ปิดรับบริจาค ขออนุญาติบอกบุญเป็นสะพานบุญ..ขอรับเจ้าภาพร่วมบุญงานอุปสมบท ค่ะ

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ญาดาแปลว่านักปราชญ์, 29 ธันวาคม 2018.

1. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

ญาดาแปลว่านักปราชญ์ สมาชิกใหม่

" พี่ญาดาครับ..ผมอยากบวชให้พ่อแต่ผมไม่มีเงิน " เสียงนี้กลันออกมาจากเด็กหนุ่มคนหนึ่งพร้อมรอยคราบน้ำตาบางๆ
    บังเกิดเป็นงานบุญที่เต็มไปด้วยความปรารถนาและความอิ่มเอมใจอย่างยิ่งที่จะได้บอกต่อเพื่อเป็นสะพานบุญครานี้

ขออนุญาติบอกบุญ น่ะค่ะ ขอรับเจ้าภาพงานบุญอุปสมบทพระ 1 รูป เป็นเด็กที่มาจากครอบครัวยากจน มีจิตมุ่งมั่นเพื่อจะบวชทดแทนคุณของบิดาซึ่งได้ชราลงทุกๆวัน และขาดปัจจัยต่างๆที่จะสามารถบวชได้ เป็นเด็กที่ทำงานช่วยบิดาหาเงินจากการรับจ้างทั่วไปช่วยเหลือค่าใช้จ่ายในครอบครัว จึงใคร่ขอบอกกล่าวบุญนี้มายังเพื่อนๆญาติธรรมทุกๆท่านนะคะ มาร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมกันน่ะค่ะ
    บุญของการได้อานิสงค์การบวชพระ มากประมาณหาที่เปรียบมิได้ แลหากระทำได้ยากยิ่ง เมื่อสบโอกาสแล้วได้ทำ ถือว่าเป็นผู้เสริมเพิ่มเนื้อนาบุญ ประเสริฐนักแล
    ขอรับเจ้าภาพตามรายละเอียดดังนี้น่ะค่ะ
    1.ชุดไตรจีวร ชุดละ 2000. บาท จำนวน 1 ชุด
    2.ชุดเครื่องใช้พระใหม่ ( บาตรพระ ตาลปัตร หมอน ผ้าห่มพระ มุ้งพระ กลดพระ. และอื่นๆ ) ชุดละ 1500. บาตร จำนวน 1 ชุด
    3.เจ้าภาพชุดไทยทาน ชุดละ 500. บาท จำนวน 5 ชุด

กำหนดการบรรพชาและอุปสมบท วันที่ 5 มกราคม 2562

ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ

ช่องทางการร่วมบุญ
    บัญชีธนาคารทหารไทย เลขที่ 4737021990
    คุณญาดา นภัสอภิรักษ์

ขอบพระคุณแทนน้องด้วยค่ะ

2. ญาดาแปลว่านักปราชญ์

ญาดาแปลว่านักปราชญ์ สมาชิกใหม่

บุญนี้มีเวลาอีก1 วันนะคะ ท่านใดมีจิตกุศล มาร่วมบุญด้วยกันนะคะ.
    ตามกำลังศรัทธาได้นะเจ้าคะ ช่วยให้น้องได้บวชสมดังจิตเจตนา