ของดียังมีอยู่..! กุมารดูดรก(พรายขอดทรัพย์) หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 15 มิถุนายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พ่อทองดำ

พ่อทองดำ เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2006
    คุณ thaiput ครับไม่ทราบว่าที่คุณมี ตุ๊กตามหาเสนห์ ของหลวงพ่อชื่น รึเปล่าครับ กรุณาตอบด้วยนะครับ พอดีสนใจครับ อยากสอบถามถ้ามี สาธุ

2. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    -ตุ๊กตามหาเสน่ห์เป็นวัตถุอาถรรพณ์ชนิดหนึ่งที่หลวงปู่ชื่น ติคญาโณท่านได้สร้างขึ้นมาในยุคแรกๆครับ.เพื่อนำปัจจัยไปสร้างพระอุโบสถ..เท่าที่จำได้มีอยู่ 2 เนื้อ คือเนื้อออกสีน้ำตาล และมวลสารเข้มข้นเป็นเนื้อสีดำครับ.เป็นของเมตตาชิ้นหนึ่งของหลวงปู่ชื่นที่น่าแนะนำให้เก็บครับ.ตอนนี้เหลือยู่ไม่มากครับ.คุณพ่อทองดำ ขอบพระคุณมากครับ..

3. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอถามหน่อยค่ะว่า ถ้าอยากจะขอให้เจ้าขอดทรัพย์ช่วยเนี่ยต้องจุดธูปกี่ดอกคะ

4. thaiput

เรียนคุณอาร์ตครับ..เรื่องกุมารดูดรกหรือเจ้าพลายขอดทรัพย์นั้น.เวลาเราต้องการจะจุดธูปบอกกล่าวให้เค้าช่วยเหลือในเรื่องต่างๆนั้น ควรจุดธูป 5 ดอกครับ.แล้วบนด้วยขนม,น้ำส้ม,และผลไม้ต่างๆครับ.ขอบพระคุณมากครับ..

5. yai0348

yai0348 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ตกลงเป็นกุมารเทพ หรือ พรายกันแน่ครับ งง พรายนี่จุดแค่หนึ่งดอกไม่ใช่เหรอครับ

6. thaiput

-การจุดธูปไหว้กุมารดูดรกหริอ(พรายขอดทรัพย์) ท่านให้จุดธุป 5 ดอกครับ.อย่าเพิ่งสับสนครับ.กุมารของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ท่านให้ดวงจิตทั้งหลายจุติมาเป็นกุมารเทพกึ่งพรายเพื่อช่วยเหลือคนครับ.มาสร้างบารมีเพื่อจะได้ไปจุติใหม่ในภพภูมิที่ดีขึ้นครับ.อย่าสับสนหรือสงสัยงวยงงเลยครับ.ขนาดกุมารทองของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม เวลาบูชายังต้องจุดธูป 5 ดอกเลยครับ.สรุปเลยว่ากุมารทองส่วนใหญ่นั้นจะจุดธูป 5 ดอกครับ.ขอบคุณครับ..

7. yai0348

yai0348 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    อ้อ เข้าใจแล้วครับ เท่าที่ศึกษามาเขาให้จุด 5 ดอกสำหรับกุมารเทพ 1 ดอก สำหรับกุมารพราย กึ่งเทพกึ่งพรายก็จุด 5 ดอก เห็น ชื่อว่าพรายขอดทรัพย์ผมเลยนึกว่าเป็นกุมารพราย

8. thaiput

thaiput

-รูปองค์กุมารดูดรก หรือที่หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ท่านเรียกว่า "พรายขอดทรัพย์" ที่มีประสบการณ์มากมายทั้งในเมืองไทยและต่างแดนครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      217 KB
      เปิดดู:
      2,797
  9. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์วันแรกที่ได้นะครับ ต้องมีการเลี้ยงเขา ตกกลางคืนก็พูดว่าพรุ่งนี้ตอนเช้าให้มาปลุกพ่อด้วยนะจะได้เลี้ยงรับขวัญ แล้วประมาณ 6 โมงก็มีโทรศัพท์ดัง แต่ไปดูแล้วก็ไม่มี miss call ด้วยนะซิ ผมยังงงอยู่เลย (นี่เป้น1 เรื่องที่เจอ แล้วยังมีอีกเรื่องที่เจอทั้งผม และ ภรรยาอีก ว่างๆ จะมาเล่าใหม่)

10. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์วันแรกที่ได้นะครับ ต้องมีการเลี้ยงเขา ตกกลางคืนก็พูดว่าพรุ่งนี้ตอนเช้าให้มาปลุกพ่อด้วยนะจะได้เลี้ยงรับขวัญ แล้วประมาณ 6 โมงก็มีโทรศัพท์ดัง แต่ไปดูแล้วก็ไม่มี miss call ด้วยนะซิ ผมยังงงอยู่เลย (นี่เป้น1 เรื่องที่เจอ แล้วยังมีอีกเรื่องที่เจอทั้งผม และ ภรรยาอีก ว่างๆ จะมาเล่าใหม่)

11. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ผมได้รับกุมารดูดรก(พรายขอดทรัพย์) กิจการผมดีขึ้นจริงๆครับ ลูกค้าก็เข้ามาเรื่อยๆ รู้สึกคล่องตัวขึ้นครับ และขอบคุณพี่ออยที่ช่วยสงเคราะห์ผมในหลายๆเรื่อง ขอบคุณจากใจจริงครับ

12. พ่อทองดำ

พ่อทองดำ เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2006
    บอกแล้วของดีจริงๆ สาธุ

13. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ถ้าจะบูชาต้องไว้บนหิ้งหรือไว้แยกค่ะ...อยากเลี้ยงเหมือนกันค่ะแต่ยังกล้าๆๆๆกลัวๆๆๆอยู่....และถ้าเลี้ยงอยู่ในห้องที่ไม่ได้กั้น...คือเป็นห้องคอนโด...ค่ะ กลัวเวลาเปลี่ยนผ้าแล้วไม่ได้ระวังตัวจะเป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ...แต่มีหิ้งพระหันหน้าพระออกทางประตูห้องค่ะ..รบกวนคุณอรรถพลหรือผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ...

14. thaiput

-การเลี้ยงเจ้าหนูกุมารดูดรก (พรายขอดทรัพย์) นั้นไม่จำเป็นต้องไว้บนหิ้งพระเสมอไปหรอกครับ นำไปเลี่ยมพลาสติกหรือใส่กรอบพกติดตัวไว้ก็ได้นะคร้บ. หรือว่าไม่สะดวกพกพาติดตัว ก็บูชาไว้บนพานทองเล็กๆบนหัวนอนหรือใส่ตลับที่ดูสวยๆน่ารักไว้ก็ได้ครับ อยู่ที่ความศรัทธาและนับถือเป็นหลักน่ะครับ การบูชาเลี้ยงดูเจ้าขอดทรัพย์นั้นไม่ยากเลยครับ..ครั้งแรกที่เรานำเค้ามานั้นให้เราบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทางในที่ๆเราอยู่เสียก่อน และครั้งแรกอาจจะรับขวัญเค้าด้วยอาหาร ขนม ผลไม้ และน้ำส้มก็ได้นะครับ และครั้งต่อๆไปนั้นถ้าเราไม่สะดวกถวายขนมหรืออาหารให้เค้า เราก็เรียกเค้ามาทานด้วยเวลาเราทานอาหารก็ได้ครับ.กุมารหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ให้แต่คุณไม่มีโทษครับ..

15. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขอขอบพระคุณ คุณ thaiput มากเลยนะค่ะที่ให้ความรู้เห็นทีจะต้องหาบูชามาไว้แล้วคือ....ดิฉันสาวโสดค่ะ...อยากมีลูกนะค่ะ ไม่ทราบ เลี้ยงเป็นลูกได้เปล่าค่ะ และตอนนี้ยังพอมีให้หาบูชาอยู่รึเปล่าจะได้โอนเงินเข้ามาให้คุณอรรคพล

16. thaiput

-เรื่องเจ้าหนูขอดทรัพย์เดี๋ยวผมจะจองไว้ให้นะครับ.คุณ jenny

17. pae

pae Active Member

20 ธันวาคม 2004
    ขอคาถาบูชาพระขุนแผนฯ

เรียนคุณ Thaiput ผมได้รับพระขุนแผนของหลวงปู่ชื่น(หลังม้าเสพนาง) แล้วจะรบกวนขอคาถาบูชาพระขุนแผนจากคุณ Thaiput ด้วยครับ ขอบคุณครับ

18. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์อีกเรืองนึงก็คือ วันนั้นยังไม่ได้ถวายหน่ะค่ะ คือเพลียมากเลยหลับ ก็เอาเค้าใส่กระเป๋าไว้ โถมานั่งข้างๆเลยตอนจะตื่นก็บอกเจ้าขอดทรัพย์มาหาบอกว่า แม่จ๋ายังไม่ได้ให้ขนมหนูกินเลย เลยต้องลุกไปถวาย วันนั้นลืมจริงๆ

19. เอ้ด

เอ้ด เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2006
    ประสบการณ์ดีมากๆเลยคับหลวงปู่ท่านได้ปลุกเสกกุมารได้เฮี้ยนมากๆเลยคับใครมีใว้ในครอบครองเงินทองไม่ขาดมือนะคับและมีโชคมีลาภดีมากๆเลยคับ
    ใครยังไม่มีก็รีบๆหาใว้นะคับเพราะของใกล้จะหมดแล้วนะคับใครสนใจติดต่อเพื่อนผมได้เลยคับ 04-6245007 ออย

20. เอ้ด

เอ้ด เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2006
    ประสบการณ์ดีมากๆเลยคับหลวงปู่(b-oneeye) [MUSIC]ท่านได้ปลุกเสกกุมารได้เฮี้ยนมากๆเลยคับใครมีใว้ในครอบครองเงินทองไม่ขาดมือนะคับและมีโชคมีลาภดีมากๆเลยคับ
    ใครยังไม่มีก็รีบๆหาใว้นะคับเพราะของใกล้จะหมดแล้วนะคับใครสนใจติดต่อเพื่อนผมได้เลยคับ 04-6245007 ออย
    <!-- / message -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้