ของดียังมีอยู่..! กุมารดูดรก(พรายขอดทรัพย์) หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 15 มิถุนายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. David14

David14 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ
    ผมก็อยากได้กุมาร ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    พอจะมีเหลือให้ผมสัก 1 ตนไหมครับ

2. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    ในศูนย์พระเครื่องยังพอมีอยู่บ้างนะครับ ลองหาดูนะครับ

3. arpichar

arpichar Active Member

ช่วยผมตั้งชื่อ น้องกุมารดูดรก หน่อย

ช่วยผมตั้งชื่อ น้องกุมารดูดรก หน่อย

หรือช่วยบอกด้วยว่าลูกของคุณชื่ออะไรครับ (b-smile)

4. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    จะว่าไปผมยังไม่ได้คิดชื่อเลยจะได้มาแล้ว^^บูชาจากพี่ออยรุ้น 9 โกฐิ
    สาธุ

5. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่ากุมาร 9 โกฏิ กับพรายขอดทรัพย์ ต่างกันอย่างไรบ้างครับ แล้วขุนแผน 3 อาถรรพณ์มีให้บูชาอยู่ไหมครับ

6. tongsamuri

ลูก 9 โกฎิ ผมชื่อ ลูกนพเก้าคับ^^

7. helloartdy

helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    เรื่องที่จะเล่าเป็นประสบการณ์จากกุมารทองหัวจุก รุ่นรับทรัพย์ ของหลวงตาชื่น ชื่อ น้องเพชร ตอนแรกเราก็เลี้ยงเอง ผลก็คือ เงียบบบบบบบบบ แต่ดูจากหน้าตาก็รับรู้ได้ว่ามีตัวตน ทะเล้น หน้าเป็น และที่สำคัญ ท่าทางหาเงินเก่ง เราเลยตัดสินใจส่งไปให้แฟนที่อเมริกา พร้อมน้องขอดทรัพย์ ปรากฏว่า พอถึงอเมกา เจ้าหนู 2 ตน แสดงตัวและแสดงฤทธิ์กันสะใจพ่อไปเลย มาเข้าฝันให้เห็นกันทั้ง 2 ตน วิ่งเล่นกันกับพี่คาวี (วัวธนู) ที่แฟนเราเลี้ยงไว้ ช่วยพ่อให้มีงานพิเศษเข้ามา ขอให้ไม่เจอรถติดก็ปรากฏว่าไฟเขียวตลอด ล่าสุด พ่อทำกระเป๋าตังค์ตกหายกว่าจะรู้ตัวก็ถึงบ้านแล้ว ตอนแรกตาพ่อก็โวยว่าลูกเพชรไม่ช่วยดู หามาหาไปทั่วรถก็คอตกไม่เจอ แล้วจู่ๆนึกงัยไม่รุ๊ก้มดูใต้เบาะคนขับ เจอจ้า ตาพ่อดีใจใหญ่ ทีนี้ล่ะ งัยล่ะ ง้อลูกเพชรล่ะซิ เหอเหอ อีก 1 ประสบการณ์มาเล่าให้ฟังว่าของหลวงตาชื่นนั้น เจ๋งจริง

8. tongsamuri

ผมยังเงียบอยู่เลยT Tสัมผัสคนเราไม่เหมื่อนกันจิงๆหรือว่าผมจะจุดธูปผิดเพราะบอกแต่เช้าที่เจ้าทางยังไม่ได้บอกพระไนบ้านเลยคับเกี่ยวมะคับ

9. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ลูก9โกฎิของพี่tongsamusi ชื่อคล้ายของบ๊าดเลยของบ๊าดชื่อนพคุณ ขออนุญาติแนะนำพี่tongsamusi ให้ลองนั่งสมาธิค่ะนั่งไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พักไม่ต้องหักโหม(ปรกติถ้าไม่เคยนั่งเลยก็น่าจะนั่งได้แค่10กว่านาที)แต่ต้องมีสมาธิจริงๆนะคะ แต่ถ้านั่งเป็นปรกติอยู่แล้วก็แนะนำให้หมั่นคุยกับเค้าค่ะเค้าต้องใช้เวลาปรับตัวประมาณว่าจำศีลรอเจ้าของมานาน บ๊าดเลี้ยงได้2เดือนยังเงียบ เลยลองนั่งสมาธิดูปรากฎว่าได้ผลได้ยินเสียงบ้างเป็นบางครั้งแค่นี้ก็อุ่นใจแล้วค่ะ

10. tongsamuri

ขออนุโมทนามากคับผม^^เดียวจะลองนั่งสมาธิบ่อยๆคับเป็นกันฝึกสมาธิไปในตัวด้วยคับขอบคุนมากคับผม^^

11. panuchon

panuchon เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    สอบถามครับ

เมล์ไปแล้ว ยังเงียบอยู่เลยครับ?
    ไม่ทราบ ยังมีอยู่ไหมครับ?
    โอนเงินได้เลยหรือเปล่า?
    กุมารเก้าโกฐ บูชาเท่าไหร่ครับ?

12. sunjiaa

sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ผมว่านะ โทรหาพี่ออยโดยตรงจะดที่สุดนะคับ ถ้าอยากจะบูชาอะไรจากพี่ออย
    เพราะ บางที่พี่เค้าไม่ว่างเค้ามาในอินเตอร์เน็ตก็จะติดต่อยากครับ โทรหาโดยตรงดีที่สุด เบอร์พี่ออยก็หาได้จากในกระทู้นี่แหละครับ

13. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    เบอร์พี่ออย084-6245007ค่ะ ช่วงนี้พี่ออยทำบ้านจัดสรร+ต้องดูแลลูกสาวที่ยังเล็กค่ะ อาจจะไม่ค่อยมีเวลาค่ะถ้าน้อง9โกฎิหมดบูชาน้องรับทรัพย์หรืออย่างอื่นก็ได้ค่ะของหลวงปู่ชื่นท่านดีทุกอย่างค่ะ บ๊าดก็เล็งๆไว้หลายอย่างกำลังทรัพย์ตามประสาเยาวชนค่ะ :)

14. tongsamuri

คับโทรหาเลยดีกว่าคับคงเหลือไม่ถึง8ตนแล้วมั้งคับ
    ขออนุโมทนาคับสาธุ

15. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    เจ้านู๋กุมารดูดรก "พรายขอดทรัพย์" และเข้านู่กุมารทอง 9 โกฐิ ได้หมดลงแล้วครับ.!!!

- สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลาย ห่างหายกันไปนานเลยครับช่วงนี้ สำหรับกระทู้นี้ คือ "ของดียังมีอยู่..! กุมารดูดรก(พรายขอดทรัพย์) หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" เป็นกระทู้ที่มีผู้ศรัทธาในองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ แห่งวัดบ้านตาอี ที่เข้ามาสอบถามบูชากันอยู่เป็นจำนวนมากและได้เข้ามาเล่าประสบการณ์จริงๆผ่านกระทู้ประสบการณ์ของหลวงปู่ที่ผมได้ตั้งขึ้นมาไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลต่างๆของหลวงปู่เป็นจำนวนมาก ต้องขอขอบพระคุณเพื่อนๆมากๆครับ และสำหรับวัตถุมงคลที่สอบถามกันเข้ามาก คือ เจ้านู๋กุมารดูดรกพรายขอดทรัพย์ และเจ้านู๋กุมารทอง 9 โกฐิ นั้นที่กระผมได้หมดลงแล้วครับ ผมขอปิดกระทู้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปครับ ถ้าท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ก็ขอเชิญเข้ามาเล่าประสบการณ์ในกระทู้ "อัศจรรย์.!!!! ประสบการณ์อภินิหารย์ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" วัดตาอี จ.บุรีรัมย์."
    ได้เลยนะครับเพราะหลังๆมานี้ไม่ค่อยได้มีเวลาเข้ามาตอบกระทู้เลยครับ ขอขอบพระคุณมากๆครับ /
    thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2007
  16. panuchon

panuchon เป็นที่รู้จักกันดี

หมดแล้วครับ..

ผมโทรไปเย็นนี้หมดแล้วครับ กุมารเก้าโกฐและพรายขอดทรัพย์ เลยบูชากุมารรับทรัพย์มาแทน..?

17. kingjane

kingjane เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนาสาธุทุกท่านคร๊า ที่ได้วัตถุมงคลชิ้นนี้ไป และพี่ชายที่แสนดีด้วยคร๊า ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญยิ่งขึ้นน่ะคร๊า อย่าลืมทำแต่ความดีละเว้นความชัวร์น่ะคร๊า

18. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารทั้ง2 ตน ผมเช่ามาก็เจอแต่เรื่องดีครับ ใครได้ไป ก้อหมั่นทำความดี เวลาใส่บาตร กรดน้ำก้อนึกถึงเขาบ้างนะครับ (อันนี้ใครไม่เคยทำก็ทำกันบ้างนะ) เขาจะได้บุญจากเราด้วย

19. tongsamuri

ดีทุกรุ่นคับของหลวงปู่และก็แนะนำตุ๊กตามหาสเน่ห์ด้วยคับเมตราแรงดีคับผม
    ขออโมทนากับพี่ออยด้วยคับที่นำของดีๆมาให้บูชากันคับ สาธุ

20. preverse

preverse Active Member

29 กรกฎาคม 2007
    หมดแล้ว(cry) (cry) (cry) (cry) (cry)

นอกจากสองรุ่นนี้แล้วยังมีน้องๆรุ่นไหนป่าวครับ (cry) อยากได้มากๆอ่ะ หรือใครจะพอแบ่งให้ผมได้มั่งป่าวครับ(cry)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้