ของดียังมีอยู่..! กุมารดูดรก(พรายขอดทรัพย์) หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 15 มิถุนายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - ขอโทษด้วยครับที่ตอบข้อความส่วนตัวช้าไปนิดนึงเพราะช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยครับ.ถ้ามีอะไรติดต่อผมได้ที่เมล์นะครับ อย่างไรก็ขอให้บารมีคุณครูบาอาจารย์ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ช่วยอำนวยอวยพรให้กิจการของคุณ mc เจริญรุ่งเรื่องก้าวหน้ารุ่งเรือง ขอให้ซื้อง่าย ขายคล่อง นะครับ. / thaiput007@hotmail.com

2. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ตุ๊กตามหาเสน่ห์

ตุ๊กตามหาเสน่ห์ บูชาเท่าไรค่ะ

3. thaiput

- สวัสดีครับ คุณ tim สำหรับตุ๊กตามหาเสน่ห์ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ นั้นมีพุทธคุณทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ครับ.ออกใหบูชาองค์ละ 400 บาทครับ.หลวงปู่ท่านจัดสร้างไว้นานแล้วครับ.ขอบพระคุณมากครับ./ thaiput007@hotmail.com tel. 04-6245007 หรือเข้าไปชมประวัติท่านได้ที่ www.palungjit.org/club/thaiput

4. tim

โอนเงินแล้วขอรับตุ๊กตามหาเสน่ห์

วันนี้เวลา ประมาณ14.32 น.โอน 400 บาท ขอรับตุ๊กตามหาเสน่ห์ จาก ธ.กรุงเทพสาขาถนนเทพกระษัตรี ภูเก็ต เข้าบัญชี 328-0-74011-3 ส่งมาพร้อมตะกรุดนกทึดทือ ที่ขอไว้กระทู้ที่ 10 ได้ส่งซองตามที่อยู่หน้าซอง ซึ่งแนบแสตมป์ 20 บาทไปด้วยแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
    บังอร(tim)

5. thaiput

- สวัสดีครับ คุณ tim ถ้าผมได้รับจดหมายแล้วเดี๋ยวจะทำการจัดส่งตุ๊กตามหาเสน่ห์ให้พร้อมกันกับตระกรุดนกทึกทือนะครับ ขอบพระคุณมากครับ / thaiput007@hotmail.com tel. 04-6245007

6. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขอบูชากุมารดูดรก

ขอบูชากุมารดูดรก 1 ตน (อย่าลืมตะกรุดถึกทือตามที่บอกนะคะ)แล้วจะโอนเงินเข้าไปให้ตามบัญชีที่แจ้งไว้ ภายในวันนี้ 13/9/49 ได้รับเงินแล้วช่วยโทรด้วยนะคะ เบอร์โทร 040009329 ที่อยู่ตามนี้นะคะ420/6 ลาดพร้าว87 แยก 16 วังทองหลาง กทม. 10310 (นนทกร ทรงประเสริฐชัย ผู้รับนะคะ)

น้องออย...อย่าลืมขุนแผนและตะกรุดถึกทือ...ของพี่ JENNY ด้วยนะค่ะ ส่งมากับน้องเค้าได้เลยค่ะเดี๋ยวพี่รับกับน้องเค้าเองค่ะ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower

7. thaiput

- พี่ jenny ผมจัดส่งของทั้งหมดให้เรียบร้อยแล้วนะครับ.ขอบพระคุณมากครับ./ thaiput007@hotmail.com

8. tim

ได้รับวัตถุมงคลแล้วค่ะ พร้อมหนังสือ 2 เล่ม ขอบคุณค่ะ

9. thaiput

- สวัสดีครับ คุณ mc ได้รับวัตถุมงคลที่ผมได้จัดส่งไปให้แล้วหรือยังครับ.ถ้าได้รับแล้วอย่างไรช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ.ขอบพระคุณมากครับ./ thaiput007@hotmail.com

10. padaone

padaone เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ยังพอมีพระขุนแผนให้เช่าไหมครับ แบบว่าราคาย่อมเยาอ่ะครับเดียวจะโทรหาน่ะครับ คุณ thaiput

11. thaiput

พระขุนแผนพรายกุมาร และ พระขุนแผนสะกดทัพ

สำหรับพระขุนแผนขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ นั้นองค์หลวงปู่ได้จัดสร้างออกมาหลายรุ่นครับ เช่น พระขุนแผนพรายกุมารเนื้อไม้ตะเคียน เนื้อไม้วัวลืมคอก เนื้อผงอิทธิเจล้วนๆ และเนื้อว่านครับแบบทั้งมีตระกรุดและไม่มีตระกรุด และพระขุนแผนสะกดทัพแบบมีตระกรุดสาริกาและไม่มีตระกรุด ที่กล่าวมานี้นับว่าเป็นพระขุนแผนของหลวงปู่ที่มีประสบการณ์มากอยู่เหมือนกันครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      167 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      160.8 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      239.5 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      199.8 KB
      เปิดดู:
      85
  12. thaiput

กุมารทอง 9 โกฐิ

กุมารทอง 9 โกฐ เป็นกุมารทองที่มีพละกำลังและอิทธิบารมีมากกว่ากุมารทองทั้งมวลเนื่องจากเป็นเทพของกุมารทอง ผู้เสกต้องมีพลังจิตสูงมากๆ และการเสกจำต้องกระทำกันไม่ต่ำกว่า 3 ปี การสร้างย่อๆคือ ต้องหาโกฐใส่กระดูกเด็กที่ตายด้วยอาการต่างๆ 9 ประเภทตามตำรา ภายในคืนเดียว แล้วหลอมตะกั่วเหล่านั้นกับตัวยันต์ตำราบังคับพร้อมกับพญาว่านบางชนิดในฤกษ์ที่แข็งที่สุดคือ ฤกษ์ที่เชื่อกันว่า บรมปู่ขุนแผนเสกกุมารทองในยามนี้ ยามเดือนดับของเดือน 5 นั้นเอง และต้องตรงกับวันเสาร์ จากนั้นจะอุดด้วยผงปถมังโลกีย์กำเนิด อันต้องสร้างโดยผู้มีวิชาจริงๆ ผงนี้เล่าว่าหากตกลงบนตุ๊กตาเด็กก็จะกลายเป็นกุมารทองทันที จากนั้นจึงนำมาเสก ตามตำรากล่าวว่าต้องใช้เวลาเสกถึง 144 เสาร์ 144 อังคารตามกำลังของเทพกุมารบนสรวงสวรรค์ กุมารทองชนิดนี้หาคนทำยาก หากมีแล้วนั้นค่าบูชาจะสูงมากนับหมื่นนับแสนทีเดียว ในอดีตมี พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี สร้างไว้องค์เดียว.....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      438.9 KB
      เปิดดู:
      89
  13. jenny

ขอเล่าประสบการณ์ที่เพิ่งเกิดขึ้นตอนเช้าวันที่ 26 กันยายน 2549 เวลา 8.30 - 9.00 น.
    คือเมื่อตอนกลางคืนของวันที่ 25 กันยายน 2549 คือคืนนี้นอนดึกค่ะนั่งดูพระจนเพลินถึงเวลา 02.30 น. จึงเข้านอน...ก่อนนอนก็ตั้งโทรศัพท์เป็นระบบสั้นไว้ ทั้งสองเครื่อง ไม่ได้ตั้งเวลาไว้เพราะคิดว่าอยากนอนตื่นสายโดยไม่ต้องรับสายใครเวลาโทรมาตอนช่วงเช้าแล้วก็วางโทรศัพท์ไว้บนโซฟาแล้วดิฉันก็ไปนอนที่เตียวปิดไฟนอน...หลับไปตอนไหนไม่ทราบได้มารู้สึกอีกทีได้ยินเสียงโทรศัพท์ดังขึ้นแต่ตายังหลับอยู่นะค่ะ...ในใจคิดว่าเสียงโทรศัพท์ใครทำไมดังแล้วไม่มีใครรับสักที..ดังนานมากจนรำคาญจึงลืมตาขึ้นดู...อ้าวเป็นเสียงโทรศัพท์ของเราเองนี่น่า..(โซฟากับเตียงนอนห่างกันประมาณ2.50 เมตร)เพราะที่หน้าปัดที่ปุ่มกดขึ้นเป็นแสงสีฟ้าให้เห็น...จอภาพก็ขึ้นแสงสว่างด้วยเหมือนคนใช้งานหรือเวลามีคนโทรเข้ามาแสงที่ตัวเครื่องก็จะสว่างขึ้น(ดิฉันตั้งระบบไฟที่ตัวเครื่องไว้ 1 นาที ถ้าไม่มีการใช้งานไฟก็จะดับไปเองโดยอัตโนมัติ).....แต่นี่ไฟที่หน้าปัดและที่ปุ่มกดสว่างเหมือนมีใครใช้งานหรือมีสายเข้า ....ตอนลืมตาขึ้นดูดิฉันก็ยังได้ยินเสียงและมองเห็นไฟที่ตัวเครื่อง...จึงลุกขึ้นเสียงโทรศัพท์จึงเงียบไปแต่ไฟที่ตัวเครื่องยังสว่างอยู่ จึงลุกไปหยิบขึ้นมาดู...เอ้ ก็ไม่มีใครโทรเข้ามาและก็ไม่ได้ตั้งปลุกเอาไว้ด้วยและก็ไม่มีข้อความส่งเข้ามา(..เพราะถ้ามีใครโทรเข้ามาแล้วไม่ได้รับหน้าจอก็จะขึ้นว่ามีสายเข้า..ถูกมั้ยค่ะ..)แต่นี่ภาพหน้าจอว่างเปล่าก้ยังเป็นภาพพักหน้าจอเหมือนเดิม....ดิฉันจึงนึกขึ้นได้ว่าคงเป็นลูกกุมารแน่เลย...สงสัยคงจะหิวก็เลยปลุกด้วยเสียงโทรศัพท์เวลา 9.00 น.(เพราะปกติตอนช่วงเช้าดิฉันจะต้องเอานมกล่องให้เค้ากินทุกเช้าค่ะ...กลางวัน-บ่ายก็จะเรียกเค้ากินข้าวด้วย และตอนเย็นก็จะเป็นขนมและน้ำส้มให้เค้าค่ะ...(verygood) (verygood) (verygood)

14. jenny

ต่อค่ะ....นี่คือประสบการณ์ที่ได้เจอครั้งล่าสุด....หลังจากนั้นเสียงก็เงียบและไม่ดังอีกค่ะ...แต่ก็ดีใจนะค่ะที่เค้ามาปลุกถึงไม่เห็นตัวเค้าแต่ได้สัมผัสให้เห็นด้วยตาเปล่า...ถือว่าเยี่ยมยอดแล้วค่ะ
    กุมารหลวงปู่ชื่นถือว่า...สุดยอดและเก่งจริงๆๆๆค่ะ...

15. น้าป้อม

น้าป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณอรรถพลครับ..พระขุนแผนสะกดทัพมีพุทธคุณด้านไหนครับ. แบบมีตระกรุดสาริกาและไม่มีตระกรุดพุทธคุณแตกต่างกันหรือเปล่าครับ...บูชาองค์เท่าไหร่ ขอบคุณครับ..

16. thaiput

- สวัสดีครับ.คุณน้าป้อมๆๆ สำหรับวัตถุมงคลขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ที่จัดสร้างออกมาเป็นพระขุนแผนรุ่นสะกดทัพนั้น ดีทางเสน่ห์เมตตาและทางคุ้มครองก็ดีมากๆๆครับ.สำหรับที่มีตระกรุดนั้นจะเป็นตระกรุดสาริกาคู่ครับ.หลวงปู่ท่านจารตระกรุดเองทุกๆดอกครับ ผมคิดว่าก็ดีเหมือนๆกันต่างที่ว่ามีตระกรุดจะพิเศษกว่าน่ะครับ.ของหลวงปู่ท่านเสกไว้ดีมากๆๆครับ.ขอบพระคุณมากครับ./ thaiput007@hotmail.com tel.04-6245007

17. น้าป้อม

น้าป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ...ขอ make money สักแป็บนึงก่อนนะครับแล้วผมจะติดต่อกลับไป

18. alskling

alskling เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะ

พี่นี่รัตเองนะค่ะ เมื่อวันนี้หนูโทรไปหาพี่ หนูสนใจเรื่องกุมารทองจิงๆนะค่ะ. เดี๋ยวถ้าหนูส่งเงินไปหรือยังไงจะโทรไปหาพี่อีกทีนะค่ะ ไม่ก็หนูจะโพสไปละกันค่ะ .หนูว่าถ้าสมมุติหนูจะจัดส่งเงินไป หนูว่าจะส่งเงินแบบเวสเทินยูเนียนดีกว่านะค่ะ หนูว่ามันเร็วดี 5 นาทีก็ถึงละค่ะ ยังไงก็ช่วยตอบหนูทีนะค่ะ ถ้าสมมุติว่าพี่รับเงินสะดวกทางเวสเทินยูเนียน.คือว่าจะส่งเงินเข้าธนาคารมันก็ลำบากเพราะอยู่ต่างประเทศ 7วันกว่าจะถึงหนูรอไม่ไหวอ่ะค่ะ อิอิ .โอเคยังไงค่อยคุยกันไหม่นะค่ะ เดี๋ยวหนูจะโทรไปอีกทีนึง .ตอบได้ก็ดีนะค่ะ แต่ยังไงก็จะโทรไป

19. thaiput

- รับทราบครับคุณรัต สำหรับเรื่องของน้องขอดทรัพย์และเรื่องที่คุยกันไว้เดี๋ยวผมจะจักการให้นะครับ.แล้วมีอะไรจะติดต่อทางเมล์อีกทีครับ.ขอบพระคุณมากครับ./ thaiput007@hotmail.com

20. Dazeng

Dazeng เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    สอบถามวิธีเลี้ยงครับ

สวัสดีครับคุณอรรถพล จากที่ผมได้บูชาเจ้าหนู9โกฐิไปแล้วนั้น อยากทราบถึงวีธีเลี้ยงเค้าแบบคร่าวๆว่าแตกต่างเจ้าหนูขอดทรัพย์ยังไงบ้าง(ต้องบูชาเค้าด้วยอะไร) มีคาถาปลุกและบูชาเฉพาะของเค้ามั้ย? ขอบคุณมากครับ (bb-flower

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้