ของเก๊ในกระดานหน้าซื้อขาย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย Jin, 20 มีนาคม 2011.

1. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ขอถามแบบไม่อายเลยนะ เวปพลังจิต เขาซื้อขายกันตรงไหนของเวปครับ คลิกดูตรงไหนหรอครับ ผมจะได้เข้าไปดูของพ่อค้าพระซักหน่อยว่ามีใครบ้าง ใครขายของหลวงพ่อทบเก๊นะ ผมเห็นผมจะออกมาบอกพี่น้องทุกคนเหมือนคุณ Jim ทันทีเลยครับ ช่วยกันคนล่ะไม้คนล่ะมือ อย่าให้คนชั่วลอยนวล ครับ บอกผมทีจ้า

2. คิงคอง99

ผมได้ไล่ดูของที่คุณพลังชาตรี ทีล่ะชิ้นๆโอ้โหไปเจอ ดาบเทพศัตราวุท พร้อมคำสาธยาที่ละเอียดยิบ แถมยังรู้อีกนะว่าสร้างกี่เล่ม จับยัดจับใส่เป็น2หลวงพ่อร่วมกันปลุกเศก ที่สำคัญบอกหลวงพ่อเดิมปลุกเศก นี่ซิ ตั้งแต่ผมเกิดมา ศึกษามา อ่านประวัติมา เคยเห็น แต่มีดหมอ และมีดหมดควาญช้าง เท่านั้นขนาดมีดหมดเล่มเล็ก ผมเคยให้ราคาเจ้าของเขาถึง5หมื่นบาท เขายังไม่มองเงินผมเลย สุดท้ายเขาทนเงินไม่ไหวเพราะคนอื่นให้ราคาถึง75000 เขาถึงยอมขาย แล้วนี่ถึงกับสร้างเป็นดาบชื่อหยั่งเทพเลยไม่ราคาเป็นหลายๆแสนเป็นล้านเลยหรือท่าน แต่มามองราคาขายแค่5พันบาท อะไรไม่อะไรไปก๊อปประวัติหลวงพ่อทบที่ผมเคารพบูชามาหลอกหลวงผู้คนอีก ถ้าก๊อปแต่ประวัติเฉยๆผมจะดีใจมากที่ช่วยเผยแพร่ แต่นี่ก๊อปประวัติหลวงพ่อทบเผื่อมาขายกะตรุดเก๊ๆ สายหลวงพ่อทบทุกคนมาดูผมบอกได้ครับเดียวเขาส่ายหัวกันหมด คุณพลังชาตรี ผมอ่านดูแล้วคุณนี่สุดยอดนักขายของ นักโฆษณาชวนเชื่อ เกรดเอ จริงๆถ้าผมไม่เล่นเล่นพระมาก่อน ผมก็เสร็จคุณแน่นอนเช่นกัน ยอมรับเลย ของที่เอามาจับยัดดูดีมากสำหรับคนที่ไม่เคยศึกษาอย่างลึกซึ่ง แต่สำหรับคนที่ศึกษามา คุณหลอกเขาไม่สำเร็จแน่นอนครับ นี่ไงผมถึงชื่นชมคุณ Jim ที่กล้าออกมาต่อต้านคุณ ไม่มีใครอิจฉาคุณแม้แต่น้อยหลอกเชื่อผม เพียงแต่เขาทนไม่ได้ เขาเห็นใจพี่+น้องในเวป รวมทั้งผมด้วย เห็นใจคนไม่รู้อย่างมาก ถึงได้มานั่งพิมพ์นี่ไง หยุดได้แล้ว ท่านเอ่ย เงินที่ได้ไปไม่นานเด่วก็หมดเชื่อผม ถ้าคุณถึงวันนั้นจริงๆคุณจะนึกถึงคำพูดผมครับ โชคดีทุกท่านครับ 18มงกุต ทำไมมันเยอะขนาดนี้วุ่ย :'(

3. คิงคอง99

ไปนั่งไล่ดูความเห็นแต่ล่ะท่าน ไปสะดุดความเห็นคุณมันตรัย ผมว่าจริงอย่างที่คุณมันตรัยว่ามามีส่วนเลยทีเดียว มันต้องมีหน้าม้า หน้าแมว หรือ สมัครเยอะๆเพราะเวปสมัครง่ายมาก เพราะผมเพิ่งเข้ามาลองเล่น ลองสมัครไม่ต้องกรอกอะไรมากมายก็เรียบร้อย ผมว่านะวันๆเขาคงนั่งพิมพ์เองเออเอง แต่คงต้องมีแน่นอนที่คนหลงเชื่อก็ต้องโดนกันพอสมควร แสบจริงๆแต่ล่ะจ้าว เกิดมาเพิ่งเคยพบเคยเจอนี่แระ มีลูกสอนลูก มีหลานสอนหลานเด๋อ ถ้าตกเป็นเหยื่อมิจฉาชีพล่ะก็ฟ้าเหลืองแน่ครับ ไม่ว่าเรื่องนี้หรือเรื่องไหนเวปมีทั้งข้อดี+เสีย ขอบคุณครับ

4. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คิงคอง99
    Total Posts
    153

มาอีกแล้วพวกแอบๆ สมัครมาได้แค่ 5/6 วันมาฟอร์มใหญ่เกินตัว ได้รับมอบหมายมาอีกซิถ้า พวกคุณมั่นก็แค่นั่นล่ะครับ ปัญหาในกลุ่มเคลียร์กันให้รอดเสียก่อนจะดีกว่าใหมครับ ไม่รู้จะขายใครได้ขายกันเองยังเอาของปลอมออกมาขายกันอีกตีกันให้วุ่น ยังจะมีเวลามาก่อกวนอีกนะ คุณคิงคอง99 ผมบอกได้เลยครับเรื่องเครื่องรางที่ลงขายกันในกระทู้นั้นมันหาข้อยุติกันไม่ได้หรอกครับ โต้กันไปโต้กันมา มีพวกเท่าไรหรือกลุ่มเดียวกันก็ย่อมมาช่วยกันตีพิมพ์ ท่านอื่นที่เขามีความรู้ความคิดพอเขาก็พอที่จะเข้าใจว่ามันเป็นอย่างไร
    มาตีเรื่องตะกรุดพ่อทบและเรื่องดาบ หลวงพ่อทบนั้นผมไม่มีเหตุผลมาสนันสนุนดั่งทีบอกว่ามันหาข้อยุติยาก ส่วนในเรื่องดาบนั้นทางพิพิธภัณฑ์(จตุจักร)ส่งคนมาซื้อไปว่างๆก็ไปดูเสียนะครับตั้งอยู่ในพิพิธภัณฑ์ และก็ไปช่วยบอกทางพิพิธภัณฑ์ทีนะครับว่าไม่แท้เก๊ประวัติไม่ใช่อย่างที่พิพิธภัณฑ์รู้มา ศึกษามาให้ดีก่อนครับไม่ใช่เมาหรือเกิดมันมือพิมพ์ไปไม่รู้เรื่อง
    จากข้อความคุณนั้นมันเป็นการจองทำลายกัน ผมบอกเลยว่าเฉยๆ ถ้าผมจะตีในเรื่องของเครื่องรางนั้นผมบอกได้เลยว่ามากมายตีไม่ไหวหรอกครับที่ตาผมมองว่าเก๊มากเสียเหลือเกิน
    ตอนหลังๆเลยใช้สถาบันกลางมาการันตีให้ว่าแท้จะได้ไม่ต้องมาโต้เถียงกัน และเบื่อมากในเรื่องแบบนี้ เด็กๆ

ขอฝากทีมงานพลังจิตด้วยนะครับ ที่มีบุคคลที่มีพฤติกรรมเช่นนี้เข้ามาทำลายกัน

ปกติผมจะไม่เข้ามาโต้ตอบ แต่แบบนี้ไม่ตอบไม่ได้

5. คิงคอง99

เอาเข้าแล้วๆ ในที่สุดท่านพลังชาตรี ก็ตะบะแตก คุณว่าผมเป็นพวกแอบมาสมัครได้ไม่กี่วัน มาก่อกวนพวก18มงกุตแบบคุณ ขอเรียนว่าผมก็ได้บอกทุกคนไปในกระทู้ที่ผ่านแล้วว่าเพิ่งสมัครแล้วก็พึ่งมาได้เห็นพฤติกรรมการขายของเก๊ ของยัด ของฝีมือ(ฮ่วยแตก)มานหลอกคนเล่นพระด้วยกันไม่ได้หลอกคุณ ยอมรับความจริงเถอะครับ คุณฟังให้ดีนะ ถ้าผมรู้จักพวกคุณJim หรือพวกคุณJim แม้แต่คนเดียว ขอให้ผมตายภายใน3วัน ตายแบบทุเรศเลยครับพี่น้อง ผมเล่นพระเดินสายมาเกือบ20ปี และไม่เคยมีผลประโยชน์กับใครทั้งสิ้น หรือเป็นมือปืนรับจ้างใครทั้งสิ้น และที่เข้ามาเล่นเวปพลังจิตนี้ เพราะคลิกไปเจอกระทู้การต้มตุ้น โดยบังเอิญ เลยลองสมัครดู อีกทั้งตอนนี้ผมประกอบอาชีพอยู่กับบ้าน เลยมีเวลานั่งเล่นคอม ก็เท่านั้น ผมไม่ได้เป็นเซียน เป็นผู้อวดรู้ แต่ผมบอกคุณได้คำเดียว ว่าของหลวงพ่อทบ คุณแหกตาผมไม่ได้ล้านเปอร์เซ็น ผมซิต้องเป็นฝ่ายร้องเรียนนักต้มตุ้นติดอับ1ของประเทศ ที่ผมยกคำนี้ให้คุณเพราะลีลาการขาย การโฆษณาของคุณ มานบ่งบอกอะไรได้ในตัวมันเองแล้วครับ พี่น้องทั้งหลายค่อยไล่อ่านทีล่ะกระทู้ ดูของที่เขานำมาขายให้ดีๆให้ลึกซึ่ง แล้วทุกคนจะเห็นดังผมว่ามา ผมสาบานแล้วนะต่อพระแก้วมรกตที่ศักสิทธถ้าผมเป็นอย่างที่คุณโต้มาผมคงได้ตายภายใน3วัน สิ่งศักสิทธิ มีจริงผมไม่กล้าเอาเรื่องโกหกมาล้อเล่นแน่เพราะผมก็กลัวตาย ว่าแต่คุณกล้าสาบานต่อองค์พระแก้วมรกต ไหม ว่าของทุกชิ้นที่ขายอวดสรรพคุณแท้ทุกชิ้น ลองดูครับท่านพลังชาตรี.... แล้วคุณจะรู้ว่านรกมีจริง

6. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ฮืๆๆๆ ขอบคุณครับที่ชมว่าเป็นนักขายที่เก่ง คุณ คิงคอง99

มันก็แค่นั้นละครับ บอกแล้วว่ามันไม่จบสิ้น สาบานมันพวกไม่มีความเชื่อมั่นในตัวไม่รู้จะมาหาเหตุผลอะไรมาสนับสนุนตนเอง ก็เลยเอาพระเจ้ามาเป็นที่ผึ่ง
    ตะบะผมหรือแตก สำหรับคนพวกคุณ เด็กน้อยๆ
    เอาครับชี้แจงก็หมดแล้วผมขอให้ท่านที่เข้ามาอ่านพิจารณาดูเอาเองครับ ว่าควรอย่างไร ถ้าผมเป็นอย่างที่ คุณคิงคอง99 ว่าก็อย่ามาเข้ามาซื้อขายกับผมในกระทู้เลยครับ ห่างๆไว้ครับท่าน

ด้วยความหวังดี กระทู้ซื้อขายเครื่องรางพระเครื่อง ถ้ามันเกิดปัญหาก็อย่ามาซื้อขายกันเลยครับ เสียคนเปล่า

ผมชวนไปเล่นเว๊ปใหญ่ๆที่มีมาตราฐาน ในการเล่นหาดีกว่าครับ ส่วนในเรื่องของเครื่องรางนั้นมันไม่มีใครที่หาข้อสรุปยุติได้หรอกครับ เว็ปใหญ่ก็ยังไม่ออกใบรับรองให้ มันมีปัญหากันมานานแล้วครับท่าน

เว็ปที่แนะนำครับ สบายใจทั้งผู้ซื้อผู้ขาย 3 เว๊ปครับ สมัครง่ายมากไม่ยุ่งยาก

1. Uamulet.com อาจจะดูยากไปหน่อยแต่มี บัตรรับรอง

2. G-Pra.com: การันตีพระดอทคอม เล่นหาดีครับมีใบการันตีรับรอง

3. DD-PRA.COM เล่นหาก็ดี ซื้อไปทางเวปออกบัตรรับรองให้ครับ

สบายใจครับ ส่วนตัวผมนั้นเบื่อมากๆครับ กับการมานั่งโต้กันแบบไม่มีเหตุผล

7. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    .

ค่อยๆ พิจารณาค่อยๆ คุย แ่ต่ดูแล้วจบยากเหลือเกิน

8. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเวียนเข้ามาอ่านอีกรอบด้วยเห็นประโยชน์และคุณค่าของกระทู้นี้ค่ะ

9. AchillesKnight

AchillesKnight เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ พี่คิงคองนี่พี่ฤทธิ์รึเปล่าครับ อิอิ