(ขอปิดการสั่งจอง)พระพุทธรูปข้าวสารหินดำพันปีสำหรับเจ้าภาพกฐินกองละ499บาท

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มัคคทายก, 20 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    โอนแล้วครับที่ธนาคารกรุงไทยสาขาโลตัสอยุธยา จำนวน 500 บาท
    เวลา 15.15 น.วันที่ 5 ตค. 2551
    กรุณาส่งที่
    คุณวีรชัย ไวยเนตร์
    บ้านเลขที่ 95/32 ม.5 ต.วัดตูม
    อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      121 KB
      เปิดดู:
      36
  2. olee

olee เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับพระเกศพระหักแต่ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมจะซ่อมเองครับถือว่าได้บุญจากการซ่อมพระอีกครับ พระงามมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2008
  3. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ พระพุทธรูปสวยงามมากค่ะ สมบูรณ์ดีค่ะ

4. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วเช่นกัน เกศท่านหักเหมือนกันครับ อาจเป็นตอนบรรจุซึ่งไม่มีอะไรรองรับมีเพียงหนังสือพิมพ์
    จึงเป็นไปได้ว่าพอโดนพัสดุอื่นๆทับหรือขณะลำเลียงขึ้นรถ เลยทำให้เกศกระแทกหนังสือพิมพ์ที่รอง จึงหักตามที่โพสครับ
    แต่ผมจะนำไปซ่อมครับ ไม่เป็นปัญหาใดๆ พระสวยถูกใจครับ

ขนาดไฟล์:
      253.4 KB
      เปิดดู:
      52
  5. มัคคทายก

มัคคทายก Active Member

28 สิงหาคม 2008
    วันนี้ทางวัดได้ส่งไปให้แล้วครับ

วันนี้ทางวัดได้ส่งไปให้แล้วครับ

6. sittanong

sittanong Active Member

แจ้งการโอน ร่วมทำบุญ
    ทวิทย์ สิทธิ์ทนง
    เลขที่ 3/10 หมู่ที่ 1 ต.นครชุม อ.เมือง จ.กำแพงเพชร 62000

• .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      264.9 KB
      เปิดดู:
      40
  7. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ สาธุ<!-- / message --><!-- sig -->

8. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ยังไม่ได้รับพระเลยครับ
    ไม่ทราบว่าส่งลงทะเบียนหรือเปล่าครับ
    กระผมชื่อ นาย ชาลชัย วิเศษบูรณะครับ
    ไม่เห็นมีชื่อในที่คุณมัคทายกแจ้งว่าส่งแล้วเลยครับยังไงช่วยเช็คให้ด้วยนะครับ
    ต้องขออภัยที่รบกวนหลายรอบครับ

9. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ

1.สมเด็จพิมพ์มาตรฐาน๓ชั้นจากข้าวสารดำ

พันปี,พิมพ์ปกโพธ์และนาคปรกสร้างจากข้าว

สารดำพันปี จำนวน 1 กอง

2. พิเศษ๗ องค์ พระประจำวันเกิดมีมวลสารผสม

เหล็กน้ำพี้ วัดนางโน สำหรับเจ้าภาพกฐินวัด

มโนธรรมาราม(นางโน) ต.ม่วงชุม อ.ท่าม่วง

จ.กาญจนบุรีทอดในวันที่๑๙ ต.ค. ๕๑ เพื่อ

บูรณะพระปรางค์และสร้างศาลาปฏิบัติธรรม

กองละ 199.-บาท 1 กอง ครับ

<!-- / message -->

ผมตั้งใขอแบ่งบูชาพระพุทธรูป 1 องค์

จากคุณ ณัฐวัฒน์ ได้บอกคุณ ณัฐวัฒน์ แล้วครับ

แต่ที่ส่งมาไม่มีพระพุทธรูป 1 องค์ ครับ<!-- / message -->

10. sittanong

sittanong Active Member

ทางวัดได้ดำเนินการส่งพระพุทธรูปข้าวสารหินให้แล้วดังมีรายนามดังนี้ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    คุณณัฐวัฒน์ เวชพงศาส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน3องค์<O:p></O:p>
    คุณบรรพต มหาคามส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<O:p></O:p>
    คุณอัญญารัตน์ คณากูลส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<O:p></O:p>
    คุณนราวิชญ์ วงศ์ีึคามรัตนภูมิส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<O:p></O:p>
    คุณมานพ เติมพิทยาไพสิฐส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์
    คุณปกรณ์ศักดิ์ ชูแก้วส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน2องค์
    คุณ ถาปนิก ปรากฎวงษ์ -ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<O:p></O:p>
    คุณทินกรอาชาสันติสุข -ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน2องค์<O:p></O:p>
    คุณพันธุ์เทพ กรุงวงศ์-ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์
    คุณณรงค์ เพ็งลาภ -ส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<O:p></O:p>
    คุณสัญชาติ เชียงการส่งพระพุทธรูปข้าวสารหิน1องค์<O:p></O:p>
    พรุ่งนี้ทางวัดไม่สะดวกส่งครับ เพราะหลวงพี่อดุลย์ต้องทำหน้าที่เป็นพระวิทยากรอบรมนักเรียนเข้าค่ายศีลธรรม-จริยธรรม/ค่ายพุทธบุตรของโรงเรียนอำนวยวิทย์ ระหว่างวันที่3-4ต.ค.51 ณ ลานปฏิบัติธรรมวัดมโนธรรมาราม(นางโน) ต.ม่วงชุม อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี (แล้วจะนำภาพมาฝากให้ท่านทั้งหลายได้ชื่นชมและชื่นใจกับการปฏิบัติธรรมของบรรดาเยาวชนไทยครับผม<O:p></O:p>
    (ขาดตกบกพร่องรายชื่อตก/ยังไม่ได้รับวัตถุมงคลแจ้งด้วยครับ อาจจะเกิดจากเหตุเพราะโอนแล้วแต่ไม่ได้แฟกซ์หรือสแกนเอกสารการโอนเงินมาให้นะครับ) และทางวัดยังได้จัดส่งองค์พระพิฆเณศ-หลวงพ่อแบน(พระครูประสิทธิธรรมญาณ)และสติ๊กเกอร์ติดรถยนต์ให้ทุกๆท่านครับมีโอกาสร่วมบุญกฐินในวันที่19 ต.ค.51 นะครับ ที่วัดนางโน สงสารนักเรียนนะครับอยากทำความดีแต่ขาดสถานที่ๆรับได้เป็นจำนวนมากๆครับ<O:p></O:p>
    ขออนุโมทนาทุกๆท่าน<O:p></O:p>

ยังไม่ได้รับพระครับไม่ทราบคุณมัคทายกลืม หรือเปล่า รบกวนตรวจสอบให้ทีครับ

11. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับองค์พระแล้วครับ รวมถึงพระผงและสติ๊กเกอร์ด้วย
    องค์พระงามและสภาพองค์สมบูรณ์สวยงามดีมากๆครับ
    ขออนุโมทนาและขอบพระคุณมากๆครับ สาธุฯ

12. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับองค์พระแล้วครับ รวมถึงพระผงและสติ๊กเกอร์ด้วย

องค์พระงามและสภาพองค์สมบูรณ์

สวยงามมากๆๆๆๆๆ

ครับ

ขออนุโมทนาและขอบพระคุณมากๆครับ

สาธุฯ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้