ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

ดินจากสถูปจากญาณคัมภีร์ ที่พลีมาผสมในรุ่นนี้

2. HellBoy

ดินจากสถูปพระญาณคัมภีร์

3. HellBoy

[​IMG][​IMG]

ผงพระกรุคูบัวที่เรืองพลังอำนาจเป็นอย่างยิ่ง

4. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับมอบหมายจากคูณ Hellboy มาดูแทน 1 วันครับ พอดีพี่เค้าปวดหัวนิดหน่อย ใครมีอะไรสงสัยถามเข้ามาได้นะครับ ส่วนใครจะไปอย่าลืมมาลงชื่อนะครับ หรือคนที่อยากแบบฝังตะกรุดก็โทรไปจองได้เลยครับ เพราะวันงานไม่รับจอง เพราะเป็นวันเกิดหลวงปู่กลัวจะวุ่นวาย ช้าระวังหมดเหมือนเนื้อจินดามณีที่ตอนนี้เหลือแบบฝังตะกรุดอย่างเดียว สงสัยมีจองกันหลังไมค์

5. อัสดงส์

มีเวลาลองมาที่งานครับ ได้พระไปแขวนฟรีแน่นอน ถ้าใครได้ไปชีวิตดีขึ้น และการเงินคล่องตัว อย่าลืมกลับมาทําบุญกับหลวงปู่นะครับ เอาแค่กําลังใจของคนสร้างและผู้รวบรวมมวลสารก็สุดยอดแล้วครับ:cool: :cool: แถมหลวงปู่ผู้เสกไม่ต้องพูดถึงแต่ละท่านที่ไปต่อวิชามาล้วนสุดยอดทั้งนั้น แถมโดนลองใจก่อนสารพัดกว่าจะได้เรียน บางคนสงสัยอายุ 97 จะเสกไหวหรือ ไหวแน่นอนเพราะการเสกใช้จิตเสก ไม่ได้ใช้กายเสก ร่างกายเป็นแค่ ดิน นํา ลม ไฟ ยืมจากโลกมาเดี๋ยวก็พัง ส่วนจิตนั้นคงอยู่ครับ ใครมีเวลาก็ไปคุยกับท่านครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะกวนแต่อย่างใด พระผู้มุ่งโปรดสัตว์ไม่เคยกลัวการรบกวน ( แต่ควรดูเวลา ) แล้วอย่าลืมขอธรรมท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2008
  6. อัสดงส์

ส่วนใครที่ประสงค์จะร่วมเป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารติดต่อคุณ Hellboy ได้ที่ 0866669846(smile) (smile) (smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2008
  7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณ อัสดงส์

รบกวนเล่าเรื่องล.ป.ทองให้ทุกท่านฟังหน่อยครับผมก็อยากฟังครับ.

เอาประสบการณ์เกี่ยวกับพระรุ่นนี้ก็ได้ครับ

8. อัสดงส์

ประสบการณ์หรือครับ คือตอนได้พระจากคุณ Hellboy เค้าบอกว่าผมทางโทรศัพท์ ว่าหลวงปู่บอกว่ารุ่นนี้ขอได้ ผมก็เลยลอง ปรากฏว่าวันนั้นผมขายของได้โดยลูกค้าไม่ต่อผมแถมเอาเพิ่ม ยังไม่เท่านั้นผมขอ 3 วันติดก็ได้ตามต้องการทุกอย่างแต่สิ่งที่ผมขอมันไม่เป็นเรื่องไกลตัวนะครับ ไม่ใช่ใครได้ไปขอให้เป็น นายก คงเป็นไปไม่ได้ หลังจากวันนั้นพระอยู่ที่คอผมตลอดครับ ใครไม่เชือต้องพิสูฐครับ

9. อัสดงส์

จริงๆ แล้วไม่อยากออกมาเขียนมากเดี๋ยวคนหาว่าผมดันเกินเหตุ จริงๆ ไปรับพระฟรีแล้วลองดูประสบการณ์ที่จะเกิดกับตัวเองดูครับ เพราะวันงานก็ไม่ใช่งานที่จะให้บูชาพระอยู่แล้ว แต่เป็นวันเกิดท่าน ในงานไม่มีจองและรับพระไม่ว่าจะในกรณีใดๆครับ ส่วนเรื่องการตรวจพุทธคุณนั้นใครคิดว่าพูดเวอร์ เป็นไปไม่ได้ยิ่งต้องไป ไปรับมาแล้วตรวจดู ผมกับคุณ Hellboy ไม่เคยเจอหน้ากันครับ คุยผ่านมือถืออย่างเดียว แต่ที่มาประชาสําพันธ์แทน ใจก็กลัวโดนสวด แต่มานั่งคิดว่าไม่ได้หลอกลวงใครและไม่ได้ชวนใครไปเสียเงิน เลยรับหน้าที่เป็นสะพานบุญให้ งานนี้ถ้าผู้สร้างหวังเงินคงไม่แจกพระฟรีวันงาน: bat: : bat: : bat:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2008
  10. อัสดงส์

:( อ้าวคุณ Jumbo A ให้ผมเล่าแล้วหายไปใหน :( :( ถ้ากลับมาแล้วมาเล่าเรื่องมวลสารให้ฟังมั่งผมอยากฟัง(good) (good)

11. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    แวะไปที่อื่นมาครับ . บอกอีกทีนะครับ แจก วันไหว้ครู ล.ป.นะครับ

อยากให้ทุกท่านไปกราบทำบุญกับท่านครับผมก็ไปกราบพระมาหลายรูป

(ไม่ได้อวดตัวนะครับ)

องค์ท่าน ล.ป.ก็เป็นอีกองค์ที่อยากให้ทุกๆท่านไปกราบ ไปร่วมทำบุญครับ

(ผมบูชาพระท่านตลอดนะครับแขวนตลอด ถอดแค่ตอนอาบน้ำครับ)

มวลสารนั้นคนสร้างเขาตั้งใจทำมากครับบูชาครูบาอาจารย์ครับ

บางอย่างคงไม่อาจทำได้หาได้อีกแล้วครับ.

12. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่แจกในงานไหว้ครู เป็นขุนแผนเนื้อผงพรายกุมารใช่ไม๊ครับ
    ได้ไปแล้วเจิมน้ำหอมปิดทองแล้วค่อยเลี่ยมได้ไม๊ครับ

13. yaboyabo

yaboyabo เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    อยู่เชียงใหม่ครับ คงไม่มีโอกาสไปนมัสการหลวงปู่ได้ แต่ถ้ามีโอกาสได้ลงกทม.คงได้นมัสการครับ :d :d :d ส่วนพระขุนแผนอาจมีผู้ใจบุญที่ได้ไปในวันงานมอบให้ครับ [Embarrass [Embarrass [Embarrass อิอิอิ (อย่าคิดมากครับแซวเล่นๆคร๊าบบบ)

14. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    วันนี้พอมีเวลาขอเล่าเรื่องมวลสารบ้างนะครับ
    ผมกับอ.ทิพย์ตอนนั้นประมาณปี 49 ตอนหลังเดือนเมย.49 ได้คุยกันทาง
    โทรศัพท์ (ตอนนั้นร่วมทำบุญสร้างภาพรูปเหมือนลป.เดช วัดสระเกศ (ตอนนี้
    ท่านมรณะภาพแล็ว) ) อ.ทิพย์ได้ชวนหามวลสารร่วมกันสร้างพระเพื่อถวาย
    ลป.ทอง ตอนนั้นก็ยังไม่รู้หลอกครับว่าจะสร้างพระอะไร แต่จิตใจมีความต้องการสร้างพระพิมพ์อะไรก็ยินดี คุยกันตอนนั้นอ.ทิพย์บอกว่ายากได้
    1.ผงธูปตามวัดต่างๆ ที่มีชื่อเป็นมงคล
    2.ผงเสกจากลป. ลพ. ต่างๆ
    3.กาฝาก อะไรก็ได้เอาหมด
    4.พระผงแตกหักต่างๆ
    สรุปแล้วตามที่ขอในวันนั้นผมก็เพียรพยายามหา อยู่พอสมควร(ช่วงนั้นเป็นหน้า
    ฝน มันก็หายากเอาเรื่องเลย โดยเฉพาะกาฝาก เพราะต้องเดินหาตามป่าแถวบ้าน
    ช่วงเวลาเสาร์-อาทิตย์ วันธรรมดาต้องทำงาน เดินหาอยู่เป็นเดือนได้ ประมาณ 40 กว่าชนิด ช่วงนั้นก็บอกลูกศิษย์ที่ตนเองสอนอยู่ว่าใครหากาฝากได้โดยไม่
    ซ้ำกับครู จะแจกพระให้ชนิดละองค์ ก็ปรากฏว่ามีลูกศิษย์ช่วยหารวมแล้วได้
    ประมาณ 50 กว่าชนิด แห่งที่หาได้ส่วนใหญ่จะเป็นวัด(วัดบ้านหม้อของลพ.สง่า (ราชบุรี) กับสถานที่ราชการ

15. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    ต่อครับ
    กาฝากที่หายากมากๆๆๆๆๆๆๆ
    คือ กาฝากมะขาม (มหาอำนาจ)
    กาฝากมะขามปอม ต้นสามพันตา ตะค้ำ ตะครอง (คุ้มครอง คงกระพัน)
    กาฝากมะยม กาหลง รัก ยอ มะรุม (เมตตามหานิยม)
    กาฝากขนุน(ค้ำจุน)
    ที่คิดว่าไม่น่าจะมีแต่พบโดยบังเอิน คือกาฝากต้นบอระเพชร (โบราณใช้ต้น
    บอระเพชรไว้ทำยา ไล้ผี ฯลฯ)

16. the kop man

the kop man สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นลายละเอียดมวลแล้ว สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ แล้ววัตถุมงคลรุ่นแรกๆของหลวงปู่ ที่วัดยังมีเหลืออยู่หรือเปล่าครับ เดี๋ยวจะชวนเพื่อนที่ทำงานไปด้วยครับ
    แล้วจะไปร่วมทำบุญกับหลวงปู่ด้วยครับ

17. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    อ่านแล้วเพลินได้ความรู้ และยังรู้สึกศรัทธาในความตั้งใจของทุกท่านที่เพียรพยายามหามวลสารสุดยอดจริงๆครับ

18. vit09

vit09 สมาชิกใหม่

น่าสนใจครับ

19. maxsranger

maxsranger สมาชิกใหม่

ไม่ทราบว่าหมดเขตจองไปหรือยังครับ

20. maxsranger

maxsranger สมาชิกใหม่

ไม่ทราบว่าหมดเขตจองไปหรือยังครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้