ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อบูชาหลวงปู่ทอง
    สวยเหมือนจริงครับ เห็นปุ๊บรู้ปั๊บว่าหลวงปู่
    เสียดายมีองค์เดียว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2008
  2. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกับท่าน Jumbo A เค้ากําลังเดินทางเอายารักษาโรคไปถวาย หลวงพ่อสาย วัดดอนกระต่ายทอง อ่างทอง ทุกคนร่วมอนุโมทนาครับ

3. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

น่าน...พาลงทะเลอีกแล้ว.....555..

4. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    รูปหล่อบูชาเหมือนหลวงปู่ทอง มีองค์เดียวจริงๆ ของอ.ทิพย์สุริยา (HellBoy)
    แรงหรือยังปู่ " แรงดี ใช้ได้แล้ว"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2008
  5. สร้างบารมี

ก่อนที่จะถ่ายต้องยกมือขออนุญาติสิ่งศักดิ์บอกกล่าวครูบาอาจาร์ยก่อนนะครับ
    ขนาดบอกกล่าวแล้วนะครับ เมื่อสัมผัสพระขุนแผนเหมือนกับมีพลังมาดันตรงอกของผม แน่นหน้าอกซักพักก็หาย พระองค์นี้โดยส่วนตัวผมว่าแรงดี
    องค์นี้ล่ะครับที่ผมได้รับมาจาก หลวงปู่ทอง วัดเกาะ ทางด้านซ้ายมือล่าง มีเกศาอยู่หนึ่งเส้นครับ
    ปล.สิ่งที่เกิดมาทั้งหมดเป็นเรื่องจริงที่เกิดกับตัวผมเอง โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2008
  6. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

(y) (y) (y)
    ก่อนวันงานครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. อัสดงส์

ปล.สิ่งที่เกิดมาทั้งหมดเป็นเรื่องจริงที่เกิดกับตัวผมเอง โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ
    [​IMG] [​IMG][/quote] 2549 เป็นปีที่ขออนุญาติสร้างครับ กว่าจะเสร็จใช้เวลาพอสมควร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2008
  8. อัสดงส์

พรุ่งนี้ตอนเย็นผมจะเดินทางไปต่างจังหวัด ถ้าใครเข้ามาก็ฝากบอร์ดไว้ด้วยนะครับ อิ อิ แตถ้าว่างจะเข้ามา update ที่โรงแรม แล้วจะเอาบุญมาฝาก....

9. sridoi

หากใครว่าง ๆ หรือผ่านแถวจรัญฯ 13 แวะเข้าไปกราบไปคุย
    กับหลวงปู่บ้างนะครับ เมื่อวันไหว้ครู หลวงปู่บอกว่า
    "เอ้อ..พวกมึงมาวันนี้กันหมด พรุ่งนี้กูว่าง 555"

10. อัสดงส์

ใช่อยู่ดีๆคนเยอะแล้วหายไปหมด:'(

11. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    กระเป๋าผมเอง

ฝากท่านเทวดาไว้ครับ....ไม่รู้จะฝากใครเกรงใจครับ พี่สร้างบารมีวันหลัง

เราคงได้ร่วมบุญกันนะครับ ชักอยากจะจัดทริปทัวร์บุญสักครั้งเหมือนกัน

ว่างหรือผ่านมาที่สระบุรี มีอะไรให้ช่วยบอกนะครับ

จะพาไปกราบพระนะครับ ต้องโดนใจพี่บ้างครับ...

วันนี้ไปกราบทำบุญ กับหลวงปู่สายมาครับ...อ่างทอง

อีกสายคือรุ่นน้องไปกราบทำบุญหลวงปู่ตี๋ สุพรรณ

สนใจร่วมบุญกับผม พี่ สร้างบารมีบอกได้นะครับ จะบอกทางบุญ

ให้ครับ....ทางขลังก็พอแนะได้แต่ไม่ถนัดนัก....

พี่สร้างบารมีเชิญแนะนำผมได้นะครับ ยินดีรับฝัง

ผมก็สร้างบารมีเหมือนกันครับ.......

12. สร้างบารมี

ขอบคุณครับถ้ามีโอกาสคงจะได้ร่วมสร้างบุญกันครับ [​IMG]

13. อัสดงส์

สวัสดีปีใหม่ครับ วันนี้ตื่นตั้งแต่ตี 3 ไม่รู้ตื่นมาทําไม ตอนแรกแอบดีใจคิดว่ามีคนมาปลุกจะได้ขอหวยรับปีใหม่ 55....วันนี้จะเดินทางไปเชียงใหม่ ( มีเรื่องแปลกๆช่วงนี้ ครั้งแรกไปตรังกับครั้งนี้เชียงใหม่ มีคนดูแลค่าใช้จ่ายให้ตลอด ) นอกจากเที่ยวแล้วจะไปร่วมงานวัดสว่างอารมณ์ และไปกราบครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล เพราะตั้งใจขึ้นเหนือเมื่ไรจะไปกราบทุกครั้ง ครูบาน้อยองค์นี้ ตอนแรกที่ไม่เคยเจอคิดว่าหนังสือเชียร์ที่ใหนได้กับทําให้ผมยอมรับทั้ง กาย วาจา ใจ ตอนรอพบท่านเป็นเวลาเช้ามากท่านยังไม่รับแขกเพราะเป็นเวลาท่านภาวนา แต่ท่านก็ออกมาโปรด เหมือนรอพวกเราอยู่ ท่านบอกว่าตั้งใจมากันนี่ หลังจากนั้นให้ศีล ให้พร จากที่จะอยู่ 10 นาที กลายเป็น 2 ชั่วโมง ใครได้ไปอย่าลืมไปทําบุญและขอธรรมะกับท่านครับ รับรองแช่มชื่นหัวใจ ขอจบด้วยคําสอนของท่านครับ คิดกอนทํา ไม่ใช่ทําแล้วคิด คิดก่อนพูด ไม่ใช่พูดแล้วคิด คิดก่อนไป ไม่ใช่ไปแล้วคิด คิดดีเพื่อดี คิดดีสู่ดี ของจริงทําจริง ทําจริง เห็นจริง ของดีทําดี เห็นดี คิดดีเพื่อดี คิดดีสู่ดี คิดชั่ว ทําชั่ว ได้ชั่ว ฉนั้นให้ถึงพร้อม ทานศีลถาวนา นิพพานัง ปรมัง สุขัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2008
  14. สร้างบารมี

ปีใหม่ไทยนี้ ขอให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจาร์ยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน พร้อมทั้งองค์พรหม เทพยดา เทวดาประจำกายทุกคน เทวดา์ประจำองค์พระที่ท่านแขวนอยู่ และพระแม่ธรณี...
    ปราถนาจะเดินทางไปที่ใดในประเทศไทย ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งปวง เดินทางไปที่ใดขอให้มีโชคลาภ มีเสน่ห์ เป็นที่รักใคร่ของผู้ทีได้พบเห็น จะคิดทำการสิ่งใดขอให้้สมความปราถนาทุกประการ รวย รวย รวย

เหมือนที่คุณอัสดงส์ กล่าวว่า "คิดก่อนทำ"
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ทำอย่างไรก็ได้อย่างนั้่น
    เราทำความดีก็ได้ลง"บัญชีบุญ" แต่ถ้าทำบาปก็ได้ลง "บัญชีบาป" เลือกเอาครับอยากจะลงบัญชีอะไร
    นับตั้งแต่นี้เป็นต้นไปจงสร้างแต่ความดีเถิดนะครับ
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2008
  15. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีปีใหม่ครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
    วันนี้ผมมีเรื่องจะมาขอรบกวนปรึกษา ขอความเห็นหน่อยนะครับ เกี่ยวกับพระขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ ที่ได้รับในวันเกิดของหลวงปู่ทอง ไม่ทราบว่าใครเป็นเหมือนผมบ้าง เนื่องจากติดสงกรานต์เลยไม่สามารถนำพระไปอัดพลาสติกกันน้ำ เข้ากรอบห้อยคอได้ผมจะพกใส่กระเป๋าเสื้อ ผมสังเกตุมา 3 ครั้งแล้ว ทุกครั้งที่พกติดตัว ผมจะรู้สึกอึดอัด แน่นหน้าอก อาการคล้ายๆคนจะเริ่มไม่สบาย เมื่อเช้าก็ลองดูนะครับ เป็นเหมือนเดิม ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ตอนนี้เลยต้องเก็บไว้ก่อน ไม่กล้าพกเลย คิดว่าจะไปปรึกษาหลวงปู่ทองดูเหมือนกัน ไม่รู้ไปทำอะไรผิดพลาดโดยไม่เจตนาหรือเปล่า
    ขอท่านผู้รู้กรุณาแนะนำด้วยครับ

16. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็รู้สึกอย่างนั้นครับ อาจจะเป็นเพราะอานุภาพของพรายความรุนแรงครับ รู้สึกปวดหัวใจแน่นมากๆครับ

17. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    มีพวกเหมือนกันด้วย
    จริงๆอยากจะห้อยบูชาติดตัวนะครับ แต่ทำไมมันเกิดอาการแปลกๆก็ไม่รู้ พอผมถอดเก็บพระขุนแผนตอนนี้ก็รู้สึกดีขึ้นนะครับ ไม่เหมือนตอนแรกๆที่พกใส่กระเป๋าเสื้อ มันแน่นๆ มันอึดอัด วูบๆบ้างเป็นคราวๆ ถ้าไม่มีวิธีแก้ไข คงอดใส่พระดีๆแบบนี้แน่เลย

18. สร้างบารมี

ผมยังไม่ได้ลองแขวนติดตัวเลยครับ ลองอธิษฐานดูบอกกล่้าวครูบาอาจาร์ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ และเทวดาประจำองค์พระขุนแผนว่า ข้าพเจ้า
    ขออนุญาตินำองค์พระขึ้นห้อยคอ เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตัวข้าพเจ้าเอง ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์จงคุ้มครองปกป้องข้าพเจ้า จะเดินทางไปที่ใด ขอให้มีโชคมีลาภ มีเมตตามหานิยม มีเสน่ห์ คิดจะทำการสิ่งใดขอให้สำเร็จสมความปราถนาด้วยเถิด และเมื่อข้าพเจ้านำองค์พระขึ้นห้อยคอ ขออย่าให้มีอาการอึดอัด แน่นหน้าอก ปวดหัว เกิดขึ้นแก่ตัวข้าพเจ้า [​IMG][​IMG][​IMG]

รอผู้รู้ท่านอื่นมาแนะนำ

19. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ใช่เลยครับพี่สร้างบารมี ...

20. sridoi

อากาศร้อนเน๊อะ ออกไปเล่นน้ำกันเหอะ
    โชคชัย 4 นัองโบแนะนำและรับรองความประทับใจ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้