ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่านวันนี้จะขอเล่าประสบการณ์ส่วนตัวน่ะคับ
    (โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะคับ)
    หลังจากวันงานที่ผมได้รับพระไป ผมก้นำกลับไป ลงแลคเก้อ ทาสีผึ้งปิดทองลงน้ำมัน และแปะฝังตะกรุดเพิ่มเองหลายดอกเลยคับ เอาเปนว่าเตมที่เลยทีเดียวเตรียมนำไปเลี่ยมในวันรุ่งขึ้น ออกเดินทางไปเมืองจีน ได้ไปเล่นคาสิโนที่ เวนิส มาเก๊า ผมอาราธนาขอบารมีครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์และเจตสิกในองค์พระ และก็อธิษฐานเกิดอาการขนลุกขนพองขึ้นมาเลยครับ และเหมือนกับมีอะไรมาดลใจให้เราแทงตัวที่ถูกน่ะ รู้ในจิตนะคับ ได้กำไรมาพอสมควรเลยคับ
    และตอนกลับมาพักผ่อนโรงแรมที่ เมืองจูไห่ พวกผู้ใหญ่ก็นั่งคุยกันอยู่เรื่อง
    ทริปพรุ่งนี้ สักพักก้มี สาวขาวหมวยจีนน่ารักมากท่านนึงมองและยิ้มมาที่ผมนานมาก แบบแปลกใจเลย จนพวกเพื่อนพ่อเขาแซว ว่าให้เข้าไปคุยเลย เขาสนจัยเรา แต่เผอิญ ผมพูดจีนไม่เป็นคับ 55 เลยไม่กล้า และพวกผู้ใหญ่เขาก้ไปนั่งก๊งเหล้ากัน เราก้นั่งพักอยู่สักครู่เตรียมจะขึ้นไปพักผ่อน สาวหมวยผู้นั้นก้เดินเข้ามาคุยกับเราแต่ผมฟังไม่ค่อยออกเลยสปีคอิงริดกันแทน และเขาก้ชวนพาไปเดินเที่ยวชมวิวกินข้าวกันต่อ เมืองจีนบรรยากาศชิวมากคับ วิวกลางคืนสวยงามแสง สี เสียง อลังการ เอ่อ.. ขอเล่าประสบการณ์เพียงเท่านี้ดีกว่า ขอบคุณคับ

2. โดเร่

เมื่อวานกลับมาจากจีน ไปเล่นน้ำสงกรานมาที่สีลม
    ยังมีประสบการณ์อีกเยอะเลยคับ เหอๆ ของเขาดีจิง
    ขอบพระคุณ อาจารย์ ทิพย์สุริยา มา ณ ที่นี้ด้วย คับผม

3. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปยอดการจอง

4. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    น้องโดเร่ ได้เรื่องแล้ว 555

5. lerd

lerd เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    อิจฉาจาง...

...ฮือ ๆ อิจฉาจังเลย...(ping)

6. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้เราก็อิจฉาเหมือนกัน มีคนโทรมาเล่า 2 คน บอกเอาไปเช็คแล้วแจ่มแจ๋ว แบบพระเจ้าจอร์จ โอ้โฮ เราฟังแล้ว ตาโตลุกวาว เกิดกิเลสขึ้นมาทันทีเลยครับ ยี่ห้ออ.ทิพย์สุริยานี่ลองได้สร้า่งอะไร ผมว่าคนที่ได้ไปไม่ผิดหวังแน่นอน เหมือนเป็นแบรนด์แนมของอ.เลยครับ

ที่เอาไปเช็คนี่คือที่อ.เขาแจกนะครับ ใึครไม่เอาหรือไม่แขวนผมขอครับผม เหอๆๆ ใึครได้ไปไม่แขวนเสียดายแย่ของแจกฟรีอย่างนี้สุดยอดครับผม

7. โดเร่

รวยทรัพย์ + รวยเสน่ห์ คับ อิอิ รุ่นนี้

8. HellBoy

แบบตะกรุดดอกเดียวหมดแล้ว และแบบเนื้อจินดามณี ฝังตะกรุด สามดอก อย่าเพิ่งสั่งเข้ามา รอสักพัก ขอเช็คจำนวนก่อนนะครับ

9. HellBoy

พี่สุ ระนอง รบกวนส่งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งให้ผมอีกครั้งนะครับ
    ขอบคุณครับ

พระผมได้เริ่ม แพค จัดส่งให้แล้วนะครับ
    องค์สีดำกลิ่นหอมแบบสมุนไพร เป็นเนื้อจินดามณี
    สีเปลือกมังคุด เป็นเนื้อผงพราย

ท่านใดยงไม่ได้ รบกวนรอนิดนึงครับ จะทยอยส่งให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2008
  10. HellBoy

ขอให้สมดังใจ ได้เป็นดังฝัน แต่มีอีกอย่างที่สำคัญ เหนือสิ่งใดนั้นคือเป็นคนดี...

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การติดตามครับ

11. sudpob

sudpob เป็นที่รู้จักกันดี

ที่อยู่ของผม.... สุดพบ รัตน์นราทร
    226 ถ.เรืองราษฎร์(รัตนสิน)
    อ.เมือง จ.ระนอง 85000

12. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    [FONT=&quot]พี่ทิพย์ดรูปข้างซ้ายนี้เลยพี่[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]วันนี้ไปกราบสรงน้ำ้ทำบุญ ร่วมทอดผ้าป่า กับ หลวงปู่บุญมา มา[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]อนุโมทานาร่วมกัน เสียดายถ้าพี่มาคงดี แต่โอกาสหน้านะพี่ รถมันติด[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]จริงๆ[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ไปไหนมาไหนช่วงนี้ไม่สะดวกครับ ไปขอทรงน้ำท่านมา[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ท่านก็ทำให้ผมรู้สึกศร้ทธาท่านอีกมากขึ้น วันนี้ท่านเมตตาทำน้ำมนต์[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]รดให้ผมอีกโดนเต็มๆ ทำนานมากๆ ลูกศิษย์มาหาท่านเรื่อยๆเลยวันนี้[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ผมอยู่กับท่านนานพอสมควรได้รู้อะไรเกี่ยวกับองค์ท่านมากเลยวันนี้[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ขอบอกครับสุดๆอยากเล่าเรื่องท่านอีกแล้ว วันนี้ได้หนังสือประวัติ[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ท่านมาด้วยครับทำไว้ตั้งแต่ปี [/FONT][FONT=&quot]45 [/FONT][FONT=&quot]วันนี้รู้เลยว่าที่เขาเล่าว่าน้ำมนต์[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ท่านเด็ดที่สุดก็เพราะยังนี้่ี้เอง ขอท่านถ่ายรูปมาด้วยครับ นั้นหละ หลวงปู่[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]บุญมา ปีนี้ [/FONT][FONT=&quot]89 [/FONT][FONT=&quot]ย่าง [/FONT][FONT=&quot]90 [/FONT][FONT=&quot]เกิด พ.ศ.[/FONT][FONT=&quot]2461[/FONT][FONT=&quot]เพิ่งรู้อีกว่าท่านไม่ธรรมดา[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ภายนอกดูเหมือนพระหลวงตาทั่วไป แต่ก็สงเคราะห์โยมได้มากที่เดียว[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ท่านเล่าให้ฟังเกี่ยวกับการเรียนของท่านว่า เรียนยังไง ที่ไหน อะไร[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ประมาณนี้ อันนี้ท่านเล่าให้ผมฟังเลยวันนี้ผมยังอัดเสียงมาเลย[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]เพราะองค์ท่านก็เล่าไปหัวเลาะไป[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ท่านว่ายังนี้ครับ คือ ผมไปถามท่านเกี่ยวกับรูปหล่อบูชาของท่าน[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]อยากได้ไว้บูชา ขนาด [/FONT]<st1:metricconverter productid="5 นิ้ว" w:st="on">[FONT=&quot]5 [/FONT][FONT=&quot]นิ้ว[/FONT]</st1:metricconverter>[FONT=&quot] ครับ ท่านว่ารูปหล่นี้มันมีประสบการณ์เขา[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ไปโดนกันมา เราก็คิดว่าน่าจะองค์เล็กๆแขวนคอเท่านั้นที่มี ประสบการณ์[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]แต่นี่ [/FONT][FONT=&quot]5 [/FONT][FONT=&quot]นิ้วก็ มี แปลกดี นอกเรื่องเล่าต่อๆ มีลูกศิษย์ท่าน บูชาไป[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]แล้วนำไปขึ้นบ้าน ไม่รู้ว่า บ้านเขาเองหรือเปล่าผมจำไม่ถนัด ปรากฎว่า[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ที่บ้านนั้นมีคนที่ถูกผีเข้าหลวงปู่บอกผมว่าผีปอบเข้าท่านเล่าไปก็หัวเราะไป[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ขณะ ที่เดินขึ้นบ้านไปนั้น (บ้านตามต่างจังหวัดส่วนมากจะมีใต้ถุนบ้าน)[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]คนที่ถูกผีปอบเข้าก็ตะโกนว่าอย่าเอาขึ้นมา อย่าเอาขึ้นมา ร้องเสียงดัง[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]กลัวพระรูปหล่อของท่านเป็นอย่างมาก (ผีคงกลัวพระของท่านมาก)[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]หลวงปู่ท่านก็เล่าว่าไม่รู้มันเอาขึ้นไปได้หรือเปล่าไม่ได้ถามมันท่านเล่าพราง[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]หัวเราะพรางท่านก็ว่าของ ของท่านก็มี อะไรแปลกๆเหมือนกัน[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]วันนี้ท่านเมตตาทำของให้ผมด้วยรอมาหลายเดือนได้ดังใจแล้ว(อันนี้หลัง[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ไมค์พี่ทิพย์)ท่าน....[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]วันนี้มีลูกศิษย์มาถามหาไซรเรียกทรัพย์ท่านว่ามีเหลืออีกไหมอยากได้[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ไว้บูชา เขามีอาชีพค้าขายของตามงานวัด ขายลูกชิ้น ทอด ปิ้ง เขาบอก[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ว่าขายดีมาก ผมมีโอกาสได้คุยกับพี่เขา[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]เขาบอกว่าขนาดฝนตกยังขาย[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ดีมากลูกค้าติดกันมาก ลูกค้าประจำเยอะ เคยขายได้คืนละ[/FONT][FONT=&quot]12000 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT][FONT=&quot]

([/FONT][FONT=&quot]ไม่ธรรมดานะครับขายลูกชิ้นตามงานวัดบ้านนอก) มีหลายร้าน ลูก[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ชิ้[/FONT][FONT=&quot]นก็เหมือนๆกันแต่แกขายดีมาก พี่เขานับถือหลวงปู่มากเลย มาช่วยงาน[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ที่วัดตลอดไม่เคยรับเงิน[/FONT]
    [FONT=&quot]วัดเลยเห็นหลวงปู่มาแต่เด็กๆ ผมเลยเกิดกิเลศ[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]อยากได้ของดีแบบนั้นจัง พี่แ็กบอกว่าป้ายร้านแกใครเห็นก็ว่า์แปลกลง[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ยันต์เต็มเลย.วันนี้ตอนผมไปกราบทรงน้ำ้ท่าน แค่ผมคนเดียวนะครับ[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ท่านให้ผมจุดธูปเทียน บูชาพระ รับศีล[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]กล่าวคำขอขมา คำขอทรงน้ำ[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]แบบเต็มรูปแบบเลย ผมคิดแค่จะไปกราบทรงน้ำท่านแบบธรรมดาเอง[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]แต่ท่านต้องมีขั้นมีตอนมีพิธีท่านไม่ได้เรื่องมากนะครับแต่ท่านทำให้ถูกต้อง[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ตามประเพณีครับ ท่านไม่ทำอะไรแบบผิดขั้นตอน[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]เหมือนตอนเอาผงไปเสกท่านยังไม่ยอมทำให้โดยทันทีเลยต้องทิ้งไว้ก่อน[/FONT][FONT=&quot]

.....

[/FONT][FONT=&quot]พรุ่งนี้ต้องทำงานแล้วหลังจากหยุดมาหลายวัน สงกรานต์นี้ รู้สึก อิ่มบุญ[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]จังเลย ได้กราบสรงน้ำครูบาอาจารย์ หลายองค์ เลย ล.ป. ทอง ล.ป.[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]เปรี่ยม[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ล.ป. บุญเรือน[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]ล.ป สาย ล.ป. บุญมา ไปกราบสมเด็จโต[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ที่วัดแถวบ้านทำบุญทอดผ่้าป่า ไปกราบสมเด็จโตที่วัดโล่ห์อ่างทอง[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]อยากแนะนำทุกท่านไปกราบจังวัดโล่ห์ มีของดี ล.ป.ทิม ตกค้างที่นี้เยอะ[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ล.พ.ยิด ด้วยครับ..............[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]ต่อไปนี้ผมอาจนึกเล่าเรื่องขลังๆบ้างก็ได้ครับ..................[/FONT][FONT=&quot]

<!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
    <!--[endif]-->[/FONT]

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลายท่านคงเบื่อผมเล่า หลายท่านคงติดตาม(คิดเอาเอง)

แต่ทนหน่อยนะครับพี่ทิพย์กลับมาแล้ว เส้นทางบุญและเส้นทางขลัง

ผมยังมีอีกเยอะถ้าใครชอบ ขลัง และ บุญ เดือนหน้ามี เรื่องราวดีๆมาบอก

ให้ท่านตามกันผมจะบอกทางให้ถ้าแบบขลังก็ตามมา มีเหมือนกัน

เอาแบบ เด็กๆ เอ้๋ยไม่ใช้ เด็ดๆ ก็ พอได้ครับ แล้วท่านก็ไปทำบุญกัน

เอาเองรับรองว่าเด็ดแ่น่้ครับได้บุญและวัตถุมงคลดีๆได้ทำบุญกับพระอริยะ

ที่ยังทรงสังขารอยู่ครับแต่ท่านมิอาจโปรดญาติฺโยมได้ดังก่อนแต่ก็มีของที่

ท่านทำเอาไว้ให้บูชาอยู่....ครับ

ี่

14. Jumbo A

รูป ครูบาอาจารย์ที่ผมไปกราบขอบารมีท่านจะนำมาทยอยลง

นะครับเนื่องจากผมลงรูปไม่เป็น เลยต้องอาศัยรูปข้างๆนี้แทน

จะเปลี่ยนทุกๆ2-3วันครับ เมื่อวันก่อน ก็ ล.พ. เสน่ห์ วัดพันสี

วันนี้ ขอ องค์ นี้เลย สดๆ ร้อนๆ หลวงปู่บุญมา ครับ ใครสนใจวัตถุมงคล

ท่านก็เชิญนะครับที่วัดผมเห็นพอมีแต่น้อยมากท่านไม่ได้ทำนานแล้วครับ

ของท่านเองเห็นมีแต่ท่านนำพระของที่เขาทำ (พระตลาดมาแจก)

วันนี้ ผมได้ล.ป.ทวดมาครับท่านแจกให้ท่านใจดีมากท่านไม่ค่อยแข็งแรง

ป่วยบ่อยแต่วันนี้ท่านดูมีกำลังดูแข็งแรงมากผมยังแปลกใจท่านคุยกับผมเป็น

ชั่วโมงเลยก่อนผมกลับได้ถวายปัจจัยท่านขอให้ท่านเป่าหัวให้ท่านไม่ยอม

เป่าให้ ท่านว่าวันนี้กูยัง ปวดหัวเลย กูจะเป่าให้มึงได้ยังไงแล้วก็หัวเราะใหญ่

ผมยังนึกขำตามเลยครับ อันที่จริงวันนี้ท่านก็เมตตาผมมากเป็นที่สุดแล้ว

วันนี้

15. Jumbo A

ปกติท่านจะนอนพักผ่อนในกุฎิ หรือ มีลูกศิษย์มารับไป ดูแลครับ

วันนี้ท่านว่าเหนื่อยรับแขกทั้งวันเลยไม่ได้พักเลย ผมออกมาจากวัดท่านก็

เกือบ 5 โมงเย็น แล้ว ท่าน กำลังจะไป สรงน้ำ......

ท่านใดมีโอกาสมาทางนี้ก็มากราบนมัสการท่านได้ครับผมพอบอกเส้นทางได้

วัดท่านอยู่ไม่ไกลจากที่ทำงานผมนักเดียวผมอาจจะลงประวัติท่านแบบย่อๆ

ให้่อ่านกันก่อนครับ.คราวๆนะครับท่านบวชเณรแต่อายุ15ครับแล้วบวชพระต่อ

เลย ล.พ. ยอด วัดหหนองปลาหมอเป็นพระอุปฌาย์.......

พี่ทิพย์ขอค่าเล่าหน่อยผมรู้พี่ก็สนใจ ขอ ขุนแผน ที่แจก วันงาน สัก

หน่อยครับ น้องที่รู้จัก มันอยากได้ ที่ผมได้ก็จะเก็บไว้เป็นมงคลคู่กาย

ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เดียวเอาของผมแบ่งให้ไปก่อน ล้อเล่นนะพี่ ได้ก็ดี

เดี่ยวหลังไมค์ก็ได้.555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2008
  16. Jumbo A

อีกนิด ท่านทำวัตถุมงคลเป็นรูป พระอุปฌาย์ท่านด้วยครับ

มีทั้งรูปหล่อ รูปถ่ายแขวนคอขาวดำ(รุ่นนี้มีประสบการณ์)

ไม่รู้ว่าพอเหลือหรือเปล่าวันนี้ไม่ได้ไปดูที่ตู้วัตถุมงคลเลยครับ.

โอ้ย ตี สองแล้วเด้อ ตีสองแล้วเด้อน้องหล้า........ขอตัวไป นอน

ดีกว่าพรุ่งนี้ทำงานแล้ว......สวัสดีปีใหม่ไทยครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2008
  17. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    โชคดีจริงๆได้ไปกราบพระหลายองค์แล้ว
    หลวงปุ่บุญมาท่านอยู่วัดอะไรเหรอครับพี่จัมโบ้เออยากไปกราบท่านบ้าง

18. HellBoy

ได้เลย เดี๋ยวจัดให้ รับรองไม่ผิดหวัง

19. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนสอบถามคุณJumbo A ช่วยชี้ทางทางสว่างให้ผมด้วยนะครับไม่ทราบว่าถ้าผมจะเดินทางไปวัดดอนกระต่ายทองผมจะต้องไปทางไหนครับพอดีอยากไปนานแล้วแต่ไม่ทราบรายละเอียดที่แน่ชัดผมอยู่แถวไทรน้อย จ.นนทบุรีครับ เอาเป็นว่าเดินทางเส้นบางปะหันที่จะออกไปอ่างทองแล้วกันนะครับคิดว่าน่าจะง่ายหน่อยครับ แล้วไม่ทราบว่าที่วัดยังมีภาพอัดกระจก และเชือกคาดเอวเหลืออยู่บ้างไหมครับ ขอบพระคุณครับ

20. HellBoy

ท่านจัมโบ้ เอ เขียนได้มันส์ดีมาก เอาอีกๆ

วันหน้าจะไปเยือน อาจจะมีพระดีๆอีกรุ่นหนึ่ง

โปรดติดตามครับทุกท่าน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้