ขอมอบวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาเจ้าชัยยะวงศาเนื่องในวันมรณภาพปีที่ ๙ (รอบ ๒)

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 17 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขอมอบวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาเจ้าชัยยะวงศาพัฒนา แห่งวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน เนื่องในโอกาสวันครบรอบวันมรณภาพเป็นปีที่ ๙ เพื่อเป็นการระลึกนึกถึงคุณงามความดีบารมีธรรมและเชิดชูเกียรติคุณของหลวงปู่ครูบาเจ้าชัยยะวงศาพัฒนาให้อยู่คู่กับลูกหลานตลอดไป ..

รายการวัตถุมงคลที่จะมอบให้ในครั้งนี้

-พระผงมหากัจจายนะ
    -รูปปาฎิหาริย์(รูปเงินล้าน)
    -ผ้ากาสายะของหลวงปู่ครูบาวงค์
    -พระอรหันตธาตุ(จากเขาสามร้อยยอด)
    -พระธาตุข้าวบิณฑ์

(วัตถุมงคลทั้งหมดนี้ทันสมัยหลวงปู่ครูบาเจ้ายังมีชีวิตอยู่และได้รับการอธิฐานจิตทั้งหมด)

**กติกาในการแจกจะมอบวัตถุมงคลให้ทั้งหมด ๓๐ ท่านโดยมอบพระผงมหากัจจายนะ ๒๗ ท่านและจะมีผู้โชคดีได้รับรูปปาฎิหาริย์(รูปเงินล้าน)ท่าน อีกทั้งจะมีสองหมายเลขผู้โชคดีได้รับผ้ากาสายะเพิ่มเติม สำหรับพระธาตุข้าวบิณฑ์และพระอรหันตธาตุ(จากเขาสามร้อยยอด)มอบให้ทั้ง ๓๐ ท่าน**
    หมายเลขผู้โชคดี ๓ ท่านที่จะได้รับรูปปาฎิหาริย์(รูปเงินล้าน)และ ๒ ท่านที่จะได้รับผ้ากาสายะเพิ่มนั้น เป็นลำดับเลขที่มีอยู่ในใจแล้ว แต่จะแจ้งหมายเลขผู้โชคดีให้ทราบหลังจากมีผู้ลงชื่อจองครบทั้ง ๓๐ ท่าน

ให้ลงชื่อและลำดับที่จะขอรับวัตถุมงคลแล้วให้ส่งซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองวงเล็บมุมซองแจ้งลำดับที่ลงขอรับติดแสตมป์ ๑๖ บาท(เป็นค่าส่งแบบลงทะเบียน)แล้วส่งซองนั้นมาที่..

ณัฐญา ชโยวรรณ
    ๔๓ ถนนสุรินทร์ฤาชัย อำเภอเมือง
    จังหวัดเพชรบุรี ๗๖๐๐๐
    ** ให้ส่งเป็นซองกันกระแทกและติดแสตมป์ ๑๖ บาท เพื่อลงทะเบียนป้องกันการเสียหายแล้วสูญหายระหว่างการส่ง เพราะวัตถุมงคลจัดเตรียมไว้มีจำกัดตามที่ลงแจกเท่านั้น**

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2009
  2. gasnaka

ขอเชิญชวนทุกๆร่วมสร้างพระพุทธรูปหน้าตัก ๙ นิ้วจำนวน ๘๔๐๐๐ องค์เพื่อบรรจุในพระมหาธาตุเจดีย์ศรีเวียงชัย วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน ซึ่งตอนนี้ยังขาดอยู่อีกประมาณ ๔๐๐๐ กว่าองค์

ขอเชิญร่วมงานทำบุญครบรอบ ๙ ปีวันมรณภาพของหลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา
    วันที่ ๑๔-๑๘ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๕๒ ร่วมถวายวิหารพระเมืองและพระฐานแก้วประดิษฐานองค์สรีระทิพย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2009
  3. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะคราบบบบ สาธุ สาธุ ..

4. gasnaka

ภาพปาฏิหาริย์ที่แจกนี้ คือภาพที่หลวงปู่แสดงปาฏิหาริย์แล้วลูกศิษย์ถ่ายเอาไว้ได้
    เมื่อล้างออกมาในภาพจะเห็นหลวงปู่นั่งและยืนในภาพเดียวกันและมีดอกไม้ขาวๆโปรยปรายอยู่เต็มพื้น ซึ่งในตอนที่ถ่ายนั้นไม่มีดอกไม้เลยเป็นพื้นหญ้าธรรมดา และก็ถ่ายในตอนกลางวันแต่ในภาพจะเห็นคล้ายกับเป็นตอนเย็นๆ ภาพนี้หลวงปู่ครูบาวงค์ท่านเรียกว่า "ภาพเงินล้าน"ค่ะ เรารักและศรัทธาหลวงปู่ครูบาวงค์มากจึงนำภาพนี้มาเป็นภาพแทนตัวค่ะ
    ภาพที่นำมาแจกนี้เป็นภาพที่บูชามาจากวัดและได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ครูบาวงค์ด้วยค่ะ

5. lerd

lerd เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 1 บุญเลิศ

6. camalon

camalon เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 3 บัวลม ค่ะ

7. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
  8. ตนโอวันติน

ตนโอวันติน Active Member

ลำดับที่ 5 ครับ ขอจองครับ ชื่อ ธีรศักดิ์
    ขอบคุณครับพี่

9. Nawakocha

Nawakocha สมาชิกใหม่

16 พฤษภาคม 2009
    ขอรับ ด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ ลำดับที่ 6

10. unigodx

unigodx เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    ลำดับที่ 7 ครับ
    ณัฐดนัย คณิตทวีกุล

ขอบคุณครับ

11. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

กิตติชัย
    ลำดับที่9ครับ

12. palm96

palm96 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 10 คับผม

13. 5047

5047 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 10
    อาทิตย์

14. ครองธรรม

ครองธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยนะคับผม

ลำดับที่ 12

15. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับลำดับที่ 14 รอบนี้ทันแล้วครับ ดีใจจัง จะส่งซองป่าวให้พรุ่งนี้นะครับ

16. มือใหม่หัดธรรม

มือใหม่หัดธรรม Active Member

ขอรับด้วยนะคับผม

ลำดับที่ 16

17. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับด้วยครับ ลำดับที่ 18

18. narama

narama เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ขอรับด้วยครับลำดับที่ 19

19. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ลำดับที่ 20
    ขอรับวัตถุมงคลของหลวงปู่ครูบาเจ้าชัยยะวงศาเนื่องในวันมรณภาพปีที่ ๙ (รอบ ๒)

ขออนุโมทนาด้วยครับ

20. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    ลำดับที่ 21

ขออนุโมทนาสาธุการครับ

*ได้แจ้งชื่อทาง pm ท่าน จขกท แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้