

โอนเงินแล้วครับ ๓,๖๐๐.๐๐ บาท ๒๒/๑๒/๕๗ เวลา ๒๐:๓๗น.
    ที่อยู่จัดส่งนะครับ
    สมศักดิ์ ทองคำ
    ๓๓๘/๒ ม.๔ ต.วังศาลา อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี ๗๑๑๑๐

ขอใบอนุโมทนาบัตร ด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกๆประการครับ

6. izeberry

izeberry เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณนิวัต

ผมได้รับแหวนแล้ว สวยมากครับ

ขอจองแหวนเพิ่ม และเปลี่ยนขนาด ได้แจ้งรายละเอียดทาง PM แล้ว

โมทนาบุญและขอบคุณ ครับ

7. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นิวัต ขอร่วมบุญเพิ่มครับ
    แหวน เบอร์ ๕๗ จำนวน ๑ วง
    แหวน เบอร์ ๖๐ จำนวน ๑ วง
    และจี้จักรพรรดิ์ ๑ องค์ครับ./:cool:

8. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    โอนเงินให้แล้วครับ 1650 บาท วันที่23/12/57 เวลา 09.02 น.:cool::cool::cool: รายละเอียดที่อยู่ในการจัดส่งทางพีเอมครับ

9. niwat_xx

รับทราบครับ จัดส่งให้พรุ่งนี้นะครับ อนุโมทนาบุญด้วยทุกๆประการครับ

10. niwat_xx

รับทราบการจองร่วมทำบุญเพิ่มเติมครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกประการ

11. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

จองเบอร์ 64 1วง ครับ

12. niwat_xx

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการครับผม

13. niwat_xx

มีภาพวีดีโอ แหวนจักรพรรดิ มาให้ชมกันครับ...ลงไว้ใน YouTube ครับ
    ถ่ายและจัดส่งมาให้โดยคุณ Bes Noppakhun ผู้ที่ร่วมทำบุญและได้รับแหวนไปแล้ว สวยมากครับ เลยนำมาให้ชมกัน

https://www.youtube.com/watch?v=mkWL2ztx7Xo&feature=youtu.be

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2014
  14. mmaarrnn

mmaarrnn เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2011
    จองจี้ 2 องค์คับ
    ขอยกเลิกการจองครับ
    พอดีจองไปในเฟสแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2014
  15. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแหวนขนาด 66 จำนวน 1 วงครับ

๑) แหวนเพชรจักรพรรดิ (ทรงผู้ชาย)

รับหลังพุทธาภิเษกที่วัด ลพ.หนุนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2014
  16. niwat_xx

รับทราบครับ

17. niwat_xx

รับทราบครับผม

18. niwat_xx

-คุณบรึ๋นจ้า จัดส่งแล้วนะครับ เลขที่ EL856697071TH ท่าม่วง กาญจนบุรี

-คุณponrawin1234 จัดส่งแล้วนะครับ เลขที่ EL856697099TH นนทบุรี

19. niwat_xx

-คุณหนึ่ง1 จัดส่งแล้วนะครับ เลขที่ EL856697108TH หินกอง

-คุณ mente แหวนผู้หญิง ๑ วง จัดส่งแล้วนะครับ เลขที่ EL856697068TH ลพบุรี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2014
  20. ประพนธ์94

ประพนธ์94 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ขอร่วม บุญสร้างศาลาและพระชำระหนี้สงฆ์๑๐๐องค์
    ขอจองแหวนเพชรจักรพรรดิ (ทรงผู้ชาย) ขนาด 66 จำนวน 1 วง
    (รับหลัง นำเข้าพิธีพุทธาภิเษก วัดพุทธโมกข์ (หลวงพ่อหนุน)
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ